nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu iwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro tanzania mpendw msikilizaji endelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafaa h9.7 mtanda wetu ni www rg hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo leo tutakuwa na wimbo wa kwanza kutoka kwake btrii sagati ambao unakwenda kwa jina la jei moyoni umejawa na mashaka abao tutafungua matangazo yetu katika kipindi cha ijali afya yako na vilevile vile katika kipindi cha siri za ushindi ambavyo hii leo vitakuwa hewani na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye bitris sagati akikwambia usihofu kuhubiri usi ya kwamba katika kipindi cha ijeli afya ya yako tunaendelea kuangazia made unayosema jeraha la nafsi sehemu ya pili na hapa utakuwa naye joseph kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kichoko hapa mkoani morogoro morogoronazokakuta hmm. kuna baadhi ya nchi za wenzetu ambako kunakuwa kuna vita vita labda watoto fulani hivo wametekwa kwa mfano kipindi fulani waliwa kutekwa watoto na boko haram watoto hmm. wale wakaenda wakatekwa kule wengine wakageuzwa kuwa wake hmm. lakini mazingira kama yale mm. kuna baadhi yao akikataa kitu fulani mm. anauawa anauawa yeah, yeah, yeah, ana, matukio ya mauaji kama hayo yaluta una yani, katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tutaendelea kuangazia upangiliaji wa muda mara nyingi tumekuwa tukichezea muda wetu basi mgai atatujuza haya katika kipindi hiki cha siri za ushindi na hii ni sehemu ya pili basi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu tafadhali ni uweze uwez kumtegeasi mwimbaji bitrisisagati na wimbo je moyoni umejawa na mashaka Jem- basi karibu katika kipindi cha ijali afya ya yako huyu hapa josepf kabelela pamoja naye mary mseli mada jeraha Lanafsi. la nafsi jeha la nafsi nza kusababishwa na kuteseka kutokana na kushuhudia ajali mbaya mm. kwamba mtu ameshuhudia ajali mbaya imetokea mm. sehemu fulani kwa mfano labda tunakumbuka mwaka miaka ya nyuma kidogo hapo ilitokea mm. ajari ya, ya, ya treni dodoma pale mm-hmm. Kuhuku, mtu mwingine palengine akameshuhudia tukio lile afa aliondoki wakeatoeaaaakatnnetukio lile na likashindwa kutoka ndani ndanimwakekau uenda wow, ni mwanafamilia nahusika katika lile tukio litokea mm-hmm. kwa hiyo akipicha hata yale maeneo anaumia kweli yani anamkumbuka ana yule mpendo wakenio so hilo tu tunasema hata kuwa mhanga wa kushuhudia mauaji kama ambavyo awali nilikuwa ni naelezea kuhusiana na hiyo habari ya ya familia fulani kwa ambao walivamiwa na majambazi na baba yao wakauliwa mbele yao yaoo kitu pia pianaeza kupelekea mtu akawa aka, aka, aka mm. na, na watoto mm. wale wakaenda jiraha anafsi nwakageza kuwa wake we, na nini mm. lakini mazingira kama yale mm. s unakuta kuna baadhi yao wasababu mtu akikataa kitu fulani mm. ana anauawa ana, ana, ana, kwaho wanavoshuhudia matukio ya mauaji kama hayo inakuwa wakati minginennezamajerahandanianafsi ina, zaonam lakini pia kuna sababu nyingine inaweza kapelekea watu kupata jeraha la, la nasi ni haya majanga ya asili haya majanga ya asili kuna kimbunga aya ya ardhi mm. inaweza vile ambavyo kimetokea labda a tukienda tuki, moja kwa moja kwenye tetemeko la ardhi inaeza likatokea likapelekea hata wanafamilia kupotezana kwa hiyo ili tetemeko tetemekoanaeza kampelekea huyu muhusika ambaye ao imetokea ime, ime, ime ikampelekea jeraa nafsi baada ya kupotezana na familia yake mm. ni kweli kabisa kwa mfano kama hapo nzkatolea mfano hivi mm. hivi karibuni ilitokea tetemeko uturuki mm. na watu wengi wamepoteza maisha lakini pia wandugu wamepotezana na, mm. na kwa sisi wa afrika tulipoteza pia kulikuwa kuna mchezaji ambaye aiko uturukiajukaapaaalikujakuonekana mm, mm, mm. kwa baadae mm, kwamba amesha kufa japokuwa mm, taarifa za awali zilitoka kwamba hajafariki yupo lakini baadaye baada ya kuendelea na kufuatilia wakaja wakagundua kwamba ni mtu tayali aikua amesha, amesha mm, fariki kwahyo wakatimgila majenga haya ya aslmatetemeko mm, mm, imbunga hivi sijui sunami vinavotokea mara kwa mara maeneo ya Filipino, wapi mm. ni majanga ambayo ambayo yanawapelekea watu kuingia kuingia katika jiraha. kupata kupata jeraha jeraha la la nafsi nafsi lakini lakini mm. pia njia nyingine mtu mtu ni kuachwa au au kutengana na mwenzi wake mm. Mm. Eh, eh, sasa labda, meana, wake anaenda, wake hapa labda alikuwa ana mke anajua maisha maisha yanaenda vizuri kabisa baadaye wakitengana na huenda labda walikubaliana kwamba ewamaishand wat, kwamba Ba, mimi na wewe labda hivi hivi na hiviaivituachane lakini wakishaachana kwamba wanakuwa wamesuhulisha ile tatizo lakini wakati mwingine unakuta bado hawajia, suwisha, tatizo tatizoailina mm. kuwepo sasa mm pale ambapo nakuta m bado hajapona na ile hali ya ya na na mm. au anaanza kupata kupata changamoto baada mm. jeraha la nafsi lakini pia sio hilo tu kuna kiingereza eh, wanasema utelekezwajiewakingerezawanasema mm. naweza ukakuta labda familia imetelekezwa hapo baba labda ameondoka ameacha tu mke na, na, na watoto huenda mm. sasa baba ndo alikuwa anategemewa k kile kitendo cha wao kuondoka na ile familia kuwepo a wenyewe na walishazoea kwamba baba ndo mtu ambaye yeye anahudumia familia kwa kweli kile kitendo iko kitendo kinakuwa kina ni kinaumiza sana nafsi ya mtundio ndio ni kweli na mm. wakati mwingine unakuta labda wakati mwingine unakuta kwa mfano kama tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaweza kapata uja uzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani mm. nahatamwonyesha lakini pia akishajifungua mtoto yule mm. anampeleka kwa bibi yake kijijini alafu mm. yeye anabaki mjini anaendelea na shughuli zake lakini pia mtoto akiwa kule, kule kijijini mm. bado mama hapeleki huduma za msingi kwa mtoto yule kwa hiyo mm. mtoto anakuwa na tu vile vile na bibi yake na wakati mwingine unaweza ukakuta mtoto ndo anaanza tena kuanza kufanya biashara ndogo ndogo kwa ajili ya kupata chakula kwa ajili yake pamoja na bibi yake yakeamba mm, mtoto anabeba mm, majukumu ya, ya, ya, ya kikubwa katekati mm, ye bado ni mtoto, mtoto. kwa hiyo wakati mwingine mazingira kama haya mm. yanamfanya mtoto apate jeraha la nafsi kwa sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi Dea. ndiyo lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni kuwa katika eneo la vita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo kunakua kuna, kuna ma- vita somalia huko sijui wapi n mm. e, nigeria na maeneo mengine ambako kunakua kuna changamoto hizi kao watoto mm. au watu wanakua katika maeneo yale wanakuwa katika haari kubwa ya Nafsi, ya ya kupata kwa sababu yale matukio kikatili jiraaanafs ya yanaendelea katika kipindi hicho We, lakini pio? na na nnanilii nyingine sababu nyingine ambayo naeza kapelekea mm. ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda inaweza kawa katika maeneo ya kazi au maeneo ya, ya masomo Ndiyo. ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndo lina lina, lina linanaweza likaeleweka zaidi utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu ku, ku, ku, kujibu labda ni swali limeulizwa lakini ana, anashindwa anaogopa anakuwa na hofu lakini sio kwamba kitu akijue hapana mm. anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo ina inampelekea kuwa na hofu ndio kwamba nikijibu itakuaje au itafanyaje yaani kuna maumivu ana, ana, mm-hmm. mm. fulani hivy ambayo anakua nayo an kama nikikosa itakuwaje anashindwale kuubutudadamwanaketu katika eneo fulani baadaye ya kufarijiwa kufarijiwaauile kumpa moyo kwamba kwa, jitaidi kwa, kwa, kwa, kwa, utafanya, ee, utafanya vizurisa anawake sasa anakua na ile hofu ya muda mrefu mm. na anakuwa naumia mara zote ao mm. wakati mwingine hata hataanaohitaji kujaribushindnaindwa kujaribu. kwamba nahisi watanionaje mini ya kwamba kupitia mada hii nzuri umejifunza mengi nami nichukue wasawa pekee kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi basi huyu hapa give ni mgaya akija kwako na made unayosema upangiliaji wa muda sehemu ya pili hii inafanya hivo kwa sababu ulivyopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda hautoshi muda hautoshi hapana akili yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yako yanakuwa inakua akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali mbali, wa huko nyuma watu kama ushawai kuwasikia kwa wale ambao washapita maswala ya, ya sayansi huko watu kama na isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji kutendai aauata mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye kwenye fizikia sayansi hawezi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama kutokana kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia na alitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza vizuri kweli kweli kwa hata kwat mwenyewe ndugu msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji wako, inaweza kukupatia nguvu na nafasi vizuli ma zaidi ndugu msikilizaji baada ya ya kufahamu maana upangiliaji wa muda lakini asali ambazo mtu anaweza kama baadaya muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaas tupangilie vizuli mda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia lakini pia tumeshafahamu mazala yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lolote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba yeye akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na kazi zaidi ya anautaaaata ukakasi waaoanz utekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na nahita kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikiria namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba we shughuli zako ni shughuli za shamba na kesho asubuhi labda labda liko fulani, labda unakwenda shamba eneo fulani tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwaajili ya kupanda basi basi ziorozeshe kazi kazi kazi zote ambazo utaifanya siku baada kuorozesha vitu vipangilie muda muda muda kwamba hii kazi, nitaifanya kwa hu. huu huu ikifika kama sijakamilisha nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho utakavofika shambani na kama una shughuli zako ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa hauna ukakasi tayari akili ya yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi hapa nitafanya hivi na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kwanza umsimu wa kilimo haujafika mbali kupangilia muda wako pia unapaswa upangilie malengo yako au malengo yako ambayo utaka umeyapangilia ndiyo utakaoyapatia mda tswf na ili jambo ntalitangulia nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili ili nitalifanya labda kwa miezi kwa mwezi mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba kwamba unafahamu kwa labda ladau ni msimu wa sikukuu au ni msimu ambao kuna fursa za za za biashara biashara labda labda kwa mfano wale wanaofanya vifaa vya wanafunzi Saizi, zakaani, za wanafunzi hizi zinaweza ni nyakati kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwao majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii na hii au msimu wa sikukuu utakapofika nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza kufikilia msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu jukum lako ama kazi yako kwa moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitende kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza hapa ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni ya uchangamoto anwani hii hapa ya kuniandikiu yesoja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ni kukumbusha tu kwamba kesho ni biblia ya kujibu basi msikilizaji usipange kukosa ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea morogoro tanzania na nakwacha na wimbo kutoka kwake bitisasageti anakwambia usihofu kukugiri