unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nkjnakuja yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr ikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 hii leo kumbuka utakuwa nami kibaga mwaipaja na vile vile kumbuka unaendelea kunipata vyema kabisa kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya na hii leo msikilizaji wimbo wetu wa kwanza utawetwa na waimbaji wa mkundi kwaya ambapo watakuja kwako na wumbo unaosema sikia habari I'm not Ni rafiki yesu itoesasa kwa yesu uwena katika wimbo wa pili tuaendelea kubaki nao kwaya mkundi wakikwambia kando ya mito kando ya mito ya babeli ndiko ndikotulikoketi tukilia tulipoi kumbuka sayudi uko walituchukua wa mateka ikate ya meji iliyo ndani ya kilitunika vinuri vyetu awali yayote akumbuka ya kwamba kipindi yawo ni biblia kujibu na hii leo tutaangazia swali kutoka kwake joshua milonzi ambaye anapatikana pale daressalamu anatamani kufahamu kwani ni lazima mtu abatizwe kwa kuzanishwa majini hilo ndio swali ambayo tutakuwa nalo hapa studio na tutakuwa naye mchungaji danieli misana mshola akijibu swali hili jiweke tayari kupata majibu ya swali swalihili wengine wanaruka moto moto na washwa na kisha mtu anatoka huko anakimbia anaruka na aina nyinginezo za batizo lakini basi kwa kuwa bibulia ndilo neno la mungu na ndiyo maana redio yetu ya awr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na mbaraka mkubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa bibulia yakubasi kwa kwanza kipindi chetu hawapa waimbaji wa kawa ya mkundi na wimbo sikia habari Uwe salama jojo jo, rafiki Yesu ana kuleta usumbuki mambo ya dole a Kifo cha kesari alishakukomboa nito sasa kwa Yesu uwesalama ki e mambo ya dunia kivyo chakikawalii alisha kukomboa nizo esa kwa yesu uwe salama jojo jo, rafiki yesu anakuita oh sisi mambo ya dunia Kito kkitoessa kwa ysu uwesalama jonjoo raiki ysu adakuita usisumbukie mamboya dolia kifo cake kalaioa sasa ayesusani wasasasawakuweza kuskiliza kipindi hiki cha biia kujibu na huyo apaa mchungajidanpendwa msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi hii kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha bibulia kizurikpendacho cabb leo tunayo maswali kadhaa ya wasikilizaji wetu ambayo tutakwenda atakwenda kuyajibu namimi niliyeko redioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji danil misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka dar darisalamu yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka dar es darisalamu na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swali lako ni zuri na naamini laweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwanini kwa sababu leo hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo maana wako wengine ni kweli kama joshua ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunyuzia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora harama ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kupiga viboko wa waumini wapya au wanaoamua kubatizwa wako wengine wanaruka moto moto na na na washwa e, kisha mtu anatoka huko anaruka haina na za batizo lakini basi kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu yaawr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na baraka nabarakamkubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa biblia ya kujibu na leo basi tutalijibu swali hili kulingana na kile bibulia inachokisema na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikirizaji wengine wote wanaosikiliza redio hii katika saa hii e, biblia katika kitabu cha waefeso ile ya ie waefeso a4 a 4 aya ya 5 juu ya ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mwokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo pekee yake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja biblia inapozunuma ju habari ya ubatizo habari ya kuwepo kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo biblia itatwambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu katika utitiri wa ubatizo nyingi unazozisikia au unazoziona duniani leo ikiwemo wakunyuza maji ikiwemo akuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiwemo akupigwa viboko ikiwemo wakuruka moto na nyinginezo nyingi biblia inatambua tu aina moja e, ya ubatizo aina moja ya ubatizo na ubatizo hu wa bba ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo mathayo mathayo sura mathayo sura sura ile ya ya ya cauaaasuryatatu mahala pale ulipo ikiwa na yako karibu basi kufungua ili tuweze kusoma pamoja katika kitabu cha e, ya yatatu nai aya e, ya kwanza aya ya tano na ile ya sita. Aya, kwanza, sema, neno haya siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya uyahudi e, na kusema tubuni kwa maana wa mbinguni umekaribia katika aya ile ya tano nai ya sita wsema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakiziunga madhambi zao kwa hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana ili yohana akawabatiza katika mto yordani kwanini mto a yordani ni kwa sababu ubatizo wa bibria ni ubatizo wa maji mengi mengibatizo wa maji mengi na huko ushahidi wa kutosha tunasoma tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katika kitabu cha yohana sura ya tau yohana eh, njiri ya yohana eh, sura ile ya tatu na ile aya ya tatu, 22 na mbii na ishina tatu njii ya na yohanaa a nasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tele maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibuliya inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndiwo ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njiya yetu nliye mwokozi wetu alibatizwa katika kitabu cha e, mathayo sura ya tatu ukianzia ile aya ya yumkini mpaka ile ya kata ykiiya neno haya wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili yabatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na nawewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu nangembatiza yesu akamwambia hapana unatakiwa nibatize ili haki na kama yesu batizua, kwingi miongoni mwetu tutm oi kwingi lakini kwa sababu alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika mto naye alipopanda eh, majini hawezi kupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye ndoo alipopanda kutoka majini ndipo naam roho mtakatifu akamshukia akamshukia ubatizo eh, maana yake hasa ni nini eh, maana hasa ya ubatizo ni nini ubatizo ni ishara ya nini kwa nini lazima uwe wa maji mengi uwe ubatizo wa kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana sura ya tatu yohana tatu eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana tatu aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa nikodemu alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa uyu alimwendea yesu usiku na alipofika kwa yesu yesu alipomuwona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya katika kitabu cha yohana aya ya ya mpaka ile yesu akajibu akamwambiya amini amini nakuwambiya mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya ya ya pili akazaliwa maana yesu anamwambia eh, mtu kuokolewa mtu mtukuona uzima wa milele eh, mtu kuona wa mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha sia za nikodemo kutaka kujua na ndipo yesu katika aya ya nikodemostaanezaje eh, mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mwamamaye mara ya pili akazaliwa aya ya yatano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa mjamzito mwili wote wa mtoto nakuwa tumboni naili yesabike kwamba mtoto amezaliwa nipale mwili wote wa mtoto tumbo la mama. Tu kichwa, watu wakasema amezaliwa au mkono kwamba mtotoweziwote naotoka eatumboamaa nadivyo vyo sasa kwa hiyo yesu anamwambia nikodemo sasa lazima uzaliwe lakini sasa hutakiwi kuingia katika tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji ko kama ambavyo eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na ndiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa naanapozamishwa ndani ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe kiumbe kipya kipya akiwa kiwumbe, kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na na na na maana maana lazima uwa, majini, maana wote lazima majini mwili mwili mwili unaingizwa kwenye tumbo tumbo la la maji sawa ambavyo mtoto mzimo, mama, na mzimo, mtoto mzima mzima unakuwa katika mama anapotoka anapotoka tunasema sasa huyu mtu pia majini anakuwa yakuzaliwaaneaaana upya lakini bado biblia inaofananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile e, ya sita msikilizaji wangu unaweza e, kufungua biblia yakosom pamoja katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi e, sit na ile aya ya tatu na ile ya nne warumi sit tatu na nne neno la mungu linasema ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake yakale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu aliye kufa hawezi tena kushii kufanya lolote hajui lolote hawezi kuimba hawezi kuimba hawezi haweifana chochote kwa hiyo sasa tunapomwamini yesu tunapojisalimisha kwake kupitia kwa roho wake anatutakasa anatusafisha maisha yetu mabaya yanatakiwa yaachwe na hali nakufa sasa tunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo ya kale tumeacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi e, tu kuzika kichwa alafu kiwiliwili tumeacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya viung lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabike kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe eh, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke eh, kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu uh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule daresalamu ya kwamba ili ionekane ijulikano imabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kurithi ufarume wake onakutia moyo eh, rafiki yangu joshua na wasikilizaji wengine eh, kutambua ya nosha nawaskzai wengineasa kutambuaaamabibinataja ubatizo mmoja na huo ni majini. na huo huo ni majini pia yesu uokuzaswauo nobatizobatzwaesuuoneshakile ambacho ni kweli kutuonyesha kile ambacho kwa kweli matakwa ya mungu na mungu na na kile kinachokubalika mbele za tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama ishara ya kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda mapenzi ya mungu kwao ni kushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu alivyobatizwa na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndio ubatizo wa kweli ni ubatizo wa kuzamisha majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiyunani lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini E, au ndani ya rangi na wala si kuchovia nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima e, uzamishwe majini Napo toka sasa unahesabiwa kwamba sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu joshua milonzi kwa swala lako zuri bwana akubariki na waaji wengine wote naamini maelezo haya yatakuwa mekus- yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakua amewabariki na kuwasaidia wengine na hituwa, yuko mtu ajabatizwa kwa ubatizo kuzamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa hivyo maana ndio ubatizo wa kweli wa biblia la mko joshua milonzi naamini amesikia litakuwa limembariki yee na wengine hebu asaidia ikiwa yuko msikilizaji yeyote ambaye hajabatizwa kwa ubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unaoendeshwa na kufanywa na kanisa lako la wa, wa sabato mungu moyo, mungu mungu mtie mtie mtie moyo moyo moyo kujisalimisha kwako kujiunga na kanisa hili kufanya maamuzi ya ya kubatizwa kama batizwa, upia, kipia, kama ulivyobatizwa ili mwisho azaliwe upya kiumbe kipya moja ya matakwa ya mbinu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji kati nasumokozi wetu amina kufikia hapa unafikia tamati ya kipindi hiki cha biblia y kujibu kama utukaona maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia nakuja nakuja yesu iwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante sana kuchagua kwa pamoja nami toka mwanzo wa kipindi hiki mpaka ninapohitimisha kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na kwa muda wote huo ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr hawa pao waimbaji wa mkundi wanakuambia kando ya mito barikiwa msikilizaji muka sayundi ukowalitu chukuwa mateka kati, kati ya meji iliyo ndani ya kituli tondika vinubi vyetu togibeje wembo wa buana kati kanchiya ogeni kano ya, mito ya babeli nikotuli koeti kitulipoikumbuka sayuni ukawalituchukua mateka katikati ya miti iliyo ndani ya kitu litundika vinumdi vyetu tuibete wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni bwanabwana anaomba uniongoze kuimba wimbo wa bwana ugijita iwm wimbo, wimbo wa ushindini ta uwimajenikiwautuma ni baeri wana wana na umba uliongoze kuima wimbo wa mwana kwenye nchi ya ugeni jendi ta a wboimbo wa ushindini t uwimaenikiwa ucumwa ni bbr esuameniweka hulu na kamwe sitaweza kunyamaza nitaimba nyimbo za sayuni wakati wote wateminali hai nitasemasema habari za huyu yesu libwendu wateusikie nitaimba tena kwa shaswe nitatangaza sifa zake yesu ameniweka hulu ambwe sitaweza kunyamaza nitaimba nyimbo za sayoni wakati wote ni hali hai nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitaemba tena kwa sharhe nitatangaza sifa zake wana wana anaumba uniomaze kuima wimbo wa bwana wwimbo wa ushindini ta uwimbajenikiwa utuma ni bbeli wana wana naomba uliongoze kuimba wimbo wa bwana kwenye nchi ya ugenijeimb wimbo wa ushidini ta uimbajenikiwa utuma ni babel nkwmb w wenye nchi ya ugibwmbo wa usindni tauwimajenikiwa uuma ibkmb e