nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaya kiswahili ya redio ya wards0 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na roko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr lakini pia tunasikika kupitia masafa ya 89.7 fm nchini kenya karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi ilakini ufunuo sura ya kmian mstari wa sita hadi wa kumi n mbii watafanya kazi ya ujumbe wa malaika watatu kwenda ulimwenguni kote kuwaambia watu amche wa mungu na kumtukuza kwa sababu saa ya kumu yake imekuja watu watoke babe msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machelumshana tunapoanza kipindi chetu tutapata fursa ya kuwasikiliza voices na wimbo wao unaosema na ijutia nafsi lakini pia hawa hawa joyful voices watapata kutuhitimishia kipindi chetu kwa siku hii ya leo na wimbo wao mzuri unaosema jerusalem endelea kuwa pamoja nami tusikilize wimbo huu unaosema na ijutia nafsi asanteni sana voices na wimbo we wenu ho mzuri na sasa katika kipindi cha mafundisho makuu tunakwenda kumsikiliza mchungaji josefu chengula katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na karama za roho na huduma karama za roho na uduma hebu mtege sikio lakini kusudi la karama nyinginen eh, ni ni kipengele lakini hapa tumeona kielelezo cha utendaji utendaji katika kanisa karama mbalimbali zitende kazi kanisani kama tunavyosoma tunavosoma orino wakwana suakabl wa mstaia wa ishiamja had lakini nne kipengele cha muhimu karama karama karama karama za mtakatifu. Ndiyo, ndiyo, ndiyo utendaji. Karama za za roho roho roho mtakatifu mtakatifu mtakatifu utendaji zinatenda zinatenda kazi zinatenda kazi ndiyo maana kuna mbalimbali lakini jambo la tano upendo wa mungu upendo wa mungu wa kutoa kutoa karama upendo wa mungu wa kutoa tunaona inatekeleza upendo wa mungu ambao unaitwa katika lugha ya kiunani agape upendo wa agape ni ule upendo wa kutoa na tunaona upendo wa agape wa mungu ni ile hali ya kutoa yesu mwanayo awe sadaka kwa ulimwengu kwa hiyo ni sehemu inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa hiyo inaitwa agape katika lugha ya kiunani inahusika na kujitoa mhanga inahusika na kujitoa kwa hiyo upendo wa mungu e alitoa vyote alitoa mwanawe af kwa ajili yetu ili tupate ukombozi katika maisha yetu lakini jambo jingine la sita maana saama hizi kwa nini zipo katika kanisa kusudi la karama. maana nyingine ni kuishi kwa ajili ya utukufu wa mungu karama hizi e, ziwe ni kwa ajili ya utukufu wa utukfuwa ungu kusudi la karama ni kuishi kwa ajili ya utukufu wa mungu akimwita kila muumini kwa ajili ajili ya ya utukufu utukufu wa wa mungu mungu anaitwa kila muumini kwa ajilukufusura wa kumi na moja mstari wa thelathina sita mpaka sura ya kumi na mbili mswapili mpaka mstari wa sita a sakmina b ai ukuwaji wa kanisa, yani, kanisa maana karama zipo karama zinakusudiwa kanisa liweze kukuwa mwenende kama inavyo ustahili mwenendo wenu kama inavyo ustahili wito wenu muliyoitiwa mwenende kama inavyo ustahili wito wenu waefeso waefeso waefeso sura ene, wa kwanza, wa tatu, na sura ene, wa saba, na ene, wa moja, tatu. ya ya wa wa wa wa mpaka na na hadi mulioitiwaefeso: matokeo yake yakalama kufanya kazi katika kanisa kanisa linapata uzoefu wa ukuwaji wa aina mbili ukuwaji wa kwanza idadi ya washiriki inaongezeka ukuaji yaani karama mbalimbali zinapofanya e, kazi kanisani ukuaji wa idadi ya washiriki unaongezeka lakini namba mbili la kuna kwa kuna kuongezeka kwa idadi ya ya washiriki kuna wa ongezeko la karama ndani kanisa kufanya kazi je kuna matokeo gani kuna matokeo gani ya karama hizi zinapofanya kazi matokeo ya karama za roho kanisani jambo la kwanza huduma ya pamoja matokeo yake huduma ya pamoja eh, mi, eh, kama tunavyosoma peto wa kwanza mbili msari wa tisa bali ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalume taifa takatifu watu wa miliki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita matokeo ya karama zikifanya kazi tunaona hata mathayo isiaa msara hadi ihiini yesu aliposema nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi ulimwenguni mote kwa kwa kila kiumbe karama zikifanya kazi katika kanisa au pale kanisani watu njiri, watu wataenda wataenda kuhubiri kutangaza kwa sababu wao ni mzao mteule wa kifalme taifa takatifu watu ya mungu wanakwenda kuzitangaza fadhili za mungu lakini hufunuo sura ki mstari wa sita hadi wa kuminb watafanya kazi ya ujumbe wa malaika watatu kwenda ulimwenguni kote kuwaambia watu amche wa mungu na kumtukuza kwa sababu saa yakumu yake imekuja watu watoke babeli watu wasimsujudie mnyama na sanamu yake waondoke huko wamtumikie mungu lakini matokeo mengine tunaona jukumu la wachungaji fundisho kuhusu karama za roho linaweza kuwa ni jukumu la kuwafunza washiriki juu ya kazi ile waliopewa mchungaji atafanya kazi kufundisha ro mtakatifu atafanya kazi kwa mchungaji na hatimai kazi ya mungu itazidi kusonga mbele matokeo mengine karama na utume karama ni zawadi kwa ajili ya kazi ya kazi mungu mungu bure imetolewa bure na bure imetolewa na tutoi ametuagiza kufanya aaaaaini e, matokeo namba nn umoja katika tofauti yaani watu wanaitwa kutoka sehemu mbalimbali wanakuwa na umoja katika katikatofauti aefeso ile mbiri, moja. wanakuwa wa moja katika tofauti jengo lote linaungamanishwa vema na nakukua kwa hiyo sisi tunahesabika kama jengo la mungu na kwa sababu hiyo kanisa la mungu linazidi kusonga mbele lakini matokeo mengine e, waumini wataenda kushuhudia kuskushuhudia kwa sababu hizi karama zinafanya kazi karama zipo kwa ajili ya kushuhudia na watu wanafanya kazi ya mungu ambao wameitwa kuifanya lakini kushindwa kutumia karama za roho katika kanisa kama tunavyoona katika madhaa sura ishirina tano mstari wa ishirina sita hadi thelathini yule mtumwa mbaya aliyekuwa na moyo mgumu aliyepewa talanta moja akafukia chini akakatu mlegevu na kanisani e, tunakumbushwa kwamba tusiyo walegevu katika kufanya kazi ya mungu namna gani nitagundua karama liliyo nayo jambo la kwanza mshiriki mushiri, e, wa kanisa ajihusishe katika utume wa kanisa karama yako itajulikana hata wale ambao mnakuwa pamoja nao watajua kwamba karama yako tunaona ni hii hapa japokuwa wewe pia utaona mguso fulani wa karama ambazo mungu amekupatia lakini jambo la pili matayarisho ya kiroho tunapojitayarisha kiroho tunaendelea kugundua karama ambazo mungu ametupatia wa mitume waliomba waliomba kwa bidii wakapata nguvu uwezo wa roho mtakatifu kugundua karama lazima pia niombe mungu anifunulie lakini kujifunza maandiko kwa maombi unajifunza maandiko matakatifu kwa maombi roho mtakatifu atakuja na eh, atakuvutia akiriz, ata, atakuvutia akili akili akili zako zetu akiriz a t uduma ii maalum ya kujifunza ndipo tutaendelea kugundua karama mbalimbali alizotupatia mungu katika maisha yetu lakini pia utayari wa kuongozwa na mungu hiyo hiyotanifanya niweze kugundua karama aliyonipa mungu na kuruhusu mungu anitumie basi hiyo fana niweze kuendelea kugundua karama ambazo mungu amenipatia soma wa pia, sura ya piri, wa pia ya ule amenipatiya lakini jambo jingine pia kugundua itanithibitishia uthibitisho wa mwili mungu anapotumia karama hizi eh, kwa kusudi la kulijenga kanisa ndio maana nimetolea mfano wa mwili ulivyo na viungo vingi lakini kila kiungo kina umuhimu wake na viungo vyote vipo kwa ajili ya kujengana na kusaidiana huo ndiyo mpango mzuri wa mungu aliyotupatiya katika kanisa lakini tunaposoma korinto korindo na mungu ameweka wengine katika kanisa wa kwanza mitume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano baada ya masaidiano na maongozi na aina za lugha je wote ni mitume wote ni manabii wote ni waalimu wote wanatenda miujiza wote wana karama za kuponya wagonjwa wote wanena kwa lugha wote watafsiri takeni sana karama zilizokuu hata hivyo nawaonyesha njia iliyo bora Kwayo, kanisani, kwa hiyo kanisani hawawezi wote kuwa mitume kanisani wote hawawezi kuwa wachungaji kanisani wote hawawezi kuwa manabii lakini mungu hugawa kupitia roho mtakatifu kama hapendavyo warumi1 wa, wa nane. kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi wala viungo vyote havitendi kazi moja vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika kristo na viungo kila mmoja kwa mwenzake kwaiyo viungo ni vingi lakini vinatenda kazi tofauti lakini vyote ni vya muhimu Yole sura ya wa bibiliya inasema hata itakuwa baada ya hayo ya kwamba nitamimina roho yangu juu ya wote wenye mwili na wana wenu waume kwa wake watatabili wazee wenu watawota ndoto na vijana wenu wataona maono apa tunaona jinsi mungu anavyogawa kalama mbalimbali kwa watu anagawa karama mbalimbali kwa watu ili watu wote waweze kufaidika na ile karama ambayo iko ndani ya kanisa yohana sura ya mstari wa neno la mungu ninasema lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hata nena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kwaiyo ro mtakatifu anagawa karama karama mbalimbali mbali katika kanisa karama nyingi zinakuwepo e, lakini pia watu wakikwambia unahubiri vizuri usiji ukaanza kiburi utaanguka kama lusife weuendelea kumwinua mungu kwa karama uliopewa wengine wanasema huyu ana sifa sana ya kuomba mapepo yanaondoka ukianza kuwa na kiburi hata wanafunzi wa yesu walishangilia wakasema bwana hata mapepo yanatutii yesu akasema msifurahi kwa sababu mapepo yanawatii lakini furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni kwa hiyo katika karama tunazopewa tumwinue yesu tusijiinue sisi naye na na alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa na wengine kuwa na kuwa wachungaji na kuaacaimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe kwaio e, karama mbalimbali zipo ili kulijenga kanisa kanisa linajengwa kwa sababu ya karama zilizomo katika maisha ya watu walio wengi lakini wakwanza, wa wa kwanza hadi wanani. basi ndugu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule tena pana tofauti za huduma na bwana ni yeye yule kisha pana tofauti za kutenda kazi bali mungu ni yeye yule azitendaye kazi zote katika wote kwa hiyo karama zote ni za muhimu katika kanisa hakuna karama siyo ya muhimu zote ni za muhimu muhimupetru msarawk kila mmoja kwa kadi alivyoipokea karama itumieni kwa kuhudumiana kama mawakili wema waneema mbalimbali za mungu kwaiyo izi karama tuzitumie kwa kuhudumiana sio kwa ubinafsi tuhudumiane kwa upendo lakini kwanza sura ya laiorino s11 basi sasa inadumu imani tumaini upendo haya matatu na katika hayo lilo kuu ni upendo kwa iyo karama hizi zitumike kwa kupendana eh, kila mmoja kumthamini mwenzake ndio maana hapa tumeambiwa mambo makubwa matatu imani tumaini na upendo lakini nasema katika haya matatu makuu lakini jambo linaloongoza zaidi ni upendo Wakulinto wa wa sura ya mstari ms. na moja. na mungu ameweka wengine katika kanisa wakwanza mitume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha hapo bado karama karama zinazungumzwa karama mbalimbali mbali. zote hizi ni karama za muhimu katika kanisa wakorinto wa kwanzakuina4 mstari wa kwanza na wa wahelahatatu na wa waaoa asema ufuateni upendo na sana karama za rohoni lakini zaidi kwamba mpate kuhutubu kwa maana mungu si mungu wa machafuko bali mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote ya watakatifu lakini mambo yote nayatendeke kwa uzuri na kwa utaratibu mungu amegawa karama mbalimbali lakini hapa imezungumzwa karama ya lugha mtu anaweza kasema nanena kwa lugha biblia imesema katika katikakorino kwanza i kumi kwa basi awepo mtu wa kutafsiri sio kama vile unasema, shia, sinadaro, ah, ah, mtu kinena, mtu mtu akinena awepo awepo wa wa kutafsiri kutafsiri wawili ah, au au watatu nasi zaidi lakini ukikuta zogo tu katika, kanisa, zogo tu, katika ah, ah, Mungu amesema kama mwenye karama ya lugha ah, kama hotuba inahubiliwa kwa kingeleza basi awepo mtu wa akutafsili kiswahili ili watu waweze kuhelewa lakini si vinginevyo mungu ameweka utaratibu huwo kwa kalama ya lugha wafilipi anasema kwa maana ndiye mungu atendaye kazi ndani yenu kutaka kwenu na kutenda kwenu kwa kulitimiza kusudi lake lilojema lakini katika hizi karama tulizopewa na mungu tunazopewa na mungu wathesalonika 519 anasema msimzimishe roho unaweza ukamuzimisha roho kwa kutumia vibaya karama uliopewa na mungu lakini unaweza ukamwinua roho mtakatifu kwa kumwinua mungu kwa kufanya kazi kama mungu anavyotuagiza waefeso 21 anasema katika yeye jengo lote linaongamanishwa vema na kukuwa hata liwe hekalu takatifu katika bwana matendo sita tatu hadi sita basi ndugu chagueni watu saba miongoni mwenu walioshuhudiwa wema wenye kujawa na roho aroho na hekima ili tuwaweke juu ya jambo hili na sisi tutadumu katika kuomba Kuli, kulihudumia lile neno neno hili likapendeza machoni pa mkutano wote wakamchagua stefano na kadhalika utaona pale wamchagua na filipo na watu wengine kwa sababu watu wa mungu waliomba roho wa mungu wakashuka na mungu akajipatia watu ambao wana uwezo wa kuongoza lakini hesabu sura 12, 6, hesabu sura sura wa na ya kisha akawaambia sikilizeni basi maneno yangu akiwapo nabii kati yenu mimi bwana nitajifunua kwake katika maono nitasema naye katika ndoto kwayu mungu anaweza kajifunuwa kwa nabii alafu akasema naye katika maono na katika ndoto uwo ndiyo mpango wa mungu kwa manabii lakini alio ufanya kwa manabiiai u wakwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapaye wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa hesabu musa akamwambia je umekuwa na wivu kwa ajili yangu ingekuwa heri kama watu wote wa bwana wangekuwa manabii kama bwana angewatia roho yake kwa hiyo yule anayetiwa roho ya mungu ndiye ambaye anachaguliwa kuwa nabii kulingana na mpango wa mungu wa kazi aliyoifanya kazi ya kutumia karama mbalimbali kanisani ni mpango wa mungu ambao ni mpango wa pekee katika maisha ya wanadamu na mungu wetu wa mbinguni atusaidie ili karama hizi ndani ya kanisa kanisa zifanye kazi kwa kanisa lisonge mbele sio kwa y mtu mwenyewe au mtu mmoja mmoja ila zifanye kazi kwa kulifaidia kanisa la mungu mungu wetu atubariki mungu wa mbinguni akubariki mpendoa wa msikilizaji wangu katika imani hii ya msingi ya karama eh, huduma huduma hizi ambazo mungu anazitoa katika kanisa karama mbalimbali ambazo mungu amelipatia kanisa karama hizi za za roho na huduma zifanyike kwa kumwinua mungu wa mbinguni katika maisha yetu yote lakini katika madha sura ya kumi na moja mstari wa ishiri na nane asema njoni kwangu ninyi nyote mnaosumbuka mnaolemewa na mizigo nami nitawapumzisha jitieni nira yangu mjifunze kwangu kwa kwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo mpendwa msikilizaji wangu huendu nasema kwamba sasa na mimi nataka niingie mlango wa kuingilia kanisani nipokee karama hizi nizifanyie kazi kama mungu anavyonihitaji nizifanyie kazi na mpendwa ambayo umebatizwa unatamani karama yako ifanye vizuri zaidi katika maisha yako na unatamani mungu akutumie zaidi ikiwa nihitaji lako hilo na unataka pia ubatizo usalimishe maisha yako kwa yesu uingie mlango wa kuingilia wa kanisa kwa njia ya ubatizo mungu wa mbinguni akusaidie salimisha maisha yako sasa inua mkono wako kama lako ili unatamani unatamani unatamani mungu mungu akusaidie karama karama yako ifanye kama anavyotaka eh, ambayo akuonyeshe inua mkono wako wako wako baba asante kwa kwa kwa upendo ulinzi nihitajilako ii ikumbeaeua ono wao kuombee babawabinguni na kwa sababu umetukumbusha habari ya karama za roho na huduma baba wa mbinguni mpendwa msikilizaji wangu anatamani kuingilia mlango wa kanisa kwa ninaomba uweze kubariki atafute kanisa la wa sabato ubatizo. baba naomba naomba msaidie asaabasasae imara lakini kuna yule ambaye hajui karama alizopewa naomba mungu wa mbinguni kwake ili karama zile ziweze kutenda kazi katika kanisa inawezekana kuna mwingine amepewa lakini hajazitumia bwana tunaomba tusaidie karama tulizopewa ziweze kutumika kwa ajili ya kukuinua wewe mungu wa mbinguni baba asante kwa sababu metubariki asante kwa sababu takuwa pamoja na msikilizaji wangu hebu bwana tupatie njia sahihi kwa ajili ya uokovu wa milele naomba nikiamini ya kwamba utambariki kila mmoja mtumishi wangu mpendwa msikilizaji anayenisikiliza kwamba hutamwacha kwa jina la yesu amini sikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapaesoht na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada ninakushukuru kwa kuchagua kuwa nasi kipindi hiki kimefikia tamati yake mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana nikutakie usikilizaji mwema a vipindi vinavyoendelea lakini tu kumbuka ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe joyful voices, na uwimbo unaosema jerusalem barikiwa Catica, you? Sika cagi gi gi il show should be