nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena nnakuj yesu swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya yarulimwengunia inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2hi5 morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia fm lakini vile vile kupitia rock vilevile kupitiar iliookule mkoani mbea hapa nchini tanzania msikilizaji ungana nami mtangazaji wako k wilson katika kipindi hiki cha muziki na lakini chazzlakini vile vilevilkipindiica manenofaraa kama msimamizi wa matangazo ila moja kwa moja msikilizaji katika kipindi cha muziki na namziki tunaye fnel tanda anakuja kwako na wimbo unaokwenda kwa jina jinsi wewe ulivyo tafadhali enda pamoja naye msikilizaji nipende kukaribisha tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni fanoitanda na leo tena nakuletea historia ya wimbo mwingine maarufu sana witwao jinsi wewe ulivyo mkuu karibu tuweze kuwa sote katika kipindi kizuri cha muziki na naumuziki wimbo huu wa jinsi wewe ulivyo mkuu umesafiri safari ndefu hali kufikia kuwa wimbo upendwao sana ambapo toleo la awali lilikuwa ni shairi lililoandikwa na mchungaji kutoka nchi ya sweden aitwaye karl bobc mnamo mwaka86 bob alikuwa katika matembezi na ghafla radi na ngurumo zikatokea kusikujulikana epo ulianza kuvuma baada ya dhoruba hiyo bobe alisikia kengele kanisani kwa mbali na ndipo maneno wembo huu yakaujaza moyo wake naweza kutakakali jinsi mwandishi huyo alivyojisikia kati akitengeneza maneno haya kulikuwa na utulivu wa pekee sana baada ya dhoruba kari ya kufisha alichoweza ni kutoa maneno ya amani baada ya muda mfupi shairi la bobech lilitafsiriwa kwa kijerumani na manfred von vongin mnamo ma1925 mchungaji wa kimarekani e gstev johnson alitafsiri shahili la kisweden katika toleo la kiingereza ambalo lilikuwa na utofauti kidogo na toleo la sasa mwa1927is prokanov alitafisiri toleo la kijerumani la gran kwenda katika lugha ya urusi ili watu wa jamii hiyo pia wafurahie wimbo huo katika tafsiri hizi zote bado tuni ya asili ya kisweden ilibaki kuwa ileile mnamo 1933 wamishonari wa, wa kiingereza huko ukraine stuart k na mke wake walihusikia wimbo huu kwa mara ya kwanza wakaupenda na waliwimba mara kwa mara katika safari zao za kimishonari walipokuwa wakisafiri katika milima ya kaptethian walivutiwa na uzuri wa kusajabisha na akaamua kutafsiri mafungo matatu ya mwanzo ya wimbo huu katika kiingereza Wonder, consider all the world thy hands have, have made. I see the stars, I hear the rolling thunder. I power pal- wakati wa vita vya pili vilivyolipuka mnamo mwaka eu 19 wamishonari hao walirudi uingereza wakiwa na nakala ya wimbo huu jinsi wewe ulivyo mkuu baada ya vita waliandika fungu la nne na wakawezesha wimbo huu kuchapwa katika vitabu vya kiingereza anapozungumzia vitabu vya kiingereza vile vitabu vya nyimbo za kristo lakini pia pamoja na vitabu vya tenze za katika miaka 195 wimbo huu ulipata hati miliki na ukachapishwa katika wingi katika amerika na kuwa wimbo maarufu sana wakati george bavel shey na kwaya ya injili ya bill graham wakiongozwa na cliff barro walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu uliendelea kupendwa na maarufu sana duniani msikilizaji labda kabla sijaendelea miaka elfu moja mia tisa na sabina mbili mao tayai lika yaa ki wakishirikiana pamoja na washik wa kipindi hicho wasikilize wakitumia In, there I shall bow in humble And there proclaim. Oh my God. george bavel na shay wakiongozwa na clif baro walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu ulinaendelea kupendwa na kuwa maarufu sana duniani gazeti lilitwaro christian herald liliutambua wimbo huu kama wimbo maarufu sana nchini marekani mwaka197 unapotafakari kwa kina maneno ya wimbo huu utakubaliana nami kwamba mungu wetu ni mungu mkuu sana na tunabudi kumtukuza na kumsifu maana anastahili naam mungu ni mkuu ni wimbo wa sifa hebu sikiliza eh, mabeti ya kwanza ambayo yalitafsiriwa katika lugha ya kiingereza na mishonari huyu kutoka nchini uingereza lakini pia akatafsiriwa kutoka katika lugha ya kiingereza kuja katika lugha ya kiswahili ambayo ndio lugha yetu ya nyumbani ambayo tunaitumia hapa nchini tanzania hebu sikiliza wimbo huo pend wa mskilizaji lakini pia katika nchi yetu hii ya tanzania mwaka e2 a 1a 8 wimbo huu ulifanyiwa marekebisho na kwaya ya wadventista wa, wa sabato hii ni kwaya ya vijana ambayo to kuliarusha kati sikia wimbo huu pia walivyouboresha ilikuwa ni mwaka e2 a 1 a 8 wakiimba kwa lugha ya kiswahili asante sana mpendo wa msikilizaji bila shaka pia umeweza kunufaika na kubarikiwa sana na historia ya wimbo huu mzuri kabisa unaoitwa jinsi wewe ulivyo mkuu wengi wamezewa kwamba roho yangu naikuimbie lakini unasomeka jinsi wewe ulivyo mkuu mimi ni tanda nakutakia baraka za bwana asante kwa kuwa kuonasima sate sanatanda kwa ajili ya kile ambacho umekileta kwetu hii leo naamini ya kwamba msikilizaji umeweza kubarikiwa nacho ni wasawa pekie wakuweza kutegea sikio kipindi kizuri cha maneno yalitofaraja basi hapa tunaye mwinjilisti petro tirunena anakuambia jinsi ya kupokea msaada wa mungu unafahamu basi kama haufahamu ungana naye petro tirunena mpenzi msikilizaji ninakukaribisha katika kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja katika wasaa ambao mungu wetu anatamani kusema na wewe anatamani kukusikizisha sauti yake ili uzipokee baraka tele alizokusudia kukupatia katika maisha yako basi kabla hatujaanza nikukaribishe tuweze kupata ombi baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii asante kwa sababu umemchagua msikilizaji wangu akapate kupokea baraka zako na suruhisho la changamoto mbalimbali anazopitia katika maisha yake ninakuomba ukaonekane kwake ukamwonyeshe njia ya uzima na utukufu wako ukadhihirike katika maisha yake asante kwa maana utatenda yote na, kush- na kuzidi katika jina lako yesu kristo amina karibu sana rafiki yangu katika kipindi hiki kizuri siku ya leo ninalo somo zuri kwa ajili yako ambalo mungu amenihamasisha niweze kukupatia somo linasema jinsi ya kupokea msaada wa mungu jinsi ya kupokea msaada wa mungu rafiki yangu kwa namna moja ama nyingine pengine maisha yako yanatamani sana kupata ulinzi wa mungu pengine mahitaji ya chakula mahitaji ya familia na mahitaji mengine mahitaji ya nguo mahitaji ya kuwa na amani na watu wengine amani katika familia yako amani na watoto wako amani na ndugu zako amani na majirani zako imekuwa ndilo hitaji lako na unatamani uone mungu akijifunua katika maisha yako saa hii mungu anaro kusudi anatamani ya kusikizisha sauti yake ili faraja yake ikamiminike kwa wingi katika moyo wako ninaomba ukafungue moyo wako ili kupokea sauti ya mungu yenye kusudi la kujidhihrisha kwako nipende kukualika tumtafakari rafiki yetu mmoja ndugu mmoja anaitwa yakobo katika maisha yake aliyopita alikutana na wakati mgumu sana lakini akakumbuka jinsi gani anaweza akapata msaada katika kitabu cha mwanzo sura ile ya 28 mstari ule wa wa neno la la mungu mungu linasema hivi katika biblia takatifu kitabu cha mwanzo ule wa 20, neno la mungu, linasema hivi yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia niiendayo na kunipa chakula nile na nguo nivae nami kirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa mungu wangu maneno haya ya yakobo yalikuwa ni matokeo ya changamoto alizokuwa akipitia yakobo katika maisha yake wakati fulani alipata ugumu hata hajui apate wapi riziki na chakula kwa ajili ya hitaji la kushibisha mwili wake wakati fulani mavazi yakawa ni shida lakini mungu pekee alisimama kumtetea kwa maana yakobo alijua jinsi ya kuupata msaada wa mungu katika somo hili na tamani mpenzi msikilizaji kusudi la mungu likatimie maishani mwako la kupokea msaada wa mungu maana mungu anahitaji akusaidie katika ugumu unaopitia katika magonjwa yanayokutaabisha magonjwa shida mbalimbali wakati fulani pengine umelemewa na kumuuguza ndugu yako mtoto wako mzazi wako ndugu yako wa karibu rafiki yako anapoteseka mateso yake yanakogusa katika maisha yako napenda nikualike katika saa hii maana mungu anao msaada kwa ajili yako na siku hii anatamani akufunulie jinsi ya kupokea msaada wake rafiki yangu tafakali, ikiwa ombi la daudi mtumishi wa mungu maombi haya aliyoyaomba daudi kwa nyakati tofauti tofauti katika maisha yake pengine ikawa ni sehemu ya maombi yako katika maisha yako muda huu mungu anatamani aweze kuleta suluhisho la shida unayoomba katika moyo wako hebu sikia rafiki yetu daudi katika biblia a kitabu cha zaburi sura ile ya sita mstari ule wa pili daudi mtumishi wa mungu aliomba na kusema bwana unifadhiri maana ninanyauka bwana uniponye mifupa yangu imefadhaika hebu sikia sauti hii sauti ya unyenyekevu ikipenya kumwelekea mungu ambaye anao uwezo wote wa kuwasaidia wanadamu bwana unifadhili je unaomba fadhili za mungu. sikia daudi anasema maana ninanyauka pengine ni ugonjwa usiopona umekunyausha rafiki yangu pengine ni shida kubwa sana na mgogoro umepitia katika familia yako unatamani hata ndoa yako pengine uyache bwana anachosema anakwenda kukupatia suruhisho katika siku ya leo fuatana nami usitoke kando ya redio yako maana sauti ya mungu ina lengo la kukupatia suluhisho katika changamoto unazopitia tutapa daudi katika sura ile ya sab ya kitabu cha zabuli anazidi kumwumba bwana anasema bwana mungu wangu nimekukimbilia wewe uniokoe na wote wanaonifuatia uniponye pengine rafiki yangu naogopa wapo watu wanaokusemea mabaya wapo ndugu zako walioinuka kinyume na wewe wapo watu ambao wanakutishia hata maswala ya, ya uchawi na uganga wa kienyeji pengine nyumbani haulali usiku unalala una shida unaamka ni tabu kila mahali mambo yako hayaendi haya mungu anahitaji ujue jinsi ya kuupokea msaada wake hebuskia neno la mungu katika kitabu cha zabuli sura ile ya 31 linazidi kutusisitizia vile ambavyo ukimhitaji bwana katika maisha yako 31, ule wa wa na atajidhihirishaneno la mungu linasema nimekukimbilia wewe bwana nisihaibike milele kwa haki yako uniponye ikiwa hili ni ombi lako mpenzi msikilizaji sikiliza sauti ya mungu maana muu maanaanawo kwa ajili yako ili msaada ipokee msaad wakea i a neno la mungu linasema nyakati zangu zimo mkononi mwako uniponye na adui zangu nao wanaonifuatia pengine mpenzi msikilizaji katika maisha yako unapofikiria unapo na kuona unaona bwana anapaswa kuingilia kati katika maisha yako maana wapo watu wanaokufuatia pengine ni kazini kwako au katika shughuli zako za kila siku bwana anayo maneno haya nisikilize ikiwa katika maisha yako changamoto kubwa iliyokusumbua ambayo inakuondolea amani ni tatizo na changamoto ya dhambi yesu kristo mokozi analo suruhisho la shida hii ikiwa ni hatia ya dhambi inayokukosesha amani sikiliza rafiki yangu sauti ya mungu anasema katika kitabu cha zaburi su1mstai ule wa sauti ya mungu inasema nami nalisema bwana unifadhili uniponye roho yangu maana nimekutenda dhambi ikiwa umemtenda dhambi mungu kumbuka sauti yake katika kitabu cha yohana ya ya wa na lmap neno la mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote ahadi ya mungu juu ya msamaha wa dhambi zako na makosa ambayo umeyafanya na naameondoa amani yako mungu anayo ahadi kwa ajili yako ya kusamehewa dhambi zako ebuskia sauti ya mungu katika kitabu cha isaya sua ya mstaiwa sauti ya mungu inasema mm mimi, mimi ndimi niyafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe wala sitazikumbuka dhambi zako bwana anatupatia ahadi ya kusamehewa dhambi zetu na makosa yetu ebu sikia mungu anakussitiza anasisitiza katika moyo wangu anasistiza katika moyo wako kitabu kile chawahibrania sua8 msai ule ab sauti ya mungu inasema kwasababu nitawasamehe maoua katia owao muu anaosuruisho la ambi zako hebu ninapoielekea miisho ya somo hili ni kuonyeshe habari hii kwa ajili yako namna ya kuikabili harufu ya kifo misongo na mashaka maishani mwako tunaposoma bibia takatifu katika kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya ishirini mstari wa kwanza mpaka mstari wa tano tunakutana habari ya mtumishi wa mungu hezekia ambaye alipitia uzoefu mgumu lakini alimtegemea mungu naye mungu akamtembelea akamsaidia kuwa, alijua namna ya pili, 20, wa mpaka siku hizo hezekia akaugua akawa katia hali yakufa say nabi mwana naendela kueza hai hzeki basi hezekia akaigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba bwana akasema nakusihi bwana ukumbuke sasa jinsi nilivyokwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako hezekiya akaliya sana sana ikawa kabla isaya yajatoka katika mji wakati neno la bwana likamjia kusema rudi ukamwambia hezekia mkuu wa watu wangu bwana mungu wa daudi baba yako asema hivi nimeyasikia maombi yako na kuyaona machozi yako tazama nitakuponya siku ya tatu, utapanda nyumbani kwa bwana sikia abwa ambacho bwana alimtendea mtumishi wake ezekia ezekia alijieleza ukweli wa moyo wake kwamba ameenda kwa, kwa ikiwa rafiki yangu mpenzi msikilizaji umepitia uzoefu mgumu na kumtenda mungu dhambi buwana, dhambi mwambie bwana nimekutenda lakini ninaomba an mpnmskzaiptefa katika changamoto na ugumu huu ninaopitia hakika msaada wake utaopokea hebu tumtazame mtumishi wa mungu huyu hezekia anamwambia bwana nisaidie hezekia alitambua njia ya kupata msaada kutoka kwa mungu ni kupitia maombi alimwomba bwana na ujumbe kutoka kwa bwana ulimjia kwa kinywa cha nabii isaya unapofanya maombi ni kwa sauti ya manabii kupitia nyaraka zao kutoka katika biblia takatifu mungu anakujibu na kukuelekeza ili uondokane na changamoto unazopitia ili uwe na imani na tumaini unapojaribiwa hata kushawishiwa na marafiki uende kwa mganga wake wenyeji tazama juu maana mungu anao msaada kwa ajili yako rafiki yangu linapomalizia somo hili na kuwakaribisha usikie sauti ya mungu inayokupatia suruhisho la matatizo yako yote kitabu cha isaya isaya sura ile5 wa 21, moja na 2 neno la mungu linasema maneno haya sikiliza rafiki yangu mpenzi msikilizaji sauti hii mungu anatamani uwezi kuisikia na usisahau hubirini toweni habari na mnawafanya mashauri pamoja ni nani yaonyeshaye haya tangu zamani za kale ni nani aliyehubiri hapo zamani si mimi bwana wala hapana mungu zaidi ya mimi mungu mwenye haki mwokozi hapana mwingine zaidi ya mimi hapa bwana mungu wetu anajitambulisha ya kwamba yeye pekee ndiye msaada yeye pekee ndiye kimbilio ya rafiki yangu napomalizia aya kimbirio mungu anasema niyangalieni mimi mkaokolewe enyi ncha zote za dunia maana mimi ni mungu hapana mwingine rafiki yangu mpenzi msikilizaji hakuna mungu mwingine anayeweza kukusaidia hapana msaada kutoka mahali pengine isipokuwa kutoka kwa mungu pekee sauti yake mungu inazidi katika kitabu nazidusitm1maw sauti ya yesu kristo inasema njoni kwangu ninyi nyote mnaomsumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha umelemewa na j gani yesu anaweza kukupumzisha tazama jinsi ya kupokea msaada wa mungu unaweza kuupokea msaada wa mungu kwa kumweleza yale yaliyo katika moyo wako usimfiche yeye ni mungu wako yeye alikufa yako yeye pekee ndiye na mambo yako anaejishugulishanamambo wakati ninapokupatia nafasi hii kwa ya ombi rafiki yangu mpenzi msikilizaji sauti ya mungu katika kitabu cha petro nz suaa na msali ule mstai uepetwnz tutakwenda kusoma aya hii ptr ile ya 5 Petro kwanza ile ya ya ya uweze kusikia sauti ya mungu anavyosema aya tatamuwezekusikasautyamuuanavosema basi nyenyekeni chini ya mkono wa mungu uliyohodali ili awakweze kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu bwana anajishughulisha sana na mambo yetu na hivyo ni kupende kwa kukalibisha ukiwa una shida fulani unahitaji maombi maalum sana nitafute kwa namba ya simu 767 397911 ntarudia 76791 kwa sauti hii nahitaji ni kuombee ili bwana akutendee fadhili katika maisha yako akakutatulie changamoto unayopitia tuombe baba yetu mwaminifu mtakatifu wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu wewe unajua uzoefu mgumu anaopitia naomba umpatie faraja ninaomba umpiganie na kumpatia suruhisho la changamoto yake atakapokujia kwa njia ya maombi atakapotafuta uso wako kupitia neno lako naomba umpatie usuluhisho na ukajidhihirishe maana wewe ni mungu na wala hapana mwingine sante mwokozi wetu yesu kwa maana hata dhambi na makosa yote kila anayekujia unamsamehe msamehe atampenze msikilizaji wangu ninaomba na kushukuru katika jina la yesu amina kwa maoni ushauri changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mimitation> mimi ni kwso na hii ni awr basi msikilizaji aungana nami siku ya na kesho katika kipindi cha watoto wetu naamini y kwamba tutakuwa sote mwanzo mpaka mwisho tukibarikiwa uh, kwa leo hii sino la ziada asante sana kwa pamoja nami naamini ya kwamba mungu anaendelea kukubariki unapotegea sikio vipindi vinavyoendelea hapa studio kwa heri