unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhali rafiki yangu msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio deventista ulimwenguni awr karibu sana katika kipindi kizuri cha vijana na maisha kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 na kunipata kupitia morning fm bila kusahau rock fm hii leo endelea kuungana nami kwa njia ya mtandao wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja wilson ni kukaribishe sana kuweza kutegea sikio, kipindi kizuri cha vijana na maisha hii leo utakuwa naye debora urio anakuambia thamani ya kijana lakini awali ya yote tafadhali wategea sikio waimbaji wa nyahanga kwaya wanakuambia njoo kwa yesu sira nyingi jokakeleho upumzik uumzikyesu ubururik eo ufarijike furaha ya maisa basi asante sana nyanga kwaya huyu apa debora urio hii ni sehemu ya kwanza endelea kubarikiwa naye unajua vijana wana changamoto kubwa sana katika maisha yao na hivyo wanahitaji mafundisho zaidi na leo tutaangalia fungu lile linalopatikana katika timotheo ya fungu la mada yangu yote leo itajengwa hapo linasema hivi mtu awa yeyote asiudharau ujana wako bali uwe kielelezo kwao waaminio katika usemi na mwenendo na katika upendo na imani na usafi mtu awa yeyote asiudharau ujana wako vijana wetu wengi sana lewo wanadharaulika bila kujali kwamba ni mkristo au la watu hawawaheshimu hata jamii ya waaminio vijana hawawaheshimu hata ndani ya kanisa unashanga kwamba vijana wengi hawaheshimiwi lakini leo ninapenda tujifunze kwamba kwa nini vijana wengi wanadharauliwa kwa nini mwisho wa kipindi hiki kijana unayenisikiliza utajua kwamba unadharaulika au la na kama haya tutakayojifunza kuna mojawapo unalolifanya basi uwache ili usidharaulike jambo la kwanza linalofanya vijana waharaulike uvivu uvivu ninaposema jambo la kwanza sio kwamba ndilo kubwa kuliko yote lakini basi jambo la kwanza ni uvivu kijana aliye mvvu kijana mvivu anakuwa mzigo kwa jamii jamii isumbuke kutafuta mahitaji familia yake baba mama au ni kaka yake au ni mjomba wake anako ishi wahangaike meketi, tu kijana huyo, lazima watu mktsa na kijana ana nguvu ikiwa hufanyi kazi hizo nguvu sasa utazipeleka wapi ni lazima kwamba izo nguvu utazitumia kwenye mambo mengine yasiyofaa hivyo basi epuka uvivu maana unakufanya udhalaulike jambo la pili muonekano wa kijana kijana mwenye muonekano wa kihuni kama ni mvulana anavaa heleni anasuka manywele anavaa suluali mlegezo kama ni msichana nguo fupi zinazoonesha maungo mapambo ya ajabu ajabu huyo kijana ni lazima tadharaulika kijana ambaye mambo yake ni ya kihunihuni tu anaingia kanisani ndio anakuja kanisani lakini mambo ya yake ni ni hakuna mtu watamdharau watamdharau nani huyo ah chana naye msichana ambaye anapenda kuvaa nguo lazima watu watamdharau. lakini kwa nini basi udharaulike mwingine atasema navaa tu hizo nguo lakini tabia yangu si hivyo si kweli mwonekano wa mtu unaonesha tabia yake ya ndani maana kile kilichoko nje ni matokeo ya kile kilichoko ndani na hivyo kwa vijana wa kristo hasa waadventisti wa sabato haifai uwe na muonekano wa kihuni haifai we binti uvae nguo zisizokusitili nguo kazi yake ni kutusitili mapambo ya ajabu ajabu biblia imetufundisha namna ya wanawake namna ya kujipamba sisemi uwe mchafu hapana we binti usinielewe kwamba sasa nimesema uwe mchafu katika vipindi vyangu vingine nilieleza jinsi unavyopaswa kuwa unapaswa kuwa msafi lakini kwa mapambo yale ya kikristo chana nywele zako vizuri unapoteza muda mwingi kijana wa kikristo msichana wa kikristo naenda saluni unakaa chini unasuka nywele tangu asubuhi mpaka jioni na biblia imesema wazi juu ya kusuka nywele unapoambiwa na wazazi wako na wakubwa wako unawadharau wewe ndio unayedharaulika wala si wao waiyo hilo ni jambo linalofanya vijana vudharaulike jambo la tatu kudharau mambo ya kiroho kudharau mambo ya kiroho katika mithali moja fungulil la saba hebu tulisome pamoja mithali moja fungu la saba anasema kumcha bwana ni chanzo cha maarifa bali wapumbavu hudharau hekima na adabu kumcha bwana ni chanzo cha maarifa bali wapumbavu hudharau hekima na adabu kijana mambo ya kiroho anadharaulika kijana na na kwa kwa nini sababu hamchi mungu maana kumcha bwana ndicho chanzo cha maarifa maarifa hana atadharaulika je wewe unamcha mungu dharau mambo ya kiroho kanisani unaenda saa yoyote ile unayopenda tena vijana wengi makanisani wanapenda kukaa benchi la mwisho za mwisho za ili kikisha tu Achomoke wa kwanza kutoka unakimbia nini kwa nini ikae hapo ukatulia na vijana wengine wa wanapenda penda kupiga kelele makanisani tena basi anaingia na kisimu kanisani kisimu kinapiga kelele kinasumbua watu wengine wa unafikiri kweli utadharaulika kwa mambo hayo unayofanya unadharaulika kwa hakika pia kijana anadharaulika yule ambaye hawatii wazazi wake kijana ambaye hawatii wazazi wake kwa hakika atadharaulika katika mithali ka na lile fungu la nne anasema mithali 1a na fungu la ta mpumbavu hudharau kurudiwa na babaye bali yeye aangaliaye maonyo hupata busara kijana ambaye haeshimu baba yake na mama yake msichana ambaye haeshimi baba yake na mama yake ni lazima kwa sababu kuwaheshimu dunia yote tashuhudia. watu watakuwa maana atakuwa anafanya mambo anayopenda yeye mwenyewe anarudi nyumbani aesi anayotaka anafanya mambo anayotaka anavaa mavazi anayotaka yeye na hivyo watu kwamba huyu huyu binti au kijana hana adabu na utii kwa wazazi wake na hivyo atadharaulika kijana anayedanganya danganya wasichana wa watu yaani anayechumbia chumbia, chumbia. anamwambia nitakuoa huyo anamwambia kijana na hiyo vivyo hivyo na msichana anayekubali kuchumbiwa chumbiwa naye pia sasa unapenda udharaulike udharaulike na biblia inasema mtu awa yeyote asiudharaujana wako bali uwe kielelezo katika usemi na mwenendo kijana anayependa marafiki wasio faa jamii vijana wengi anasema mii nina tabia nzuri sio kama wale haiwezekani rafiki yako nitakwambia tabia yako watu wawili waweza kutembea pamoja wasipopatana haiwezekani uko na hilo kundi la wavuta bangi walevi kwa sababu wewe ni mmoja wapo na kama si mmoja wapo hiyo ni hatua mojawapo ya kuingia uwe mmoja wapo Kipenda marafiki kijana anayependa kukaa kukaa vijiweni anapenda tu kijiweni nzima yuko kijiweni akipita msichana huyu wanamsema hivi akipita mama huyu wanamsema hivi wako tu kijiweni bila sababu unadharaulika kwa hakika lazima utadharaulika katika kipindi chetu cha leo kijana unayenisikiliza hebu tujifunze visa viwili kisa kimoja ni kile kisa cha yusufu kinachopatikana katika mwanzo kuna kitu cha kujifunza kwa ajili ya maisha ya ujana mwanzo h katika mwanzo 38 hapa tunapata kisa cha yusufu kijana aliyepelekwa utumwani kwa ajili ya wivu wa ndugu zake lakini hata katika ile nchi mbali na wazazi mbali na watu wanaomfahamu hakumwacha mungu wake vijana wengi leo anapokuwa nyumbani kwao anakuwa kijana mwema sana lakini anapotoka mbali na nyumbani anakuwa kijana mwenye tabia za ajabu kabisa kwa nini kwa sababu wetu watu hawamuoni watu wanaomfahamu hawamuoni hebu tujifunze kisa hiki kwa pamoja kuna mambo ambayo tutajifunza katika kisa hiki yusufu akaangukia katika nyumba ya potifa akida wa farao mkuu wa askari kule misri na hapo akaenda katika nyumba yake ndio pale akawekwa mtumishi umo ndani na biblia inasema kwamba yusufu alikuwa mtu mzuri mwenye uso mzuri ni hb nsa kijana anayevutia kumtazama mama wa ile nyumba akampenda yusufu kama ambavyo leo mashugamami wengi wanapenda watoto wa watu bila kujali kwamba wanamharibu au wa la na huyu shugamami akampenda yusufu ingekuwa kama ni vijana wetu wa leo angeweza kusema lo bahati hii iniangukie malangapi eh? vijana wanasema zali la mentali limeniangukia lakini kijana huyu mcha mungu hebu sikiliza maneno aliyosema naanza kusoma mwanzo fungulile la chisa hebu tuwanze katika fungulile la saba ikawa baada ya mambo hayo mke wa bwana wake akamtamani yusufu akamwambiya lala nami lakini akakataa akamwambia mke wa bwana wake tazama bwana wangu hajuwi kitu kilichowekwa kwangu nyumbani na vyote alivyo navyo amevitiya mkononi mwangu hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi wala hakunizuilia kitu chochote ila wewe kwa kuwa wewe umkewe nifanyeje ubaya huu nimkose mungu sikiliza maneno hayo nifanyeje ubaya huu nimkose mungu kijana unayenisikiliza kabla hujafanya jambo hebu jiulize hili jambo ninalofanya mungu wangu ananionaje yusufu hakusema ninamwogopa potifa hakusema hayo maneno lakini alisema nifanyeje ubaya huu nimwogope mungu maana yusufu alijua ya kwamba popote anapoenda mungu yupo anamuangalia yuko na mungu mahali popote hata gerezani yusufu aliingia pamoja na mungu wake katika nyumba hii yusufu akiwa mtumwa yuko pamoja na mungu wake na anatamka maneno haya nifanyije ubaya huu ni mkose mungu wewe umefanya namna hiyo kijana bila kujali yakwamba una haribu bila kujali ya kwamba mungu anakuonaje lakini mwenzako yusufu tena yusufu alikuwa na nguvu kuliko wewe maana vyakula vyao vilikuwa ni vile vyakula ambavyo havijahalibiwa kama hivi vyetu vya leo baada ya miaka mingi dhambi imeendelea kuitafuna nchi na hivi hata vyakula tunavyotumia vingi vyake vimehalibiwa na madawa yusufu alikuwa kijana kijana mwenye nguvu ingekuwa ni weweje umeshaijiuliza hivyo mara nyingi nimewauliza vijana hivi kweli hata mimi hapa nitokee nikwambie hivo kijana wewe utakataa utasema lo no, baraa ili bahati gani hii lakini alikataa alichofanya unakijua maana kuna vijana wengine anasema mimi bwana mimi staki, bana, mimi sitaki sitaki bwana lakini yuko hapo hapo sikiliza Yusufu, alichofanya endelea kusoma pamoja nami fungu la kumi akawa kizidi kusema na yusufu siku baada ya siku lakini hakumsikia alale naye wala aongee naye umesikia wako nyumba moja na kila siku anamwambia na na sikumwambia tu huyu mama mama alikuwa alikuwa anafanya na vituko lakini yusufu yusufu hakumsikiliza wala wala hakuongea naye naye anamkwepa wako nyumba moja wanamkwepa wewe mtu mtu unakaa mbali mbali mita mbali kwa nini kumkwepa huyo alafu unadanganya yeti, ningefanyaje ungefanyaje maa kwa ushauri changamoto anwani hizi yapa za kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi msikilizaji endelea kubarikiwa unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio tafadhali kesho ni sera za ndoa naamini ya kwamba mwanandoa utajiandaa kwa ajili ya kuweza kubarikiwa na hawa paa waimbaji wa mashahidi kwaya kutokea morogoro tanzania wanakuambia atanificha