unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yabakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni kwa mara nyingine tena mpenzi msikilizaji ninapenda nikukaribishe katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana iwapo kama ndo kwanza unafungulia redio yako basi unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wd 2 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya w wwawr org nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 msikilizaji karibu katika kipindi hiki kwa siku hii ya leo kwa kuanza kipindi chetu basi tuategesikio mlimani sd kwaya na wimbo unaosema mguso mara baada ya hapo basi tutapata kusikiliza kipindi cha sera za ndoa ada wakati wote ni kwa yesu pekee kweli ndo wakati umenigusa wewe ni mwokozi hatuna rafiki kama yesu kuku kufu, kufu si fa kwa uko bwana kombozi saa ada Katiwote, igwa Yesu peke, weli. Endwa ke umenigusa, weli dimo kosi. Hakuna rafiki kama Yesu, Kutu, kufu. kufu. On the shahu pedo, the where no the kuana yesu lahatele Kutu, kufu siaahataleo annanni gusa ikiaguka anninua Tu tu Pastor, where he is, so on the shawl, O I to Leona, O I to Leona, Mari Poganet to Melipandu, Panayaso Ametu Pabure, Moonimbus, tu Wana, who is a shuri, who is a shuri, O I to Leona, O I A me ciupate oh asanteni sana mlimani sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji prigod nzota katika sehemu hii anapozungumzia kuhusiana na ndoa ni nini mtegeesikio kwa makini mazuri ambayo yanafanya kipindi hiki kiendelee kuwa kitamu kiweze kutubariki na msikilizaji kama iwapo ndio kwanza unafungulia redio yako basi kipindi hewani ni kipindi cha sera za ndoa na tunaye mtumishi wa mungu mchungaji prgzota kwa ajili ya kuhakikisha ya kwamba tunaelewa vizuri kile ambacho mungu amekikusudia kuhusiana na ndoa zetu mchungaji hapa kuna jambo ligusia kuhusiana na kuambatana lakini pia na kuwaacha hivi tunaposema kuwaaca wazazi umefafanua pale umeeleza kwamba uwe na hiki na hiki ujitegemee ili ili wengine wasia wakaleta kujichanganya hapo Maki wakatelekeza kabisa eh, wazazi tuliambiwa tuwaache sisi tuko huku msituguseguse msitufatefa hapa ambapo neno linasema kwamba utaachana na wazazi wazazi wako maana yake ni nini hasa ya, kama nilivyogusia mwanzoni hasa kwa wale ambao wanaelewa katoto kakishafikisha miaka miwili kanaachana na mama yake kuachana na mama yake sio kwamba hawaheshimiani lakini kwamba sasa atakula ugali na maharagwe hata nyonya tena kwa nani kwa mama na wewe mvulana fike siku ambayo hutanyonya tena kwa baba na mama utakuwa unaenda kuchukua pesa zako mwenyewe benk au kuvuna vitu vyako mwenyewe kwenye shamba sio kumwambia tena baba nikatie elfu tano hapo nkanunue ungaafiri umenelewanafiri po umeeleeka vizuri yeah. wahiyo sio kwamba wazazi tunawatelekeza hapana tunawasaidia tunakuwa nao pamoja kwenye mambo mengine mengineyote lakini kuhusiana na kutegemeza familia zetu basi tunatakiwa tuwe ni watu ambao tunajitegemea wenyewe na jambo la kuambatana leo kuna changamoto kubwa ambayo inajitokeza kwenye ndoa hawa wanakuwa huku huyu anakuwa huku huu yani mke mume wanakaa sehemu mwisho wa nchi mwisho wa nchi eh? yani kaskazini kusini kwenye kuambatana kuambatana nini okay, hapa hapa okay katika hali ya pekee kuna anasema mtu ataambatana na nani na mkewe nao atakuwa mwili mmoja sasa katika ile hatua tunayoita kuambatana ni kwamba wewe umetoka kwako na huyu katoka huku mmekutana na mnaanzisha nyumba yenu sasa mkiambatana inamaana kwamba kama nchi inapeperusha bendera yake yenyewe kwa kwahiyo upangiwi tena na baba kwamba leo utakula nini leo utafanyaje sasa katika sehemu aliyouliza swali ni sehemu kwamba tayari na na na mnaendelea na maisha sasa hii ni ni vizuri sana kwa kuna watu wengi wanaelewa serikali serikali yetu vibaya na ni sikivu kule nyumbani kwetu ingawa baba na mama wanapendana kukishakuwa asubuhi baba anaenda kwenye pamba yake au kahawa yake au kwenye mradi wake wa kupasua mbao na mama anaondoka kwenda kuchimba nini viazi sasa na wewe mume na mke mkishaoana mnatakiwa mwe na uchumi wa familia sasa tanzania ni, ni eneo letu dogo e, ndio kijiji chetu utakuta baba na mama wanapendana nyumba yao iko hapo lakini wanatembea huyu akakate kuni huyu akalime jioni ndio mnapokutana sasa kuna wakorofi wa siku hizi wana tafsiri mambo kwa hali ngumu kupita kiasi basi unakuta wanasema kwamba kama huyu yuko huku na mimi yuko huku basi ni lakini katika hali ya pekee ulimwengu unavyobadilika lazima uelewe kwamba kwa sasa kuna usafiri kuna magari kuna kila kitu kwa hiyo utakuta kwamba ukiwa morogoro unaweza ufanye kazi daislam na kusafiri ni masaa machache sasa kama mzee wa zamani alikuwa anaweza atembee kwa miguu kwenda kwenye shamba lake aachwe eh, kutwa basi na siku hizi mambo hayo yapo kwa namna nyingine hao o a nansaba nasema siku sita fanya kazi kwa hiyo hizi, siku sita hizi, fanya kazi lakini wengine siku sita hataki kufanya kazi. anataka abembeleze mke abembeleze bembeleeme wavivu kama hao hawakubaliki kwenye kanuni ya mungu kwa hiyo kama serikali imekupangia kazi arusha na mke yuko morogoro chapa kazi mpaka watu wajue wewe kweli unawajibika na kama unampenda mkeo basi kazi inaisha ijumaa basi ijumaa jioni pale pakia gari nenda morogoro ingawa ingao kwa arusha sabato na jumapili kuwa na familia yako usiwe mtu wa kuchanganya mambo ili utegee uvivu wako kwenye, kwenye mithali kuna mali anachekesha sana na papenda anasema mtu mvivu hata kuweka tonge lake kutoka kwenye sahani apeleke mdomoni anaona ni iki lakini katika hali ya pekee tupende kuelewa tu kwamba kuambatana ni kwamba mnakuwa pamoja na familia yoyote inayopenda kuwa pamoja na kuweka ile ngumu kwamba lazima muwe mkoa mmoja lazima muwe chumba kimoja awajajua maana ya uchumi kuna uchumi mwingine utakuta mmeo amepewa kuwa mtu kwenye umoja wa mataifa anasafiri lakini wanasema kutengana kule kwa muda mfupi usikuchukulie katika hali mbaya na wale ambao wana wivu sana basi usioe kwa vile mwenzako akienda tu nusu saa unaanza kupata pres asante <laughs> sana mchungaji kwa ufafanuzi huo ilikuwa tuni katika kuangalia zile hatua za ndoa na tumeona hatua za ndoa ambavyo zina, zinafaa kufuatwa na tukaona jinsi ambavyo utaacha wazazi utaambatana na, na, na mkeo na sasa tuligusia kidogo kuhusiana na changamoto hebu tuziangalie changamoto ambazo zinajitokeza katika ndoa okay wakati nilipokuwa kwenye ndoa changa uh, mi ndoa yangu sasa ina karibu miaka theathiatano lakini wakati ule nilipokuwa na ndoa ya ziro mpaka kumi nilikuwa nikisoma ndoa naangalia mambo madogo madogo kwa hiyo nasema labda lugha ilikuwa tofauti nini na madogomadogolabdaatofautisoma vitabu vingi sana duniani utakuta kwamba vinaeleza mambo mengi kmamb una changamoto moja ambayo ndio naiona ni ya msingi ambayo inatuathiri sana tanzania na hiyo ndiyo nataka kuelewa e, katika uchambuzi wangu kama mtu ambaye na ndoa miaka mingi ehuadamiaka kwamba changamoto kubwa ya ndoa ni kwamba watu hawajui kuwa ndoa ni safari unapokuwa kwenye safari kuna changamoto zinazoambatana na na nini na safari sasa wataalamu wana namna nyingi za kueleza zile safari zinazohusika kwenye ndoa lakini mi nitaieleza katika lugha ambayo hata mlei ataielewa kwamba siku ile ni ni ni ni hatua hatua na yani hatua namba namba na na na na mkeo kila mtu nzuri anapendeza anavutia lakini kuna kuna kwenye ndoa unapotoka moja kwenda nyingine mambo mambo yake tofauti tofauti tofauti kanuni zake mwenendo wake nitofauti. kwa hiyo unakuta kwamba mlipenda ikuna amam ble cheza mpira kucheza nini e, kamba ah kucheasuuvuta yani, amb kipeewangu abasi unafurahi lakini ukienda hatua ya pili <clears throat> ambayo niya mume na mke lakini m- kuna mvamizi mmoja anaitwa mimba sasa hata ka, ka, ka, kajamaa kanakokuja kanakoitwa mimba utakuta kwamba kamebadilisha kabisa ule mtazamo kabinti ulipokaoa kaoa kalikua eh, vijana wanasema umbo la nane kiuno anafunga mkanda sasa sasa mvamizi kafanya hako katumbo kuwa na kanafungua mkanda ni skania e, tumbo liko mbele kichwa kiko nyuma kila mtu anatisha sasa usipokuwa na akili utakuta kwamba wengi wanashindwa kuelewa kwamba sisi bado tunapendana lakini kwa vile kuna huyu mjanja kaja huyu tuweze kuishije basi mtu anapoambia askia kchefuchefu nipatie hiki mama msumbofu unafikiri ni changamoto lakini kumbe huko hatua ya pili ya ndoa kwa kwa hiyo lazima kwenye kwenye hii hatua ya pili uweze kuwa na na akili kuelewa mama anataka nini na kwa vile nataka mtoto uvumilie matatizo yote yanayohusika lakini unakuta kwamba wameingia raha hii ya kwamba mke kapata mimba na kupata mimba ni mujiza wengine hawapati mtoto lakininakuta mtu anasema mama ukorofi kumbe ni hatua alafu baada ya hapo kuna hatua namba tatu ya mama kuna rafiki yangu, wakati flani, mke, ya mke alafu miezi tisa ni mjamzito sasa amejifungua we bwana nenda si tutakuja tu kusalimu mtoto tutaleta zawadi zetu lakini sasa lakiniaam kwa lugha nyingine ni kwamba huyu mtu amefikia darasa la tatu la ndoa lakini bado ana ule ujinga wa siku ya kwanza ya kuanza kuoa kwa hiyo sasa ukishakuwa na mtoto kazaliwa lazima uwe na akili timamu kama ni nyumba iwe pana kiasi kwamba mtoto mtoto ana mahali pa kulala wakati mwingine mtu amemlalia amemua ni, ni uaji kwa wahiyo lazima ujiandae kwamba najiandaa kuwa na mtoto alafu baada ya hapo kuna hatua nyingine ya mtoto ambaye anasoma Chekechea, anakuuliza nini nini nini nini hiki nini, hiki hiki nini. sasa mnanisumbua hapana hiyo nayo ni hatua afu unaenda hatua <coughs> ya mtoto yuko shule ya msingi madaftari madaftarini aafu naenda wasekondari unakuta na mtoto keshapevukapevuka basi hapo lazima lazma ucheni niwambie tu ukweli kabisa kwamba kuna mahali ambapo tulipata changamoto ambayo ilitushangaza sana mama mmoja alizaa vitoto vingi kwa mfululizo na na ni ni vya kwa akavipa semina sasa sasa kumbe huyu na nane, na huyu mmoja ana ana mwingine miaka mitatu. wote Asa, mtoto ni mtoto ambaye alifikiri wake kumbe kapendwa anatakiwa kuolewa na harusi ikafanyika ilipofanyika tunaambiwa kwamba kukatokea shida mfulana anashangaa binti anasema mimi nalala huku sebuleni, na sebuleni? Mama wiki akaenda kwa shemas. Shemas, huyu mke anataka kurudi au nini mama na mimi. sasa anasema kweli nilitoa nilitoa semina lakini semina kana kwamba watoto wangu wote wana miaka pungufu ya kumi na tano msoe ndio sasa akaanza kufundisha masomo kwa kwa hiyo hiyo ambaye unahusika lazima uwe na na na na akili timamu kuelewa kila hatua na labda niwagusie tu vile wengi ni Afrika, hiyo, na wengi ni waafrika hamjui wengine ndoa changa wa sasa wakati fulani fulani nyumba yangu nilijenga vizuri na sebule zuri. Sasa, siku flani, kumbe mabinti wamekuwa wakubwa ealda wgusefaabwaawasoma cho aaniko sebuleni nafanya utafsiri wangu kwenye kompyuta nkashangaa kumekuja wageni lakini wanavyoongea huyu huyu nasoma nasoma nasoma dodoma university of dar na binti yangu anasana, nasoma bugema tu kwamba hapa hapa sina soko hapa. ni wanaongea wana mambo yao ya nini kwa hiyo niliondoka taratibu nkatafuta mahali pa wazee kukaa huko kujificha niwape fursa waongee watu wa vo lakini utakuta sasa baba wengine watoto wameshafikia umri ambao wanatakiwa wapose na kuposwa na kuposa au kuposwa si dhambi niile kukaa pamoja waongee na mwishoni watafikia somo hilo kwa hiyo utakuta baba mwingine yupo pale pale siku zote niambie nani aikaja hapa alikuja kufanya nini kwa hiyo katika hali ya pekee watoto wako ujue kwamba sasa hivi watoto ni ile rika la kuposwa na kuposana uwape sapoti na wakati mwingine uwasaidie kuwakatisha shauri binti mchumba wako ni flan, ee, haya haya ee, hataki kuja haya, tafuta anayekuja anayekuja ndiye yaani uwasaidie katika kila hatua nafikiri kwa ufupi ni- napenda kuwambia kwamba changamoto ya ndoa nyingi hapa tanzania inatokana na watu kutojua hatua walizopo Sikana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapakuyesoja tenana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania msikilizaji hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo asante sana kuwa pamoja nam nutakia uskilizaji mwema wavipind vinaoendelafya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa kinuachanao mlimani sd kwaya na wimbo wao unaosema bali wewe Pega esse aqui, ó. Oh. iwwe mtu w mungu uyakiie mamo hyohika uzimule uloiti wa ukaungama mele ya shahidi wewe mtu wa munguyakimie mambo hao shika uzima ule uloti wa ukungam bl mashahidiwe I want to know what wamepotea kwani waliive na wakma ch shina la baba ya wanadamu kupenda fedha tazama watu wengi wamepotea kwani waliive na akama ha bwana We'll can be mambo, you. mambo, I na mambo hayo kumbuka unatimiza unabii unapofanya hayo aliyotuonyaisauti a bwana aela na weleosiia ewe mto wa mungu neoya kimbie mambo hayo Tiawano, ya Yanena, wetu ya ya ele, si oh,