unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapananaya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena wa mara nyingine tena mpenzi msikilizaji unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio yawadtsa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitiaawr tanzania na roo fm vilevile vile tupo katika tovuti ya rrgciienya tuasiiaatiamsaa b9 kisiafm karibu msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi kwa siku hiiya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema nina kualika tuwe sote tunapoanza kipindi chetu mpaka tunapomaliza kipindi chetu karibu sana msikilizaji tunapoanza kipindi hiki kwa siku hiya leo tutapata nafasi ya kusikiliza wimbo kutoka kwao hebrains na wimbo unaosema kuliku agiza tega sikio kusikiliza wimbo huu na mara baada ya hapo tutasikiliza kipindi cha ijadi afya yako karibu msikilizaji I'm So are kipindi hiki cha ijali afya yako msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana kipindi hiki utapata kusikiliza mada inayosema jeraha la nafsi jeraha la nafsi kipindi ambacho kimekuwa na vipindi mfululizo na hii ni sehemu ya tatu tunamsikiliza josef kabelela pamoja na mary mseli hawa ni wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan wanafunzi wa sikolojia chuo kinachopatikana mkoani morogoro hebu wategeesikio tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaweza akapata uja uzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani na mm. atamwonyesha lakini pia akishajifungua mtoto yule mm. anampeleka kwa bibi yake kiaaa aaa ma a mn aotoaa a a mtoto anabeba mm-hmm. majukumu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kikubwa akikubwaao ee, mtoto wakati, jeraha lanafsi sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi yeah. lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni kuwa katika eneo la vita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo unaa kunavita kuna somalia huko sijui mm. e, nigeria na maeneo mengine ambao unaua kuna, kuna, kuna changamoto hizi kwao watoto mm. au watu wanakua katika maeneo yale wanakua katika hatari kubwa ya kupata la nafsi kwa sababu ya ya yale matukio kikatili yanaendelea na katika jiraaanafsi asabau mm-hmm. lakini, lakini pia... na nanilii nyingine sababu nyingine ambayo naeza kapelekea mm. ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda kawa katika maeneo ya kazi au ale iu adaaatne ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndio linaweza likaeleweka zaidi mm utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu kujibu labda ni swali limeulizwa lakini ana anashindwa anaogopa anakuwa na hofu lakini sio kwamba kitu akijui hapana anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo ina inampelekea kuwa na hofu ndiokwamba nikijibu itakuaje au itafanyaje yani kuna maumivu fulani ana, ana, ana, ana, anakuwa nayo ana, ni, ni, wata, ni, kama nikikosa anashindwa ile na hapo sasa dada meli mtu kwa kipindi cha mwanzo huko labda amewahi flaniambao katika eneo fulani ai ya kufarijiwa au kukumpa kumpa moyokwamba jitaidi utafanya hofu ya muda mrefu na, na mm. anakuwa mrefunaauma mara zote o mm mwingine nine aatnetano aakaiu kufanya ka fulani aa abonifu flaniakutakiongoi wake au kama kama kina maana yoyote mm. ni, ni, ni kama moyo, mm. He, okay. mtu tamaa lakini mara kwa msimamii wakeckifanya aaaa kama hoa, mtu mtuka katika hatari ya kupata jeraak t kngia katika jerahalanafsi kasababu tunaamini kwamba familia ndio msingi wa kila kitu Ndiyo. familia ndio msingi wa upendo familia ndio wa n saaa mm a inakuwa na changamoto nyingi na migogoro mingi maana familia hiyo wale watu wanaokuwepo katika mazingira hayo mm. watakuwa na wakati mgumu katika kuendelea na maisha yao Sante kabisa kabisandio lakini pia changamoto nyingine ambayo inaweza ika- ikapelekea huyu mtu akapata jeraha la nafsi ile utumikishwaji Ha, tumeielezea hapo mwanzo kwamba tulivoelezea kwamba mtoto anaeza aka, akapewa kazi au majukumu ya yanayozidi umri wake ikampelekea huyu mtoto kupata jeraha lanafsi kwamba yee anaona watoto wenzake wanaenda wapi wanaenda shuleni ila yee yuko nyumbani labda mm. anahudumia wadogo zake ko kile kitu kinakuwa kinamuumeza nami mda huu ningetakiwa niwepo shuleni niwepo darasani na hapa wazazi wanakuwa wamekwepa majukumu yao kwa sababu mm. mzazi akitimiza ya majukumu yake mwanaake mm. huyu mtoto hata tumikishwa atafanya shughuli ambayo inamhusu kwa wakati huo kama ni kwenda shuleni ataenda shuleni asante ndio lakini sio hilo tu tumeona hapo kwamba jeraha la nafsi ni nini na nini kinachosababisha mtu kupata jeraha la nafsi sasa twende tufuatana nasi twende tukaone hizi aina za jeraha za nafsi kuna aina kadhaa hapa ambazo tutaziangalia jeraha la nafsi la papo kwa papo mm-hmm. ilo iyo liloilo ila mda mfupi weng wanaita wanaicha aut truma mm-hmm. jeraha la nafsi la papo kwa papo mm-hmm. ndiyo, ndiyo. Na, sasa mtu anaweza kajiuliza t ili jeraha la nafsi la papo kwa papo ina maana gani ndio anasema hii ni aina ya jeraha la nafsi ambalo hutokea kwa mtu papo kwa papo kwa na inaweza kuwa ajali ya ya gari inaweza kuwa ni unyanyasaji mkali wa kihisia Ndiyo. na inaweza kawa naaezakaayamajanga yasi kwasababu ni matukio ambayo yanatukia yani hapo hapo la lakusubiliani a papo kwa papo, nasema, la nafsi, la papo, kwa papo. na hata mda mwingine naweza kawa labda huyu mtu ameenda labda hospitali alikuwa labda anajisikia tu vibaya kaenda hospitali amepima anashangaa kwenye majibu anakuja kupewa majibu yanakuwa yanamletea kwamba mm. e ana, ana tatizo la afya lada yale ya mm. magonjwa Ma, ya muda mrefu majibu yanamshtua kitu ambacho hakutegemea wala hakutarajia labda anaambiwa una kansa e, kwahiyo anapata jeraha la, la, la nafsi la hapo kwa papo ndio lakini pia aina nyingine ya jeraha la nafsi mm. ni jeraha la nafsi la muda mrefu hii jerahaanafsi la nafsi la muda mrefu kwa lugha ya kiingereza tunasema kwamba ni mm. kwa hii ni aina ya kwa mtu au watu yajaa mbahtokeaaendee matukio ya ukatili ambayo niendelevuo mpelekea huyu mtu kuwa na jeraha la nafsi la muda mrefu e, wakati mwingine izikaa labda vurugu mm. e, au fujo zinazotokea maeneo mbalimbali majumbani labda sehemu za kazi nini, e, yeah, na nini niniyanakua ana mwendelezo wake oh, kwamba ambaapaksma muda mrefu kwamba ni tukio ambayo linakua ina sikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto tuwasiliane kwa namba hizi hapankuja yesoihaja so tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi msikilizaji tena napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunapata kumsikiliza kijana given mgaya yeye naye ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha joldan ni mwanafunzi wa sikolojia anatueleza kuhusiana na upangiliaji wa muda ni katika sehemu ya tatu anatuelezea juu ya swala hili muhimu sana mtegee sikio hii nafanya hivyo kwa sababu ulivopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi, au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda muda hautoshi mda hautoshi hapana akili yako yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yanakuwa mda kwao akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali mbali, wa huko nyuma watu kama kwasikia, kwa wale ambao washapita masala ya, ya sayansi huko watu kama ataa isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali mbali, katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji haitaj bu kahe mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa nio maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye fizikia kwenye sayansi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama ukaosa kumsikiamtu kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia na alitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza vizuri kweli kweli kwa hata kwaatahwe mwenyewe ndugu ndugu msikilizaji msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji wako. inaweza kukupatia nguvu na nafasi ya ya ya kuwa zaidi baada kufahamu maana upangiliaji wa muda lakini aa ambazo mtu anaweza akazipata kama asivyopangilia muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaaswa tupangilie vizuri muda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu mahala yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lorote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba ee hey, akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na na kazi zaidi ya mbili anaanza kujiuliza nianze na ipi nifuate nifuate nifuate shambanianauaaa mwisho wa siku anajikuta yuko katika ukalkasi wa jambo lipi aanze kutekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na hili ataitekeleza kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikilia namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla ya kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba wee shughuli zako ni shughuli za shamba na kesho asubuhi labda unakwenda shamba labda liko eneo fulani labda tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwaajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi kazi zote ambazo utaifanya siku baada kuorozesha vitu muda muda kwamba hii nitaifanya kwa huu ikifika huu muda kama sijakamilisha basi nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho aesutaafiaambai shambani na kama una shuli zao ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa una ukakasi tayari akili yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi hu hapa nitafanya hiv na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kwanza umsimu wa kilimo haujafika mbali nakupangiia mdawa puaasupane muda wa msimu wa kilimo lengo langu ni kufanya moja mbili tatu na ili jambo nitafanya hili nitafata hili, nitafata hili hili nitafuata nitafuata ili ntalitangulia ntafanya kwa mwezi mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba kwamba unafahamu kwa labda ni msimu wa skuuu zinaweza aaa ni ambao, labda Saizi, zekani, nyakati labda za wanafunzi kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwao majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii na hii au msimu wa sikukuu af nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu jukum lako ama kazi yako k moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitende kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza na kwa kufikia hapo msikilizaji hatuna la ziada tumefika tamati asante sana kuchagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea lakini kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kwa muda wote huo umekuwa nami habi machil mshana na kuacha na wimbo kutoka kwao theibra singers na wimbo unaosema je ndugu barikiwa sana msikilizaji Ki oh, ya Se you cuja leo tuna ima, tuna pazisa Jesus. So today I want to go zikaji ji ji ile ni jerusalem ni jerusalem ni zikaji Ume Andaliwa umeandalia kwa wote ule katika ji ni je ne sana ko