unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabedi 25 kutokea morogoro tanzania msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksia fm masafa ya 89.7 kutokea kule nchini kenya hilo msikilizaji endelea kubaki nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na kumbuka mtandao ni www org msikilizaji hii leo tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha biblia ya kujibu Kame ilivyo ada hii leo tutaendelea kujibu maswali ya msikilizaji ambayo yalitufikia hapa studio na awali ya yote ni kufahamishe tu kwamba tutakuwa na waimbaji wa kingongo kutokea dare salamu watakuja kwako na wimbo wa kwanza unaosema na watuma nwt na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa anointed singers kutokea hapa mkoani morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema je watangua sihii leo katika kipindi hiki cha biblia kujibu tutabarikiwa naye mchungaji danieli mshola ambaye yeye atatubariki kujibu swali lake mwanganila hangomo kutokea kule kigoma ambapo yeye anatamani kufahamu nguruwe ana madhara gani basi naamini ya kwamba kwa hii leo utaweza kubarikiwa na kipindi hiki na kwa kwanza wategesikio waimbaji wa king'ongo na wimbo na watuma nawatuma kondaw To my wangu, I want wangu, my Pondo, wangu, want to my Pondo, Patiam Puam, Patiam Puam, Patiam Puam, Patiam Puam, Puam, Puam, Puam, Puam, I will be able to I don't care magumu magumu What I can do now is Ima, Tukiao Hiju Yenu, Nime Pu Shaua Onyamelé, Tukiao Hiju Yenu, Nime Pu Shaua Onyamelé, What I want and I'll be bayah, Pahadiri and I'll tenda viba ya kwa aciri anjinalangu atakaemdirikiso tawabu ya jenipigoni iminiko pamoja nayi ataokaberefo wadari magomukenginca ya pitira ipo nani iminiko pamojan asante sana basi karibu katika kipindi hiki cha bidhia kujibu na huyo apaa mchungaji daniel msho anayekukaribisha katika kipindi hiki na atakayejibu maswali yaliyoulizwa ni mimi mchungaji danieli misana mshora na pengine kabla twengia katika kujibu swali zuri lililohulizwa na ndugu mwanganila hangomo kutoka kigoma nikualike pale ulipo tuweze kuomba baba wa mbinguni kwa kwa ajili ajili ya ya siku hii na saa hii iko swali limeulizwa na mtumishi wako tunaokwenda kulijibu kupitia kwa swali hili msaidie mtumishi wako e, mwanganila na wesikirizaji wote kuweza kuelewa leo mapenzi yako na makusudi yako kwa ajili ya maisha yetu ya sasa unapotwandaa kwa ajili ya uzima wa milele uwe nasi toka mwanzo wa kipindi mpaka s wetu amina ndugu mwanganila hangomo ameuliza swali zuri sana anasema nguruwe ana madhara gani nguruwe ana madhara gani ni kweli miongoni mwa, mwa, mwa wanyama Ee, kuliwa na na na kuliwa watu ee, ni pamoja na pamoja nguruwe nguruwe tunapoisoma tunapoisoma anguruetunapoisoma ee, katika kitabu cha mambo ya11 tunamuona mungu anapowaruhusu wanadamu kula nyama ya wanyama anatoa maelekezo ya wanyama wanaofaa kuliwa lakini pia na wale wasiofaa kuliwa na kwa nini hawaliwi kati ya kitabu cha mamo 11 ukianzile aya ya kwanza mpaka ya8 wapo wanyama e, wanawo ambao mungu aliwatowa yeye mwenye aliye muumbaji akasema hawa mwaweza kula na hawa wengine hamuli bibuli nasema neno haya bwana akalenda na musa na haruni na kuwambiya neneni na wana wa isiraeli mukawambiye wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhayi mutakawo wala katika ayawani wote waliyoko juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye kwato ya kupasuka kati mwenye kucheuwa hao ndiyo mtakaowala kwa hio mungu anatoa maelekezo ya kwamba ili mnyama aweze kuliwa jambo la kwanza lazima awe na kwato lakini kuwa na kwato tu hakutoshi jambo la pili lazima kwato yake iwe imepasuka katikati iwe imegawanyika e, kama vile anavyoona kwato ya mbuzi unavyoona kwato ya ng'ombe unavyoona kwato ya nyati unavyoona kwato ya swala iwe imegawanyika iwe imegawanyika bwana anasema hao lakini pia kuwa tu na kwato na iliyogawanyika haitoshi lazima awa anacheua eh, kucheua ni kwamba akishakula majani anapokaa akatulia anaanza kutafuna tena anaanza kutafuna tena anaanza kutafuna tena kwa hiyo sifa hizo eh, kubwa tatu moja kwato lakini mbili kwato yiliyogawanyika na tatu mwenye kucheua eh, mnyama mwenye sifa hizo ndiyo wanyama ambao mungu aliruhusu wanadamu wanapokula nyama wale nyama ya wanyama hao aya ya nne pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala katika wale wenye kucheuwa na katika wale waliyo na kwato anaanza kutaja baadhi ya wanyama moja ngamiya nini ngamiya liwi kwa sababu yuwacheuwa lakini hana kwato kutokuwa nakwato ali kunamondolea namiya kuwa sehemu ya wanyama wanawoliwa bibuliya naenda kusema yeye ni najisi kwenu aya yaa na wibali kwa sababu yeye ucheuwa lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nasungura kwa sababu ucheuwa lakini hana kwato yeye najisi kwenu na nguluwe aya ya saba kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguwi iliyopasuka kati lakini hacheuwi yeye ni najisi kwenu musiyile nyama yawo wala musiiguse mizoga yawo hawo ni najisi kwenu kwa hiyo nguluwe ijapokuwa bibuliya namtaja vizuri ya kwamba anazokwato tena zilizopasuka kati lakini kwa kuwa hacheuwi yeye ni yeye afahafai e, kuliwa hafai kuliwa na nikukumbushe e, msikilizaji wangu ya kwamba e, si kila kitu bwana alicho kiumba chafaa kuliwa vingine viliumbwa kwa makusudi mengineyo naam na tunajua ulaji wangurue ulivyo moja kati ya wanyama ambao wanaweza eh, wanakula chochote wanakula chochote yaani ni kama wanyama wa, wa, wa, wa kwa ajili ya kufanya usafi wa mazingira mazingira yetu afisi anafanya mazingira mazingira mazingira porini na na anafanya ya usafi wa nyumbani anakula kila kitu vile afya yake mazngia na kwa sababu hiyo nguruwe ni moja kati ya wanyama waliyo chanzo cha viini vya magonjwa maana mungu aliye muumbaji tangu mwanzo Eh, tangu mwanzo wanadamu wanadamu kula nyama. Wanadamu, eh, kula nyama nyama aliwazuia ya nguruwe na na na yako mengi mzua, eh, na biblia, na, labda mengie tu, tu, mengine machache katika kitabu cha isaya katika kitabu cha, cha isaya bwana anaendelea eh, kukataza watu kula nguruwe na anatoa na anatoa onyo kali matangazo makali kwa wale wanaokula eh, nyama ya nguruwe. Kitabu cha Isaiah, sura a sina tano isaya stinatano na ile aya ya tatu mpaka ya tano. Isaya tano, tatu mpaka ya mpaka mpaka isaya yatapa bibulia nasema watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabihu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika maharapao paasiri walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo huu katika vyombo vyao watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa naam kwa kwahiyo watu wanaokula nyama ya nguruwe na mchuzi e, wa vitu vinavyomchukiza mungu vile ambavyo mungu akuvitoa kuwa vyakula ni sehemu ya vyakula vyao e, watu hao ni moto wakao mchana kutwa na ni hatari kuwa moto moto unateketeza kwa kwahiyo mungu anakemea vikali juu ya suala la ulaji wa nguruwe na nawaonya wale wanaokula nguruwe katia a sa bibuliya inasema watu wale wajitakasawo na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wa kila nyama ya nguruwe na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana sasa bwana ndiye anayesema haya kwamba wale wanaokula nguruwe na machukizo Eh, vyakula vilivyochukizwa kwa mungu ambavyo mungu mungu hakuvitoa viliwe bwana anasema watu hao watakoma pamoja kwa kwa maneno mengine farme wa mungu. Kwa nini kwa sababu mengiesbaifu sheria ya mungu Wanakata mungu wanakataa kutii kile alichokisema juu ya swala ya, ya, ya hili wako wengi pia ambao wamechanganywa leo kwa sababu ya mafundisho yanayotoa na viongozi wa dini ya kwamba katika agano jipya tunaruhusiwa kula kila kitu kwa nini kwa sababu si kimwingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali tua neno hilo wengi wamekuwa viongozi wengi wa dini na watu wanadhani aania pengine afkatassawezakla ti noataamaakuiaai aa na labda nianze nahii aya ya kumi baadaye nitarudi nyuma kidogo aya ya kumi na kumi na moja akawaita makutano akawambia sikilizeni mfahamu sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi yesu alikuwa na maana gani na alikuwa anazungumza na nani naam katika mkutano huu yesu alikuwa anazungumza na wayahudi wayahudi walijua chakula ni nini walijua chakula ni nini na kesi hapa haikuwa yakula nguruwe yakula nyoka yakula mbwa kesi ilikuwa ni nini aya ya ya na ile ninini ndipo mafarisayo na waandishi toka yerusalemu walipo mwendeya yesu wakisema mbona wanafunzi wako uyaalifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula kwa hiyo shida haikuwa ni habali ya nguruwe ni habali ya panya ni habali ya ngamiya a'a shida ilikuwa ni kula bila kunawa mikono katika tamaduni ya wayahudi ilikuwa kwamba eh, ili mtu aweze aweze kusada kwamba amenawa kula lazima anawe mpaka kwenye kiwiko cha mkono na na kama hujafika hapo hujanawa wangekuwa wanakula tu vidole aama ujafika ao ujanawa mawe wengi kwa hiyo hawa wanafunzi wa yesu walikuwa Siyo, komba, walikuwa wana, ah, lakinu, walikuwa wananawa sio kwamba lakini kwenye kiwiko walikuawanaa wakaona kana kwamba hawa wanavunja desturi mafundisho ya wazee na bahati nzuri walikuwa hawavunji neno la mungu neno mungu maana neno la ili ule lazima unawe unaweza kula bila bila bila mungubauna ni hatari kwa afya yako lakini kula bila kunawa sio dhambi na sasa basi ndipo yesu anapowambia makutano yako mengi ameyaeleza nyuma kwa, yote, kwanza, pengine, eh, lakini, kwa sababu ya muda wetu kwanzakenda yote maa aya ya kwanza ukiendelea pengine mpaka aya ya ishirini lakini baadhi ya aya kwa sababu ya muda ukipata nafasimsizaji wangu waweza kusoma maelezo hayo yote yauelewa vizuri zaidi kwa hiyo anapokuja katika aya ya kumi ndipo yesu anasema aambia akawaita makutano akawambia sikilizeni mfahamu sicho kimwingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi unajisiabdatwanzkmi natano petro akajibu akamwambia tueleze mfano huo yesu akasema hata sasa ninyi nanyi mungali hamna akili hamfahamu bado ya kuwa kila kiingiacho kinywani hupita tumboni chakula maana ameruhusuvilivliusu munu unapo kula vinaingia tumboni eh, na baadaye vinatoka kwenda chooni bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo vimtiavyo mtu unajii kwanini kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya uuwaji uzinzi wivi ushuhuda wa uongo na matukano hayo ndiyo yamtiayo mtu unajisi lakini kula kabla hajanawa mikono aumtii mtu unajisi kwa maana nyingine yinie eh, kinahofaauhesabiwedha mele za mungu ni yale mawazo yetu mawazo mabaya tunayofikiria na matokeo yake kwa kuwaza eh, chakula alichokiaralisha mungu bila kunawa mikono hakuwezi kukufanya uhesabiwe kuwa dhambi kama nivyotangula kusema lakini si salama si salama kwa afi. kwa kwahiyo katika agano jipya ile nadharia ya baadhi ya watu walio ya kwamba mungu ameruhusu tule kila kitu si kweli bado kile mungu kama chakula kwa watu wa zamani wa agano la kale taifa lake la wayahudi ndicho kinabaki kuwa chakula kwa watu wa vizazi vyote na na vile ambavyo mungu alikataza kwamba najisi hata kama anapendwa na bado kuwa kwa mungu hata kama ni panya badotabaki kwa, kwa mungu hata kama nigamia ni nyoka na wengine wote watabaki kuwa najisi najisi kwa kwa mungu mungu mungu watabaki kuwa najisi kwa mungu. katika hajatakasa hajaongeza chakula kingine, eh, chochote, chakula kingine kingine chochote chochote labda tusome tena tuangalie i mkanganyiko mkubwa eh, kwa watu na baadhi ya viongozi hata wadini wanawatia moyo watu kula kila kitu eh, kinyaa mapenzi ya mungu akusingizia kwa kana kwamba bwana ameruhusu kitu ambacho siyokweli matendo sura ya kumi. matendo na na ile ya kumi na nene, na ile aya a11 taanziya hapo lakini petro akasema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi sauti ikamujia mara ya pili ikimwambia vilivyotakaswa na mungu usiviite wewe najisi kwa hiyo aya hii piya wako watu wengi imewachanganya wanaani kwa sababu ya maneno haya basi bwana ametakasa kila kitu kwa kwa hiyo waweza kula nguruwe panya nyoka na mengineo kweli kweli kinachozungumziwa hapa uh, si chakula ile ya kwanza ya matendo kumi nai yapiliibsema palikuwa na mtu kaisalia jina lake akida wa kikosi ki mtaua, wa kikosi kiitwacho mtu mtauwa mchaji mungu yeye na nyumba yake yote naye ya alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na nakumwomba mungu daima aya ya nne eh? uh, labda ya tatu akaona katika maono waziwazi kama saa tisa ya mchana malaika wa mungu akimujia na kumwambia korinelio akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kumbuka huyu korinelio hakuwa muyahudi kwa iyo bwana anapomtokea anamwambia E, pamoja na kwamba si myahudi lakini sala zako huduma yako nayoitenda kwa wanadamu imekubalika mbele za mungu na kwa sababu hiyo basi watu wakamwita mtu anaitwa petro ili kuja kukufundisha kutenda ikiwa ni pamoja nakwa na sabau sasa kwa kawaida kwa hali ilivyokuwa e, wayahudi walikuwa wamejiwekea mipaka ya ilivyokuwaekeakuchangamana na watu wa mataifa mengine wa kwamba ni wakwaia na kupitia kwa, kwa umuhimu wa jambo hili mungu alitaka kumfundisha petro kitu fulani na nadiyo maana katika aya ya ayaya hata siku ya pili wale watu waliotumwa sana kwalinolio walipo wakisafiri na kukaribia mji petro alipanda darini, kuomba ya pata ya pata saa mchana Hakuenda, kula daikwenda uh-huh, kwenda kuomba akaumwa na njaa sana akataka kula lakini walipokuwa wakiandaa roho yake ikazimia akaona mbingu zimefunuka na chombo kikishuka kama nguo kubwa uh, inateremshwa kwa pembe zake n hata nchi ambayo ndani yake walikuwemwa aina zote za wanyama wenye miguu minne na hao watamba watambaao na ndege wa angani kisha sauti ikamujia kusema ondoka petro uchinje ule lakini petro akasema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au aj sauti ikamujia mara ya pili ikimwambia na na na mungu usiviite fundisho gani? fundisho hili hili lilikuwa maana maana gani gani eh, maana haikuwa hali halisi ya kutaka kula hapana ya pana na petro alikuwa kiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione tashwishwi kwa maana ni mimi niliye watuma hiyo alipokuwa kitafakari roho wa bwana akamwambia kwamba watu hao siyo wayahudi ndiyo lakini ni mimi niliye watuma tafadari naenda pamoja nao na kwa kweli kupitia kwa maono ya, ya, ya, ya, ya, ya njozi hiyo petro aliondoka na kwenda hadi kwa kulinerio. katika aya petro alipokuwa akiingia orneli akatoka mlaki akamwangukia miguuni akamsujudia lakini petro akamwinua akisema simama mimi nami ni mwanadamu aya akawambia ninyi mnajua yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wa taifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenionya nisimwite mtu awaye yote mchafu wala najisi kwa hiyo kusudi la mungu lilikuwa ni kumfundisha petro kwamba watu wote anaowaona wa mataifa yeyote, yeyote wa lugha yeyote wamekombolewa kwa damu ya yesu na wote wanastahiri kufikiwa na habari njema za uokovu na, na petro anashuhudia mwenyewe kwamba nimeonywa na kwa bwana ni mtu wa wetu ni najisi napomalizia katika aya ya ya ya matendo 10, na ile yako mengi hapo lakini mwisho petro akafumbua kinywa chake akasema hakika anatambua ya kuwa mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu amchaye na kutenda haki hukubaliwa na yeye huo ndiyo ushuhuda wa petro kupitia kwa kisa hiki na kwa sababu hiyo basi nipende kusema hili ya kwamba miongoni mwa wanyama ambao mungu amewatoa waliwe nguruwe si chakula nikukumbusha ya kwamba huyu mungu aliyetupatia vile vinavyofaa ndiye anayejua mahitaji ya miili yetu anajua ni vipi tukivitumia vitatujenga lakini pia najua nivii tukivitumia ni sawa gari Anakuambia gari hii ni ya petroli e we sasa weka maji mai uone au weka humo uone. au weka weka mafuta ya ya taa uone uone na na ndivyo pia afya afya zetu zinaharibika zinadhurika kwa sababu kula vyakula ambavyo bwana akuvitoa kama kama lakini mbaya zaidi hata haitaathirika sasa matokeo watenda dhambi e mfuta fa t iy kaiyo nikushkuru ndugu mwanganila hangomo kutoka kigoma kwa sawli zuri ulilouliza leo naamini majibu haya yatakuwa amekubariki wewe na kuwabariki wasikilizaji wengine wote waliosikiliza wa kipindi hiki katika siku hii ya leo mungu atusaidie tuisikie sauti yake tumtii yeye maana wale wote wanaokuwa nurue napana na, na wanyama wote ambao mungu amewatoa kama najisi mwisho bwana atawaharibu ili tuokolewe lazima na, lazima tumtii mungu naam tulitii neno lake tuyafuate maelekezo yake na kamwe tuogope udanganyifu wa watu na hasa wanaitwa viongozi wa dini tusome neno wenyewe soma bibulia yako na kupitia kwa bibulia yako utayajua yaliyo mapenzi ya mungu na ukiamua kumtii mungu basi utabarikiwa sasa na baadaye kwa ajili ya uzima wa milele basi bwana akubariki msikilizaji wangu uh, kwa kunisikiliza tuombe tunapomaliza kipindi chetu baba wa mbinguni asante asante kwa msikilizaji Sante kwa ajili ya swali zuri liliulizwa na mtumishi wako mwanganila hangomo kutoka kule kigoma mbariki mbariki na wengine wote na kupitia kwa majibu haya yamsaidie ya mtu fulani kuokolewa anakuja yesu katiainawa mokozi na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania diyo tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa siku ya leo kumbuka kesho ni mafundisho makuu na kwa muda wote huo ulikuwa nami kibaga mwaipaja na alikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redoadventist ulimwenguni awr basi hawapa singers wanakwambia je watambua barikiwa msikilizaji