nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea y kutekea sikio idhaa kiswahili lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwawr org jina langu ni fnolitanda na kwa sasa tuweze kuungana sote katika kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini kwanza wategea hawa ni ilala sd qwi wanasema ya kwamba kuna utukufu mbinguni Nani ya kani sa tusaiwe ukiya. asante sana ilaras de quy basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha ungana naye mama debora urio akijina mada ambayo anasema kwamba thamani ya kijana ni katika sehemu ya pili wiki uliopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ya kipindi hiki unakijua Yusufu. maana kuna vijana wengine anasema mimi bwana mimi sitaki bwana mimi sitaki lakini yuko hapo hapo sikiliza alichofanya endelea kusoma pamoja fungu la akawa akizidi kusema na na siku siku siku baada ya siku. lakini hakumsikia alale naye naye wala aongee umesikia wako nyumba moja na kila anamwambia uko apo apo a sk mama alikuwa anafanya na vituko lakini yusufu hakumsikiliza wala hakuongea naye inamaana yusufu alikuwa namkwepa huyu mama wako nyumba moja moja wanamkwepa wewe mtu mtu unakaa naye mbali mbali mita mbali mitaa kwa nini unashindwa kumkwepa huyo unadanganya ningefanyaje ungefanyaje wala umkwepi. soma pamoja nami na ikawa siku akaingia nyumbani atende kazi yake wala fngula na mtu katika watu wa nyumbani humo ndani huyo mwanamke akamshika nguo zake akasema lala nami yusufu akaiacha nguo yake mkononi mwake akakimbia akatoka nje angalia yusufu alichofanya kijana hodari kijana shujaa wa yesu huyu akaacha nguo nguo yake akakimbia akamwachia hapo hapo wewe ubavu wewe ungekuwa na wa kukimbia kwa nini sasa ukimbii yusufu dhambi dhambi dhambi vijana wengi leo dhambi ila wanaikimbilia u akachanguo yakeakakimbiaa mbio kujali akamwachia nguo yule mama lakini wewe je je we unasema na na umeketi hapo lakini lakini basi kasema, ah, kumbe, mimi, lakini, basi unaweza ukasema ninaweza msichana wote mnaweza mkakimbia dhambi dhambi dhambi tumeona kisa cha yusufu, jinsi ambavyo amekimbia dhambi. Dhambi watafuna vijana vijana wengi ni uasherati wetu wanamalizwa na uasherati wanadanganyana kijana yuko anamdanganya mwenzake sasa utamoa umpeleke wapi huyo kama siyo uongo ni nini wanadanganyana hata wanaingia kwenye dhambi dhambi wanaingia kwenye dambisivyostail baada ya kuangalia kisa cha yusufu hebu sasa tuangalie kisa cha msichana kisa cha tamari kinachopatikana katika s wal a wapili kminatatu hapo tunapata kisa cha msichana anayeitwa tamari tamari alikuwa ni bintu wa mfalume daudi daudi alikuwa na wake wengi nahiki tutaka chojifunza ni madhara au matokeo ya ndoa za mitala katika wake wengi wale wa daudi mke mmoja wapo alimzaa tamari ndugu ya absalomu na mke mwingine alimzaa amnoni huyu amnoni ni ni kaka wa tamari kwa sababu baba yao ni mmoja ni mfalume daudi lakini eti katokea akampenda ndugu yake mpaka akaugua akaugua sikiliza msichana amnoni akawugua. akalala kitandani eti mgonjwa juu ya marafiki wasio faa alikuwa pia na rafiki asiyefaa na alipolala kitandani rafiki yake anayeitwa yonadabu mwana wa shama akammuuliza mwana mwana wa mfalume ah ndugu yangu mi nimempenda ndugu yangu nimempenda tamari na sasa sijui nifanyeje ya yaani wewe ujui wmbona We unakuwa mjinga mjinga wewe wewe jifanye lala kitandani jifanye mgonjwa mgonjwa kwa hiyo huu hapa kwamba aliugua amelala amelala kitandani kitandani ni ni trick sio kweli hivi akajifanya na akaagiza alipomwambia alipoenda kumtazama akamwambia dada yangu mgonwa dada yangu tamari aje anihudumie wakati daudi ametuma mjumbe aende nyumbani kwa tamari ili amwambie ya ndugu yako kule ni mgonjwa nenda ukamwandalia chakula tamari akijua kwamba yule ni kaka yake kweli akaenda akachukua aka aka unga akaukanda mikate mikate mikate machoni pa ndugu yake akaiyoka ile akaikaanga alipoisogeza mbele sasa ya mgonjwa aliyetaka lakini amno, akasema watu wote kwangu wakatoka kila mtu kwake fungu la kumi samweli wapili kumi natatu fungu la kumi inasema amnoni akamwambia tamari kilete chakula chumbani nipate kula mkononi mwako basi tamari akaitwaa mikate aliyoifanyiza akamletea amnoni nduguye mle chumbani naye alipokisha kuileta karibu, karibu naye ili akamkamata akamwambia ulale al ndugu yangu naye akajibu la sivyo ndugu yangu usinitende nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika israeli usitende upumbavu huu umesikia we, msichana msichana raeli stende anamwambia usitende upumbavu huu haitendeki hivi katika israeli mwambie huyo kijana haitendeki hivi kwa wakristo mwambie haitendeki hivi kwa tndk huu ni upumbavu lakini biblia inasema mnoni hakusikia akamtenza nguvu kwa maneno mengine na maana akafanya nini akambaka kumbe ubakaji haukuanza leo ulianza zamani camari akabakwa na ndugu yake sasa sikiliza fungu la kumi na nne ninasoma walakini yeye hakukubali kuisikiliza sauti yake naye akiwa na nguvu kuliko yeye akamtenza nguvu akalala kalaaay fnula kumi natano kisha amnoni akamchukia machukio makuu sana kwa kuwa machukio aliyomchukia yakawa makuu kuliko yale mapenzi aliyokuwa amempenda kwanza akamwambia ondoka nenda zako umesikia maneno wasichana wengi sana wanakosea anapolala na kijana tu anamchukia anamchukia sababu kile alichokuwa namwambia nakupenda nakupenda ndio kile ninachowafundisha siku zote si kweli si si si mapenzi halisi yale maana angalia sasa ambaye si sasa ambaye alikuwa amelala kitandani mgonjwa mgonjwa yeye aliyekuwa anajifanya hana raha ameshafanikiwa tayari kile alichokuwa kwa kwa nini amemchukia machukio makuu ni kwa sababu ule haukuwa upendo halisi upendo halisi vijana wangu ni zaidi ya hivyo mnavyofikiria ninyi amnoni akamchukia machukio makuu inawezekana maana vijana wanakuchukia kwa sababu ya anawanenesha tu kumbuka ya kwamba sio mchuzi huo sasa unapokaa unaonjeshaonjesha watu kana kwamba mchuzi utachukiwa mara ngapi utabaki au utachelewa sana au utapata kitu kisichofaa angalia mwenzako yamejibu katika kipindi chetu cha leo tumejifunza watu wawili mifano yao msichana aliyekataa aliyesema upumbavu wa ufanyiki kwa watu wa mungu na kijana aliyesema hawezi kufanya ubaya huo ili amkose mungu na wote ili wagharimu kukataa kwako dhambi kutakugharimu kijana lakini ni afadhali kugharimu namna hiyo ila uwe salama rohone katia timotheo ya kwanza ful sa tunasoma maneno haya timotheo ya fungu la saba tunasoma hivi bali hadithi za kizee zisizokuwa za dini uzikatae nawe ujizoweze kupata utaua kwa maana kujizoweza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utaua hufaa kwa mambo yote yani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakao kuwapo baadae kataa mambo yasiyofaa hadithi za kizee zisizokuwa za dini tamthiria kataa tamthiria ambazo zinakuletea matatizo hizo ni hadithi za kizee eh? jizoeze kupata utaua jizoeze kupata utakatifu jizoeze maana maandiko yanasema kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa kwafaa kidogo tu lakini utauwa hufaa sana hufaa kwa mambo yote hebu sasa tusome timotheo ya pili 2funu la lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki na imani na upendo na amani pamoja na wale wamwitao bwana kwa moyo safi walakini uyakatae maswali ya upumbavu yasiyo ya, ya elimu ukijua ya kuwa huzaa magomvi lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki tamaa za ujanani we unazijua chache tumezisema hapa tamaza ujanani kujaribu kila kitu sigara pombe wanawake kila kitu kujaribu mitindo ya mavazi tamaa za ujanani zikimbie kwa nini uzikimbie uzikimbie maana zinakufuata mtu unayesema unamkimbia ni ule anayekufuata tamaa za ujanani kijana unayenisikiliza zinakufuata zinakukimbiza sasa inasema zikimbie kimbia na kwa sababu una nguvu utaweza kukimbia pamoja na yesu kimbia toroka ukimbie maneno haya alikuwa anaambiwa kijana kijana timotheo kijana mwenye nguvu aliyempenda yesu alikuwa anaambiwa maneno maneno haya hata wewe leo, maneno haya hata leo unaambiwa katika kipindi hiki kimbia mungu akubariki sana unapojipanga pamoja na yesu kukimbia tamaa za ujanani mungu akubariki E maoni mbalimbali changamoto swali basi tujuze kupitia nambari yetu ya simu redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendwa wa msikilizaji mimi ni mtangazaji wako fnolitanda na kutokia baraka za bwana tuonane kesho katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ninakuacha na wimbo kutoka kwake mwimbaji kwa mboka hiyo ni ei yake ya mwaka 1990 hapo akikwambia masumbuko ya dunia barikiwa na wimbo huo Masu.