unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yammakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdtt ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg rock fm pia tunapata kusikika mpenzi msikilizaji na kule nchini kenya na kule nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 97m karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema nina kukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki cha sera za ndoa na leo tutaangalia mada inayosema familia yenye afya mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana kwa kuanza kipindi chetu basitutapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao mlimani SDA wimbo unaosema ni kipi bora hebu wategeeskio shleyetarualw waliomtumaini ana vinywa vya simba navyo vikafungwa danieli akatoka salama nikiti bwana ameshindwa kwako na mimi pasipo njia ataonyesha njio sana sanakumuka hata milango ya gereza ilifunguka wakatoka nikipi bwana ameshindwa kwako namini pasipo hata njia hataonyesha njia bwaa wetu asichuweza kufanya maisha ni mwag nijamboga gomo asiloweza yeyeni munu awezatot awezayotenijambog gomo asiloweza yeyeni mungu awezatotea aweza vijila atakaloshinwa kufichua Bana. wana nidhambigani asiyosamehejeni ombigani hatajivu bwana ameshimba kwako namini asipo njia ataonyesha njia bwana watu asichoweza kufanya maishani mwako na wetu asechoweza kufanya maisha ni mwangu nijambogane gomo aseloweza yeyeni mungu awezaot aweza yote nijambogane gomo aseloweza yyeni mungu awezajote aweza, edote, aweza yote. sana mlimani sda qwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati ninapenda nimkaribishe mery mseli mwanafunzi wa saikolojia kutoka chuo cha jordani kinachopatikana mkoani morogoro maarufu kama juko naye anatueleza katika sehemu ya kwanza kuhusiana na familia yenye afya mtegeskio Zaji, kwa jina anaitwa mary mseli cha kilichoko hapa hapa morogoro na na leo mada mada inayosema familia familia familia familia familia yenye yenye yenye afya afya afya kuna mtu ni ni aina gani nyingine naweza kwamba imara katika ya leo naitwa kuangalia familia yenye afya, afya, afya ikoje na sio hilo tu kwana kaba yayote tutaona ni nini maana ya familia familia ina maana gani pia tutaangalia aina za familia zilizopo tunazozifahamu familia yenyeo yenye afya ikoje na baada ya hapo tutaangalia sifa za familia yenye afya ili hii ionekane kwamba ni familia yenye afya inakuwa na sifa gani lakini baada ya hapo tutaangalia pia umuhimu wa familia yenye afya sasa baada kwamba baada ya kujua kwamba familia yenye afya ni ipi tukaona sifa zake na tutaona sasa ni kweli tumesikia familia yenye afya iko hivi na sifa zake ziko hivi je ni muhimu mimi kua nah kuwa na aina ya hii familia msikilizaji nami ili tuende kujifunza familia yenye afya ikoje na kwa kwanza kabisa nini maana ya familia nasema familia ni kundi la watu wanaojumuika pamoja kwa sababu ya mahusiano ya damu ndoa au uhusiano wa karibu uliojengeka kwa muda mrefu hiyo ndi no maana ya familia kwamba ni yale ni ni ule uhusiano ambao watu wanakuwa nao wunaweza ukawa wadamu labda watu wamezaliwa pamoja mtu na mdogo wake au naweza siwe wadamu kwamba labda watu hao wa wamefahamiana kwa muda mrefu urafiki wao umepitiliza mpaka ndugu sasa kwamba hawa watu wanakuwa watu wa familia moja lakini kuhusiana tu labda familia ya watu hawa na watu hawa waka wakaoana wakawa waka wamejenga wame, wame familia sasa e tukaangalie aina za familia kuna aina nyingi za familia lakini tutaenda kuangalia chache hapa ya kwanza unasema ni familia ya baba mama na watoto lakini kwa lugha ya kiingereza inaitwa family baba baba mama mama na watoto. na na watoto watoto hii ni aina aina ile ambayo ya familia ambayo wanaishi baba, mama, mtoto au na watoto tu bila kuhusisha ndugu wale wanje. hiyo ndoa, aina ya kwanza ya familia lakini aina ya pili ya familia mpendo a msikilizaji ni familia jumuishi familia ambayo kwa jina la like kiingereza wanaita extended family na katika hii familia ni ile aina ya familia ambayo inajumuisha baba mama watoto ndugu anaweza akawa shangazi anaweza kawa mjomba dada kaka babu bibi wote na ndio kwa kawaida au kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwetu hapa tanzania au afrika ndo mara nyingi ndo familia zetu zilizi zili, zilivyo kwa kwa sisi kwahiyo hiyo ni aina ya pili lakini twende tuangalie aina nyingine ni familia ya bibi au bibi na babu na mjukuu au wajukuu ambayo kwa lugha ya kiingereza inaitwa raparen family tunasema hii ni ile aina ya familia ambayo wanaishi wajukuu pamoja na babu na babu bibi kwamba utakuta labda labda ni laba ni wazazi abaabbi amba utakua labdadawazazaaokikazi sehem ningin ambao na wale wajukuu zao au ni majukumu tu basi hivyo lakini inaweza kawa labda ni baba au au wazazi abda walishafariki kwa hiyo wale watoto watoto watoto wao wao inabidi wa waishi nao kwa hiyo hiyo hii ile ya familia kwamba babu bibi na bibiawajuuu ndo wanaishi pamoja lakini kuna aina nyingine tena tunasema familia kambo ambayo kwa lugha ya kiingereza inaitwa foster family na i nasema niile aina familia ambayo mume ana anani mume na mke wana, wanaishi pamoja lakini kati yao ni ni ni wana wana wanakuwa wanalea watoto watoto ambao ambao sio inaweza inaweza kwa kwa mfano labda mume mume na na mke mke kila mtu ametokea ambapo anajua yeye mwenyewe lakini anakuja kumuoa huyu alikuwa hiyo wale watoto atawalea huyu mama ule mke sasa atawalea wale watoto kama wakwake kwa hiyo hiyo ni aina ya hiyo familia naitwa familia kambo kwamba atawalea wale watoto o sio lakini atawalea wakwaza akin au inaweza akwak pia kwa upande wa baba kwamba baba huyu mume amemkucha mwanamke na watoto akamoa aka hivohivona watoto kwa hiyo akaendelea kuwalea wale watoto kama kokkalawalaoam aaamakwaza nd tunasema kule kule tulivyosema kwenye maana inaweza kawa ni damu inaweza kawa ni ni ndoa inaweza kawa au uhusiano kwahiyo awa baada ya ndoa k wakawa wame wamejenga familia lakini aina nyingine ni aina familia ya kuasili kwa lugha ya kiingereza wanaita family na nasema hii ni na ainaila ya familia ambayo mke na mume wanaishi na mtoto ambaye sio wakwao kwanza ni yule mtoto ambaye wanakuwa wana, wana wanamchukua wanakumlea kam wakwao ai kama kisheria inaweza kawa ni mahakamani kmaand anaandikishana wa kwamba mimi nitamchukua huyu nitamlea hivyo kwa hiyo hiyo ndo maana ya familia yako yakua asili kwamba wana, wana, wana, wana, awa wanandoa huyu mke na mume naweza kawa labda kati ao walikuwa hawana uwezo wa ha, ha, kupata mtoto na kuwa na mtoto kwao wanaona labda twende kwenye kituo fulani pale tende tukachukue mtoto kwa hiyo wanaandikishana pale kwamba mimi fulani fulani fulani na fulani fulani tuta, tutamlea huyu hivyo lakini baada ya hapo sasa tutaenda kuona tujifunze familia yenye afya sasa ndo ikoje Of family ndo ikoje tumeona hapo aina tumeona maana ya familia tukaona na tukajifunza na aina za familia ambazo zipo sasa katika hizo familia tutulizo, tutulizo, aina za familia tutulizo, tutulizo, zinatakiwa ziweje ili ionekane kwamba aiawneakwamba n yenye afya ili ilionekana familia imara ionekane family inatakiwa iweje familia yenye afya ni aina ya familia ambayo ni imara na ina mhimili wa upendo heshima na kushirikiana hiyo ndo maana ya familia yenye afya ni aina ya familia ambayo ni imara na ina mhimili wa upendo heshima na kushirikiana kwa hiyo katika zile aina zote a za aina zote za familia ambazo tumezisoma tume tumejifunza hapo juu kwamba aina ile kwamba ni familia kambo familia ya kuasili familia baba mama na watoto au ni ile familia changanyikini ile ksibi family inatakiwa iwe na muhimili huu ili ionekane familia yenye afya basi sasa emtu ne tukaone familia yenye afya ina sifa gani ili hii yaonekane kwamba ni familia yenye afya umu ndani kuna vitu gani wanavifanya yaani kuna vitu gani ambavyo vinaendelea katika familia hiyo mpaka inaonekana kwamba hii ni familia yenye afya i ni familia imara kwanza kabisa hiyo familia yenye afya au familia imara tunasema wanakuwa na mawasiliano mazuri familia yenye afya inajenga mawasiliano mazuri kati ya wanafamilia na hii inamaanisha wanafamilia wanawasiliana kwa ukweli uwazi na kwa heshima kwamba yale mawasiliano yao ni ya kuheshimiana yale mazungumzo yao ya kuheshimiana jambo limetokea labda lime, tokea, lime ali, alikuwa jambo zuri au limefanyika jambo ambalo sio sahihi wwanambiana kwa uwazi wanaelezeana kwamba kuna hiki, na hiki au kwa mba, kuna kitu kuna kwa pamoja waongee wazi wanalza kama a aga aas kama watoto aa ni wadogo lakini watashirikishwa ili na wao pia waweze kutoa michango yao na hiyo ilikuwa ni sifa ya kwanza lakini sifa nyingine tunasema familia yenye afya ina kujali na kuheshimiana familia yenye afya inajali na kuheshimiana kila mmoja kwamba kila mmoja katika familia na haijalishi haijalishi kwamba kwamba ni mdogo kwa wewe ni mkubwa. Mkubwa mdogo mdogo atamjali alivyo na hii na kuwa Wana familia, wanajali mahitaji ya kila mmoja na wanaheshimu maoni na hisia za kila mmoja kwamba katika kila wazo ambalo mtu anatoa ndani ya familia linaheshimika haijalishi kwamba labda iaesaaamba bana kiasi gani au lini, alina uzito kwamba kila mtu anaheshimu mawazi ya mwenzake kila mtu anaheshimu kile ambacho mwenzake anakifanya hawadharauliani ila wanaheshimiana na kuelekezana hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni maana ya ya pili kwa mba, ili familia ni, namba ya pili kwamba kwamba ili ili ionekane ionekane familia familia ina ina afya afya afya hiyo namba sasa twende na na nini yenye inafanya kazi kama timu. Na kila mmoja anafanya kazi yake kwa bidii na wanafanya kazi kwa pamoja ili kufikia malengo ya familia wanakuwa wana ushirikiano katika kila jambo wanalolifanya wanakuwa wanashirikiana labda walikuwa wana lengo la la kutimiza kitu fulani kwa labda mpaka mwaka uwishi tunatamani kufikisha kufanya kitu fulani ambacho ni cha muhimu kwa hiyo wao kama familia wanakaa wanapanga sasa tutafanya hivi huyu atafanya hiki na huyu atafanya hiki hapo ni lengo kufikia lile ile hiklegol ambao wamejiwekea kwamba malengo yetu sisi kufika sehemu fulani katika kitu fulani yani, hay, kwa yaani katokea kwamba katika familia yenye familia imara familia yenye afya yani kwamba wawe baba mama na watoto alafu kuna jambo linahitajika kufanyika labda kuna wazo labda la kununua kiwanja hayo maamuzi hayawezi akafanyika kwa mtu mmoja labda baba ndo ana maamuzi hayo kwamba nataka kiwanja kama kuna kiwanja sem flani a atu ambaowako nyma yake naatu ambao wanasnne kaowatatoka kwaushirikano wataenda wataangalia kwa kila mtu atatoa mawazo yake kutokana na kile alichokiona hiyo ni moja ya ushirikiano lakini kwenye kufanya pia hata majukumu mbalimbali iza nyumbani au sehemu ya shamba hivyo lakini jambo lingine ni kuwa na mipaka familia yenye afya inaweka mipaka sahihi kati ya wanafamilia na hii inamaanisha kuwa wanafamilia wanaheshimu mipaka ya kila mmoja na hawavuki mipaka hiyo kwamba katika familia kwamba kila mtu anatakiwa na mipaka kwa ajili ya mwenzake kwamba huyu ni mdogo wangu nina mipaka kwake kwamba niishie tu kwamba huyu ni mdogo wangu nisiende zaidi ya hapo huyu ni ni mjomba angu iishi kwamba tu ni mjomba wangu nisivuke zaidi ya hapo kwamba kuheshimiana kuwekeana mipaka kwa kila mmoja jinsi alivyo lakini pia jambo lingine ni kuwa na muda wa pamoja familia yenye afya inatenga muda wa pamoja kufanya shughuli za kifamilia hii inaweza kuwa ni kula pamoja kufanya michezo au kufanya shughuli nyingine za kifamilia kwa kweli katika hili mpindo wa mskilizaji ili ni jambo zuri sana kwa sababu hii pale ambapo familia inafanya jambo kama hilo kwamba inakuwa inaweza kwa kwa kwa mtoto au kwa mwana yote ambaye naye sababu tumesema tuna aina nyingi nakuaaweaaishinae za, za, za familia tumesema inaweza tumesemanawezakaa baba mama ya mjukuu na babu zake au bibi au inaweza nawezakawa ni ile familia ambayo kuna mjomba shangazi nani nani humo dada kwa kweli hili sio rahisi kusahaulika kwa sababu kwa mfano ukisema kwenye swala la hapa la kama familia mnatoka mnaenda mnakula pamoja km amiliamnh upande wangu mii aza nikatolea mfano kwa kweli ili kwetu hata kishai kutokea nilikuwa nimeenda kwenye familia fulani nilikuwa nakaa na hapo kwa muda fulani kwa kweli ni mambo ambayo kwa upande wangu mimi sikuwa nimeazoea lakini ile siku likua na kweli ni kitu ambacho siwezi nikasahau mpaka leo tulitoka siku hiyo ni kama hivi baada ya kazi imefanyika vizuri dada akasema kwamba sasa leo namba msipike tutatoka tukaenda kasema abnirai kila mtu akaagiza ni kama ninjwezi, kama ni ni kwa kweli ile siku siku ilikuwa nzuri sana kwangu na hiyo sem mojawapo ambayo tunasema ina ina ina ina inaonyesha ina, ina kwamba familia iko imara watu wanacheza wa kwa pamoja kwa upendo kwa furaha wanafanya shughuli zao wa kwa pamoja kama familia kwa kweli hili ni jango shure sana inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapauyesoj ten na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ina la ziada asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mungu akubariki sana tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa mlimani sdkwaya wanakuja na wimbo wanaosema imani ya ponya endelea kubarikiwa Tu tabete ona amejoga na opfuwa macho bale bale yesu na kamponya opfuwa ke akawa huru ni baniya ponya kapona kipofu nase na que y eso es el a na ibani tu si ven a shaká que manea ponya taporna aquí no ponas página la a imani imara tusiwe nasakaope imai imara leo kwana imani yenye nguvu itoponyeleo For it to put the leo, to napo on bawana, e ma nea ponia, to put the Shaka, corona de kapona kipofu capona que por fu race tunapuna pa jinala que yesu el tampoco ayuda malpuzua na yesu natue na iban imaro tusi ne veux qu'il te colle tu imani ile imana il est touché imani tu imani ile imara, Imana tu sii una Imani Emane, apona kipofu qui, pofu La setuna, pona La gina la keiesulla, pona Ayuru, mare, puzzo, andai, sovra Ugo La Tu sii una Ponyo, I don't let it was mana yeso. Natu and Imani Kimara, Tu siu and a chaka. Emane aponya, Caponaki pofu, Nace to na Majinalake is over. Ponyo, I don't let it Imani Imara, to see when I