unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote iga panana ya makelele yesu yuhaja tena ipaza sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuja nakuja yesuwathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr inaokutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabedi 5 kutokea morogoro tanzania kumbuka mpendwa utaungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima kutoka kule nchini kenya hii leo tutakuwa na kipindi kizuri cha ijali afya yako lakini pia kipindi cha siri za ushindi na basi kwa kuanza siku hii ya leo tutapata wimbo kutoka kwao sayuni kwaya kutokea hapa kwa morogoro na wimbo unaokwenda kwa jina la jina la yesu kushinda majina yote yeye halitulizapeko kuutagali kwajina lakealikuubawakunabuzi moya dogo zilizokatatamana kujeuanana katika wimbo wa pili tutakuwa nao hao hao waimbaji wa kwaya ya sayuni wakikwambia kiasi gani umelemewa na katika kipindi cha ijali yafyako msikilizaji tutakuwa tukiangazia mada inayosema jeraha la nafsi ikiwa ni katika sehemu ya nne ambayo inaitwa kwako na joseph kabelela pamoja naye mary kipini mseli ambayo ni ni jeraha jeraha jeraha la la la nafsi nafsi tata tata mm. utofauti wake sasa na muda la, la muda mrefu mrefu kwamba kwamba kwamba hapa tunazungumzia majeraha yanakuwa yanakuwa mengi mm. ya na jiludia, rudia kwa, kwa, kwa basi katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa tutakuwa naye in mgaya hawa wote ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan akikuangazia umuhimu wa kupangilia muda wako naamini utabarikiwa nao kwa kwanza kipindi chetu basi waimbaji wa, wa sauni kwaya na jina la yesu ndio wimbo unaofungua matangazo yetu I am I <laughs> ni siku sote cidala yesuna tammani kulikomatinayate citu baridinadugiyari jidila patal tamb katika kipindi cha ijali afya yako huyu hapa mery mseli pamoja naye joseph kabelela na mada jeraha la nafsi sehemu ya 4 pia kuna aina ya tatu ambayo ni jeraha la nafsi tata mm. utofauti wake sasa na jeraha la muda mrefu ni kwamba kwamba hapa nikwama nafsi tata jaaanafsi unazungumzia majeraha ambayo yanakuwa ni, ni mengi labda huo limetokea swala ukatili. la umeenda hiyo matukio aka mda mrefutokeamatukio anajirudadau siku siku badia, siku baada mm. ya hapo tunaweza kwamba hili ni jeraha la nafsi, nafsi ambalo au aamaaaa trauma. trauma kwa lugha ya kiingereza lakini kwa kuongezea pia kuna jeraha la nafsi kwa njia ya kushuhudia na kwa lugha ile ya kiingereza inaitwa inaitwaai trauma na tunasema hii ni aina ya, ya jeraha ambayo hutokea kwa mtu au watu baada ya kusikiliza au kushuhudia matukio ya watu wengine na hii tunasema inawatokea sana wale wataalamu kama mm. madaktari washauri mm. na saaaa mda mwingiwanashuhudia wa al matuki mm. kwa mfano kama tulivyosema kipindi kile cha ajali ile mm. ile ya moto pale kuungua watu wengi waliungua wakapelekwa hali hali ilikuwa inaogopesha ina, ina, wale aalile amoto lotokea ale msanu akishuhudia ndio japo yeye ni mhudumu wa afya lakini ile hali tu ya kushuhudia vile vitu vilikuwa vingi vingi ile anaweza akampelekea naye akawa amepata jeraha la nafsi mm. na hata pia kwa ushauri mm. mm. na saha na wenyewe pia wanaweza wakapata hii mm. jeraha la nafsi vile ambavyo wanapata muda kusikiliza watu mbalimbali mbali zile mm. changamoto mbalimbali mbali mbali. kwa hiyo inaweza kampelekea kupata jeraha landio lakini pia aina mm. nyingine ambayo mara nyingi huwa haisemwi mm. ni ni jeraha la nafsi ambayo sasa anakuwa nayo mtoto katika kipindi chake cha malezi kwamba hapa mm. ni jeraha nafsi ambayo linazungumzia kwamba mtoto anakuwa anapitia au anaona anashuhudia mambo mengi katika kipindi chake cha ukuaji mm. kwamba akati anaendelea kukua ni mambo mangapi yamekuwa yakitokea katika familia ambayo anayaona yee mwenyewe au yanatokea Ye mwenye mm. nii, kwamba, yee mwenyewe akiwepo kwamba yanakuwa yanamfundisha nini katika kipindi hicho ni tofauti kidogo naaee ni mtoto katika katika ukuaji ukuaji na na lakini bado anakuwa changamoto nyingi chake chake cha cha tofauti mtu kawaida matukio kwa hiyo ataka, badata, ataka kuwa mkubwa yale sasa kuanza kujirudia kaa ake camakio sakand nan kini pia mpenda msikilizaji na baada ya kuona hizo aina za jeraha sasa em twende tuone dalili au viashiria kwa mtu ambaye ana jeraha la nafsi lakini tukumbushane pia ndugu msikilizaji viashiria hivi vinaweza kuonekana kwa mtu mmoja lakini kwa mtu mwingine pia visiweze kuonekana hivi vyashiria vinakuwa vinatofautiana kwamba jambo linaeza likatokea wote mkapitia jambo hilo moja hilomojaiumbuelinanisumbua kwa namna tofauti sasa twende tuone sasa hizi dalili au hivyo viashiria ambavyo vina vinaonekana kwanza kabisa tunasema huyu mtu anaweza akawa na huzuni ndiyo. mtu huyu anaweza kuwa na hana furaha labda hapa tukitulivyoangalia kule labda vile baada ya kutengana ndiyo. watu baada ya kutengana yaba uenda yeye ndio kosa lilitokea lakini hakuwa na maana kwamba watu wat, watenganendio ndio kuna ile kuna kugombana kwa kwa dakika hiyo mkakasirika mkakorofishana ukasema aya tuachane tuachane lakini baada ya yule mtu kuondoka kuna kuna ile hali inakurudia ina baadaye unakuwa, unakuwa una furaha una uzuni kuna baadhi ya ya matukio unakuwa una yakumbuka baba alikufanyia hivi yanakua yanakufanya unamkumbuka. Ndiyo, lakini pia mm mtu anaweza kawa na wasiwasi eh, anakuwa ni mwoga anakuwa hawezi tena kujiamini katika kile anachokifanya eh. hata kama aliweza hata kama ilo jambo analiweza mm. Mwana, kajiona, tena kitu. Kwa na kajna aaaaawaswa sauanote ni kwa sababu tu ya changamoto amaaeakua na isia a mauivu yanayomumiza moyo wake na nakufanyan na kosa amani labda mfano labda tulivyosema kwenye swala la ukatili anaweza akawa mm. anafanyiwa ukatili ambao unamuumiza sana na mm. yaani ile hali ile hali anayofanyiwa anakuwa na uchungu yaani unaomuumiza ni kiasi kwamba anashindwa kuelezea ndiyo, ndiyo. na sio hilo cu kuna mda mingine mtu naeza akapata hasira za haraka kwa haraka ndiyo, ndiyo, fanyatu jambodogo amekasilia kupita kkiasi ksababu mtu lada naakaat amekosea labda labda kwa kwa jambo fulani nyumbani mtu alikuwa anaosha cha na laaabahatmbyaoaaana mwa haraka sana nzinazomfanya mm. shindo kuzuia naweza ne kumpelekea kupigana eh, au kuongea maneno makali aaakini kuna kiashiria kingine aa kinaitwa hof huyu mtu anakua na anaweza tukio kama au au ajali anahisi kwamba akipanda tena pikipiki atapata tena ajali kwa hiyo yeah, anakuwa na hofu ya, ya, ya kuendelea kutumia huo usafirinamara nyingine hiofnakaenda mbali zaidi kama hatakama akiska tumowachombo kama ni gari kama ni pikipiki mm-hmm. anaweza ana, ana, ana ka mapigo ya moyo kwanza yakaenda tofautim na mskilizaji karibu tena katika kipindi cha sikli za ushindi nikupatie kupatia wasawa w kumtegea sikio give mgai lakini mbinu ya pili tunasema niweka vipaumbele kwenye utekelezaji wa kazi zako tuna maana ya kwamba sisi kama binadamu hatuna kazi moja tuna kazi nyingi tuna majukumu mengi sasa kuna wakati mtu anaweza akawa anapata ukakasi nianze na jukumu lipi nifuate na lipi sasa hii mbinu ama hii hatua inakupa fursa ya yawe ndugu msikilizaji waiki kipindi chetu pendwa ya kuweka vipaumbele vya majukumu yako hii na maana ya kuwa unapaswa ufanye tasmini kabla ya kuanza utekelezaji wa majukumu yako zingatia umuhimu ama uhitaji wa kila kazi kwa wakati stahiki ili kupunguza mkanganyiko katika utekelezaji kwamba unavyoweka kipaumbele cha kazi ama jukumu unapaswa uzingatie hilo jambo ambalo unaliwekea kipaumbele lina lina umuhimu gani gani wakati huo, ama lina wakati huo huo ama maana isije ikawa kuna jambo ambalo lina umuhimu umuhimu wakati huo Unaacha kulifanya hilo unafanya jambo ambalo wake wake ni badai, ni wa wa hapo hapo baadaye ama baadaye kwa hiyo unapoweka vipaumbele namna utakavyofanya kazi zako inakupunguzia mkanganyiko wa namna ya utekelezaji wa majukumu yako lakini pia inakupunguzia eh, inakupunguzia vikwazo mbalimbali ambavyo unaweza kakutana navyo wakati wa kuchagua nianze na lipi, na lipi lipi na mbinu ya tatu ama hatua ya tatu ya namna bora ya kupangilia muda wako tunasema ondoa vipingamizi au vikwazo vinavyoasili asili utumiaji wa muda wako bila ya ulazima hii na maana ya kwamba kuna wakati wakati wa utekelezaji wa majukumu yetu tuna, huwa tunakumbwa ama tunaasiliwa na majukumu ambayo hayana ulazima lakini yanatumia muda wetu kwa mfano tafiti mbalimbali mbali, zinaonyesha kwamba mitandao ya kijamii imekuwa ni miongoni mwa vikwazo au vipingamizi vya kutumia muda vizuri hatuna maana ya kwamba usitumie mitandao ya kijamii kwa mfano instagram facebook na kadhalika hapana kwa sababu kuna wakati, kuna wakati mtu ambaye labda utekelezaji wa kazi zake kimaslahi unategemea hiyo mitandao ya kijamii lakini kuna yule ambaye katika utekelezaji wa majukumu yake au kazi zake hautegemei hiyo mitandao ya kijamii ila hiyo mitandao ya kijamii anaitumia kama sehemu ya kuingiliana na watu mbalimbali mbalimbaliwatu waliokuwa mbalimbali kujuliana hali sasa wakati wa utekelezaji wa jukumu lako labda kwa mfano umepewa kazi za kiofisi unapokuwa unatekeleza kazi zako za kiofisi ni vema ukafunga hata simu yako kama ni data ukazima na kama unaona unashindwa kukaa jirani na simu kuiangalia kuiangalia tu simu inaingia unashindwa basi unaweza ukaweka mbali ukatekeleza kwamba kazi yako hiyo kwa ufanisi baada ya ya kutekeleza kazi yako yako yako kisha ya ukairudia simu au hiyo mitandao kijamii hii inamaanisha auteeleza ya a yao ama vikwazo vya a wa muda ni mitandao ya kijamii pale ambapo unatumia mitandao ya kijamii pasipo na naulazima na wakati ambapo unatumia ni wakati ambao unapaswa utekeleze jambo fulani hiyo pia inakuwa inakupa inakupa kikwazo ama inakupa kikwazo ama wakati muda wa wako na mbinu ya binu ama hatua ya yann tunasema kwamba usifanye kazi nyingi kwa wakati mmoja hii imekuwa ni kawaida kwa watu wengi kwamba anahisi anapofanya kazi zaidi ya moja atatimiza kazi nyingi atamaliza kazi nyingi kwa muda mfupi ni kweli inawezekana kwamba kwako ikatokea hivo eh, wakati huko unapika waknafanya kidoo afaakfka ukapika vizuri lakini ukafua vibaya au ukaribu zote hivyo wakati wa utekelezaji wa majukumu yako fanya kazi moja aa jambo jingine ama hatua nyingine au mbinu nyingine tunasema jipongeze pale unapofanikiwa kutumia muda wako vizuri inaweza ikawa labda ni mara yako ya kwanza kusikia ama kuona lakini mara nyingi watu wakifanya kazi ukishakamilisha kazi yako unapojipongeza inakupa nafasi ya kupata nguvu nyingine ya kutekeleza kazi vile vile wakati mwingine kwaho tunasema jipongeze pale unapofanikiwa kutumia muda wako kwa sababu ni watu wachache sana ambao wanafanikiwa kutumia muda wao vizuli msikilizaji ningependa pia nikupe kumbukumbu kumbu ama vitu vya kuzingatia wakati wa matumizi ya muda tunasema kwamba muda unapopotea kuna mtu anayeweza kuokota hii ni kauli ya kifarisafa ambao watu mbalimbali wamekuwa mbali wakiitumia na kuna wakati tumekuwa tukisikia watu wanasema kwamba muda ni mali ho kwa tunasema kwamba muda unapopotea hakuna mtu anayeweza kuuokota lakini pesa ikipotea yeyote anaweza kuiokota kwa hiyo aupaswa utumie muda wako vizuri kwa sababu muda wako ukipotea hakuna kuuokota lakini pia katika vitu ambavyo mungu alivitoa kwa usawa kwa kila kiumbe cenye pumzi ni muda ambao kila mtu katika muda katika kila siku ana masaa ishirini na nne na hiyo haijalishi huwe mlemavu huwe mgonjwa huwe tajiri huwe maskini kila mtu tunaposema amekaa siku moja au ameishi siku mbili kama ni mtu amekaa siku moja basi amekaa kwa masaa ishirini na nne kwahiyo miongoni mwa vitu vyenye usawa ni muda muda hivyo kila moja, ana utajiri wa mda, na mwingine katika kila eneo kinachokuja ni ni namna ambavyo tunatumia muda wetu hivyo bora kuutumia vizuri muda wako kupangilia malengo yako vizuri kulingana na muda na hata unapopata nafasi ya kupanga malengo yako ama kuandaa malengo yako kama labda ni katikati ya mwaka au mwanzoni mwa mwaka ama mwishoni mwa mwaka au wakati fulani wa utekelezaji kipindi cha utekelezaji ambacho uliamua kukifanya basi unapangwa upange marengo kwa kuzingatia muda hivyo itaku itakuongezea ufanisi mkubwa katika utendaji wako ndugu msikilizaji nipende kukushukuru kwa usikivu wako kwenye hiki kipindi chetu pendwa cha upangiliaji wa muda lakini ambayo ilikuwa ni upangiliaji wa muda nipende kukukaribisha tena wakati mwingine apofikia tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kama utokowa na maswali maoni a changamoto anaonihia hapa ya kuniandikiaysna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni ya kujibu na napotoka hapa studio ni kuombe uweze kuwategasikia waimbaji wa sayuni kwaya na wimbo kiasi gani umelemewa kwa heli mskilizaji onafai Na iba anaima ucugule o yesu aumesunguka kwa kumwasi mokozi Na fasi indipo fanya iwa ز صفيش كماللقاخرجيسخزيصفي