unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele, yesu yiwaja tena nipata sauti nimba sana yesu iwaja tena nakuj nakuja yesu yeswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena nendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redadventista ulimwenguni awr na kutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita 25 kumbuka unaweza kunipata pia kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm hii leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu watakaotufungulia matangazo kwa njia ya nyimbo ni waimbaji wa faraja voice na wimbo sina kilicho changu huo ni wimbo wa kwanza ambao tutabarikiwa nao kabla ya kuanza kipindi chetu 千古。 ktika wimbo wa pikta andelea kubakinao faraja voices na wimbo ninajua yupo nani wa naye mchungaji daniel mshola akijibu maswali yetu na kwa kwanza msikilizaji wategesikio waimbaji wa faraja voice na wimbo sina kilichochanza Sikizo maneno ni semayo Ya ongoze ongoza kinyo achangu Ninde na po ninde ne machache Ninye busara ni sine ne mengi Machuki Nye nye busara ni sine ne mengi Nwa chukizo maneno ni semayo ongoze, ongoza kinyo achangu Ninde na po, ninde ne machache Nye busara e ongoza kinyo kyan karibo nciunkajidanielimshola karibu tena ndugu uh, msikilizaji wa redio yako ipendayo awr katika kipindi chako kizuri unachokipenda cha biblia ya kujibu uh, siku ya leo tena ninayo uh, maswali na nitajibu swali moja linalotoka kwa wasikilizaji wawili uh, swali ambalo lina uh, wachanganya watu wengi na hili ni swali uizo na ndugu amos lusetu kutoka kule mwanza na ndugu livingstoni luhelo kutoka iringa ndugu amosirusetu kutoka mwanza anauliza hivi nguruwe atakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakura hivi nguruwe atakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakula lakini pia ndugu livigstoni luhelo kutoka iringa anauliza mbona neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu usiviite najisi sasa mbona mnasema ngurue haliwi mbona mnasema ngurue haliwi hili ni swali ambalo leo nitakwenda kurijibu kumekuwa na kuchanganyikiwa kwingi miongoni e, mwa wasomaji wa biburia wengine wakisema ngurue na wanyama wengine waliotolewa zamani kama viumbe najisi e, wanaliwa na wengine wakisema hawaliwi leo tutamwangalia tuta mungu anasemaje maana ye ndiye muumbaji wetu hata hivyo na ndiye anayejua ni nini kinachofaa hasa kwa ajili ya afya ya yetu. na na kipi kisichofaa e, mungu ni, ni kama mjapani anayetengeneza gari na anapo gari anapotengeneza hili gari ili liweze kwenda linahitaji eh, mafuta ya petroli au linahitaji mafuta ya diesel. na ukiweka gongo humo au ukiweka juisi humo hilo haliwezi kwenda na utakuwa umeliua na kuliharibu yeyenayliye yeah, yeah, muumbaji wetu hakutuacha tu hivi maana anajua ni nini hasa yetu inahitaji katika kitabu cha mambo ya sura ya moja. Moja, nere, haya, nane, nasema, buana, kanana, musa, na Aruni, na kuambia, na na mungu anaeleza wanyama wanyama wanyama wanaofaa kuliwa bwana musa haruni wana wa israeli hawa andio, wanyama wenye uhai mtakao wala katika ayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua katika ayawani hao ndio mutakawawala kwa hiyo mungu aliye mumbaji anajua ni wanyama wapi wanaofaa kwa afya yetu anasema ili mnyama aliwe eh, lazima moja awe na sifa ya kuwa na ukwato lakini si tu ukwato mbili huo ukwato huo umegawanyika katikati lakini tatu awe ni yule anayecheua yani akishakula majani yake baadaye anapotulia tena anaanza kutafuna anaanza kutafuna anaanza kutafuna anaanza anaanza anaanza kurudia tena hapo hapo mapema hapo mapema katika katika katika ya pamoja na na na hayo wanyama hawa hamtawala wale wale wenye kucheua walio kwato kwato ngamia mungu kutangaza, ngamia mungu kutangaza si chakula kwa sababu yuachewa, lakini hana kutafuaawaioaaan cakula kasabau aaa kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato yee ni najisi kwenu nasungura kwa sababu cheua ai ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ni najisi kwenu msiile nyama yao wala msiguse mizoga yao hao ni najisi, eh, kwenu najisi kwenu kwa hiyo eh, mungu mwenyewe ndiye anayesema ya kwamba ngurue si chakula kwa sababu pamoja na kwamba katikati lakini nguruwe hacheui na kwa sababu tu hiyo amepoteza sifa ya kuliwa maana ili mnyama aliwe tslimamyamaaliw na agizo la mungu mwenyewe mungu muumbaji muumbaji wa wa wanyama lakini mungu wa wanadamu lazima awe na sifa zile sifa kubwa mbili awe na kwato zilizogawanyika katikati lakini pia mwenye kucheua kucheua kitu ambacho e, sungula, anapungukiwa sifa moja ya kuchewa. na kwa sababu hiyo yeye ni najisi yye si sehemu ya wanyama ambao mungu amewaagiza waweze kuliwa katika kitabu cha isaya sura ya a iayasnasema watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya ngurue na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana huu ni bwana anayesema kwamba wale walewote wanaokula ngurue ak mambo ya warawi sura ile ya kumi namoja aya ya kwanza na, na kwa sababu hiyo basi mungu anatangaza wa wale wote wanaokula ngurue mungu atawakomesha mungu atawakomesha katika sura ya 5 ya isaya aya mpaka ya tano. Isaya tano, mpaka ya tano. watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabiu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao paasili walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo huu katika vyombo vyao aya ya tano watu watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa mchana kutwa kwa hiyo e, niseme hili kwako msikilizaji na ndugu mliouliza mlioulizwa swali hili ya kwamba katika agano jipya mungu hakutoa aina nyingine mpya ya chakula vyakula vyotevinafaa mwanadamu mungu alivitoa eh, toka agano la kale toka mwanzo kwamba ni vipi vinafyakuliwa na ni vipi havifai kuliwa sasa yako maneno kama ayaliyosema yaliyonukuliwa eh, na ndugu luhero kutoka kule ilinga neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu sivite najisi ya, ni kukumbusha kwamba unaposoma juu ya kio chakula katika biblia ya agano jipya unataka kwenda taadaunatakiwa kusoma kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya narudia eh, mungu hakutoa chakula kingine kipya kwa nini mungu yeye ni yule yule yeye hana kigeugeu yeye ni yule jana e ata mirele ia cakula kwa watu wa agano la kale ndicho chakula kwa watu wa agano jipya sasa ziko baadhi ya aya zinazotumiwa vibaya miongoni mwa hizo ni pamoja na hii ya masayo ki 5 aya ya kwanza na ile ya pili sikiliza ndipo mafarisayo na, masayo, na waandishi toka yerusalemu alipomwendea yesu wakisema wanasemaje mbona wanafunzi wako huyaarifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula eh? wanafunzi hawanawi mikono kumbuka wakati huo ili ionekane kwamba umenawa ilikuwa natakiwa unawe kutoka kwenye mwanzo wa vidole vyako mpaka kwenye kiwiko e, katikati ya mkono mkono kwenye kwenye kiwiko cha katikati ya mukono. sasa sasa wanafunzi walikuwa mikononi e, matokeo yake w- w- wa naam naam mafarisayo hasa na, na, waandishi wakasema hawa wanakula wanakula bila wangekuwa na hapa hapa hapa kucha tu mbele mawe tuponda mawe kinachozungumziwa shida haikuwa chakula kula nyama kula nguruwe nguru kula... ilikuwa tatizo ni kula bila kunawa na ndipo yesu sasa kwa kufanya kisa hiki kusoma aya ya kwanza, kwanza yumkini mpaka aya ya ishini lakini basi kwa kufanya kisa hiki kufaya kifupi aya ya yakumi yesu akawaita makutano mbimanya ki pengine ule Eh, utapike utapikeapana kinywani ana maana ya nini aya ya kumi na nane mpaka iraya ishirini bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo mtiavyo kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya moyoni kunatoka uwaji moyoni kunatoka uzinzi moyoni kunatoka uhasharati moyoni kunatoka wizi moyoni kunatoka ushuhuda wa uongo moyoni kunatoka matukano au matusi hayo ndiyo yamtiayo lakini kula kabla hajanawa mikono hakumtii mtu asukisoma aya ishirini kwa maana ya kwamba e, unapokula chakula ruhusiwa, na, mungu, kwa najis, ukila mguru, ukila na na mungu huwezi kuhesabiwa lakini ukila panya vinginevyo kwa kweli unakula vitu uh, najis. Na hapa shida ilikuwa ni ya kula bila kunawa kula nini chakula kilichotolewa na mungu na wayahudi walijua chakula ni nini chakula ni nini nawaua ngurue aya ambayo msikilizaji wangu ameinukuu wa kutoka katika kitabu cha matendo matendo sla kumi matendo kumi aya ya kumi nanne naila ya kumi natano bibse neno haya 14 na inainata matendo kumi lakini petro akasema hasha bwana kwa kamaana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi sauti ikamujia mara ya ya ya ya pili vilivyotakaswa na mungu usiviite kumbuka nini kilichotokea katika sura hii unatakiwa kujua haikuwa ni habari habari kula kula kula hapa nyoka hapa nyoka sungura ya kula ngamia na machukizo mengineyo hapana hapana ukisoma aya ya kwanza ya sura hii bb palikuwa na mtu kaisalia, kilicho, mtu kaisaria jina lake kulinolio akida wa wa kikosi kilichoitwa kiitalia mtauwa mchaji mungu mungu yeye na na nyumba yake yote naye alikuwa alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na mungu daima rio, alikuwa murumi naam lakini mungu aya ya ta akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sara zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kwa hiyo anaambiwa aya ya tano sasa basi peleka watu yafa ukamwite simoni aitwae petro eh? akaitwe kumbuka wayahudi na watu wa mataifa walikuwa hawachangamani hawakai pamoja Naamu, hawa pamoja hawa pamoja naam hawawezi kujifunza tromakaia amoanandio maana aya ya ayat hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri hao watu maana alitumwa watu kama malaika alivyomwagiza anatuma watu kwenda yafa kumwita petro naam aya ya tisa hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri na mji petro alipanda kwenda kuomba yapata saa a za mchana kwa watu wametumwa kwa maagizo ya mungu kwamba petro aende petro kwa kweli asingeona maono haya tayari tayari kwenda kwenda aya na njaa sana kumbuka ameenda kuomba sio kwamba ameenda kula akataka kula lakini walipokuwa wakiandaa ro yake ikazimia mpaka atu akumi na hapana akua aaaya kumi petro sasa ameitwa na ameenda na petro alikuwa akiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione tashwishi kwa maana ni mimi niliye watuma kwa yale maono ile ya, nguo aliyona ikiteremka ikiwa na viumbe mbalimbali mbali, e, ilikuwa ni maono yaliyohusu wanadamu kumbuka nimekwambia hivi wayahudi waliwaita watu wengine wa mataifa au najisi kwa hiyo mungu anamfundisha kwamba katika kuumba kwake wanadamu wote hakuna aliye mchafu wala aliye najisi maana wote hao kristo amekufa kwa ajili yao kwa ajili yao sasa aya sasaaya aih petro akawashukia wale watu akasema mimi ndiye nitafuta. Mmekuja kwa sababu gani? Basu, kwamba mnantafutamekua amewatuma kadhalika aya ya ishiriatatu akawakaribisha wawe wageni wake hata siku ya pili petro akaondoka akatoka pamoja nao na baadhi ya ndugu waliokaa yafa wakafuatana naye petro akaenda haya, tano. petro alipokuwa akiingia akatoka akamwangukia miguuni lakini petro akasema simama akawangumgunuma nami ni mwanadamu anajua anayetakiwa kusujudiwa kupigiwa magoti ni mungu aya ya8 akawambia ninyi mnajua jua ya yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wa taifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenioya ninsimwite mtu awaye yote mchafu wala najisi kwa kwahiyo maono haya yaliwahusu watu hayakuhusu kula nguruwe aya na aauhusua az petro akafumbua kinywa chake akasema hakika natambua yakuwa mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu amchae na kutenda haki hukubaliwa na kubaliwaa ndiyo maana ya maono haya ndiyo maana ya maono haya na kanzia wakati huo wayahudi walianza kuchangamana walianza kutoka naam auaona na wanadamu wengine kwamba kwamba na na na wao ni wanadamu na mungu na kristo kwa ajili yao na kwa sababu hiyo wao nao wanastahili eh, kuokolewa kwa hiyo ndugu yangu livingstone luelo kutoka iringa niseme tu ya kwamba mungu alivyo vitakasa vile vilivyotolewa kama chakula toka zamani kwenye agano jipya hakuna nguruu aliyetakaswa aliyetakaswa chakula chakula chakula chakula hakuna panya sungura na na vingine vyote ambavyo mungu amesema ni najis. kubaki, najisi najisi kubaki kama aliyeviumba al wanyamakamando wanyama kama mbuzi wanyama kama ngombe wanyama kama swara wanyama kama nyati na wengineo hao wataendelea kuwa safi na wanaofaa kuliwa mpaka mwisho wa wakati kwa hiyo simama upande wa kristo. Simama upande wa kristo kila asemacho bwana na na na wanadamu na mafundisho ya kibinadamu yanayochukua fulani alichokitakasa mungu usukiite, najis watu Ebu soma kwako popote ukikutana kitu amafkbidamuanayocukua t sa fani aiokitaamnukiocakula katikaa jipa usitokeaama anzia juu uone kuna nini lakini endelea chini uone kuna nini kilichokuwa kinazungumziwa maana katika agano jipya mungu hajatoa aina mpya ya chakula vile vilivyotolewa zamani kuwa ni safi wanyama ndiyo hao, hao ndege ni a hao hao, samaki ni ni ni hao hao na na viumbe vingine kuruka ni hivyo hivyo vile najis, najisi najisi kubaki mwisho wa wakati niwatie na wa moyo nkukutia moyo msikilizaji ya kwamba chagua kumtii mungu simama upande wake ti sauti yake tii neno lake kula vile alivyo ruhusu maana ukifanya vinginevyo utahesabiwa kuwa, najisi. kuwa na utaesabiwa kuwa mtenda dhambi wabariki watoto wako livingstone luhelo na naalusetu ambao wamekuwa na swali sali makiniay watu wengi juu ya aurai wa ngurue wakati. wasaidie wasikilizaji wangu kila mmoja kuwa kwa kile na kuyaishi kwa mapenzi yako kwa wako wabariki sasa katika mt wetu amina na hii ni awr redio adventista olumwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu ni kusii usipange kukosa kubarikiwa kwa siku ya kesho alikuwa nami kibaga mwaipaja na hawa paa waimbaji wa faraja voices wanakwambia ninajua yupo nami <mimitation>