nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwajatena nipata sauti nibasana yesu yuwajatena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wardi vt0 ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org nchini kenya tunapatikana kupitia masafa ya mita bendi 89.7 fm ez katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba ni mzima na hivyo ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu tutawategea sikio mikongeni sj kwaya na mara baada ya hapo tutamsikiliza mchungaji josefu chengula akija na fundisho linalosema maisha ya kikristo mimi jina langu habi machelmshana tuwategee sikio mikongeni We know Allah, we know Allah, we know Allah, we know Allah, What you are, you are, sawu go tau te bungeni sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri uliokuwa unasema enyi watu wa mungu na sasa basi ni wakati wa kumsikiliza mchungaji josef chengula katika fundisho hili la maisha ya kikristo tegea sikio karibu mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe nakukaribisha sana katika kipindi hiki che kipindi cha mafundisho makuu ya waadventista lakini tumeendelea katika mfululizo wa mafundisho makuu sita mafundisho manne tumeshayamaliza tumeshamaliza fundisho kuhusu mungu tumeshamaliza fundisho kuhusu mwanadamu tumeshamaliza fundisho kuhusu uokovu tumeshamaliza fundisho kuhusu kanisa leo tunaanza fundisho la tano fundisho la tano ambalo e, wa waadventista tunaamini fundisho la tano ambalo linaitwa imani kuhusu maisha ya kikristo au fundisho kuhusu maisha ya kikristo imani kuhusu maisha ya kikristo ndilo fundisho tunaloanza leo na leo tunaanza na imani ya msingi ya waadventista ya kumi na tis katika fundisho la, la tano ambalo linasema imani kuhusu maisha ya kikristo natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika e, imani ya msingi ya 1i tis katika siku ya leo naomba tuombe baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako asante kwa uongozi wako baba naomba uwe pamoja nami pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha imani za msingi za kanisa la wa mungu nu mbinguni endelea kuwa pamoja nasi kwa jina la yesu amina sheria ya mungu sheria ya mungu ni nini bila shaka ni swali lako mpendwa unaynisikiliza sheria ya mungu ni kanuni kuu za sheria ya mungu zinaitwa kanuni kuu u ashanga na napoona ukimwamini yesu hakuna haja ya sheria hakuna haja ya sheria lakini anayemwamini mungu lazima apitie kanuni kuu za sheria ya mungu ambazo ziko katika amri kumi na zinadhihirishwa katika maisha ya kristo ya kristo, au maisha ya kristo yesu mwenyewe na zinaonyesha upendo zinaonyesha mapenzi na makusudi ya mungu juu ya mwenendo na mahusiano ya wanadamu na inabidi zitiiwe na watu wote katika kila kizazi hizi sheria zinatakiwa kutiiwa na kila kila mtu na watu wote katika kila kizazi hakuna maali fulani ambapo ziambiwe amri za mungu zimeondoka au zimetanguka la hasha hapa tunajifunza watu wote wanatakiwa kutii sheria hizi za mungu watu wote katika kila kizazi maagizo haya ndiyo msingi wa agano la mungu na watu wake na kigezo katika hukumu ya mungu kupitia kwa huduma ya, ya roho mtakatifu zinaonesha dhambi hizi hizi amri au sheria ya mungu inaonesha dhambi inaonyesha dhambi na kuamsha hisia za hitaji la mokozi kwa hiyo mtu anapoenda kuungama mtu anapoungama dhambi anajikuta amefanya dhambi ni kwa sababu amevunja sheria ambayo ni sheria ya mungu uokovu ni, ni, ni kwa neema na wala si kwa matendo na tunda lake ni utii kwa amri kumi za mungu utii huu hukuza tabia ya kikristo na kuleta matokeo ya hisia iliyo njema na iliyo na hali njema katika maisha ni ushahidi wa upendo wetu kwa bwana na kuaajali wanadamu wenzetu utii wa imani huonesha uwezo wa kristo kubadili maisha na kwa hiyo huimarisha ushuhuda wa kikristo hii ndiyo sehemu ambayo tunaangalia juu ya sheria ya mungu kama tunavyoona katika nchi katika au nchi yoyote au taifa lolote kunakuwa na sheria ya nchi wake zile sheria mtu akikosea anaweza kaingia jela anaweza kafungwa anaweza kachukuliwa hatua fulani kwa sababu amevunja sheria ya nchi hata katika nchi yetu ya tanzania kuna sheria za nchi mtu akifanya hivi kifungo cha miaka mtu mtu akifanya hivi hivi hivi anahukumiwa hivi na akifikia hatua hii anatakiwa kufungwa miezi mingapi au miaka kadhaa hiyo ni sheria ya nchi na mungu ana sheria zake ambazo ameziweka kwa wale wanaojidai wanao kumwamini mungu katika maisha ya mungu ameweka sheria zake ambazo mungu anahitaji watu waweze kuzitunza watu waweze kuzitii watu waweze kuzishika katika maisha yote lakini sheria hizi za mungu ni za upendo yaani mungu sio katili mungu ana upendo na ndio maana ukisoma katika yohana sura ya mstari wa anasema basi mkinipenda mtazishika amri zangu kwa sababu mungu ni upendo na ukisoma yohana sura ya mstari m na hili ndilo pendo ya kwamba si kwamba sisi tulimpenda mungu bali yeye alitupenda sisi waio mungu tabia yake ni ya upendo hata sheria alizotupatia ni za upendo maana anasema usiuwe usiu asababu aaunda tusiuane maana mungu anasema usiibe sababu mungu apendi tuibiane hiyo sheria ni ya upendo mungu anasema usishuhudie uongo kwa sababu watu wanasema uongo hata mahakamani mungu anapenda kila mtu awe mkweli katika maisha yake kwa hiyo e, tabia ya mungu sheria ya mungu ni ya upendo lakini pia haya ni maagizo ya msingi ya agano la mungu na watu wake anapotuwekea sheria ni maagizo ya msingi msingi ndiyo maana inaitwa kanuni kanuni za msingi, za gano mungu pamoja na watu wake lakini jambo jingine hizi amri zinaitwa au hizi zi, amri ambazo hizi sheria zinazoitwa sheria zinaitwa amri za mungu nimetolea mfano katika kila nchi kunakuwa na sheria taratibu za raia namna anavyotakiwa kuishi kwa hata mungu ameweka sheria hizi ili zitusaidie katika maisha yetu hizi amri za mungu hizi ni amri za mungu mwenyewe na mungu alipohubiri hubiri yani kabla ya kutoa hizi amri mungu alihubiri kwanza yeye mwenyewe alipohubiri juu ya hizi amri alizokuwa nazireta kwa watu wa mungu ambao wataendelea kuwepo vizazi na vizazi mlima ukatetemeka mungu alipohubiri mlima ukatetemeka na kutoa moshi na radi ukisoma katika kutoka sura ya kumi na tisa mungu anahubiri mimindimibwanauu niliyewatoa katika nji ya misri usiwe na miungu mingine ila mini mlima unatetemeka lakini mlima pia unatoa moshi halafu pia na maradi kwa sababu ya uwezo mkubwa msisitizo wa mungu aliyokuwa na katika sheria yake ndipo akaagiza parani akaja meribath kadeshi upande wa kuume palikuwa na sheria ya motomoto ukisoma torati thelathi natatu mstari wa kwanza na wapili anaposema melibath desh anamaanisha kwamba walikuja malaika elfu kumi kushuhudia wakati musa anapokea uh, mbao mbili za uh, zenye amri kumi jeshi la malaika ten of saint mungu akaleta jeshi kubwa la malaika waweze kushuhudia kwamba musa anapokea sheria anapokea amri za mungu kwa hiyo melibath cadesh ni jeshi kubwa la malaika ambao eh, wataalamu wengi wanasema wale malaika elfu kmi manaake kila amri malaika malaikaelfumj kila amri malaikaelfu m kwa sababu amri kumi za mungu ziko kumi na malaika wapo elfu km walikuja kwa ajili ya kushuhudia tukio hili kubwa mungu amehubiri na mungu anamkabidhi musa aende kuzipeleka kwa taifa la israeli ya kale na sasa israeli ya kiroho pia iendelee kusikiliza maneno ya mungu. mungu lakini tunaposoma katika biblia tunaona amri hizi, hizi ambazo mungu amezitoa hizi amri kumi zikoje hizi sheria ambazo mungu amezitoa zikoje hizi amri alizozitoa mungu zinapatikana katika kitabu cha kutoka sura ile ya ishirini kutoka sura ya ishirini ule mstari wa, wa mpaka watatp7 tunajifunza maneno haya neno la mungu linazungumza katika amri ya kwanza anasema usiwe na miungu mingine ila mimi kwa sababu watu wengi wanatengeneza miungu mbalimbali wanaabudu na sasa wewe mpendwa msikilizaji wangu amri kumi ambazo mungu alihubiri mpaka mlima mlima mlima unatetemeka unatoa moshi una, unasikika radi kubwa nurumo za ajabu mungu anapozihubiri ndio hizi ambazo ninapenda wee mpendwa msikilizaji wangu tusome pamoja katika kutoka sura a ishirini mstari watatu mpaka mstari wa kumi na saba hapo ndipo penye amri kumi za mungu na ukiona mtu anasema anamwamini mungu lakini hapa amepaacha basi bibilia inasema kwake huyo hapana asubuhi naomba mpendo chukua kalamu yako uzingatie je amri za mungu zilizoko kwenye biblia na zilizoko kwenye atsimu au vitabu vingine mbalimbali vidogo zinalingana na ukiona hazilingani jiulize swali hili ni kanisa la mungu au nimepotea na usichanganyikiwe katika kutoka sura ya 20, msari wa nausicananikiweauts neno la mungu linasema amri ya kwanza usiwe na miungu mingine ila mimi hiyo ndiyo amri ya kwanza aliyoitoa mungu katika zila amli 1umi lakini amri ya pili tunaanza ule mstari wa wanne mpaka mstari wa sita neno la mungu linasema usijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho jumbi nguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia usivisujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi bwana mungu wako ni mungu mwenye wivu nawapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha channe cha wanichukiao nami na warehemu maelfu elfu elf wanipendao na kuzishika amri zangu hiyo ni amri ya pili inasema usijifanyie sanamu ya kuchonga sanamu ya kuchonga mungu amekataa unaweza ukasema sijachonga mimi lakini nazitumikia tu anasema wala kuzitumikia kwa nini uzitumikie sanamu za nini sanamu zao ni fedha na dhahabu ukisoma zaburi sura ya aa msrwapilisz vnwacs za mkono laki azs zina macho lakini lakini hazio, lakini hazinusi zina mikono, lakini hazishiki. zina mikono hazishiki miguu lakini haziendi hizo anasema wazifanyao watafanana nazo. Ya, watafanana nazo nazo siku ijayo kwa sababu mungu amekataa kutengeneza sanamu lakini watu kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao wanaendelea kutengeneza sanamu ambazo mungu amekataa zisitengenezwe vizazi vyote amri ya tatu ni mstari wa saba, mstari wa saba. Asaba, ikumbuke siku ya sabato uitakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomakastarehe siku ya saba hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa hii ni amri ya nne ya mungu je unaitunza sabato uaitnzsaba pnsa ama tulivojifunza ktia vipind vlivoita sabato ni siku ya saba ya wiki ambayo ni jumamosi kama maandiko yanavyosema kwa sababu jumapili ni siku ya kwanza katika wiki kwa hiyo waoukianza kuhesabu jumapili moja saba juma jumamosi iaanuajaosi siku ya ibada ndio siku ya sabato hiyo kwa hiyo tafuta kanisa linalotunza sabato kama mungu alivyoagiza amri ya tano waheshimu waheshimu baba yako na mama yako siku zako zipate kwa nyingi katika nchi upewayo na bwana mungu wako amri ya sita inasema usiue amri ya saba inasema usizini amri ya a amri ya nane ya mungu inasema usiibe usiib ami yatisa mungu inasema usimshuhudie jirani yako uongo amri ya yakumi usitamani nyumba ya jirani yako usimtamani mke wa jirani yako wala mtumwa wake wala mjakazi wake wala ng'ombe wake wala punda wake wala chochote alicho nacho jirani yako hiyo ni amri za mungu kutoka sura mungumungu wa mpaka ule wa mungu mbinguni atakupigania ikiwa utakuwa umeamua kuzitii amri kumi za mungu kama mungu alivyoweka ndiyo maana unaposoma katika mhubiri sura wa anasema hii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha yame sikiwa mche mungu nawe uzishike amri zake maana kwa jumla ndio mpasayo mtu maana mungu ataleta hukumuni kila kazi kila wazo kila tendo alioifanya mwanadamu atahukumiwa na amri kumi za mungu kwa kwahiyo amri za mungu ziko wazi na hii ndio kanuni ya mungu ya mtu ambaye anataka kurithi uzima wa milele au kuingia mbinguni hizo ndizo amri za watu wote duniani kama vile tunavyoona kila nchi sheria kwa raia wake na mungu ameweka kwa raia wake ambao wanataka kuingia mbinguni kwamba lazima lazima wazitii amri kumi za mungu maana wanadamu wanadamu wote watapimwa kwa amri kumi za mungu jinsi sheria ilivyo hebu tuangalie sasa jinsi sheria ilivyo ikoje hii sheria ya mungu na tumeona mungu alijidhihrisha yeye mwenyewe katika hizi amri za mungu akajitokeza eye mwenyewe akazihubiri kwanza ili watu wasikie hubiri kwanza alafu akawakabidhi zilizoandikwa na mpaka leo hii tunazisoma zimeandikwa upande huu na upande huu katika mbao mbili za mawe zimeandikwa ili watu wasisahau waendelee kusoma lakini cha kwanza wamehubiriwa mungu mwenyewe wamehubiri milima inatetemeka milima, milima una tmosh maradi yanasikika umeme utisho mkubwa ambao ulikuwa unakuja wakati mungu anahubiri mimi ndimi bwana mungu wen niliyewatoa katika nji misri usiwe na mingu mingine ila mimi mungu anaanza jinsi sheria ilivyo sheria ina tabia ya mungu hii sheria ya mungu hii yenyewe ina atia tabia ya mungu katika maisha ya mwanadamu ina tabia ya mungu an tunaposoma amri za mungu tunaona tabia ya mungu kwenye amri lakini jambo la pili ina tabia ya mtoa sheria ambayo mtoa sheria huyu ni mungu kama zaburi kumi na tisa zaburi sura kumi na tisa mstari wa saba na wanane anasema sheria ya bwana ni kamilifu inamtia e, mjinga hekima fulani katika maisha yake torati ni takatifu na ile amri ni takatifu na ya haki na njema hii ni warumi saba mstari wa kumi na mbili kwa hiyo sheria ya mungu ni takatifu sheria ya mungu ni ya haki sheria ya mungu ni kamilifu asije mtu akaanza kurekebisha amri za mungu hazirekebishwi zimekamilika alafu ni takatifu na ni maagizo ya kweli kwa mungu wetu aliyetupatia sisi vizazi na vizazi lakini amri ni takatifu na ya haki na njema lakini zaburi kt mstari wa moja, na mstari wa b anasema maagizo yako ni ya kweli na ya haki hiyo tunasoma pia zaburi t mstari wa m7abna mbii lakini sheria ya mungu hii ni sheria ya adili ndio maana inatwambia tusiuane ndio maana nasema tusiibiane ndio maana inasema tusizini ni kwa sababu sheria yake ni ya uadilifu ina maadili hii sheria yake msikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana anakuja, anakuja yeso na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 653 Tano, saba, sifuli, nane, moja, na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania fikia hapo sina la ziada asante sana msikilizaji wangu kuwa pamoja nami jina langu habi machirumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kipo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja studioni na kuacha nao mikongeni sda kwaya na wimbo wao unaosema angalia saa We're go Kutwe king of the king