nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwajatena ipata sauti nimbasana yesu yuwajatena njnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni hidhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2shia5 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya mpendo wa msikilizaji karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na yes, ambazi, mm-hmm. chai mm-hmm. lakini kwa watu wanaopenda kula chakula maishakwtwanaopndc bad yaku basi naweza kutenza biskuti nzuri mm-hmm. tenza tambi nzuri mm-hmm. lakini pia uji mzuri breakfast mm-hmm. ya, ya, ya uji wa mbaazi naweza ukapata pale lakini pia mchana um, maharage umekosa basi mbaazi naweza kawa substitute mm-hmm. ya maaragi mimi langu ni fnl tanda na hapa wasikiliza hii ni kwaya ya bigwa sga kutoka hapa mkoani morogoro sante sana biguasq basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha mimi mtangazaji wako fl tanda nitakuwa naye huyu ni manasi mambwe huyu yeye akija nakueleza hasa eh, chai ya mbaazi jinsi ya kutengeneza chai ya mbaazi lakini pia jinsi ya kuweza kutumia unga wa mbaazi na una faida gani kwetu sisi ekebishezao la mbazi ni jamii ya mikundekunde na tumeizoea kuliona majumbani mwetu na lima kidogo na wengi tumetumia mbazi kwa mambo mengi sana hmm. kwenye chakula mboga hmm. a, lakini pia kwenye biashara sasahivi hu ni msimu wa wa, wa wa mavuno ya mbazi maeneo mengi hasa hmm. ya hasaya hmm. wanavuna kwa tanzania hmm. hapa ukanda wetu wa wa pwani na iringa iringa uum kondoa kondoa humo nakutanga kooteni mbazi tu sasa hivi magari mengi takutana napichana kwa ajili ya mbaazikatika nah. nah, nah. na um, mm-hmm. so yes, mbaazinaa mm-hmm. tukapata chai mm-hmm. lakini kwa watu wanaopenda kula chakula baada ya kula. Anjokne, kama bites. Mm-hmm. Mbas, tenza nzuri mm-hmm. tambi nzuri mm-hmm. lakini pia uji mzuri mzuria mm-hmm. ya, ya, ya uji wa mbaazi naza ukapata pale lakini pia mchana um, umekosa basi naweza ya maharage mm-hmm. mchanon au asubuhi kuna chai ya mbazi. Mm-hmm. chai ya mbazi, kubwa kinachofanya hii iwe asubuabaakia mdomonikwenye pua utasia kwa mm-hmm. mbali kuna namna mbaazi ilivyookwaokwa vizuri mm-hmm kwayo ina, inavuta harufu kama kama kma unavyokas lakini yeah. pia tofauti ya soya na mbaazi ni kwamba hii ni mbaazi na ni soya nisytofauti mm. ndogo sana lakini mm. zote ni jamii za mikundekundekwayo e, chah ina, ina ya mbaazi ba kundekunde ina madini mengi ya putasham, kuna vitamins, kuna, kuna magnesium zote hizo mm. zina manufaa lakini iliyo kubwa sana ni kuu mbili kuna ina, ina, ina, ina faida kwa umeme wa moyo unajua moyo ili uendelee kusukuma damu mm-hmm. lazima uwe kuna kichocheo ni kichocheo kikubwa cha afya ya moyo kwa kula mbaazi au chai a mbaazi auungambaazi kwenye mlo wetu mm-hmm. unahakikisha afya yako ya moyo iko sawa mm-hmm. najua moyo ni kila kitu unajua moyo Kando tu nao, tu kuwa nao kama kipande cha nyama damu lakini afya yake kuirejesha ni gharama mm-hmm. gharama hizo kuzipunguza au kuziondoa kabisa kama ana shinikizo la damu basi ya ya ya kwenye afya afya moyo moyo na na ini kwa vitu vile ini na moyo, <laughs> ni vitu vya kuchunga sana ngaana afya zetu hizi tusipotizama vizuri inaeze katugarimu mwishoni ya mbaazi ni msingi sana wa afya za kila siku sasa hii chai inaanda, vipi ambayo inatokana na msin sanawaafyaakla maandalizi mm. ya chai ni mbaazi zina zinapitishwa zina, zina kwenye mvuke vifaa mm-hmm. kuondoa ile ya, ya mbaazi, ambayo wengi hivi mm-hmm. tupate rangi ladha ya, ya ya zile mbegu zenyewe zile iitu tuzioke zinaokwa zile kwenye en inakuwa inakuwa rangi iko mbali sasa sasa kwa jidia, kuhama sasa. Kuna mani Kuna mani chai, chai. Asapu, na vina vina mzuri wa chai kuwa wa kuwa ni mpya ambao kwenyamjambowenye kwenye kutunza safiajikwenyekutunza azakaa miei sita hadi mwaka kama ujaifungua lakini kama umefungua ndani ya wiki moja umemaliza unga na wenyewe ni ni unga wambazi iliookwa spokua haijaekaviungonvu vinginegn unaikula kila, kila wakati basi unakuwa umeipata kwa mfumo tofautofauti kwenye ugali mm-hmm. kwenye uji unaona mm-hmm. kwenye kwenye mboga mle au kama una maji yako kwenye kwenye tu upate hiyo hiyo unga wa wa nani wa, wambazi, kuchanganya kwenye maji basi kwa, kama yakotamtu upat bneffsujapata mda hiyo chai au au uji basi unachanganya kwenye maji no, kwamba mm-hmm. ya ya mbaazi kwa sababu ya umuhimu wa afya ya moyo na afya a ini itumike mara kwa mara mm. e ni ni tume- tume ili zao la mbaazi, ni kama zao la kama limesaulika maharage na jamii zingine marana maragea tunaacha kipengele cha msingi sana katika vitu vyetu vya nyumbani vya chakula mm-hmm. ukikuwa na maharage tafadhali isikosekane maarage mm-hmm. wanachukua wengie na, na, na, na wengi takua meshuhudia magari na malore yanachukua mbaazi kumbe bana nachukua haabu yetu aautunavopika vyakula nakuta mpaka mafuta yanaelea hivi juu mpaka <laughs> nakmlia mama mama mbona leo mbonaleomafutaumetokea kum, kuna mtu wa mafuta kwenye mboga kwa hiyo yenyewe kama mbogawayombaaz mm-hmm. no, no. enewekm mbh naene bani nzuri na tu hey, chemshe tu vizuri afkula kama kama ni kula laa mm-hmm. hey, usijali usi, ile radha yake ni mpya kwa nmpya yenyewe ni mbichi mm-hmm. lakini jali manufaa ya afya ya moyo afya ya iniivi vitu viwili hivi usipovangalia vitaugarimu mm. e. tumeangalia unga je vipi katika upande wa matumizi ya unga unaweza hata kupika e, unga kupika ungari, kupika ugali ugali unga unaweza tambi mm. E, kupika biskuti kama unataka nyumbani katumia hatakupika kuna umupiauaupiaambbkmnyubkuna vitu vya kutafuna tafuna watoto watoto wasiende dukani mm. teza tambi pale pale, pale nyumbani na hiyo ishu ya tambi naweza nitawaelezauknipigia jinsi ya nita kuzitengeneza vizuri ili nyumbani pale k kuna varieties yaani chakula. Eh, chakula nyumbani pale usi, usi, usi tuna vyakula Tamba, mtoto nomba miambili, nikanue nikanue hapana mm. iko iko ndani ndani ndani tambi kondani. Mm. uji yaani yani, asiende vitu ambavyo palesotua yauaeawmbavtuee ni muhimu sana ukafahamu mwanao anakula nini mm-hmm ana anaongea ana na nani yaani kujua afya ya mtoto kwenye chakula ni msingi sana maisha sababu uh, vyakula hivi tuna vile lakini lazima vie na impact naa mojawapo ni afya na afya ndio kila kitu mm. baba ukiwa ukiwa afya afya afya basi nyumba una afya, nyumba mama imevunjika pia Kwa afya na chakula ni vitu vya msingi sana mm. na. na katika unga huu ni faida zipi ambazo tunazipata sasa ya faida ya unga wa mbaazi sababu ina madini mengi ya kuna mle ndani za kutosha kzote hizi i manufaa ya, mifupa, kuna hmm. izi, ni manufa ya hmm. Hmm. lakini akip una manufaa ya kibiashara piai e, kwamba sasa ikisha kuwa mfumo wa chai inamaana yule ambaye amezilima nyumbani tan amepata pengne wa biashara mazurifko moa kilo moja, kilo mbili mlotanofanya biashara pia meata chanzo cha afya lakini umepata chanzo cha biashara biasara piako e, manufaa ni, ni, ni, ni, ni, ni pande nyingi afya biashara nyumbani pale k kuna vitu vingi unaona ka mtu ambaye bado yuko nyumbani ajapata kujiajiri basi naeza kajiajii kutenza tambi tambi za mbaazi mm. bisti za mbaazi na ikawa ni brand yake namkaa amesonga kwa namna hiyo h na, yeah. na umezungumzia mwanzoni pale kuhusiana na chai yeah. sisi waafrika watu napenda chai Diyo, na diyo. wakati mwingine inawezekana tunakunywa chai ambazo hazina virutubisho katika miili yetu diyo, diyo. E, ina, ina, ina historia kubwa sana katika afrika kuhusiana na swala la chai chai ni ni, ni, ni kitu, kitu, kitu muhimu sana unaizungumziajekth ana katlou zinafanyka mbmataa mengn zuza alumeshkausata na mawazo ya watu yalijengwa juu ya chai hata sasa hivi ukienda kwenye maeneo mengi watu wazima wanapo wamekaa na kahawa pale ii ni chai. chai chai chai ina familia kubwa kuna chai za ana kahawa zakina na soya nambazi na na nae amekuja nayakuna almajanmaaa kisabatya nanyee nn una chai yake piaachai kzote z historia ya familia ina, inajengwa na chai mm. nyumbani pale mtoto anauza mama leo chai vipi <laughs> no, naona ka namaana kwamba na tunafungua siku ya nyumbani na chai mm-hmm. lakini pia kwenye kwenye habari ya mijadala ya msingi aidha ya kibiashara au ya, ya, ya, ya kawaida tu ya, ya vijana wamekutana me, wa mm-hmm. ni, ni kiungo ki, muhimu sana kwenye kutengeneza environment ya mazungumzo kwa katika historia yetu pia ai ime, imeshika uh, nafasi kubwa sana kwa mfano kwenye ukanda wetu wa pwani watu wengi wanatumia chai mwingine mm-hmm. hatakikosa kitafuniosehem k- k- zingine wanatoa chai tu yake aa kitafunio katafute mwenyewe mwenye kwao k- kazini pia chai nyumbani, chai nyumbani apukenda k- k- zugumza na marafiki zetu chai cakw chai ina mambo mengi sio kuzungumza kwa sasa lakini u- u- ukiangalia historia ya, ya tanzania chai imekuwa ni ni kiungo kikubwa katia kutenza mazungumzo ya majadiliano ya uhuru wetu mpaka tumefikia hii miaka stini na kitu chai imekuwa ni, ni sehemu ya maisha yetu kwa hiyo chai ni, ni kila kitu yeah. na, na ni kwa nini hasa hapa nchini kwetu tanzania uh, ili zao la mbaazi yalijawekewa ya mkazo sana nauta kilimo cha soya kilimo cha maharage mm. na vitu vingine lakini mbaazi, ay, ay, ay, sana mkazo kwa maharagenatu ndani yake yakembaaz ina umuhimu mkubwa sana kwa sababu ndani mm. yake unaona ama inaenda kusafisha inatoa yali mafuta moyo hey. inaimarisha eh, moyo pamoja na de, moe, de, de. vitu vingine kwa nini, ya, umkazo, hauja, Ispokuwa, uh, mm-hmm. wanai, wanai kwa nini hakuna umuhimu hauja haujawekwa sana isipokuwa watu watu sababu wamegundua kumbe inaweza ikawapa kipato cha kusapoti nyumba zao hasa maeneomakame mm-hmm. ya, yani ya, ya, ya, ya chini ya ya, ya ya jangwa la sahara, yeah, sahara. Eh, lakini ukienda Latin america na hali inafanania na sisi ukienda india hali na sisi mm-hmm. imelimwa okay na ukitafuta historia yake kwenye mitandao unakuta india walianza miaka elfu tatu kilimo cha mbaazi Kili hmm. hmm. na kwa sababu wamekifahamu manufaa historia nao mwanzoni wali, walileta na hmm. hmm. pia kuna kaya zingine ni ni kama maharage maharage kwa sababu kwasababu bezilikwa zimepanda juu basi mbadala ni hii sasa umuhimu haujapewa sana kwa kwasab, sababu ya mazingira ya ya kibiashara unajua biashara ndio inasema tulime sana au tulime kidogo eh. mm. lakini mbaazi zipo na watu wanazilima unaona isipokuwa tu manufaa kama haya ya muundu wa chai eh, sisi yeah. kama afro spices tumekuja na hiki lakini katika kampeni hizi za za redioni na tunavyowasiliana kama hivi hivi mm-hmm. kuna tunavotumiaunaeshaaeokea si mbaakan zao kubwa kama ilivyo la mm-hmm. e, tunatamani huo na na pia tukisukuma pamoja basi no, tunaweza livo na kitu kikubwa sana kwajilia manufaa ya nchiyetunchi mm-hmm. yetu kwanzai ikapatikana chai ya mbaazi chai ya ambapo hata inapelekwa nje ya njia nchi kutoka, yes. kutoka nchini tanzania sasa ni tanzaniaatumesha kusikia mkazo ukiutoa kwa wakulima mbalimbali hapa nchini tanzania kuhusiana na hili zao ndeo. la, la pamoja na na vitu vingine kama kuna jambo lolote kuhusiana hii chai basi karibu. ya ambaa ni ni chai ambayo kila mtu ni muhimu sana ni vema kawa na, na, na mazoe ya matumizitumezea ladha ladha zile ambazo unasema ni, ni custom uh-huh. ladha zile za, za kila sikumaa uh-huh. e, caichai chai, <laughs> e, no. hii yenyewe haina haina viambata vya moja ni nikuongezee swali jingine hapo kwamba kwanini sasa msikilizaji aache ah, kwingine kote huko lakini aje kununua ah, hii chai ya mbaazi katika ka kampuni ya afro afro spices bila shaka yes, yeah. spice. spices. Ndiyo. Ndiyo. Ndiyo. Mm. sisi chai yetu bwana kwa sababu ni, ni, ni, ni, ni, ni mchanganyiko wa viungo vya chai na mbaazi mm. vmbtav vya vya, ya ya kushuka, na kufikia huko ni chai yetu huaiytu mm-hmm. madini haya ya, ya kina magnesium yaka ambayo ni yamanufaa sana na kwa sababu ttumeteneza kitaalam yote tumeachek vizuri ili yafae kwa mtumiaji kama mtu na shida za pres basi hii ina mchango wa kufanya peiwe nomo mm-hmm sio ya nomo tena chai, hii chai. Uh-huh. na kama mtu na shida ya, ya kisukari chai hii inakufaa pia uh-huh. zukengezea uka, uka sukari au, uka, ukaweka asali au, au sukari zingine baadaa za kina abt haina haina mchango mbaya uh-huh. kwa watu wenye, wenye wenye changamoto za kina kisukari unaona type one, type naonat wote au haina haina madhara kwa hiyo hii ina mchango mzuri katika kundi hilo mm. lakini pia kwa wale watu wazima unajua najua utazeeka kuna siku sikuazeka lakini madhara ya uzee kama ulikuwa una mazoea ya kutumia chai ya mbaazi mm. basi u, u, unaenda uzee uzee mwema na yeah. hey, naule uzee ambao <laughs> sio mwema lakini uzee mwema ambao kumbukumbu zako ziko sawa nah, nah. lakini pia mwezigua na wajukuu ambao umejenga historia pamoja ya kula pamoja nyumbani kwa kutumia chai basi yakula pamojabaawakunywacai yambaahiyo nimependa ni kumbukumbu ni, ni kumbu katika mlo. Eh, yeah basi yeah. Tu, tu, tunashukuru sana mm. baada ya chai labda nikugeuzie tena kwa upande mwingine kwa nini mpendo wa msikilizaji asinunue unga mwingine wowote lakini anunue unga unaotokana na mbaazi ambayo mnawandaa nyinyi watu wa ndio mm. uh, sisi tunasema unga wetu ni mm-hmm. yan umetena kwa mikono yetu sisi janawenu mm-hmm. mm-hmm. kwa kutuo sisi kwa kununua kwa kuagiza kwa kutuliza maswali kwa kutupigia kwa wingi mm-hmm umewasapoti vijana wa tanzaniasilimia miamoja mm. jambo la kwanza lakini jambo la pili ni kwam mo et anhatua ya mwanzo mm. kubeba mm. kusaga kusagafaeaa shambani lakinietao kwakunua kikopo kimoja au viwili au d au kwa wingi au kilo kadhaa basi nakua mewasapoti watanzania wenzetuktnafaamnoo lbae mfum wachai baa sisi tunafanya de tunapeleka kokote kule kokote kuleichai inafika kwa, kwa, kulei kwa miundo ya magari ya sisi wenyee kufika turekebis turekebishe matatizo ndani ya cami yetu urekebish turekebishe ture ya asata yapendo wa msikilizaji yawezekana kuwa namuni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitiya ani an yapoifuatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuetana na kutekea baraka za bwana na asante sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutiga sikio idhaa kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni na barikiwa na hawa bigw stqyakasema kwamba namtegemea na We don't go, we <mimics> Субтитры