unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakujnakuj yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawr na kutoka kulembea katika roc fm lakini pia waweza kutusikiliza nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89 saba fm karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi na imani ya kwamba wewe ni mzima kuwa pamoja nami kwa kuanza kipindi chetu tupate kusikiliza wimbo kutoka kwao kongoe kai na wimbo unaosema mungu muumbaji mara baada ya hapo tutakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa Mukumbu hombaji wambiruranchi, na wala wa i'm a little baसेkoसेkatु atाजेaतelोtे ali staरe सेkयaसब सpाtapatेtु elाitu जatsाबतु It's a The sun I be. I shall have will kongoekati sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ni zamu ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye josf kabelela pamoja naye mr mseli hawa ni wanafunzi katika chuo cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro ni wanafunzi wa saikolojia wanakuja na kutueleza kuhusiana na mambo ya kujadili kabla kabla ya ya ndoa ndoa hivyo kumbe msikilizaji kabla kwenye ndoa, kuna mambo kuweza nyinyi kama wachumba ujadi yakwanza tuwategee skio ndugu msikilizaji karibu tena katika kipindi chetu cha sera za ndoa na leo katika kipindi chetu tutajifunza ushauri kabla ya ndoa lakini kabla kabisa naomba kujitambulisha leo niko mimi na mwenzangu na tutakuwa na mada ambayo itakuwa ni kama majadiliano kwa hiyo karibu aaibu kutusikiliza kama awali nilivyosema mada yetu ya leo ni ushauri kabla ya ndoa tutajifunza mambo tofauti tofauti kuhusiana na ushauri kabla ya ndoa lakini kwa majina kabisa najulikana na kama mr me na mwenzangu Eh, kwa jina naitwa joseph kabelela karibuni sana na kama nilivyosema awali mada yetu inasema ushauri kabla ya ndoa na katika mada yetu ya leo tutaenda kuangalia ushauri kabla ya ndoa ukoje ni nini nini, nini, nini maana ya ndoa na sio hilo tu tutaangalia vitu muhimu vitu muhimu vya kuzungumza ambavyo kuvizungumza kabla kabla haujaingia kwenye kwenye ndoa maamuzi kuingia ndoa lakini sio hilo tu baada ya hapo tutaenda kuangalia malengo ya, ya kuingia katika, katika ndoa yeah. na sio hilo tu pia tutaangalia umuhimu kuna umuhimu gani kwenye kuzungumza hayo mazungumzo ma, ma, ambayo mnayzungumza kabla ya kuingia kwenye ndoa mm, ni ma, mambo ambayo mnakuwa katika kipindi hiki sasa cha ushauri mm. e, kabla ya ndoa hivyo mpende mskilizaji popote pale ulipo karibu sana katika redio yetu ya wajventista wa sabato ulimwengunienguni sasa kwa kwanza kabisa ndugu msikilizaji ni vizuri kutambua kwanza nini maana ya ndoa yenyewe kabla tujaanza kuzungumzia wa ushauri kabla ya ndoa kwamba ili sasa kwamba hujaingia kwenye jambo lenyewe la ndoa e, hii itakusaidia sasa kwamba weo utakapokuja kuingia itakupa uwezo zaidi wa kuweza kujipanga vizuri zaidi sasa tuangalie nini maana ya ndoa yenyewe ambayo tutakuja sasa kuizungumzia kwamba ushauri huu kabla ya hii ndoa e, tunalenga nini hasa karibu d asantea joseh kwa kwanza kabisa tunasema ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote na kwa kawaida tunasema ndoa ni muunganiko wa kimapenzi kati ya mume au mke mume na mke ndiyo msikilizaji baada ya kuona maana ya ndoa sasa tuangalie maana ya ushauri kabla ya ndoa ukisikia ushauri kabla ya ndoa unaelewa nini ndugu msikilizaji ushauri kabla ya ndoa ni mchakato wa kuzungumza na mshaui autaasau mshau au mtaalamu wa ndoa lakini pia unaweza unaakutana na mtaalamu wa ushauri nasihi, e, au ushauiasi aushauasi manayake akutanamwanasikolojia na mshauiasi na mnaanza kuzungumzia masuala ya ndoa kabla ya kufunga ndoa yenyewe na lengo la ushauri huu ni kuwapa wapenzi ujuzi wa kujenga uhusiano ulio imara e, kuwasaidia kufahamiana vizuri na kuandaa mazingira mazuri ya ndoa yao ndugu msikilizaji baada ya kufaham sasa kwamba nini maana ya ndoa nini maana ya ushauri kabla ya ndoa kuna mambo ya msingi au mambo muhimu ambayo huwa yanazungumzwa katika ushauri kabla ya ndoa e, mambo hayo ni mambo ambayo wapenzi wa hawa sasa au wachumba au au ni ni wenzi hawa wanota, kuingia katika ndoa vizuri kama mambo haya haya watayazungumza wataya wazi wakati wakiwa wanaendelea na huu mchakato e, mazungumzo yaliyopo kabla ya ndoa ni vizuri mambo haya kuweza kuweza kufahami- bayana na kufahamika kwa kila mmoja kwamba kila mmoja nakuwa na kwa fahamu kwamba mwenzangu jambo hii tuliliweka hivi hi hivi hii itawasaidia zaidi kuweza kuwajenga na kuwa na familia bora zaidi sasa sasa kwa baada ya ya maelezo hayo mazuri kutoka kaka joseph tuangalie je vitu hivyo muhimu vya-, vya kuzungumzia kabla kuingia kwenye, kwenye ndoa ni vipi mpenda msikilizaji hapo popote ulipo tunaomba uendane pamoja nasi ili tuweze kufahamu tunatakiwa kuzungumza nini kabla hatujaingia kwenye ndoa karibu na kwa kwanza kabisa nasema jambo la lakwanza la, la, la kuzingatia kuzungumza kabla ya kuingia kwenye kwenye ndoa ni jinsi gani ya kutatua migogoro inapotokea. migogoro inapotokea inapotokea pale ambapo unakaa nisigai una, una, una aaalnawenzao hivi endapo kama ikatokea migogoro unaisituntakiwa tufanye nini a tunatakiwa tufanye niina ni njia zipi takazzitumia katika kutatua migogoro yenu e, kwa sababu mara nyingi unakuta inapotokea migogoro kidogo tu wanandoa au wenzi a waamuataecanamotootaawez kueeaaa na, na kuendelea e, kue, vizuri na maisha yenu ya ndoa lakini pia jambo jingine la muhimu la kuzungumzia katika mchakato huu ni umiliki wa mali e, kwamba mali mtakazokuwa mnazipata wezekana pia mmeingia katika mahusiano au katika ndoa yenu na mpango wa kuingia kwenye ndoa yenu kwamba kwambakila mtu ana mali zake ambazo tayari kishajipatie sasa lakini pia kuna mali zingine ambazo mtazipata mkiwa mkiwa kwenye ndoa yenu tayari kwamba mnalenga nini katika kumiliki hizo mali eh? mtakuwa mnashirikiana au ni mali ambazo zinakuwa zipo kwa ajili ya mtu mmoja tu eh? au zani zinaangukia upande wa mtu mmoja kwaiyo ni vizuri kama mambo haya mtaweza kuyajadili vizuri katika kipindi hiki kabla hamjengia kwenye ndoa lakini jambo lingine pia ambayo unaweza kujadili kabla ya kuingia kwenye ndoa ni swala la fedha kwamba mna mipango gani na hiyo fedha ambayo mnaipata inaweza ikawa ni wenza wote kwamba huyu anaajira huku na huyu anaajira huku mwisho wa mwezi mshahara mshahara umekuja kila mtu wangu ni huu huu na mnakuwa mna, mna mipango katika hizo fedha ambazo mmezipata kwamba mume wangu mimi mshahara wangu ndio huu hapa sasa tunafanya nini mimi kipato changu nimepata hiki hapa je tuna, tunafanyaje katika hizi hlatuzpata a napanga malengo yenu ambayo labda mkua mnatamani kama labda ni ujenzi au kama labda ni kununua lada nkuutukam ivyo kwaiyo hivyo ni vitu pia ni muhimu kujadili ili unapo wakati unapofika msianze lasa ndio lakini pia jambo jingine ni mawasiliano hapa sasa kwa sababu mawasiliano sehemu yoyote ile sio tu kwenye ndoa mawasiliano sehemu yoyote ni msingi wa mahusiano mazuri kwamba pale ambapo mnakuwa mnajua mtatumia rugha gani katika mazungumzo yenu je mazungumzo yenu yatakuwa ya wazi mnapokuwa mnaweka malengo yenu kwamba mnazungumza vitu gani hasa Mm. E, mnatumia lugha gani je mm. lugha unaotumia ni nzuri kwa mwenzako au unatumia lugha kali kwao wakati mwingine namna ambavyo mnakuwa mnawasiliana sio nyie tu lakini pia hata ao ndugu wengine wanaokuwa wanawazunguka sio ndugu tu hata marafiki hata jamii pia kwa ujumla majirani kwo ni vizuri pia kuangalia kwamba nau mnatumia lugha gani ambayo itakuwa inawasaidia kuweza kujenga mahusiano yaliyo na afya lakini sio hilo tu kuna jambo lingine tunasema ni vizuri mkajadiliana kuhusiana na swala la afya kwamba ni ni vizuri kwamba mkajua hali zenu za kiafya kabla hamjataka kuingia kwenye kwenye ndoa inaweza kawa bani kupima naenda kupima labda ni zile blood group ili kujua kwasal ku, ili, ili, ili kufahamu kama zinaenda sawa na sio hilo tu kujua tu afya afya zenu kwa kwa, kwa, kwa ujumla sio kwamba mtu anakua naingia ndaniya famila kamba mmeshaana dnauakujua kwamb mbe anuaaacanamotoa kwahio ili kuepuka hiyo migogoro ili kuepuka hiyo misongamano ni vizuri vizuri kujadiliana hilo swala la mambo ya afya kabla ndio lakini pia jambo jingine ni swala la watoto na malezi koo katika kipindi hiki sasa ni kipindi ambacho wenzi hawa wanaweza kuanza kujadili kwamba wanampango labda wakuwa na watoto wangapi na watawapatapataje ikitokea labda hawajapata wanampango labda hata wakuchukua watoto katika vituo ambavyo wana, wanapatikana watoto hao wanasema kwamba ku kwa ko wakati mwingine kwamba je watoto wakishapatikana malezi yao yanaendaje wao kama wazazi watakuwa wanawajibika kuwalea watoto wao katika misingi iliyo imara misingi iliyo bora ili kuweza kupata kizazi kilicho bora pia kwa jamii yetu ijayo ambayo itakuwa ina watu ambao wako bora zaidi lakini sio hilo tu msikilizaji kwenye kwenye kwenye swala hili kipindi kipindi hamja, hamja kwenye tindo, kwenye kipindi kabla hamja kile cha kuoana ni vizuri pia hata na na na imani zenu kwamba nimekubaliana kutokana hivyo hivyo na yako ulivyo na hii itasaidia ili ku, kuondoa pia migogoro kwasababu chamuhimu pa tunachozingatia ni kuepusha ile migogoro ambayo itakuja kutokea ndani ya familia kwa ni ni ni ni vyema kwa pamoja imani imani zenu inaweza ikawa wote waimani sasa, si ni waimani au tofauti tofauti kwamba sasa watoto wetu hii takuemttmtaje sas je tunafanyaje sasa ko mtajadili kama mtaowana hivyo hivyo watoto wata, watachagua wao wenyewe vyote hivyo ni, ni muhimu vya kuzingatia ndio lakini pia jambo jingine ni kuzungumzia historia ya mwenzi au ya mtu kwamba hapa mnazungumzia unalenga kuzungumzia masuala kama vile labda mtu alikuwa na changamoto za afya katika kipindi fulani labda anasumbuliwa na kitu fulani lakini pia matumizi ya pombe he kamba kulingana na asili ya familia yake lakini pia wakati mwingine ameshawahi kukumbwa na, na mashtaka tofauti tofauti alikuwa na hatia kwenye jambo fulani fulani ko mambo kama haya yakijadiliwa katika kipindi cha awali inaweza inaezikaleta uwazi na upendo zaidi kwa mwenzi kwa sababu atatambua kwamba mwenzangu hajanificha jambo fulani lakini pale ambapo unaua kuna mafichomaficho ya baadhi ya vitu inakuja kuleta maswali na mashaka huko baadaye na kushindwa kuweza kuaminiana na inaweza inawezekapelekea ndoa labda kuvunjika kwa sababu mtu labda alikwambia yuko hivi kumbe ni mtu ambaye ana historia ya matatizo mengi tu labda katika jamii katika kisheria kwao ni vizuri kama mambo haya yatawekwa wazi na kwa mwenzi wako ili waweze kuafikiana na hali hiyo kwamba kama anakubali kama hakubali ili mjue kama utaingia kwenye ndoa na mtu ambaye yuko rai kwenye mambo hayo lakini sio tu ai siltupndamskilza ka aingia kenye ndoa ni kuzungumzia ma, ma, ma, ma, majukumu, majukumu yenu kwamba kama mme, mimi kama mimi kama mke nitakuwa na na haya na haya haya nivizuri kaz d katiad kaktaaamau kazi nau wakati huo hivyo ilo ni jambo la msingi sana katika kuzungumzia ayo majukumu kwa sababu itaepusha baadhi ya changamoto ndiyo lakini pia jambo jingine la kuzungumzia katika mchakato huu ni namna ya kufanya maamzi kwamba nyie wawili sasa katika familia mmeingiaampangakuingia kwenye familiaolala upande mmoja kamba labda kama anaamua baba ni baba uamaauamamani mama a uionatoa kwa, na kwa, kwa, kwa, kwa umoja kwakujadiliana kwamba tunakubaliana jambo hili tukishafikia mwisho kwamba jambo hili tumeafikiana liwe hivi na hivi na hivi hivyo ndivyo maamzi yanatakiwa kutokea lakini sio kwamba maamzi yote yanakuwa yanauanatoka kwa mtu mmoja hii nawez kaleta mashaka kidogo au hali ya kuwa na hofu wasiwasi kutokua kutokuwa na furaha katika ndoa yenu ni vizuri kufanyia kazi swala hili lakini hapo hapo kwa kuongezea kaka wo vizrijambo uh, lingine ambalo ni ni muhimu kuz, kuzungumzia hapo mahusiano baina ya familia za, za wale ambao wanatarajia kwenda kuoana kama kama nyinyi wenzi mnaotarajia kwenda kuoana familia zenu hazifam ha, ha, ha, ha, hazi yani hawewe hufahamu familia ya mwenzio na mwenzako hafahamu familia ya, ya, ya kwao kwamba wana mahusiano mahusiano yao yakoje kwamba ni, ni, ni vizuri kawa wazi ukasema kwamba mimi kwenye familia yetu kuna hiki na hiki kwamba labda ni watu wa disaini hii na watu wa disaini hii ili sasa unamwandaa hata kisaikolojia yule muhusika ambaye anajijua kwamba mimi naenda kwenye familia ya watu ambao wako hivi hivi na hivi kwa hiyo hilo ni mojawapo ya jambo la muhimu sana na la sana kabla ya kuingia katika naaa lakini pia huyu mtu atakuwa anajiandaa kwamba kwa sababu tayari ameshakuwa na kua na mtu mwingine mm. kwamba anatoka kwenye jamii yake au anatoka kwenye familia yake mm. na watu ambao amewazoea mm. na watu wengine wapya mm. e, mm. mm. pia jambo jingine ambalo a tukaliona hapa kwamba ni matumizi ya muda E, kati yenu wawili kwa kwasababu navokuwa mnaingia katika swala la ndoa kuna watu wanapenda kutumia msemo kwamba unaingia katika e, kifungo kifungo hmm. e, kifkifungokmaana kwa hmm. kwa ya kwamba kufanya lako kwambueka mae yako mwenyeila jambofanya kwa ajili ya hmm. wenyewe kwa, muda kwamba jambo fulani tunalifanya kwa muda gani jambo fulani tunaifanya kwa muda gani sio tu najipangia mwenyewe kwamba ah, mimi muda fulani labda taeda kufanya jambo fulani fulani fulani hapana mara nyingi muda mnakuwa mnakubaliana kwamba kama muda huu tunaenda kusali mudahuu tunaenda kazi mdahuuwakufaya hdahuakufanya si ni jambo la mtu yani mtu yani peke yake mwenyewe ni jambo la kujadiliana i jambolaujadilianamjues mtapangilia vipi muda wenu mweze kufurahia maisha yenu yandoa jambo la muhimu na la msingi katika yote wapendwa ni upendo upendo ndio kila kitu kila mtu kkila mwenzi atakapokuwa na upendo na mwenzake ni rahisi kuyabeba hayo mengine yote ni rahisi kumchukulia mtu kama jinsi alivyo ni rahisi yani ku, ku, kumkubali mtu kama alivyo hata mawasiliano itakuwa ni rahisi kwa ajili ya kuwasiliana yaani upendo ndo kila kitu katika yote au kaka na aa sio mimi tu peke yangu mm. hata maandiko yenyewe anasema vitabu mm. tofauti tofauti vya dini vinasema kwamba upendo ndio amri mm. e, kama hauna upendo ni sawa upendonsawana kwa hiyo mm. upendo kwa vile ni amri kuu kavle hata kama ukiwa mtu naano lolote na, mba, mm. mtu na hata kama yaani t nseme yuko vipi mm. yani hatakama nza kana mapungufu yake mengine lakini mm. kama ana upendo ana uwezo wa kutimiza majukumu yake kama, kama kawaida kwa mfano yeah. labda mume wako sidio kiwa nakupenda wewe mm. ni mtu ambae atakumbuka wazima majukumu yake Dio. lazima afanye kila kitu aasauafu mm. atatimiza majukumu yake mm. atakupa nafasi ya kufanya maamuzi mtakua najadiliana k kila kuweza mm. ku Kwende. hata anaweza akafanya leo hiki kesho akaacha leo anafanya hiki kesho kasahau kasaauhokutwa kwasaau tena mwisho wa siku vinapotia vyote kabisa kwa hiyo wapendwa wasikilizaji jamani upendo ndio kila kitu katika familia mm. upendo ndio kila kitu katika maisha yetu yakila kitu inawezekana kabisa ukawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapasojtna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina laziada. kwa muda wote huo umekuwa nami habi mshana asante kwa kutega sikio ninapoondoka hapa studio ninapenda ni na wimbo kutoka kati sj Kwaya, na wimbo wao mzuri unaosema bikira safi lakini pia kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa hawa hapa kati na wimbo huu endelea kubarikiwa i and