nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ea kuitekea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka mpendwa msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kumbuka mpendwa msikilizaji mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo nakukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi hewani ni biblia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kumsikiliza mchungaji lupakisio mwakasweswe pamoja naye fnuel tanda wakijibu swali lake lunguya kutokea mbea ambaye anatamani kufahamu je kunena kwa lugha ni kila kanisa au ni makanisa maalum hilo ndio swali lake ambayo tutakuwa tukilijadili hii leo katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu nitambulishe kwako waimbaji ambao watafungua vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ni waimbaji wa nyahanga kwaya wakija kwako na wimbo unase no u ya mlimaeuuna katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao nyahanga kwaya akikwambia dunia inapitad awalshindawa damuyayesuna kwa kwa kwanza vipindi vyetu msikilizaji basi hawapa nyahanga kwaya na wimbo juu ya mlima Macha caribari, poni, epa, tao, Pu Pu Pu Pu Pu I am a asante sana nyahanga kwaya huyu apafanel tanda pamoja naye mchungaji lupakisio mwaka swese karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia kujibu mimi ni tanda lakini po naye mchungaji lupakiso mwakobela mwakaswesw ambapo atajibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza ewe mpendwa msikilizaji ndugu lunguya kutoka mbea yeye anauliza je kunena kwa lugha ipo kila kanisa au makanisa maalum peke yake kunena kwa luga mchungaji ni kila kanisa au ni makanisa maalum nami nikuongezea hapo swali kutoka kwangu sasa je mtu anaweza na, kwa lugha karibu mchungaji asante sana uh, ndugu lunguya kutoka mbeya asante kwa swali lako zuri uh, kwamba kunena kwa lugha ipo kila kanisa au ni makanisa maalum napenda kujibu tu kwamba biblia ina majibu ya kutosha kwamba katika kitabu cha marko 16 mstari wa 17b inasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha unaweza kuona ndugu mtangazaji eh, biblia bblinaojieleza katika kitabu cha maro hi 1s ilikuwa ni utume wa yesu kristo akiwaambia wanafunzi wake na wale walioamini kuna kisa kinaeleza hapa yesu alipofufuka alimtokea ali magdalena baadaye akawatokea watu wawili walikuwa shamba baadaye akaja kwa wanafunzi wake anawaambia kwamba nyinyi kwa nini hamjaamini mimi nimetuma watu ili wawambie kwamba nimefufuka hamjaamini akawambia enendeni endeni sasa mkafanye muka, mm-hmm. kazi mm-hmm. nipo anawambia jamani ishara hizi zitafuatana na hao waaminio mm-hmm. kwahio wale wote wanaomwamini yesu kristo wanaokubali kwenda sasa kufanya kazi ya mungu anasema ishara hizi na pamoja nao kwa jina langu watatoa pepo kwao wale wanaomwamini yesu watakapotaja jina la yesu na pepo yupo atakimbia watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha itazungumzwa na wale wamwaminiyo na hapa kumbuka yesu alikuwa anatabili pia siku ya pentecost kwamba wakati utafika ambapo atakwenda mbinguni lakini atawacha wanafunzi wake na pekeake, kwa sababu injili ilikuwa pale yerusalemu peke yake lazima iende sehemu nyingine kwaiyo lazima lugha ije ili iende kwa makabila mengine na ndio maana akasema kwamba watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha haijalishi iko kwenye kanisa liko wapi lugha ya kibibuliya ni ishara kwa kila aaminie kwamba yesu kristo ni bwana na mkozi wake lakini lugha pia ni karama ya mungu kivipi ukisoma wa kwanza b mstari wa ishi8 anasema na mungu ameweka wengine katika kanisa kanisa lake mungu mwenyewe kwamba mungu ana kanisa hana makanisa mengi mengi ana kanisa kwanza tume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha kwa hiyo lugha haiko kwenye kanisa ila iko kwa mtu ambaye mungu amempatia kama karama kwa hiyo pamoja na mambo yote haya lugha ni karama ya mungu kama ambavyo walipewa mitume wengine wamepewa unabii wengine ni waalimu kuna watu ambao wanaweza mungu akawapa wa kufanya miujiza wengine wakiomba wagonjwa wanapona hizo ni karama za mungu kwa hiyo mojawapo ya karama za mungu ni lugha kwa hiyo lugha ni karama ya mungu ambayo iko kwa mtu anayemwamini mungu anaweza akapewa akaongea lugha zingine akaongea kiingereza akaongea kiswahili akaongea kifaransa inategemea watu wanahitaji gani mahali hapo kwa hiyo ni karama sio kila mtu anaweza akaongea lugha tano lakini wapo ambao naweza kaongea hata lugha sita na pia biblia inacho cha kusema kwamba hata kama lugha hiyo walionayo wako ndani ya kanisa hata inapotumika hiyo lugha lazima itafsiriwe unaona no. hiyo hmm. wa kwahiyowakorinh w4m anasema kwa sababu hiyo yeye anenaye kwa lugha na aombe apewe kufasiri kwahiyo hata kama yuko kanisani mtu amepawa uwezo na karama ya lugha biblia inasema aombe apewe kufasiri kwahiyo lazima lugha aliye nayo hiyo kama mtu anaongea labda kimasai kanisani anataka asiongee bila kufasiri ni vizuri akafasiri watu wakaitikia amina na wakaokolewa kwa hiyo lugha hata ikiwa kanisani si wote wanaweza kapewa wingianaweza kapewa kipowa karama nyingine lakini waliopewa na kama wana nafasi ya kufanya basi waombe waweze kutoa tafsiri pia hii lugha ambayo iko kanisani hakuna kanisa maalum kanisa la mungu ambalo wamelizungumza hapo lazima alio na vipawa hivi vyote lugha pia ni ishara kwa wasioamini ili waamini kwahiyo unaweza ukaona wakorind wa 1421 anasema imeandikwa katika torati nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni wala hata hivyo hawatanisikia asema bwana hiyo lugha pia mungu anapoituma lugha mahali anataka watu waamini mtu akienda labda ni mnyekiusa anaenda kuhubiri anaongea kinyekusa kwa watu wa, wa msoma ambao i hawajui lugha ya kinyekiusa hawataamini au mzungu aje aanze kuhubiri hapa anaongea kizungu na watu hawajui anachokiongea hawataamini kwa hiyo lugha iwe kanisani na lugha ipo na karama ipo watu wamepewa karama ili wamwamini mua, wa mungu na wanasema kwa lugha nyingine na anasema kwamba hata kwa kutumia midomo ya wageni mungu anatumia hata lugha za wageni kwa midomo ya wageni wala hata hivyo wanaweza wasimsikie bwana kwa hiyo bado lugha inabaki pale pale kwamba ni, ni ishara kwa watu ambao wanapaswa kumwamini mungu ili waweze kumwamini kwa hiyo wakorintho kumi na nne ishiina mbili anasema basi hizi lugha ni ishara si kwao waaminio bali kwao wasioamini lakini kuhutubu si kwa ajili yao wasioamini bali kwa wanawamini kwa hiyo niseme nastazia e, kwamba lugha haina kanisa maalumu hizi ni karama za mungu mwenyewe amewapatia watu ambao wanaweza kuzitumia kwa makusudi ya kupeleka injili ili watu wasioamini wa waamini kwa hiyo pastor kwamba kunena kwa lugha kupo kunena kwa lugha kupo sasa ni mfumo gani ambapo mtu anaweza akautumia sasa kunena kwa lugha wamesema kwamba lazima kwanza kitu anachokizungumza kifahamike kwa ufasaha kabisa mm-hmm. kwa wale wanaomsikilia pale ni lazima kuina, mtafsiri au ufasah abisadi bibli inasema katika korintho hii 1 n kwamba wanene wawili au watatu kwa hiyo kama mtu yuko kanisani na anazungumza ni mgeni na lugha haijulikani hata kama kuna watafsiri watatu wanaweza wakafanya nakumbuka nilikuwa mahali fulani nikiubii huko ha, nikashangaa tafsiri wa kimasai na mtafsiri wa kiswahili alafu yupo wa kimasai kukawa na lugha kama tatu kwa kowatu wapale wamaamangati wamekaa pale wamasai wa wa wamekaa pale kuna wale swawap wamekaa pale o mi nahubiri huku lakini wale wanasikia kwa lugha zao wenyewe kwa hiyo wanatafsiriwa hiyo ndio kanuni ya biblia asante sana hiyo imenivutia sana ya kwamba lazima lugha ifahamike wana kwa ufasaha kabisa maana kuna wengine wanasema wananenda kwa lugha lakini wanachokizungumza akieleweki w unaizungumziaje yomchungaji hiyo sijui e, ni nini sijui ni nini a lua kutoka mbingui e, lugha inayotoka mbinguni inatafsirika ili watu waokolewe mm-hmm. kwa hiyo hata mitume katika matendo mbili mitume waliposhirikiwa na roho mtakatifu siku ya pentekosti siku ya hamsini baada ya yesu kristo kupaa kwenda mbinguni ile lugha waliopewa walio pale iliwafaa makabila kumi na nne waliokuwa jerusalem siku ile pale mjini mm-hmm ile roh mtakatifu aliposhuka wale mitume wakagawanyika zile lugha mpaka wale watu wakasemaji ha, watu jamandi, si wakuetu, hawa watu jamani si siwakwetwa hawa mbona tunawasikia kwa lugha zetu wenyewe na wakaanza kugawanyika kwenye makundi kusikiliza habari njema za yesu kwao haikuwa lugha ambayo isiyoeleweka asante sana mchungaji uh, lupakisu mwakobela mwakasweswe kwa kujibu swali hilo zuri kabisa kutoka kwake huyu ni lunguya kutoka kule mbea kuhusiana na kunena kwa lugha mungu aweze kubariki sana mimi jina langu nitanda mpendwa msikilizaji ukana nasi tena kipindi kijacho kwa ajili ya kuweza kusikiliza maswali mbalimbali ambayo yanaulizwa mpendwa msikilizaji uweze kubarikiwaauskuulwa sama uma menino jesus mashakayam pukinda toweka na tuwana natali na te nisakini wa mamboruya nipa tayo ni, abu na koka tata ma wa kndokando yamirika alidozamani apate mtu wa kumsaidia aingie majini yesu alipotokea kamuliza jewataka kupona alipotamka mgonjwa akatembea nenapo huzuni mashaka yangu vinatoweka najuwa anajali nayeni sharibiwa mambo yanipatayo maishani tunazotaabu nakukatatamaha bali yesu asemapo yote hutunia ni masha ta yango vinatoeka najua anatani na yeye ni shahide wa mambo yanipoteu patishani tunazodahabu na kukata yesu asemapo yote utunia. yote hutuliana hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha bibia ya kujibu endelea kuniandikia maswali yako changamoto au jambo na kutatiza kwa nuani hizi hapa zifuatazoyesuw t na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante kuawa pamoja nami kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukiitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red redoadventist ulimwenguni awr napotoka hapa nyahanga kwaya na wimbo dunia inapita anda akwenda kuingiya yusalemi kwenye nji wa amani mji njiambao bauna magonjwa njiwao wacinni ŵaliyoshina kwa damuya yesu masuja wa imani elia na musandiko waiko wajianda akwenda kuingiayerusalem wenye nji kuingia wa amani gontiwao washindi waliyoshinda kwa damu ya yesu masuja wa imani na ndipo koaliko tulena tumwene tujuwetu tujakwenda tujenge na majumba yesu akija tutoyacha kilimatukiaa <tutu> uda umekwisha juwajawa bwana yesu twende naejuumiguniuajaabwanayesu twende naejuumiguni natulenga tuweni tujuwe tutu takwenda tujenge na majumba yesu akija tutayacha kilimatukia ca unaume kuisa iwaja bwan yesu You to my akijatutac tukiimatukha da umekwih uaja bwanayesu twende naejuumingunuaja bwana yesu tende naejuumingun na tulenda tuwen tujuwetututakwenda nyumba yesu akijo tutayaca tukilima tukihaca da umekwisha juhaja bwana yesu twende nae juu mingunienden yumba yesu vakija tutayacha tukirima tukihacha buda umekwisha yuhaja bwana yesu