nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja anakuja, anakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www awr na nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89.7 fm waweza kutupata p mku kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machi karibu tuwe sote kwa kwanza kipindi chetu basi tutege kutoka kwao maramba sda kwaya wimbo unaosema msamaria mwima mara baada ya hapo tutakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu San la la la la la la la la la la la la la la la la la la Oh, I to be Oh, What a cool of to do a count telephone a count hospitali what do you copy to do a count to do a count telephone a count hospitali Thank you. 的在你s不 我有l我家ssm要有c Ni sana maramba sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji josepfu chengula katika sehemu ya kwanza akielezea kuhusiana na meza ya bwana mtegeskio mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kipindi chetu cha mafundisho makuu ya kanisa la wadvends wa sabato tunayoamini tunaendelea na imani za msingi ambazo tunaangalia imani za msingi za kanisa la w wa, wa sabato mafundisho makuu ambapo tunaendelea na fundisho fundisho kuu lile la n ambalo linazungumzia habari ya kanisa na katika fundisho kuhusu kanisa leo tunaangalia imani ya msingi inayoitwa meza ya bwana meza ya bwana hii ni imani ya msingi ya kumi na sita katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wa, wa sabato tunazoamini anayezungumza nawe ni mchungaji joseph chengula karibu sana katika somo hili naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha sana kwa ajili ya kuomba baba yetu na mungu wetu mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki baba tunahitaji kujifunza tunaomba kipind mwalimu wetu tunaomba tufundishe tunaomba roho wako mtakatifu au pamoja nasi tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amina karibu sana katika katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wa wa sabato tunazoamini na leo tunaangalia imani ya msingi ya kumi na sita inayozungumzia meza ya bwana meza ya bwana ni nini naomba nikukaribishe ikiwa na kalamu yako ikiwa na daftari yako andika ili muda mwingine uendelee kujikumbusha vila ambavyo hukuelewa vizuri uendelee kuvielewa vizuri meza a bwana meza ya bwana ni kushiriki ni kushiriki katika ishara za mwili na damu ya yesu kama udhihirisho wa imani kwake ambaye ni bwana na mwokozi wetu katika tukuhili, tukio hili la ushirika meza abuana, ambayo meza ya bwana bwanaambayo ni ushirika ushirika mtakatifu katika kristo huwa anakuwepo tunapokuwa tunakutana kwa ajili ya meza ya bwana kristo huwa anakuwepo kukutana na kuwatiya nguvu watu wake wanawoshirikile huduma ya meza ya bwana vile vile tunaposhiriki huduma hii ya meza ya bwana tunatangaza kwa furaha mauti ya bwana mpaka atakapokuja tena maandalizi ya meza ya bwana ni pamoja na kujitathmini ndio maana kabla ya meza ya bwana hutangazwa mara e, sabato mbili e, au zaidi jumamosi ya kwanza inatangazwa tutakuwa na meza ya bwana e, huko mbele inatangazwa mapema ili watu waendelee kujitathmini katika maisha yao wanapokuja kushiriki huduma hii takatifu basi kila mmoja nakuwa amejitathmini katika maisha yake lakini kunakuwa na, toba, toba na kuungama kunakuwa natoba na kuungama katika kipindi icho cha kutangaza manaake mtu anajiweka vizuri anaungama anatubu basi anajiandaa kukutana na bwana katika huduma ya meza ya bwana bwana alianzisha huduma hii ya kutawadhana miguu ambayo inaashiria kuoshwa upya kuoshwa upya inaashiria kuoshwa upya au kuonesha utayari wa kutumikiana katika unyenyekevu kama kristo na alivofanya. na kuunganisha mioyo yetu katika upendo huduma ya ushirika mtakatifu ambayo ndiyo meza ya bwana iko wazi kwa wakristo wote wanawo amini maana khila mmoja hanaalikwa kushiriki huduma yiyi takatifu wana huduma yiyi ya meza ya bwana au ushirika huu mtakatifu ni wale ambao tayari walishabatizwa M- ambao walishaamini kwamba yesu ni bwana na mwokozi katika maisha yao na hivyo huduma hii inaambatana na mambo makubwa hayo matatu jambo la kwanza kuna huduma ya kutawadhana miguu huduma ya pili kuna kumega mkate jambo la tatu kuna kunywa divai kukinywea kikombe kati katika, eh, katika eh, kikombe kuna kuwana zabibu imetengenezwa kuwa divai ambayo sasa wale wanaotumia wanatumia na inapotumika mkate hauna chachu maana chachu tangu zamani ilikuwa ikiwakilisha dhambi kwa hiyo katika ule mkate mnakuwa hakuna chachu alafu ile divai na yenyewe inakuwa ni divai ambayo imeandaliwa kwa utaratibu mzuri ambao itakuwa tu ni huduma ya kukumbuka kwamba hii divai inawakilisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu na ule mkate unawakirisha kwamba mwili wa yesu umetolewa umetolewa kafara kwa ajili ya mwanadamu ili aweze kupata nafasi ya kukombolewa katika maisha yake lakini tunapoangalia habari hii ya huduma ya meza ya bwana kabla kabla ya gano jipya bado huduma hii ilikuwepo ambayo we, wana wa israeli tunaposoma kutoka sura ya kumi na mbili over yani kupita kwa juu walishangilia ukombozi wao lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani kwa ajili yetu ili tunaposhiriki huduma hii ya meza ya bwana basi tushiriki pamoja naye na maana katika meza ya bwana inapofanyika yesu huwa anakuwepo pale unaweza usimuone kimwili lakini yuko pale anaangalia na kushiriki pamoja n na, nao wale wanaoshiriki hili maana linaitwa tukio eh, tukio hili la ushirika mtakatifu na nakristo nakuwepo katika kumega mkate katika kutawadhana pale anakuja na yesu anapokuja anakuja kuatia nguvu watu wale wanaoshiriki ile huduma ya meza ya bwana na tunakumbushwa jambo moja huduma hii ya meza ya bwana inapofanywa watu wanatakiwa kuwa na furaha kwa sababu ni siku kuu maalumu sana ya kukutana na kuunganika pamoja na kristo katika mioyo ya wanadamu hii ndiyo sehemu ambayo tunapaswa kutambua uthamani wa meza ya bwana na wengi huwa wanakimbia meza ya bwana badala ya kushiriki wanakimbia usikimbie meza ya bwana kwa sababu meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo eh, kwa jina jingine inaitwa the heo chakula cha jioni jioni ile ya alihamis yesu alipokuwa anateseka kabla ya mateso yake aliona ashiriki pasaka pamoja na wanafunzi wake kwa hiyo akafanya meza ya bwana kawaosha miguu wanafunzi wake eh? lakini akawambia saa yangu ya yesu akashiriki huduma hiyo wataaa miguu hata yuda akamtawadha miguu akina petro akafanya huduma hiyo hiyo na akasema akasema yesu huyu akasema, fanyeni hivi kwa kwa kunikumbuka maana inafanywa lakini meza ya bwana inapofanyika ukitaka kutambua kwamba hii ni meza ya bwana ambayo inafanyika kama yesu alivyofanya inaambatana na kutawadhana miguu mpendo unainisikiriza unaposhiriki chakula cha bwana au unaposhiriki meza ya bwana au unaposhiriki huu ushirika mtakatifu je huduma ya kutawadhana miguu huwa inakuwepo kama huwa haipo maana yake tunafanya kila ambacho yesu hakufanya maana yesu aliye mungu na yesu ambaye amesisitiza huduma hii ya meza ya bwana ifanyike aliosha miguu ya wanafunzi wake alafu baada ya kuwaosha kwa sababu alipowaosha uh, ndipo akamega mkate pamoja na wanafunzi wake akawapa wakala kwaio huduma, huduma ya meza ya bwana ni huduma ambayo ni takatifu sana ambayo ni ya pekee sana ambayo makanisa yote wanapaswa kutambua kwa sababu hii meza ya bwana eh, inayofanyika leo hii inatukumbusha kwamba sisi bado tumemshikilia yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yetu lakini yesu alifanya meza ya bwana akijua kabisa ukaribu wa kifo chake kama ambavyo tunasoma katika luka sura ya mstari ule wa tano na mstari wa msikilizaji wangu unaweza ukasoma kwa kina ukapata habari hiyo katika luka ka na sita. na yesu anasema nimetamani kula pasaka hii pamoja nanyi kabla ya kuteswa kwangu kwa hiyo yesu akafanya huduma ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake akafanya ushirika mtakatifu pamoja na wanafunzi wake lakini kiicho msukuma pia yesu kufanya meza ya bwana ni wivu ambao eh, ni wivu miongoni mwa wanafunzi ambao ulimfanya yesu kuwa na huzuni moyoni eh, wivu ambao ulikuwa kati kwa wanafunzi wa yesu walikuwa wanashindania madaraka nani ambaye ni mkubwa kuliko mwingine nani aliye mkubwa kwa hiyo yesu aliumia, yesu aliumia na hayo kwa sababu alitaka watambue habari ya, ya kujinyenyekeza kujishusha sio kujiinua juu wao ule wivu miongoni mwa wanafunzi ulimfanya yesu kuwa na huzuni moyoni wakishindania nani anaye, anaye mkubwa kuliko wote miongoni mwao katika ya inazungumzia hivyo unajua watu alikuwa napenda kuitwa mkubwa lakini walipomuliza yesu nani aliye mkubwa kati yetu yesu akasema aliye mkubwa shariti awe kama mtoto mdogo ndipo watakapoingiya wa mungu katika maisha yetu tusije tukajiinua kwamba labda mimi ni bora kuliko mwingine hiyo tabia yesu aliyikataa ila tunapaswa kutambua unyenyekevu wa yesu katika maisha yetu ya kiroho hapa duniani lakini jambo jingine hata wakati wa chakula kile cha jioni tunaposoma katika yohana sura ya mstari yohaa sula a1 yesu alifanya hii huduma ya miguu wake baada hapo tunaona yesu aliinua aliinuka kimya kimya na kujifunika taulo la mtumishi akammimina maji katika beseni akapiga magoti akaanza kuosha miguu wanafunzi wake hii tunaona jinsi ambavyo yesu alifanya kazi ya mtumwa kazi ambayo ambayo ilibidi mtumwa afanye kazi ya kuosha miguu ya bwana wake lakini yesu yesu alifanya hivyo alijifunika taulo kimya kimya hmm? kimya kimya aliinuka na kujifunika afuaau la mtumishi akammiminia maji akammimina maji katika ile beseni akapiga magoti akaanza kazi hiyo kaimeza ya bwana ambaye inaitwa thelodi sapa ila alihamsi jioni yesu alitamani kula pasaka pamoja na wanafunzi wake lakini huduma ya meza ya bwana inaambatana na kutawaana miguu inaambatana na kutawadzana miguu soma kutoka sura ya kumi na mbili msari wa kumi na tano alafu nasoma msari wa kumi natisa hadi wa ishiini huduma ya meza ya bwana lazima kutawazana miguu kuwepo kama nilivyosema mwanzoni ukiwona huduma hii inafanywa lakini haiyambatani pamoja na kutawazana miguu inafanyika tofauti na yesu alivyoagiza ifanyike maana alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu na nandiyo maana katika gano la kale ilitumika pasiove au kupita kwa juu yesu akaendeleza ile huduma na hawa wana wa israeli walikuwa wanatengeneza pasaka ambayo ilikuwa na mikate isiyo chachwa ambayo haina chachu ndani yake kuonyesha kwamba huduma hii inapaswa kufanyika katika cicho katika utakatifu wa pekee tofauti na siku zingine lakini huduma ile ya kutawazana miguu ilikuwa na maana ilikuwa na maana gani maana ya kwanza kutawazana miguu ilikuwa ni ukumbusho wa unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekeya ukisoma katika ile wafilipi 2w7 wa yesu alijifanya hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa na mfano kama wa mwanadamu kwa hiyo yesu alijishusha alijishusha mpaka mwisho kabisa badala ya kuwambiya wanafunzi wake munihoshe miguu yesu akasema njoni wanafunzi wangu niwahoshe miguu imenipasa kufanya hivi petro akasema bwana unataka kuniosha miguu mimi mimi ndiyo nahitaji nikuoshe wewe lakini yesu akamwambia kubali hivi sasa kubali hivi sasa kwa sababu inapasa, inapaswa iweze kutimizwa haki yote inayopaswa kufanyika baada ya mabishano yesu pamoja na petro baadaye petro akasema bwana si miguu tu osha hata kichwa changu osha hata mikono lakini baada ya kuelewa kile ambacho yesu alikuwa na kifanya kwahiyo kutawadana miguu jambo la kwanza ni ukumbusho wa unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekea alijifanya hana utukufu akatwa namna ya mtumwa akawa na mfano wa wanadamu kama wanadamu wa kawaida lakini katika sehemu hii kutawadhana miguu yeah, ikionyesha unyenyekevu unyenyekevu uh, ambao ulifanywa na mungu na mwana wa mungu ulifanywa kutowa bila uchoyo kwa upendo mungu wetu alifanya hayo bila uchoyo akatowa akamtowa mwanawe ili awe chipatanisho kwa zambi zetu ambayo ndiye yesu kristo msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizijku yesowja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ina la ziada ninakushukuru sana kwa kuwa pamoja nami toka tulipoanza kipindi mpaka tulipomaliza asanteni sana na mungu aendelee kuwabariki na hivyo basi kesho kutakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa hawa hapa maramba sj kwaya na wimbo wunaosema maisha haya endelea kubarikiwa Oh ya ya Vila Jesus bure katika comigo Yah tu Hapuna, Hapuna, Hapuna, Amarie, Mirare, That was all uh, oh. Kimbilia langu wakati wote wachirana tra furai angu ni kutembe ana e maisha yote asinia te langu. كتوت وشدنر أ I <laughs> am Naniya Yesu Hakuna, hakuna, hakuna Ila Yesu kule Nakuja amani Naniya Yesu Yukutembe a Nini mana hapone Kutai kata Amani Nani ya kweni