unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardventiste ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star redio na rock fm vilevile vile tuko katika tovuti ya wwwawr rg uhaligani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja mimi jina langu naitwa habim mhana ndiye msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo La sasa na sasa ninamkaribisha fanuel tanda katika kipindi cha muziki na wanamuziki anatuletea historia ya wimbo wa jaza kikombe hebu mtegeesikio msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni falme tanda na katika siku ya leo katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki ninakuletea historia ya wimbo unasema kwamba jaza kikombe changu bwana nam ni wimbo ambao unapatikana pia katika tenzi za lohono lakini pia katika vitabu mbalimbali vya nyimbo za kikristo so. pacekibu nitakula mkatewa uzima ja zaki kombe chagukwada na mpendo wa msikilizaji wimbo huu umetungwa naye mchungaji richard blanchard ambaye alizaliwa mwaka 1925 na alifariki mwaka 24 huko nchini marekani mnamo wak195 mchungaji richard blanchard aliweza kupanga mihadi na wachumba au wachumba walikuwa wanahitaji kuweza kushauriwa kabla ya kuweza kufunga ndoa kwa hiyo mchungaji blanchard kwa kuwa ndio alikuwa anafungisha ile ndoa akasema basi tukutane ili inaweza kuwapatia ushauri kwa hiyo wakapanga kuweza kukutana katika kanisa mojawapo kule nchini marekani ambalo lipo florida ili ni kanisa la ki florida basi wakapanga kukutana pale kwamba wakutane muda fulani na mchungaji yeye alikuwa mwaminifu kabisa muda ule ulivyofika basi akawepo pale kanisani muda ulisonga lakini bado hawakutokea mchungaji alisikitishwa sana maana alikuwa ameacha shughuli zake zote ili aweze kutoa ushauri kwa wale eh, wachumba ambaoi kitaraji uwezakufuna ndoabaada a dakika a thelahitawambiu wa wake ewamba mii tdakika helathi nyingine sasa nitakuwa nimevumilia vya kutosha nitaendelea na shughuli zangu nyingine maaninaona hawa watu sasa hawako makini na utunzaji wa mdaaii kiind mchungaji richard blanchard anaendelea kuwasubiri pale katika kanisa la wisley la kimethodist pale florida akaamua kwenda katika piano anasema kwamba nisikaye bule tu ngoja niwe napiga piano kipindi naendelea kuwasubiri kwa hiyo akawa anapiga piano mchungaji richard blanchard kipindi anapiga piano wazo likamjia na akaanza kutengeneza wimbo pale pale kipindi anaendelea kupiga piano na ndani ya dakika sit akawa ameshatengeneza maneno ya wimbo bechi la kwanza la wimbo ambao unasema kwamba jia za kikombe changu wimbo ambao unausikia huu na baada ya dakika ishiri tayari akawa ameshatengeneza muziki katika wimbo ule pamoja na maneno kwaiyo akawa anapija katika ile kyb lakini akawa anaimba maneno ya wimbo ule ambao alikuwa ameutunga kipindi na wasubiri wale wa chumba na gazeti mojawapo la miami herad walifanya mahojiano a mchungaji richard kuwa aliwezaji kutengeneza wimbo kwa muda mfupi kiasi hicho na mchungaji richard alijibu kuwa ni mungu ndiye alimtumia kukamilisha wimbo huo kwani mpaka sasa bado wimbo huo unaendelea kupendwa na unaendelea kuwabariki maelfu ya watu mchungaji richard ya alitumia njia ya kuandika wimbo huu kwa vipande vipande na alitunga kwa kulingana na jinsi alivyokuwa akisoma biblia hivyo ukihusikiliza kwa makini wimbo huo ajaza kikombe asilimia 80 ya maneno katika wimbo huu ni kutoka tia habari mbalimbali katika biblia na maisha halisi ya watu ambao mchungaji richard ya alikuwa akikutana nao katika utumishi wake kama mchungaji wimbo huu kwa mara ya kwanza ulichapishwa mwaka199 pamoja na mwaka 194 na kwa wimbo mashuhuri wa injili katika vitabu vya nyimbo za kikristo pia mnamo mwak1989 wimbo huu uliingizwa katika kitabu cha nyimbo cha kanisa la kimethodisti ambacho kilijulikana kwa jina la united uimthodist la kwanza wimbo huu limetokea katika kitabu cha yuana funula5p4 mafungu haya yanayoeleza kisa cha mwanamke msamaria aliyekutana na yesu kisimani wazazi wa richard walikuwa ni wa mishonari wa kanisa la kimethodist walikuwa wakifanya kazi nchini china na walirudi marekani mnamo waka 192 richard amesoma katika chuo kikuu cha nchini marekani na baadaye alikwenda katika shule maalum ya teolojia ambayo ilikuwa akijulikana kwa jina la kendo aliwekewa mikono ya kichungaji katika kanisa la kimethodist mnamo w950 na amefanya kazi nchini marekani katika majimbo mbalimbali likiwepo jimbo la georgia kaskazini pamoja na florida mpaka alipo stafu w198 bada ya kustaafu mchungaji richard alikuwa akiendelea shughuli zake mbalimbali za kimuziki pamoja na za kiuandisha ambapo alikuwa akiandika makala mbalimbali katika magazeti nchini marekani pamoja na vipindi mbalimbali ambavyo vilikuwa vikitazamwa katika runinga mbalimbali za dini nchini marekani namba zetu za redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nakukaribisha tena katika kipindi cha maneno yaletayo faraja ya msikilizaji ambapo hapa unapata fursa ya kumsikiliza mtumishi wa mungu daniel laurenti yeye anakuja na kutueleza unaona nini unaona nini hilo ndilo somo lake ambalo ametuandalia tega sikio kwa makini ili uweze kubarikiwa na somo hili zuri bwana yesu apewe sifa rafiki yangu unayenisikia kukaribishe tena tunapoenda kuanza kipindi chetu hiki kipindi ambacho ninaamini kwa msaada wa bwana hautobaki kama ulivyo kwanza kabisa kabla hatujaanza kipindi chetu tupate kuomba baba mwema mtakatifu mungu unayetupenda tunakushukuru kwa uhai na nafasi unayotupatia mpaka umeruhusu neno tena kuhubiliwa akiwa anayenisikiaakiwmahai fulani ninakusihi kupitia somo hili baba ukanyanyue viwango vya imani yake kila mmoja anayesikia sauti hii ninakusihi baba wa mbinguni katupatie roho mtakatifu atakayetuongoza kutazama na kuona jinsi ambavyo wewe unaagiza katika neno lako ninaamini umesikia utajibu na kutenda kupitia jina la yesu amina siku ya leo mpenzi msikilizaji tutakwenda kujifunza somo la kipekee sana na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema unaona nini katika somo la leo tutaenda kutazama somo la kipekee sana ambala linapatikana katika kitabu cha injili ya mariko unaposoma injili zote nne utakuta visa na mfululizo wa matukio ambayo aliyafanya bwana wetu yesu kristo katika mfululizo wa masomo aliyoyafundisha na uponyaji utaona namna ambavyo alivyokuwa akiponya wengi alikuwepo yule mama aliyekuwa amepinda mgongo wake alipokuja kwa yesu yesu alimponya lakini siyo hivyo unaposoma kitabu cha injili ya yohana sula ya 9 utaona mtu mmoja aliyekuwa kipofu alipoonana na yesu yesu alimponya hapo hapo mpenzi msikilizaji kumbuka somo linasema unaona nini lakini moto wa mahubiri haya unasema tazama sana mpenzi msikilizaji yesu aliponya kila liyekuwa kikutana naye alipokutana na watu ambao walikuwa na matatizo ya aina tofauti yesu aliwaponya alipokutana na wakoma yesu aliwaponya lakini katika kitabu cha injili ya mariko sura ile ya 8 tunapata kisa cha kipekee sana katika injili ya mariko sura yaae tunaona kisa cha kipekee sana yesu alipoletewa mgonjwa bibiliya inasema hakumponya kwa wakati huo neno linasema yesu alipoletewa mgonjwa yule alimpeleka nje ya kijiji na alipompeleka nji ya kijiji neno haliishi kusema kwamba yesu alimponya neno linasema akatema mati yausu uso bibia inasema akamgusa na huyu kipofu kumbuka ni kipofu na haoni alipoguswa kwa mara ya kwanza neno linasema yesu akamuuliza unaona nini bibilia inasema kipofu akatazama majibu yake yalikuwa ni ya kushangaza anasema ninaona watu wanakwenda kama miti je umewahi kusikia awu kuwona mtu akikweleza kwamba miti inatembea umewahi kuwona yalikuwa ni majibu ya ajabu sana na yesu akagundua kumbe mtu huyu bado hajaona neno linasema akamgusa kwa mala yapili bibiliya inasema yule kipofu alipoguswa kwa mala yapili akatazama sana akawona vyote waziwazi wazi mpenzi msikilizaji unayenisikia haujakosea kuwepo katika e, kipindi hichi umefungua redio yako ninakusihi unisikie kwa makini katika maisha tunayoyaishi ya safari ya kwenda mbinguni haijalishi wewe ni waimani gani ikiwa unapoulizwa swali lolote linalohusu habari za mungu na hauna majibu ya kutosheleza bado hujaguswa kwa mara ya pili ikiwa unaulizwa siku ya ibada ni lini we unasema yoyote bado haujaguswa maana hata kipofu kabla hajaguswa mara ya pili hakuweza kutofautisha miti na watu wanaotembea yeye aliona miti inatembea kama watu wanavyotembea lakini yesu alipomgusa kwa mara ya pili neno linasema akatazama sana akaona vyote waziwazi wazi. kadhalika katika safari yetu ya kiroho ikiwa utaguswa na yesu kwa mara ya pili utafahamu sabato ni nini na ni siku gani na ni nani kaagiza ikiwa yesu atakugusa kwa mara ya pili utatambua na kuelewa nini tule na nini mungu amesema tusile ikiwa bado hujaweza kutofautisha na kutambua kwamba ni mungu amesema hata kama mpenzi msikilizaji upo kanisani bado ikiwa hujaweza kutofautisha bado yesu hajakugusa kwa mara ya pili kwa hiyo kupitia somo hili mruhusu yesu akuguse kwa mara ya pili maana yesu kama vile alivyomgusa yule kipofu kwa mara ya pili na kipofu akaona vyote waziwazi kadhalika yesu akikugusa utatambua ubatizo wa bibilia ni niipi utatambua siku ya ibada ni ipi utatambua ulaji wa vyakula vinavyotakiwa kuliwa ni vipi lakini ikiwa bado hujaweza kutofautisha bado sikiliza katika kitabu cha marco sura ile ya 8 na mstari wa ishinabii neno linasema wakafika betsaida wakamletea kipofu wakamsihi amguse neno linasema akamshika mkono yule kipofu akamchukua nje ya kijiji akamtemea mate ya macho akamwekea mikono yake akamuuliza waona kitu yesu anamuuliza kipofu lakini sikiliza majibu aliyoyatoa kipofu huyu akatazama juu akasema naona watu kama miti inakwenda mpenzi msikilizaji umewahi kuona mti unatembea bila shaka ninaamini hujawahi kuona lakini kipofu yeye anasema anaona watu wanakwenda kama nini kama miti sikiliza yesu alikuwa na maana kubwa katika uponyaji wa mtu huyu kwa nini hakumponya pale pale na wengine walikuwa wanaponywa kwa muda ule ule alitaka kutupatia fundisho tuelewe ya kwamba unaweza ukaguswa mara ya kwanza lakini haishii hapo bado katika safari ya kiroho unapaswa uguswe tena na tena na tena ili uweze kusonga mbele katika kumfahamu mungu mpenzi msikilizaji yesu alipogundua ya kwamba chipofu huyu hakuona vizuri hakuweza kutofautisha miti na watu neno linasema katika kitabu hicho cha marco n mstari wa ih5 ndipo akaweka tena mikono yake juu ya macho ya macho yake naye akatazama sana akawa mzima akaona vyote waziwazi bwana asifiwe haleluya tunamuona kipofu alipoguswa kwa mara ya pili neno linasema akatazama sana akaona vyote waziwazi wazi. nataka nikueleze mpenzi msikilizaji katika safari hii ya kwenda mbinguni mruhusu yesu aweze kukugusa na mguso wowote ambao yesu anahitaji kukugusa kwao ni kupitia neno lake ikiwa utajifunza kwa kina na ukaenda kwa lengo la kutaka kuelewa neno lake utaelewa lakini ikiwa utaweka misimamo kwamba mimi tayari nimefundishwa hivi Haa. kama kipofu alivyobaki kwa mguso mmoja hivyo ndivyo utakavyobaki lakini ikiwa utaruhusu yesu akuguse utakuwa unaona vyote waziwazi mtu akikuuliza siku ya ibada ni lini utakuwa na majibu siku ya ibada ni sabato ya jumamose utaulizwa vyakula vinavyoliwa ni vya aina gani mungu alivyoviruhusu majibu utakuwa nayo kwa sababu neno liko wazi Bebelia inasema s lakini sio hivyo mpenzi msikilizaji ikiwa yesu atakugusa kwa mara ya pili hautobaki kama ulivyo katika safari hii ya kiroho ninataka nikueleze wasana wakati huu unayenisikia mruhusu yesu aweze kukugusa kwa mara ya pili maana majibu ya kipofu unaweza ukayashangaa kwamba kwa nini anajibu ya kwamba anaona miti inatembea kama watu lakini inawezekana hata wewe leo mpenzi msikilizaji unapoulizwa swara fani ndani ya bibilia ikiwa huna majibu yaliyo kamili wewe nawe ni kipofu akiroho sasa yesu kwa sababu hataki tusafiri katika safari tukiwa ni vipofu anahitaji akuguse anahitaji atuguse ili tuweze kuona vyote waziwazi wazi hivyo wasahu unapoenda na kuzidi kuchunguza maandiko usiende kwa lengo la kutaka tu yale unautaka wewe maana wapo wasomaji wa neno la, la mungu yani bibilia wa aina mbili yupo anaise soma nakusema vile neno litakavyosema niko tayari kufuata na wengine wanasema vile neno litakavyosema sitokubaliana nalo isipokuwa vile nilivyoaminishwa huenda na mchungaji wangu kiongozi wangu hivyo ndivyo nitakavyofuata acha neno liseme na wewe uwe tayari kusikia na kufuata maana hapo ndipo palipo na salama bwana yesu apewe sifa penzi msikilizaji tunapoenda kumaliza somo hili nipende kukujulisha ya kwamba kama nilivyotangulia kusema somo hili halitokuwacha kama ulivyo nikushauri na kukutia moyo wasaahu unaponisikia ya kwamba unapaswa kutazama sana maana neno la bwana linasema katika kitabu cha mithari sura hilana ninawapenda nao na wanitafutao kwa bidii wataniona ivyokuwa na juhudi katika kujifunza neno lake na hiyo juhudi utakapoifanya kwa msaada wa roho mtakatifu maana ndiye mwalimu wa kutufundisha hautobaki kama ulivyo utaona kila kitu wazi wazi ninapoenda kumaliza somo hili neno la bwana linasema katika kitabu kile cha ufunuo sura ile ya tatu ufunuo sura ya pili mstari wa tatu neno la bwana linasema hivi ufunuo wa yohana sura ya kwanza na mstari wa watatu heri asomaye na wao wayasikiao m maneno ya unabii unabi huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati huu karibu ninataka nikusihi hakuna msaada wowote ambao bwana ataweza kuufanya katika maisha yako kama sio tu kujifunza neno lake pamoja na kulishika hiyo ndiyo itakayokupaisha katika viwango vya imani haijalishi wewe ni nani lakini bado utabaki na mungu atakusaidia mungu atubariki katika jina la yesu amina tuombe baba mwema mtakatifu yupo msikilizaji anayenisikia wa sahuu ninakusii kupitia somo hili tumeona namna ulivyomgusa ulivyomgusa kwa kwa mara mara ya ya kwanza kipofu yule yule ya pili akaona ya vyote waziwazi ninakusihi ukampatie mtakatifu anayenisikia anayenisikia akiwa akiwa katika chombo chake cha usafiri na huenda ananisikia ametulia mahali fulani lakini sauti hii inapenya katika masikio yake ninakusihi baba kampatie roho mtakatifu atakayemwongoza kuwa na kiwi ya kusoma neno lakini zaidi mpatie nguvu itakaomwongoza kuyashika siku utakapokuja sote tukapate nafasi ya kuokolewa nimeomba na kumwombea kupitia jina la yesu amin basi msikilizaji tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya y jina langu naitwa habi machilu mshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha watoto wetu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe jambo jambomoja limebakia sasa umeshasikiya neno la mungu delilobakia ni kutihi neno lake mungu habari za chakula wasikiya wanyama kwato zilizopasuka wanaochehuwa walitakaswa haosinajis sasa tendeni sawasawa nagalimoshi na yapita pasio naleli kamwetileni haipiti fataeola bwana ufike mbinguni ufike mbinguniamliza munguzo tewajuwa usilabudu Usi miungusanamu usilita. usilita jebule jina lake umziko sabato bashimu baba na mama yako usiuwe usi usizini usibe. usibe usishuhudie usi tamani mkejirani yako sasa twendeni sawasawa nagarimosi naleli kamwe treni haipiti faanelbw ufikeni abna ufike mbinguni, mbinguni. sasatwendeni sawasawana galimoshi paiu oh. naleli yapita nalei kamwetieni haipici fatannlabwna ufike mbinguni fataneno la bwana ufike mbinguni habari yakuva