nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya mmakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena nnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena karibu mpendwa msikilizaji katika matangazo yetu haya ya idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na kupitia tovuti yawwwawr org lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia awr a tanzania mimi jina langu ni tanda na kwa sasa ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha leo tena utakuwa naye mchungaji peter johni akija somo unasema kwamba vijana na mahusiano lakini kwanza tusikiliza kundi la akendo wanasema kwamba amani itokayo juu duniani kuna machukizo vi viliona masubufu jipe moyo tunaye rafiki awezaye kutupa amani amani kuu toka kwa yesu ni mokozi rafiki yetu ndiye leta amani amani iliyo kutoka juu Ooh, joka kwa Yesu, ni mkozi Rafiki yetu, diye aweza eleta ama. sana, sana akeno moja kwa moja karibu katika kipindi cha vijana na maisha na huyu mchungaji pter john vijana na mahusiano vijana wa kiume niligusia jana vijana wengi wa kiume ukikaa kuzungumza nao wao wanataka kupata mwanamke mcha mungu mwanamke ambaye hajawahi kuimba kwaya awe na usichana wake lakini shida inayonchanganya mimi ni hii huyu kijana wa kiume ukimuuliza wewe wanaume wako unao ye hana sasa we wakwako hauna alafu unamtafuta alionao mungu wetu anasema hivi anakupa wakufanana sasa wewe maisha yako hovyo alafu eti mungu akosee akupe maisha mazuri ndoa itavunjika shetani na mungu hawezi kukaa nyumba hii E, kwa hiyo nisikilize unayenisikiliza wewe msichana na wewe kijana mwanaume anayepaswa akuoe ama mwanamke unayepaswa umuoe sio yule unayemtaka ila ni yule wewe ulivyo kwa hiyo usianze kuchukua bk umeandika wakinalozi anita una majina kumi na mbili umeandika halafu mbele anasoma lesoni <laughs> jumatano anakuja kwenye ibada ah, ah, wewe unasoma lesoni wewe jumatano unakuja kwenye ibada ee baada ya kumwangalia mwenzio unayemtaka jiangalie wewe kuna kitabu fulani ilikisoma kinasema sheria ishirina moja za uongozi kuna sheria moja inasema hivi forsi zinavutana inaitwa inaitwaorc fosi zinavutana mbaya anamvutia mbaya na mzuri anamvutia mzuri kwa hiyo tabia yako na mwenendo utakaouishi ndio utakaokutengenezea thamani ya mtu kuona huyu ni mume anayenifaa ama huyu ni mke anayefanya nini anayenifaa lakini o ukiwa unataka tu upate kizuri kwa kukiangalia kizuri ila haujiangalii wewe unapoteza muda maana mungu lazima akupe unayefanana naye binti mmoja aliniuliza na kwa sababu ya muda umetuishia nikasema ntalijibu na hili ananiambia pastor vijana wa kiume wanakuja kutuambia wanatupenda na tunaingia kwenye mahusiano halafu wanaomba alafu tukikataa wanagailisha tufanyaje hivi nikuulize binti unainisikiliza hapa kipi bola uimbe kwaya na uwachwe au ugome kuimba uwachwe kipi kipi bola nisikilizeni mabinti nisikilize vizuri nisikilize binti uliokuweko hapa na wale mliokuwepo mbali ni yaheri mwanaume akuache na heshima yako kuliko akuache akiwa ameshakudharaurisha mabinti samaani mwanaume alivyoumbwa na mungu ni esteno sio inteno mwanaume kuimba kwaya na mwanamke ni sifa na anaweza kujisifia akakwambia kabisa unamjua mele e, nimeimba naye unamjua nita e, nimeimba naye lakini mtoto wakike awezi kufanya nini ni aibu ni fedhea nisikilizeni mabinti tunza hakuna kitu cha thamani kwenye hii dunia kuliko vitu vyote kama mwili wako wafane watu ukisimama mbele ama ukipita kanisani wafane watu wakumeze mate sio wakuteme mate na ili umezwe mate sisi wanaume tunahadisiana nikija kwako nikakuimbisha mienzinachanganya nakupenda ukinikubalia nikaomba tuimbe kwaya ukanikubalia nikikaa na wenzangu najisifia mmoja atakusifia jamani yule dada anaimba hey, anaimba ila hey, Alafu wakati anaongea hivyo tayari anaongea kwenye rupu la vijana tuko nane na mimi mwingine nikisikia nikisikiambmwenzangu hey, tayari hoja nikajaribu kwahiyo na mimi nikija nikitoka hapo tumeongezeka tulikuwa nane wawili wote tayari hivi umejiona we binti ukisimama mbele kanisani unaimba huko unatoa tunakuonajiani ndohukoap natoain yani, yani wale vijana ambao ayai washaimba na anamgusa oya oh nilikwambia yule nelikuambia huyo Ani, huyo eh, mi? Alafu sana, yesu a <laughs> uta utakombolewa sana b <laughs> wakina dada nimalizie kwenye ilo swali kitu cha mwisho muhimu sana nisikilize binti binti mimi kakaako na kuuzia hili wazo unapokuwa na mahusiano ya kuimba kwaya na walimu wengi wa kwaya ukisimama mbele kuimba utatuchanganya sauti alikuja huyu mmeimba naye ana mtindo wake ye mtindo wake sasa umeshaimba na watu nane kama ulikuwa ni mlango sasa sinigeti nisikilize binti kuanzia leo usipime thamani ya mwili wako na vitu vya kipumbavu nisikilize kijana wa mungu anayehitaji mke wa kweli akiambiwa hakuna kuimba mpaka siku ya ndoa huyo kijana hapo kwako kwa atangangana kuliko sehemu nyingine yoyote na hata akikuacha akikaa na vijana wenzie atakuwa anawaambia kwamba jamani nisikilizeni naomi jembe nimeimba hapo nyimbo zote lakini dada ana nini anamsimama lakini kuna wadada siku hizi yani ukikoy tayari to- <coughs> anatapika kusah- niwaombe mabinti chukua hilo lakini nimalizie mambo manne muhimu sana sanatausadia nilifundisha mambo ya kiroho lakini kwenye mchango wa uoko na hata kwenye mchango wa ni lazima na a una nafasi ya kufanya katika kila jambo kwenye maisha yako usitegemee kila kitu nikufunga tu na, ku- na kuomba na aw kijana una sehemu yako ya sehe yao yakufanya inaniambia aiambia mwanaume mtu anayelala na mwanamke hana nini hivi maji ndani ya kanisa umeimba kwaye na watu nane halafu we tena bado hata ukisimama hapa mbele si tunakuona kama hauna nini nasijui watu wanapata wapi okareji niwaombe vijana wenzangu dunia tuliyonayo sasa dhambi ya uzinifu imekuwa sifa wengi wa wanaume wengi wa wanaume especially ambao hawajaoa hawaoni hawaonisi wanaona dead- i wao haji kwako kwa sababu anahitaji maisha na nawewe anakuja kwako kwa sababu anataka kuimba kwa hiyo binti kuwa macho kujua yupi sahihi na yupi sio sahihi na hakuna kipimo kitakachokusaidia kumjua mwanaume sahihi kama kutokuimba naye mpaka siku ya ndoa hiko ndicho kipimo cha pekee na kuachia leo kijana wa kike yoyote atakayesema anakuhitaji uwe mkewe mpe kipimo hicho mwambie nimekubali hatuimbi nyimbo mpaka siku ya nini mwanaume wa kweli utampata lakini kuna njia nne muhimu sana zinazoweza kukusaidia kumpata mwenzi njia ya kwanza mimi nimeipa jina urafiki urafikity urafiki ty nisikilize sasa hivi unapokuwa kanisani tengeneza urafiki na kila jinsia na unapoutengeneza urafiki wako ufanane usibadilike yaani mimi pita nina urafiki labda na anita jinsi inavyohusiana na anita na jinsi navyohusiana na velo na jinsi navyohusiana na shoma hawa wote watatu wakikaa kuniongelea waniongele mtu wa aina hii nisimwonyeshe hata mmoja hata kama yuko ambaye nasema katika hawa huu namuonayanafaa napaswa kwanza nisionyeshe dhamiri yangu hii itanisaidia nini Napojenga urafiki na watu hao wengi bila kuwaonyesha dhamiri yangu wao watanichukulia mimi kaka na akinichukulia mimi kaa hatonificha hiyo kuna wakati nitaanza kujua siri zao kwa sababu gani anajua kabisa pita ni kaka hana mpango na mimi. kwa unaweza namimi kwaio naezata pastor ananiambiasta ane yani kwenye maombi naambia tunaombea nini mi mwenzio nakojoa kitandani hapo mi ehe naanza kujiuliza mwenye je hili naweza kupambana nalo hili naweza kwenda nalo kwa nini amefunguka kwa sababu sijamwonyesha na muhitaji nimejenga urafiki tu wa nini lakini pindi utakapomwonyesha hata kwa matendo hivi unajua mwili unaongea kuliko mdomo hata kwa matendo binti akishaona una interest na yeye kucha zake zote ataficha ataanza kupritendi na hatofunguka kwako kwa hiyo urafiki ni kitu muhimu lakini ishi urafiki sawa na wote ili asipate hisia zozote za kuonyesha wewe unamuhitaji hiyo ni urafiki type urafiki type typ una madhara ya urafiki typ binti ukiishi naye kama dada na kaka baadaye ukagundua huyu binti ndiye ananifaa kuwa mke mara ya kwanza ukimwambia mwenziwa anajua utani huo ndio urafiki tae tu nataka sasa nimweleze nimeshaishi naye karibu nimeona ananifaa sasa nataka nimwambie kwa hiyo ntamuita nitamwambia shoma eh, mi mwenziwa unanichanganya naomba kuwa na wewe. sasa ananichukulia akaka kwa kwa hiyo nikimwambia hivyo anaweza ujinga wako kwa nini wao anajua ni anaea yangu awei kufanya kitu kama hiju. sasa nisikilize kijana wa kiume anza anza kubadilisha mawasiliano ulikuwa ukimtumia message ya whatsapp unamwambia mambo mambo mambo dada sasa anza kusema mambo, mai Hayo, kifungua, nakuta, mambo, mai kwa akifungua wakiume huyu yuko mawaiano tko utaue iu poa oh, oamai ueshangilia ukishaa <laughs> umemwambia mambo ma akajibu mai tayari kwa <laughs> kwahiyo urafiki tatu ni ile steji ya pili ya kumwambia kabisa yaani mnakaa chini na binti unamweleza na nisikilize mwana binti unapokaa chini kuambiwa unapendwa hacha ujinga wa kucholachola michoro usioijua yaani kuna wadada paka anakubaliana wamependana kucha zimeisha kucha hizi yes unakuta kijana uko serious kijanauachauo ujinga huo <laughs> ujinga kwa sababu ifuatayo mnapokaa kijana na kijana kuongelea kile mnachoongelea mnaongelea maisha amko kwenye utani mko kwenye nisikilize mko kwenye inayoweza kuleta madhara kwenye generation ama ikaleta baraka mtoto wa kike unapokaa kutongozwa macho yako yote mawili yamwangalie ya mwanaume tena mkazie hachakuanza kuchola na micholo usi fanya nini mkazie kabisa alafu lini. Lini. Ah, ukweli kama kijana anakwambia anakuhitaji unamwambia unanioa lini mungu akipenda n asante ondoka maanaake hata mpango haupo sasa huyo mtu mnakaa naye ambao hata hana mpango wa kukuoa lini kwa kwa hiyo hiyo anataka si so wanasemaga kabla ya final exams kuna moko eh? anataka mpangauuoa akufanye moko aaufaneoo anajiandaa na diandana, nini hoji hayo mambo unanipenda unanipendaje naipendaj napenda mungu akijalia uwe mke wangu e, ilo wazo zuri eh, lini unatarajia tuingie kwenye ndoa mimi mwaka huu mwezi wa tisa posa na namaali mungu akijalia mwakani mwezi wa pili ubaliana kila kitu sio tu ti mambo poa nimekupenda na kuhitaji oakupendanakuhitaji tuote nipe muda nikafikirie ulikuwa ulikuwa ulikuwa uombaji kwani na unamwambia mungu mda usiseme wa ila wakufikiia naye ili uweze kujua huyu ni mtu sahihi au sio mtu sahihi lakini u, aina ya tatu ndo unaitwa uchumba nimeshaongea na wewe tumeshakubaliana tulivyokubaliana sasa kinachofata tunawashirikisha wazazi mi nakumbuka baada ya kukubaliana na mke niliyemwoa aliongea na wazazi wao wakaandaa afra ya chakula hata sio posa hafra ya chakula siku hiyo tumetoka kanisani tumeenda kwao nikala na familia yao binti akasimama akawaambia familia nzima jamani yeye mmemwona huyu ee ye. ndio yeye hapo mi najikuta kweli ani nimekaa hapo najiona mimi ndio nani na mimi baba yuko hapa nikamwomba baba nyumbani na mama wakaandaa chakula nami nikamkaribisha nikawaambia wazazi ndio yeye na sikuchukua muda nikawachukua wazee wa kanisa wawili tukaenda kwao posa kila kitu na tangazo la uchumba la kwangu lilitangazwa kanisani na nakumbuka mzee emanueli mapunda akawa anawasisitiza mkimwona pita na shoma wamekaa sehemu msiwasumbue wanajadili mambo yao nisikilize aina ya tatu ni muhimu sana maana mnashirikisha jamii nzima na nisikilize anayefata hatua hizi uchumba huo auvunjiki shida tulio nayo tunaanza kinyume ya mwisho ndiyo ndoa wamwai kuuzulia ndoa zinazofungwa we angalia wanavyo machi ukiona wale wanao machi hivi t ao jue tayari wale ambao bado wale wali taona <laughs> <laughs> <laughs> mimi niko hapa shoma yuko hapa nimemsubili miaka migapi pasasorongai yuko hapo mbele anatusubiri yani mimi nitaenda hivi kweli hivi kweli nayan ikimwangazimaweleotajua leo mcherewesha mituai <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> vijana wenzangu pointi ya mwisho muhimu sana ndio hiyo ya kuingia kwenye ndoa nisikilizeni sasa vijana wengi wanachokikosea leo hii dunia na vijana wengi wamekuwa wapuuzi mungu anisamee wanafanya e wanaanza ndoa e, kuna kitu kinaniuma eti binti na akili kwenye, kwenye, kwenye makambi eneautaaaaafu haiishi wiki na kwaya mmeimba hakuna mwanaume mwenye akili timamo ataoa mke wa hivyo hata huyo mwanaume anajua kabisa huyu sio nani kama mimi ndani ya wiki moja nimeweza kulima mahindi yameota nimevuna nimechoma nimekula huu mwindi huu sio wa mungu huu mwindi huu, huu ni, ni ushetani mtupu maana hakuna mwindi unaoota hivyo niwaombe vijana fateni hatua nilizozisema usianze ndoa kinachofata sio uchumba uadui baadaye mnafarakana na kuleta hafra kubwa ambazo hazina maana ndani ya familia mungu awabariki wa k turekebishe ture matatizo ndani ya jami yetu turekebishe The pot haya Kijacho, tuta jaulizwa, kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anwani anuani yapoifuatayo Yes, so you are just enough. Nahi ni AWR. <laughs> redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako fanelitanda ninakutakia baraka za bwana na kuacha nao hawa ni tukasa kutoka mohas jijini darussalam dunia ni hapa I'm going to go to