unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena anakuja anakuja yesu yat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 29 awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya utatusikia katika masafa ya 9.7 fm karibu mpenzi s katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribishe kukaribishe tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana tunapoanza kipindi chetu basi tuwategee sikio akasha singers na wimbo wanaosema umati mkubwa mara baada ya hapo msikilizaji nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa sabika niwate une wemme alikwa yesu atankuwanya'o nabi'iwa mungu alioneshwa kutanoku bwa ajabu ambalo mtu awezehesabu elikujuwa ida Wah Dina Sana Watu Wamatai for Malimbali Yesu Yasya Yesu wana. kuwemo waliokombolewa watakuwa wengi sana sawa na mchanga wa bahari ambao mtu hawezi hesabu wa wawataokombolewa je utakuwemo o atakati fuata angu ka milayaki ticha enzi kwa sojul mo mwe ali na nchi baraka utuku, tukufu wastahili bungu wetu walikombolewa watakuwawingi sana sawa na mchanga wa bahari ambao mtu awezi hesabu hesabu wawataokombole wajekutakuwemotajizitanga akwao washindi wa, wa imbanyimbo za sifa mikononi waoani Kuvio, duku yangu, tafakari mu dawa ko, Dio sasa. Duku yangu, tafakari mu dawa ko, Dio sasa. Walikumbule, wawata kuwingiza na sawana umchanga wawataokmbole wajekutakuwemo waliyokombole wawatakuwawingisana wa sawa na mchanga umtu, he sabu, wa bahari ambawo mtu awezi hesabuwawataokombole wajekutakuwemo waliokombolewa watakuwa wengi sana sawa na mchanga wa bahari ambao mtu awezi hesabu tkombowajeutakuwemo singers na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunamsikia mwanasaikolojia mary mseli katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na familia yenye afya mary mseli ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kinachopatikana mkoani morogoro karibu umtegeesikio kini jambo lingine pia mpenda msikilizaji ni kuwa na familia amnikuwa na na afya bora familia yenye afya inajali afya ya kila mmoja inaweza kawa imetokea labda ndani ya familia hapo ametokea mtu anaumwa atajali kwa kumpeleka hospitali au kwa kum, kumsaidia kutokana na huduma ambayo inahitajika kwa wakati huo inaweza kawa ni matibabu au ni huduma tu huduma ya kwanza ya haraka inaweza kawa ada aliungua wamsaidia labda kumpaka asari ili ile sehemu siendelee kupata maumivu zaidi lakini sohilo tu hii inamaanisha kuwa wafamilia wanakula vyakula vyenye virutubisho wanakua wana, wanafanya mazoezi na wanapata huduma matibabu wanapohitaji kwamba sasa milo ambayo inaliwa katika katika hiyo aina ya familia kwamba ni ile milo ambayo yenye virutubisho ylakini jambo lingine tena tunasema ni kukabiliana na changamoto za kifamilia familia yenye afya inakabiliana na changamoto za kifamilia kwa ushirikiano wanafamilia wanatumia mawasiliano mazuri na kuheshimiana kwa na kushinda changamoto hizo nakushinda msikilizaji sio kwamba ikiwa kwamba familia ina afya kwamba yenyewe changamoto haipiti migogoro hapana tena ndo haina za familia ambazo zinakuwa zina na majanga majanga mengi lakini kwa sababu ni ni familia familia ambayo ni imara, familia ambayo imara wanajua wanawasa, wanajua jinsi jinsi gani gani wanawanaweza ya kushirikishana mambo ni jinsi gani kwamba watakaa wataongea na kutatua mambo kwamba migogoro haizuiliki kutokea kawaida katika maisha hiyo ni sehemu ya maisha lakini je ni jinsi gani ambayo unaitatua ni jinsi gani ambayo unakaa na na kusuluhisha lile tatizo lilotokea kwamba tatizo likitokea haimanishi kwamba ulikimbie unatakiwa mkae kwa pamoja na kulisovu, na na, na, na kulisuluhisha kwamba kitu kimetokea sawa tunafanyaje kuna kitu kimetokea hivi kwahyo watu wanakaa kwa pamoja wanasikilizana kila mtu anatoa usharei kwamba mimi nilifanya hii kwa sababu hii hii na hii kwao migogoro au changamoto katika familia ni nis ni, ani ni kawaida ila ni jinsi gani ya ykuitatua kwa hiyo kwenye familia yenye afya au familia imara wanapata muda wanakaa pamoja kuna kitu kilitokea kwa kila mtu atasema baada ya hapo wanasuluhisha kama ni msama. watu wanakaaapamoja ioea aisha naendelea furaha na amani na upendo na sisitiza kwa upendo lakini jambo lingine pia ni heshima kati ya wanafamilia na hii inajumuisha kujali hisia za mtu mwingine familia yenye afya wanaheshimiana familia kwa familia wanaheshimiana wao kwa wao wanajali hisia za mtu mwingine kwamba mtu fulani fulani anaweza wakati asiwe sawa lakini inaweza ikawa ni, ni dada ukaka au shangazi rafiki watajua tu kwamba hapa kuna kitu akiko sawa kwa iyo, kwa hiyo sababu tumesema hii inajumuisha na kujali hisia za mtu mwingine ingine lazimaule mwanafamilia watu watajali hisia zake Laki, so kujali tu kwa kumwasha na kumwangalia tu utajali kum, kumtafuta na kumsikiliza vipi mbona hivyo. mbona hivyo kama ul, kuna unalia tatizo nini utajari kakumtafuta nakumskilia vii lile zile hisia zake kwa sababu tumesema pia kwenye sehemu tunaweza tukaonyesha tuka hisia zetu zote haijalishi ziwe mbaya haijalishi ziwe nzuri hisia za furaha huzuni ni sehemu sehemu ambayo as tuna nzr kwenye familia yetu naeakaa na huzuni leo naeza kawa na mawazo nani wa kumtafuta naweza kawa ni dada naweza kawa ni kaka labda ni mama au ni nani yeyote yule ambaye ni mwanafamilia unaweza una una una una, una, una na pale unapo wewe muhusika ambae unaelezewa hilo jambo heshimu zile hisia za huyo mhusika sio kwamba kwamba amekuja amekwambia kwa dada dada napitia changamoto hii na hii na na sana, lakini hivyo, chana, lakini lakini nashindwa nashindwa jinsi gani ya kufanya labda labda nilikuwa mtu nampenda sana ndio hivyo kujizuia najisikia kuumia sasa kama kama kama au au mama ukama nani atakupa maelezo ataheshimu mawazo kwambaaaaaaaakiiaaaza zikasia kwa mtu mwingine na kwa kwakumalizia katika iko cha sifa ambazo zinaonyesha kwamba hii ni familia yenye aa tunasema familia ni sehemu ambayo mtu anaweza kuonyesha kuonyesha hisia hisia hisia hisia zake binafsi na mbaya au hisia nzuri kama ambavyo nilivyosema kwamba kwamba kwenye familia sehemu zetu kwamba nina uzuni, naenda namwambia mama baba shangazi mjomba dada hivi hivi na hivi wakati wa furaha hivyo hivyo kwa hiyo hizo zilikuwa baadhi ya sifa zinazoonyesha kwamba hii familia ina afya au hii ni familia imara na kwa ujumla familia yenye afya ni ile inayojali inayoonyesha na kushirikiana kwa pamoja ili kufikia malengo ya kifamilia na kukabiliana na changamoto zinazoweza kutokea hizo zote zilikuwa ni sifa za familia yenye afya sasa mpendwa msikilizaji ebu twende tujifunze umuhimu wa familia yenye afya kuna umuhimu gani wakuwa na familia yenye afya baada ya kuona hizo sifa zote za familia yenye afya je unahisi mpendwa msikilizaji kuna umuhimu wa kuwa na familia yenye afya sasa twende nami ili tusikilize umuhimu na tujifunze umuhimu wa familia yenye afya familia imara ni niupi kwanza kabisa familia yenye afya inaimarisha mahusiano familia yenye afya inajenga mahusiano mazuri kati ya wanafamilia na hii huongeza upendo heshima na kujali kati yao na hivyo kuimarisha mahusiano yao kwamba kwa sababu hii familia ina upendo ina ushirikiano inafanya mambo kwa kujali lazima itakuwa na itakuwa na na ushirikiano itaimarika hii ita familia itakuwa ni imara hata changamoto zinapotokea haziwezi kutetereka kwamba fulani ameenda ameshuka labda kiuchumi kwamba wamwache hapana huyu mtu atasaidiwa labda kwa, kwakkwa kwa mawazo au kwa, kwa kifedha kutokana na hitaji ambalo la mtu alilonalo al, al, kwa like, sababu ni familia ambayo ni imara familia ambayo ni yenye afya na ina upendo na watashirikiana kusaidia tatizo la mwanafamilia labda katika huyo ambayofyaadaaaa sababu sasa a mda kenye familiaa kule kwamba nae kwamba ndo ameshatoka nje familia hapana bado atasaidika tu kamawazo kwa mawazo au kwa mawazo au kwa kifedha hivyo pale ambapo linahitajika lakini umuhimu mwingine pia ni kuimarisha afya kwa sababu tulishasema mwanzo kwamba familia yenye afya inahitajika kupata virutubisho vyakula vina, vina vyokula, vya vyakula virutubisho vyakula vivyo kwa hiyo hata hata watakuwa watakuwa na na afya njema pale wanapokuwa na, na, na wanaumwa wanapata matibabu kwa hiyo watakapopata matibabu watakuwa na miili ambayo imejengeka kiafya na na mwisho wa siku kazi zitaendelea kama kawaida lakini kwa zati, tunasema familia familia yenye afya afya inajali ya kila kila mmoja kwa kila mmoja katika inamjali ina hii kuwa soam familia anaula vyakula vyenye kama tulivyosema na kupitia mazoezi naoe famli familia wanakuwa na nguvu zaidi kwamba miili yao haiwezi kawa dhaifu kwa hiyo hata katika utendaji wa kazi utafanya kazi vile inavyotakiwa kwa sababu huyu mtu anafanyije ana afya njema lakini sio hilo tu nasema umuhimu mwingine inakuwa inaongeza utulivu katika familia yenye afya inajenga utulivu katika nyumba na wanafamilia wanajifunza kusikiliza kuheshimiana na kufanya kazi kwa pamoja hii inasaidia kupunguza mtaonamivutano na mvutano na katika familia kwamba familia yenye afya kama ambavyo tumeona sifa zake hii inaongeza utulivu kwamba ile migogoro migogoro ndiyo itatokea lakini itajua jinsi gani ya, ya kusuluhishwa kwamba noitasuluhishwa ita, ita, ita, ile migogoro kwa utulivu kwa, heshima, kwa, kwa pamoja na ya utulivu kwa sababu ni familia familia ambayo ambayo watu wanaoelewana zaidi wanapendana ndani hakutakuwa na migogoro migogoro ambayo kila siku lakini sio tu aeshima aaaaa aoe a aaaa aa naoneza furaha lakini kwanii inakuwa inaongeza furaha familia enye ina ine ina inafuraha ina zaidi kwasababu wanaf wanafamilia wanapata muda wa kukaa pamoja wanafurahia labda na wanaweza wana wana wakatoka kwa pamoja wakaenda sehemu wakala kwa pamoja hata kama wasipokula labda wakatoka waka tu sehe wakatoka tu hapa labda wakaenda bagamoyo wakaenda k wakazungkazunguka pale kuangalia mandhari ya kule uangalia hitoria uko yaani hiyo ni seemu mojawapo kwaiyo watu ndaniafamilia wanakua na furaha bagamoyo ni ni watu watu wametoka leo yetu wapi tukaitumia tutaenda utaandaa lazima kwamba vikanuliwe kule kule watapika watapika vyao vyao kama naataaaovakulavao ni aaanimandazimandazi labda ni miogo ama viazi na juisi hapo watatoka navyo navyo mpaka watatokanavo andana paatala o hapo watakula kwa pamoja, kwa pamoja pamoja hiyo kwapamoja inajenga kumbukumbu kumbu, tu ya kudumu katika kwa kwa wanakuwa na na furaha lakini pia mwingine tunasema ni kuimarisha maadili. Inyiafya, kuimarisha maadili maadili familia yenye afya inashirikiana kufundisha watoto kwa mfano hii inaweza tuadkaaaiaaaokea labda mtoto labda amefanya kitu ambacho sio sahihi kama mzazi sio kumfokea tu mtoto kwamba ndio inatosha kwamba kwamba kwamba hapo au ume au umemrekebisha umemfundisha hapana tafuta muda kuna kuna jambo hili hili na hili uwaga zuri. Kuna hiki na na sio sio sio hiki hiki mmekifanya siyo kizuri siyo tu tu mtoto amefanya kosa unampiga bila kumwambia kwa sababu ya hii na hii mpenda msikilizaji mtoto anapofanya kosa au mtu yoyote ndani ya familia napofanya kosa kumfokea au ku kumwambia maneno ya ukali hai hai haijengi haifanyi kwamba huyu mtu kwamba anaweza akakuelewa ndio anaweza kakuleo lakini akakulea kwa namna tofauti na, na mwisho wa siku msi msiwe na mahusiano mazuri na mawasiliano mazuri lakini jambo zuri zaidi ni kukaa kwa pamoja na kuelekezana kwamba hiki sio kizuri hiki ni kizuri hapa mlichofanya sio kizuri namtakiwa mfanye hivi kwamba umempiga mwenzako yani tofauti na kumpiga baada ya kukosea ungefanya nini labda labda muda kwa pamoja mka lakini ni tabia lada izaka ia tabaladaawaoto lada faawakorofi kwaiyo mzazi au mlezi unatafuta una, una muda unakaa na una watoto nawaelekeza ile njia ambayo unatakiwa waenende kwamba katika maisha unatakiwa hivi hivi hivi na na watu sio hii inawasaidia watoto kujenga tabia njema na kujifunza kuwa wema na kuwa kwa ninyi wazazi au walezi na hata nahata kawatu wengine kaaa a aa aaaaua aa aio ilia yenye afya ni muhimu sana kwa maisha ya wanafamilia wote inasaidia kuimarisha mahusiano kujenga afya bora kuongeza utulivu kufurahia maisha na kuimarisha maadili hivyo hivyo familia familia yenye afya nguzo ya ya upendo. upendo upendo upendo kwenye una, inakuwa imara zaidi msikilizaji hayo yetu leo al ndalikua madayetu somo letu la leo kwamba ni vizuri tukawa na familia yenye afya ni vizuri tukawa na familia imara ambayo itatusaidia hata kujenga kizazi ambacho ni kizuri na mpendo wa msikilizaji ikiwa una swali ama nyiongeza ama msaada wowote karibu tuwasiliane nasi kwa nambari ya simu sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa tatu sita itarudia sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa tatu sita karibuni tena katika kipindi kijacho ambacho tutazungumzia tuta familia isiyo na afya tutaangalia familia isio afya ikoje kwa hiyo mpendo a msikilizaji tukutane tena katika kipindi kingine na mungu wa habariki sikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au una changamoto. Ana kuja, ana kuja, na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Ya hapo basi hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha asiri za ushindi na kuachanao akashia sing'ers na wimbo wanaosema shauku jina langu habi machelmshana Uku ya moyo anguni fike wakebwana ma anani ahadi ya keku. Hakawi ku i ti mi za aha. Supirin ni ki tambatu. ku i ti mi aha to a be what a tgn yes mksw atfk kl nsnn tkanmn yesu m eny afur Nkwele se ya lo tokea Wakatini ki waduni ani Nkwele se tokea See <coughs> when I'm to What What take me Siku corrio mia furaha ah hai Jawai tokea Siku corrio mia furaha ah hai Jawai tokea Nina tama ni when you I am yotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai nimeyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi bilini hai mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudia mkuu ya ajab wana alotenda sinini tu aliyenitendea kila mmoja anayo yakushuhudia mambo makuu ya ajabu wana alotenda متدمكو