unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipat sauti himba sana yesu waja tena nakujanakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena asikiliza idhaa ya kiswahili ya radio ya ward 2ts ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2h5 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na roco fm vilevile vile tupo katika tovuti ya rrg nchini kenya utatusikiliza katika masafa ya97 fm karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja p c siri za ushindi wa sikuhii yaleo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote kwa ajili ya kusikiliza vipindi hiv ambavo s ina langu habi machelo mshana tunapoanza kipindi chetu basi utapata fursa ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao grashas qwya na wimbo unaosema nimeyaona barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea nimeaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai nimeaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu ni hai si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayo yakushuhudia mambo makuu ya ajabu wana alotenda zinimi tu aliyenitendea kila mmoja anayo yakushuhudia mambo makuu ya ajabu wana alotenda Maku, na bado Yesu anatenda mambo ya jabu tutu kuze tu e Alleluia bwana wakuabwana anatenda makuu na bado Jesus anatenda mabo ya jabu tutu kuze tu e Alleluia bwana. we okay. Kwa jina lake vipofu wanaona kwa jina lake mapepo yasikia yanatoweza kwa jina lake miwepe wanatembea kwa jina lake vipofu wanaona kwa jina lake mapepo yasikia yanatoweza haleluya jina lake haleluya l inlviwetewan The lake, you went to one at lake of one at all? lake of the boy at his lake with him when at the lake lake Hey, alo yeah, ya sa watnala iwtewana t tni sana waimbaji kwa wimba wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako katika somo zuri linalosema jeraha la nafsi katika sehemu ya tano na josepf kabelela pamoja naye mary mseli hawa ni wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kinachopatikana mkoani morogoro kiashiria kingine kwamba mtu huyu kwamba mtu anaza kakata tamaa mm, yeah? Mm. Yeah, yani mtu anakata tamaa ya maisha yake kutokuwa na furaha mm. kosa uwezo wa kufurahia ya maisha yake kabisa yeah. kwa sababu anajiona kama vile ndio yani hakuna ndo haahakuna tumaini tena labda kuna mtu ambaye alikuwa anaishi ana anaishi wake naye vizuri kapotea mm. au ametoweka ame, ame sasa yeah. amefariki ame mm. kwa hiyo mtu huyu nataanza kuona kwamba mimi nilikuwa namtegemea mtu fulani sasa yeah. mtu huyu tena hayupo mm. maisha yangu yatakuwaji mimi sina thaman tena hakuna mm. haja tena yakuendelea kush kwao anakuwa ni mtu ambaye ni, ni amenyong'onyea haoni mm. kama kuna, kuna sababu yoyote aye kuendelea kuishi kuishindio lakini dalili nyingine au okay, kiashiria kingine huyu mtu anaweza akakosa usingizi kutokana na tukio lilishuhudia kwamfano akifumba tu macho hivi anayani anahisi kama vile analiona ile tukio au kutokana labda na mauwaji aliotokea sehemu fulani ambayo aliyashuhudia inaweza kawa vita Mdia. au makorofishano ma- ma- yaliyotokea akifumba tu macho ana, ana, ana, ana kama vile anaona ile picha kwa hiyo anakosa usingizi kabisa kilini mwake bado lmawazo mawazo yanazunguka yanazunguka na mdia. anakuwa na majonzi anakua na mani anasaanaua ajaiyanaelekea kwenye iauga kingea sema kwamba ni kwamba mtu sawa umepoteza mtu fulani mm. una majonzi labda ya, ya, ya mpendo yeah. wako mm. amelala ame, ame, ame si mm. manae amefariki mm. sasa pale ambapo nakuta hauwezi kuachilia na kuruhusu mwili wako au akili yako ianze maisha mapya kwamba kwa kumwachilia huyo mtu kwamba sau ameshaenda amesha basi mm. uanze kufikiria mambo mapya mbao atakusaidiaaa katika halihiyo asa mtu ambaye anakua mbali lanasi iaae kuu enyeweakitu chochotee ikiembe ajndioamshaaamaaaoni mm-hmm. thamani anaona mambo yake mm, haoni yeah, haoni. Ya hayaendi na hapati msaada, msaada. Yeah. haoni yani anaona tu bada tu nijipumzishe ni, ni, mm-hmm. zangu lakini hiyo ndugu msikilizaji inaweza kawa e ume, umemsikia mtu au umeshuhudia ume akawa na hali kama hiyo hiyo hali ina uwezekano wa kuisha au hizo dalili zina wa wakiisha endapo utaonana na daktari au mshauri na mnasihi na kwa kuendelea pia zaidi kuna dalili nyingine au kiashiria kingine ambacho kinaweza kamkampelekea mtu ambayo ana ana ana, mm. ana... Kum, kum, anapitia hii hali yaana jeraha la nafsi mm-hmm. tunasema kuna dalili nyingine ambayo ni utumiaji wa vilevi unakuta huyu mtu mwanzo alikuwa hatumii vilevi Ndiye. alikuwa hatumii labda pombe alikuwa hatumii sigara Ndiye. lakini baada ya changamoto zilizotokea labda kutengana na familia huyu mtu unaona changana, anatumia vilevi Ndiye. na watu wanadhani kwamba kwamba mtu anapotumia kilevi ana na yeah, ana, ana sahau aye, Ani, e, na ni namtolea mawazo kwamba asikumbuke kwamba kuja nnikanywe kidogo ili ni sahau asikae kujua kwamba anavyokunywa pale anazidi kujiathiri mm-hmm. na unavyotumia sio kwamba ile tatizo linaondoka akilini mwako mm-hmm. ni kwa muda tu mwza. baada ya pombe mm-hmm. kuisha unarudi pale pale unawaza mawazo yanakuwa pale pale Ndiyo. kwa hiyo suluhisho sio kutumia kilevi suluhisho ni kutafuta mbadala unafanyaje unasuluhisha vipi ili tatizo ili uweze kupona na si kutumia vilevi lakini Ndiyo. pia njia nyingine nazkampelekea mtu akawa na hisia za kujilaum hisia hizi pia mtu anaweza kajiona na hatia eh nawezekana mm. labda e, kwamba hata kama hakuna e, kwamba yeye mwenyewe hakusababisha ilo tatizo mm. e, lakini anakuwa anajiona kama vile yeye ndo amesababisha hilo tukio kuweza kutokea kwao kunakua kuna, kwa kuna hizi hisia za kujilaumu na kujiona ni mtu mwenye hatia mara zote mm. sababu ya changamoto ambayo anakuwa anapitia kwa wakati mm. lakini pia mara nyingi mtu huyu anaweza kuwa mwoga na kushindwa kujaribu mamboau kufanya jambo lolote mm. lile lakini pia mtu huyu anakuwa anapata matukio yanayojirudiarudia yeah, kwa luga yingisema kwamba flasba kwamba mm. aaza kaka sehemu fulani Yes, oadaad e kwenye mwili wake sawa so, sawa so. lakini pia kuna dalili nyingine au kiashiria kingine huyu mtu bwana anaweza akabadilika kitabia ndio mm. tabia watu wanabadilika kitabia ndio hapo sasa kuakuta mtu mwingine ameingia kwenye tabia ambayo sio tabia njema mm. Ye, tunasema sio tabia njema kwa maana ya kwamba mtu alikuwa ni mwemaalikuana mm. ya mm. mm. mm. tabia yake nzuri lakini pale ambapo anakutana jeraha la nafsi kwamba amekutana kitu kimemsumbua labda mtu ukatili wa kubakwa au lanafsi aautankituhmdakbada ka tabiakwake kwamba huyo mtu kwamba kwa kwa wa ya ya mm. kwa kwa kwa wakati mwingine vitendo hivi akamfanya tomaa ka marabada amoja wakati wowote wamkutanonaa ooteaa kufanya vitu hivyo yeah. kanisani tena haendi au akienda aendi yani kwa mfurulizo tumezoea kwenda mm. lakini wakati mwingine mtu anaweza akawa naaaoaa u anapitia changamchtogamoo nyingi ambazo zinamuumiza nahisikwamba hko atakapokua ndo yuko salama msikilizaji inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au una changamoto. Ana kuja, ana kuja. Yes, so na changamoto namba za kuwasiliana ni hiziystna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu sana katika kipindi cha siri za ushindi siku ya leo tunakwenda kumsikiliza janeti njama mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha joldani ambaye anakuja na kutuelezea kuhusiana na sababu zinazosababisha mgogoro ni sababu zipi ungana pamoja nasi inayoongea hapa ni mwanasikolojia janis gregory njama kutoka chuo kikuu cha jordan kilichopo morogoro na leo hii nitaenda kuongelea mada kuhusu utatuzi wa migogoro tutaangalia maana ya mgogoro tutaangalia namna ya kutatua mgogoro kwa njia ya mazungumzo na pia tutaona faida za kutatua migogoro kwanza kabisa ningependa kuanza na kutoa maana ya mgogoro tujue maana ya mgogoro mgogoro tukisema mgogoro tunamaanisha nini mgogoro ni mzozo baina ya pande mbili au zaidi au tukasema mgogoro ni kutokuwa na maelewano baina ya pande mbili au zaidi basi msikilizaji ningependa kuongelea sababu ambazo zinaweza zikasababisha migogoro katika jamii sababu ya kwanza ambayo inaweza kusababisha mgogoro ni mgongano wa habari katika sababu hii tunaangalia namna gani habari isipofika kama ilivyo au kutofautiana kwa habari kunaweza migogoro katika jamii kwamba habari imetolewa habari moja lakini namna mtu mwingine anavyoifikisha hiyo taarifa au taarifa inavyokuwa inatofautiana kati ya pande mbili inaweza ikawa ni chanzo cha mgogoro baina ya watu lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha mgogoro ni mgongano wa maadili kwamba kwenye mgongano wa maadili tunaangalia namna watu wanavyotafsiri jambo au namna ambavyo mtu anaamini kwamba kama imani za watu zikitofautiana inaweza pia ikawa ni sababu ya watu kugombana kwamba jambo li, ni la kawaida inaweza ikawa la kawaida lakini kwa sababu kila mtu ana maadili yake na namna ya kutafsiri mambo jinsi mtu anavyotafsiri jambo pia inaweza ikawa ni mgogoro kwamba rafiki yako labda amekurekebisha tu kwa sababu anakupenda lakini kwa ajili mtu imani yako na namna ya kutafsiri inatofautiana ameona kama amekuelimisha lakini unaweza ukawachukulia kama ugomvi lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha migogoro ni mgongano wa mgon, mgongano wa mgongano y- yani tunaongelea kwamba kunakuwa kuna, kuna ushindani katika mahitaji yanayotofautiana kwamba ndio mpo watu tofauti kwenye jamii lakini kuna vitu tofauti ambavyo kila kila mtu mtu ana mahitaji mahitaji yake sasa kama yanatofautiana na hitaji lake kwanza cha mgogoro mfano i, vi, ya fano vitu amao vinaeza vikasababisha maslai ni mfano hela rasilimali au muda kwamba labda kuna kazi flani ambayo inatakiwa kufanyika na kila mtu angependa ifanyike kwa mda amboe anakuwa ana nafasi zaidi kwamba inaweza katokea ugomviapo kwamba labda mwingine asubuhi atakuwa ilif, kazi ifanyike kwa sababu mwingine asubui ndoanamdaabwaaugiama ningependekeza iwe mchana kwa kwasabumenachanaa kwa pia naza kawa nichanzo cha mgogoro bana yawau lakini sababu nyingine ambayo inaweza kusababisha migogoro ni mgogoro wa muundo tukiongelea muundo yani structure tunasema kwamba na matendo ya dhuluma kwamba mfano kwenye kazi mpo kazini lakini mtu mnaona mnaonambona kama mtu mwingine anakuwa kama anapendelewa zaidi inawezekana labda ni kwenye kugawa nafasi labda zinatokea nafasi za, za safari ambazo mtu akienda anapata labda faida zaidi kwa zaidi kwamba sasa unakuta ni mtu idaaaanahotbmtutk n ana- anachaguliwa au anachaguliwa kwa sababu yi. Yi Chaa, mgogoro, usiano, kwa sababu hii hii kwamba kwamba pia inaweza inaweza ikawa ni ni chanzo cha baina nyingine ambayo ikasababisha mgogoro mzozo wa uhusiano uhusiano tukiongelea tunaongelea mahusiano ujumla Kumba itatokea ambapo mtu atakua ni anatafsiri mambo tofauti kwamba anatafsiri vibaya vitu yani unatafsiri vitu vibaya kwamba hautakuwa katika misingi mizuri kama mtu atakuwa kila kitu anachokifanya vibayaki yani na kitafsiri vibaya kwamba nakitafs kakuaabolakaadaaki kwasabu kina, kinakuwa kama hasi kwake unarekebishwa tu kwa kwa sababu sababu ya jambo la kawaida lakini umeshakuwa na mtazamo hasi unakuwa unaona kama vile ldalabda mbona kama nanikejeli au mbona kama naonewa amba hiyo pia inaweza ikawa ni chanzo cha mgogoro lakini pia kwenye uhusiano ni mawasiliano duni kwamba kitu cha msingi zaidi katika mahusiano ni namna ya watu Sasa, kama mawasiliano aytaa mazuri inawezekana mahusiano kwamba hamna mawasiliano kabisa au inawezekana namna ya kuwasiliana ndo haiko sahihi sahihi kama haiko inamaanisha inasababisha watu kupata katika migogoro lakini kingine ni kuwa na hisia kali ambazo ni hasi yaani mtu kila mda unakua una hisia ambazo ni hasi Afu, zinakuwa kali kwamba mtu mwenye asira kwamba unaambia tu kitu cha kawaida lakini we unakasirika kupita kiasi kwamba watu wengine inakuwa shida wao kushirikiana na wewe kwamba uhusiano wako na watu wengine unakuwa ni shida ni washida au inakuwa chanzo cha mgogoro kwa sababu mtu hatopenda yeye yeah, ana vizuri kwa ustaarabu afuo wanamjibu kama unampokea inaweza ikasababisha ugomvi basi pendo msikilizaji kwenye sababu ambazo zinasababisha migogoro zinaishia hapo na mpaka hapo hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machirumshana asante sana kuchagua kwa pamoja nasi usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu kwamba kesho kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa ninapotoka studio na chanao, Choir, na kuacha nao wimbo wao unaosema nakuachanao naowoosema yesu naami msikilizaji utaendelea kubarikiwa sana tea sikio kwa makini Tromayo kipofu ali ke akasi kia kutano na Yesu akipita kasasa yesu wangu misiki mm -hmm. enahita jihiku See te heku gonna kita punya setan ini ga ai tu tisa sanda pake itu si si hatu 祝福。 o voar o