nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu swathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inaokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena jambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya waadventista alimwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji utakuwa pamoja nami kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya kwa masafa ya he9n7 na kumbuka bila shaka unanipata kwa mtandao wa www hii leo ungana nami kupitia awr tanzania mwanzo mpaka mwisho utaweza kubarikiwa nasi katika kipindi kizuri cha bidhia ya kujibu kumbuka takuwa nami kibaga mwaipaja na hi leo watakao watakaotubariki kwa njia ya nyimbo ni waimbaji wa singers tanzania wanakuja kwako na umbe kwa kwa unasema jina la yesu jina la yesu, ni sana. Kamwe tena yesuwaia Shaka, na katika wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya wito ambapo watakwambia katika maisha kkwasha tuna ayoishi twayapeti a mambo magumu mengine hayaelezeki tupatewape Mm, saana ese pokua ye kua yesu dupaje wa fe msaana mm, msikilizaji leo hii ni bibi ya kujibu tutapata somo zuri unalosema tunda alilokula adamu na hawa ni tunda lipi mwanjilisti elias petro tirunena atatubariki sana katika kipindi hiki na kwa kwanza hawapa pa singers na wimbo jina la yesu jina la yesu dilathamani sana hako da kamgwete na jina kama hili ni tumai ni la dunia wakatedhoruba na mashaka vimetanda tumai peke limebaki kuakeye sutudu nia hainamsada kuake tutapata paraja ammani tulii fadi mioyoni cinahili tumai pekelimebaki kuakeye sutodu I love Sada. Quaquetu tapata faraja ammani. Tu li fadi mi oyoni sikuhii ofuraba totoshujudu na kusifu jina hili tumai peke mebaki, kwa Yesu tun dunia hai msada kwa ke tutapata faraja amani Tu nihi fa ni mi oyoni chinahili. Tu mai pekeli me baki, wakayesu tu dunia ainam sadak, waketu tapa faraja amani. Tu nihi fa ni chinahili. Baki, I am karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na hapa kuna swali kutoka kwake huyu ni judith lamek yeye anatokea iringa anasema ya kwamba anauliza jeni kweli matunda aliyokula adamu na hawa ni matunda halisi huko hapo mukaauliza yale matunda yalikuwa kweli matunda halisi au kuna matunda mengine okay. maandiko matakatifu ya biblia karibu petro asante sana asante sana mpenzi msikilizaji ninakukaribisha sana nikikualika katika kupata majibu kama ambavyo swali hili limeulizwa na judith lamek imeulizwa nautoaga dada judith ninakukaribisha katika majibu ya swali lako ambalo umeuliza katika katika katika kipindi chetu hiki cha biblia ya kujibu kwa kweli nitapenda kujibu kama ambavyo maandiko yanaeleza juu ya uwazi wa ukweli huu hapo awali nilikuwa nikichanganya sana nilikuwa nikisumbuka sana lakini nilipofatilia nilishangaa sana wanajitahidi sana kufanya ufahamu wa watu wengi waamini ya kwamba matunda waliokula adamu na hawa sio matunda kabisa hiyo ni maneno ya mafumbo kipo kitu ambacho walikula na hicho kitu walichokula ilikuwa ni vigumu wao kujizuia kutokukila na ndipo katika wakati nafatilia habari zao wametengeneza hoja wameilinda hoja ya kwamba kwa kweli tunda walilokula adamu na hawa walifanya tendo la ngono na kwa namna hiyo ilikuwa ni vigumu sana kwao kujizuia kwa maana adamu alikuwa pale mwanamke alikuwepo pale na kwa sababu hiyo kwa hali hiyo walikuwa wamelemewa na hisia zao kiasi kwamba wasingeweza kujizuia hayo ni mashauri yao na hivyo hata sasa kama utakuwa unaweza kufatilia mpenzi msikilizaji fatilia tu andika hata ukiandika utaona mitandao katika mitandao katika vitu vinavyokuwa vinavyohamasishwa katika kuelezea matunda waliyokula ni masuala ya kingono hata ukiandika tunda walilokula walilokuladamna hawa wanaweza wakakuletea mwanamke ambaye anaonekana kama vile hajavaa nguo jambo hilo linashawishishawishi kana kwamba si matunda halisi waliyokula bali ilikuwa ni tendo la ngono ngonohebu mpenzi msikilizaji nikualike tuangalie kwa pamoja je mungu mungu wetu anatupenda kiasi gani anasema katika neno lake kama ninyi mlio waovu mnajua kuwapatia watoto wenu vipawa vyema si zaidi baba yenu wa mbinguni atawapatia mema hao wanaomwomba mungu wetu anatujali sana na hivyo hajatuficha katika hili na ametuelekeza katika njia zake katika biblia tunapojifunza habari ya nilipokuwa nikijifunza habari ya, ya matunda kuna matunda ya aina mbili kuna miti miwili ambayo imetajwa sana katika biblia mti wa uzima na mti wa ujuzi wa mema na mabaya mti wa uzima na mti wa ujuzi wa mema na mabaya nikukumbushe mpenzi msikilizaji kama utakuwa ulifanikiwa kusikiliza somo ambalo lilipita katika wakati fulani tulipokuwa tukijifunza habari uh, habari ya uumbaji katika kipengele fulani hivi tulijifunza ya kwamba mungu aliumba mungu aliumba na mungu wakati anaumba ni katika siku ya tatu ndipo mungu aliumba majani na miti mbalimbali mbali. alichipusha memea sasa tunaposoma katika biblia kitabu kile cha mwanzo sura ile ya wa azo tunakutana na maneno haya kitabu cha mwanzo sura ile ile ya na ule wa wa neno la mungu linasema hivi mwanzo sua bwana mungu akachipusha katika alithi. kila mti unao tamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa na mti wa uzima katikati ya bustani na mti wa ujuzi wa mema na mabaya nisikilize mpenzi msikilizaji bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa pezimskirizaji pengine ungeanza kutaja aina ya miti unaojua inatoa matunda ungeanza kutaja miti ya kila aina ungetaja mipapaye ukataja michungwa ukataja mipela ukataja yani kila mti ambao unajua unatoa matunda akaweka kila mti lakini kuna miti miwili ambayo imetajwa kwa majina yake haujatajwa mchungwa wala mpela wala haujatajwa mfenesi ila tu umetajwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya na umetajwa mti wa uzima ntakwambia kwa ufupi sana kuhusiana na siri ya miti hii maana mmoja ni mti ambao katika uasi kwa kula matunda yake uliletea maasi na kifo lakini mwingine ni mti ambao una uhuisho na, kuba, na kuyafanya maisha ya mwanadamu asife yaani mti wa ujuzi wa mema na mabaya matunda yake yalipoliwa kifo kikaanza matunda ya mti wa uzima yanapoliwa uzima unadumu ndani ya huyo mwanadamu siku zote za maisha yake ndiyo maana baada ya mwanadamu kula matunda mungu alimfukuza mwanadamu asiendelee kuishi katika bustani ya edeni kitabu kile cha mwanzo sura hiyo ya pili kwanzia aya 16 kuna maneno yanasema hivi mwanzo mwanzo tutasoma mpaka mstari ule wa saba na tutaruka kidogo neno la mungu linasema bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika utakufa hakika mpenzi msikilizaji kutengeneza wazo lililo thabiti linalotegemea ukweli wa neno la mungu ni kwamba kama mungu alimwagiza mwanadamu akasema matunda ya kila mti wa bustani hunaweza ukala je ikiwa bustani inayofikirika katika mawazo ya mtu ya mwanadamu katika mtazamo wa abudu mashetani ya kwamba tunda walilokula ni ngono je kuna aina gani ya matunda katika mwili wa mwanadamu ndipo utagundua ni upotoshaji tu wa shetani yule yule aliyemdanganya mama yetu wa mwanzo hawa hata akakiuka sauti ya mungu iliyomwagiza mungu alisema kula kila mti kula kila matunda kama ni mapela kula kama ni machungwa kula kama kamanima yani kila matunda kula lakini usile matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya ulikwepo mti kabisa wa ujuzi wa mema na mabaya mungu akamkataza mwanadamu usile tposoma katika ile aya ya sula ile ya tatu ya kitabu cha mwanzo aya ile ya ishinn biiishine neno la mungu linasema hivi bwana mungu akasema basi huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua mema na mabaya na sasa asije akanyosha mkono wake akatwaa matunda ya mti wa uzima akala akaishi milele mpenzi uh, msikilizaji napozidi kutengeneza wazo hili tkkatika uh, fikra zako na tamani uweze kuhama katika ule mtazamo wa upotoshaji juu ya kwamba matunda waliokula adam na hawa ilikuwa ni maswala ya tendo la ngono hapana maana mungu alipomuumba mwanadamu mwanamke na mwanaume aliwabariki akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi kwa hiyo swala la tendo la ndoa tendo la ngono halikuwa jambo la kufikirika au jambo la kutamanika hoja kubwa kamili ni kwamba mungu aliwaagiza katika ulaji wao wasile matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya sawasawa sawa, sambamba na vile ambavyo leo hii katika kanuni za kiafya ambazo mungu ametupa ametwambia tule hiki tusile hiki kwa sababu tukila hiki kinatudhuru afya zetu adhalika mungu akasema kula hiki kula matunda hayaahaya lakiniaasma haya la mungu, mungu alipomwambia kwamba aliposema kwamba mwanadamu huyu amekuwa mmoja wetu kwa maana alikuwa hajui mema na mabaya sasa amekula yale matunda anajua mema na mabaya sasa tumwondoshe katika bustani hii asija akala matunda ya, miti ya mti wa uzima akala akaishi milele kwa hiyo bwana mungu akamtoa katika bustani ya edeni ailime ardhi ambayo katika hiyo alitwaliwa basi akamfukuza huyo mtu akaweka makerubi upande wa mashariki wa bustani ya edeni na upanga wa moto uliogeuka huko na huko kulinda njia ya mti wa uzima kwa hiyo ndicho tunachokiona ya kwamba mungu alizuia mungu alizuia matunda ya mti wa uzima yasiliwe maana mwanadamu angekuwa ni mwenye dhambi anayeishi milele hebu fikiri mpenzi msikilizaji leo hii watu wanaugua magonjwa ya kila aina wanateseka wanahangaika je ingekuwaje kama katika mateso na mahangaiko hayo mtu anaishi miaka maelfu ma ya miaka bila kufa ingekuwa ni mateso makali sana lakini mungu kwa huruma zake akazuia mwanadamu asiria matunda ya mtu wahuzima ili asije akawa mwenye dhambi anayeishi milele ikupatie aya hii mpenzi mskilizaji katika kitabu cha ufunuu surahili a ishibl linalothibitisha ya kwamba matunda ya mtu wa uzima ambayo mungu aliyeweka katika bustani ya edeni wakati anaumba walikuwa adam na hawa kabla ya kuasi walikuwa wanayala hayo matunda nisikize vizuri mpenzi msikilizaji waliambiwa kula yote ila tu usile matunda yaliyo katika mti wa ujuzi wa ujuzi mema na l a inaonyesha wazi hata matunda ya mti wa uzima walikuwa walikua na walikuwa aafurahia lakini baada ya dhambi mungu akazuia wa wasiale hayo maana wakati wakiyala hapo awali kabla yakla matunda ya ujuzi wa mema na mabaya walikuwa wanaishi siku zote bila kufa na baada ya kula yale matunda yanayoleta kifo matunda ya ujuzi wa mema na mabaya wakazuiwa asili a yale matunda yanayoleta uzima siku zote waasija akawa mdhambi anayeishi milele zote ufunuo surab mstari ule wa pili inatuthibitishia na kutuambia ya kwamba mungu kwa up, ni kwa upendo wake kuwawekea wanadamu mti wa uzima katika bustani maana hata mbinguni mti huo wa uzima upo kitabu cha ufunuo tukianzia aya ya kwanza ufunuo b mstari wa kwanza na kaz naapii i anasema kisha akanionyesha mto wa maji ya uzima wenye kung'aa kama bilauli ukitoka katika kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo katikati ya njia kuu yake na upande huu na upande huu wa ule mto ulikuwe, ulikuwapo mti wa uzima uzao matunda aina kumi na mbili wenye kutoa matunda yake kila mwezi na majani ya mti huo ni ya kuwaponya mataifa hili linathibitisha katika makawa ya mbinguni mti huu wa uzima upo mungu aliuondosha aliutoesha duniani ili wanadamu wasija wakala wakaishi milele wakiteseka maana munguafurahimatesoetumhwtundoatia mumiuayoosoma aya ile ya 14, kitabu hiki cha ufunuo sura ile ya neno uh, la mungu linasema heri wazifuao nguo zao wawe na amri kuuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kwa milango yake basi mpenzi msikilizaji hili linatupatia uthibitishi wa kwamba matunda waliokula dam na hawa yalikuwa ni matunda kama matunda mengine lakini tu yalikuwa ni matunda yaliyokatazwa wasile na basi baada ya kuyala kifo kikaaja kifo kikawa ni matokeo ya chaguzi yao kula matunda waliokatazwa leo hii yote tunapoyafanya kwa kukiuka kile mungu tunachagua njia ile ile ya kifo maana imeandikwa katika kitabu cha warumi suraile ya4msai yakwamba kufikia aambaambmmshaa hii ninapenda kukushukuru kkusikza Uh, ukawe balozi mzuri wa kueleza ukweli huu mzuri kuhusiana na matunda waliokula ili wanadamu tukawe na ufahamu uliosahihi kuhusiana na ukweli juu ya kile kilichotokea katika bustani ya en asante sana mungu akubariki na tuombe sante baba kwa ajili ya saa hii ninakuomba baraka zako zikawe juu ya mpenzi wangu msikilizaji anapoendelea kusikiliza sauti yako bwana ukaweze kumbariki tusaidie katika chaguzi zetu tukafanye yale uliyotuagiza ili tuweze kuwa na heri katika maisha yetu haya na maisha yale yajayo na kushukuru maana utatenda katika jina la yesu amin hiyondio tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni changamoto anwani hia ya kuniandikianuj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa ukiitegea sikio idhaa ya kiswahili ya yaredio adventista ulimwenguni awr kutokea morogoro tanzania na kumbuka hii ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu basi kesho ni mafundisho makuu ulikuwa nami ikibaga mwaipaji asante kuawa pamoja nami tukutane kesho panapo majaryo Yoshi, tu ya piti amamama haya elezeki. Tupate wape, mm, Yesu. Tupate wape, kwa yesu kati ka mwa isha atuna ayodixi twaya pitiham dupate wa pe msa mm, ada ese pokuwa le kwa yesu lesaemese kwa yesu alihe bwana wama bwana bateyesokona bojeko bamalev latili oate yesukuna tumaئni walicoka Shaba, wana oja ribiwa, yenye njibu na ni faraja. Kwa wali a o, wana oja ribiwa, yenye njibu na ni faraja. Kwa a o, kwake yesu kunatuma ilmi, wali acho ka awapundi Elle est divine, on attend un farajon, wa aliaho. Quand on a voulu, elle est divine, on Jésus. yeah Junbu ketika kami bagoligotah hale kawari to my led to