unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kutokea kule nchini kenya na hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwahipaja ni kukaribishe sana tuweze kuwa pamoja kwa siku ya leo na kumbuka kipindi hewani mpendwa msikilizaji ni kipindi cha sera za ndoa leo tutaangazia mada inayosema hatari ya kupekua simu ya mwenza wako na hapa tutakuwa naye emmanuel ulime kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogor moabadiliko ya kitabia au mabadiliko ya mwenendo ya mwenza inaweza ikaa ba kipindi cha uchumba alikuwa anaonyesha tabia nzuri au alikuwa anaonyesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya yayeye kubadilika kwa mwenza wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo alikuwa anayaficha ambayo labda angeweza kumsababisha kukosa nafasi kwa huyo mwenzai na bila shaka imbaji, kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa imara kwaya kutokea kule nchini drc congo na wimbo wao ambao twatubariki hii leo unasema unapomtegemea ndugu unapomtegemeaesuo Simba katika wimbo wa pita kuwa na waimbaji tumaini kutoka yudom watakuja kwetu na wimbo wunaosema thamani ya msalabatanuammmenipatiamaw msalaba. siku zote mtakutaa awali ya yote ni kukaribishe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa imara kwaya na wimbo unapomtegemea Unapo muntege mea Yesu levo tu gugiyangu inaku. Om basasa simama di mara. Unapo muntege mea Yesu levo tu gugiyangu inaku. Om basasa simama. mara baada ya kubarikiwa na wimbo huo ni kukaribisha katika kipindi hiki cha sera za ndoa na mada ya leo ni hatari ya kupekua simu ya mwenza wako unajua ni hatari gani basi ni kusiendelea kututegea sikio ujue ni nini ambacho kinatokea mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sela za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri nasihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza aani madai inawezekaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumbe zinazoingia kwenye simu simu simu yangu yangu au zote zinazoingia katika yangu. kwa hiyo simuangu inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini tafiti nyingi katika dunia ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana ya wenza kupekua simu za wao ambapo inaonesha matatizo mengi sana kia kilia, ya kiakili yakiakiik yameweza kutokana na hii tabia ambapo wengine wengine kujiua au hata hata kusababisha madhara kwa wengine, kwa watu kuwadhuru lakini pia kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya sariti na mara nyingi hofu ya usariti inatokana pale mwenza labda mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake kwa hiyo hivyo basi inampelekea tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio hwivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano tukianza na ule wivu wivu kupita kupita kiasi kupita kiasi uleukupita unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzake amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda labda anahisi ye, anahisi ana ana mzuri kuliko kuliko au kipato kikubwa kuna jambo inaendelea anamsaliti kutokana na kwamba kiasi lakini muda mwingine ni mabadiliko mabadiliko ya ya kitabia ya kitabia au mabadiliko ya mwenendo yakitabia mwenza inaeza kaa labda kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa anaonesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kwa wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo naaficha, ambayo alikuwa labda kumsababisha kukosa nafasi kwa engie ayo ikifikia kipindi labda ameshaingia kwenye ndoa na na mwenzi wake anaanza kuleta yale mazo yake ya kawaida jinsi kawaidaalivokua tabia zake za kawaida anatenda nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makubwa amejitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa kutosha, kanai, kwa kwa hakupata muda wa kutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya kukosekana mwenzawke kupata yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha yaani yule au mtu mtu na jinsi ambaye anamsikia kile kwa nyingi, kwa, kwa mara nyingi fanisi imekuwa ni shida kubwa sana katika ndoa nyingi kwa jinsi labda mwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kwa kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie labda akamjibu kwa namna ambayo ambaye mwenzi katafsiri vibaya ftabia anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea kukutana nini nini labda labda labda unaweza unaweza unakutana na na simu simu ya ya ya mwenzi mwenzi mwenzi wako usijue labda jinsi mwenzi wako wako usijue jinsi anavyohusiana marafiki zake sasa upande wa mwanamke kwa sasa unakuta labda wanawake wengi wanakuwa na urafiki ule na na marafiki zao wakike ambaoule uafiki ule unakuwa ni wandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza kaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta mesevu labda witat bebi manen au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake wa kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe lakini wa labda ufahamu. Simiaka, pekua, labda ufahamu kwao endapo umechukua simu yake umepekua unaangalia unakutana na hicho kitu ni ni kwamba kwamba utashituka inaweza ngumu sana kuamini labda wa na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba usariti kwamausat halafu umekuja kukutana na namesej kama hizo halafu unakuja kwambia labda nirafiki kneza ka ni ngumu sana kuamini k unazukajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali ya kiakili kwa ajikuta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu lia kukiona na sasa kama unakuwa na hiyo hofu ya usaliti unakutana na akutas kama hizo lakini so kwa wanaake, kwa upande upande tu wa wa wanawake hata wanaume tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano majina yani majina ambayo yanaonyesha labda labda kama ni wapenzi unakuta mwanamke katika familia yake ye na ndugu zake hiyo tabia jin mahusian wanahus waattwaashikuaoakuona aa kenye simu ya wake kuna, kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina aua ni ngum zadi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba nikwe labda ni nidada ake ndo kamwita hivi au mdogo wake hivi ake kamwitahv kwamba hana mazoe ayo katika familia yake amwita majina mazuri mazuri au hatkutt mama ake labda jina nalomwita yani, inaweza kamtengeezea wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ko hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo ambao unaweza ukaendelea kumtafuna taratibu taratibu na akajikuta kinga yake yamwili nazolota na, na magonjwa yakaanza kukushambulia na mwisho wa siku ukaishia sehemu mbaya lakini pia unaweza kanzausamulata labda kutokana na mshtuko unaweza labda hasira ya gafula unaweza kakuta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako vibaya matatani. Lakini na kwamba, yake. Ko, tu kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni sana saasana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya so kwani kama kuna jambo, kuambia, ka ujafika, kuna jambo kuwa muda mwafaka kujua vitu gujamb jaambi ya familia ya kila mmoja unakuta labda kuna kuna kila ya kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta anaongelea na familia yake ambavyo unakuta mwenzi hapa sikufahamu kwa mwenzawake labda mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambapo nakua na familia yake lakini pia labda mume pia unakuna vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda au kuwa hayupo huru kufanyaje jafku ufahamu muda huo kwa unapokua napekua simu ya yamwenzawko pia nakua unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutegenezea mahara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata e ee pia unakuwa umemuingilia ile faraga yake naweza kajiskia vibaya naye ee pia pia amaunamasi k ni muhimu kufahamu kuwa mwinzi wako ana uhuru wakuwa na marafiki ake lakini pia na mauzui ambao, kwa njia tofauti ambazo ambazo ee pia kuzifahamu ili kuepuka hayo yote Kwepuka, kuni ni vyema kuepuka kni vyema kuepuka kushika au kuwa karibu na simu simu ya ya ya ya au ili ili ili uweze kuepuka kufanya hivyo kwa kwa kwa sababu mara nyingi na kwa ili usiwe na hofu hofu labda isikupelekee kufikia ya kwanza ni vyema kuwa makini wakati unaanzisha mahusiano kumfahamu wako kwa pande zote kwamaana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti kwa sababu nakua unamfahamu mwenzi wako vizuri kao ni vizuri labda kuanza katika ile hatua ya urafiki ambayo katika hatua ya urafiki kila kila mtu anakuwa anakuwa huru huru kuonesha kuonesha kuonesha tabia zake vizuri vizuri yake kila kitu ambacho kumjua unaanzisha mahusiano unakuwa unamjua unamjua kabisa kiundani zaidi ambayo itakuwa ni rahisi zaidi kufahamu kama hapa hapa au apa, ni maz yake tu ya kawaida kwa huyu ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na changamoto baadaye labda labda kukosa uaminifu naye naye kuhisi usaliti, au hata wivu wivu kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu ambaye unahisi unaendana kwa maana ya kwamba nakuepusa antbaadae labdaoanaa abaaaakiwangaliaawenz unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona na na na mtu kwamba uwe ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye kwa hiyo itaku, itakupelekea ukawa na hiyo changamoto ya mwisho wa siku ajikuta unaanza kuanzisha hofu ya na ofuna kupekua pekua simu yake na ukapata madhara makubwa kama ayo yakisaikolojia lakini pia hata mazala mengine uweza ukapata asira kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta labda umemuumiza na no umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla kabla ya ya kuingia katika mahusiano unaweza wa wanasii wa au hktajiakukuta ata mahsaez ktafuta ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au mnaez kapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote ya m... kwa kufahamu kwamba vizui na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili mweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kaani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo ikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huu huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza Oh hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org. namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 653 5, 7, 08, 1, na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania cha kipindi hiki cha sera za ndoa kesho ni ijali ya yako na siri za ushindi na potoka hapa kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya roadventist ulimwenguni awr waimbaji wa tumaini yudom na wimbo thamani ya msalaba ndio wanakamiisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya radventist limwenguni so mokozi uli kufor nina itambu atamani from money i ni pati on to my ni kubo siku zote ni ni takutazama Okay. oh