nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tenannakuj yuwaja ewthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mitabe5 kutokea mkoani morogoro endelea kuungana nami kupitia kisima fm masafa a he kule nchini kenya awr tanzania tunakuwa sote katika vipindi hivi kwa siku ya leo na leo hii msikilizaji tutakuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijaji afya yako na hapa tutabarikiwa na mada unayosema jeraha la nafsi ikiwa ni katika sehemu ya sita tutakuwa naye Mary, mseli pamoja naye joseph kabelela katika kipindi hiki na wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan katika masuala ya psikolojia na kwa kwanza kabisa tunasema kuna njia mbalimbali mbali za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi ambazo zinategemea sababu na ukubwa wa jeraha hilo hata hivyo hapa chini ni baadhi na njia za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi hii ni sehemu ya sita naamini ya kwamba tutabarikiwa sana na katika kipindi cha siri za ushindi hapa tutakua mchungaji john ismal nanguka akitupa ushuhuda wake katika sehemu ya ushuda, kwanza ni kusiweze kuwa tayari kututegea sikioni siku moja mzee sharika huyu sasa hivi ni marehemu oh. sharika ni marehemu mm-hmm. e, siku moja alikuwa amekuja na wainjilisi wa vitabu wakiwa na mm-hmm. zaobile ya, ya vitabu <laughs> uh-huh. na alinikuta tulikutana hapo katikati ya mji wa arusha kwa upande wa waimbaji msikilizaji tutakuwa na waimbaji wa msongola kwaya wanakuambia mwanadamu umche mungu huo ni wimbo wa kwanza ambao tutabarikiwa nao wanadamu umche mungu uzishike amri zake turna yote yamekwisha sikiwa I am a man who is a man who is a man who is a man who is a man who is a man who is a na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki kubakinao msongola kwaya na wimbo unaosema yerusalemu jiji zuri zuriyrusalmjijzuralanaysumokozi enye utukufu wa mungu na mwagaza wake kamatio yusalmjjzurlysumooi Hey, Uzukufu amungu, namanga zawake kamatia. Tuta tende na, na kuruka luka, kachika bara bara zata bu. na ku shangilia, nani ya jijihiro. Tuta tende ana kuruka luka, kachika bara bara zata bu. na ku shangilia, ya. na kwa kwanza vipindi vyetu hawapa msongola kwaya na wimbo mwanadamu umche mungu شني أمكو <pot> I am sure he ran in a silo mana. He said, What a tower is a boy, I guess. He called mungu Wana mungu ataleta hukumuni Kira leno na kira tenda Niki wa jema, niki wa baya Wanya television niya bingungu Mamo yote yata kuawasi Wana mungu ataleta hukumuni asante kwa wimbo huo karibu katika kipindi cha ijali ya fyanga pia kwa kumalizia kuna kiashiria kingine ambacho tunasema huyu mtu huweza kumpelekea kupata matatizo ya kiafya naweza kapelekea kupata magonjwa ya moyo kuwa na uzito uliopitiliza kwa sababu kuna dalili ingie tulisaau kwamba huyu mtu naza kawa nakula sana pia sasa kama mtu akiwa nakula sana lazima atakuwa na uzito uliopitiliza magonjwa yatakuwa mengi sana kutokana na vyakula na, navyokulaau pia naza asiwnaua pia naeza kapata Magonjo kwa sababu yu mtu hali chakula chakula faida ya msikilizaji dada lakini magonjwa alikuwa alikuwa vya tumbo wale hakuna inabidi kushambulia magonwakwasababumtuaaaacaa so wadudu hmm. naezekaa pia nani kemikali zilizoko ndani ya tumbo kwa ajili ya kusaidia mmeng'enye hmm. wa chakula pala ambapo chakula hakipo tumboni mm. ukuta ule watumbo watumbo. Na sasa huyu mtu mtu mtu mengine kabisa ambayo kwamba mm. yeah, mshtuko mm. moyo. Mm. moyo au shambulio la anawanaowaga tumbaua aman aef lakini mpendo wa msikilizaji naiza akawa huko hapo kuna mwingine anajiuliza sasa kwani kuna umimu gani kwa mimi au jamii kufahamu hii elimu ya jeraha ya nafsi Ndiyo. sasa endana na nafsi ili uweze kuelewa kwamba kwa nini kuna umuhimu wa, wa kufahamu hii elimu ya jeraha ya nafsi Ndiyo. na kwa kwanza kabisa tunasema kuna njia mbalimbali mbali za kumsaidia mtu mwenye jeraha la nafsi ambazo zinategemea sababu na ukubwa wa jeraha hilo hata hivyo hapa chini ni baadhi na njia za kumsaidia mtu mwenye jeraha la lanafsi yo kwa tunaona kwamba umuhimu kwanza kabisa wa, wa kufahamu hii elimu ya jeraha la nafsi ni ili tuweze kufanyaje tuweze kumsaidia, kumsaidia mtu ambaye ana, ana ili jeraha la nafsi ndi. kwa sababu kama tumeshaelewa kwamba jeraha la nafsi ni nini tumeona dalili zake ambazo mtu ana, ana, ana, anakuwa anazipitia ndi hapa sasa wewe wewe mwanajamii wewe ndugu rafiki jamaa mm-hmm. utaku, utakuwa na uwezo wa, wa kumsaidia kwa umuhimu wa kufahamu hii elimu ni ili wewe kuweza kumsaidia huyu mtu unaweza usimsaidie wewe kama wewe ila ukamsaidia kumwelekezea wapi atapata msaada Ndiyo. na kwa kwanza kabisa tunasema kwa jinsi ya kumsaidia embu mpe nafasi ya kuzungumza huyu mtu mwenye jeraha la nafsi anaweza kuhitaji au kupata nafasi ya kuzungumza na mtu mwingine kuhusu hisia na mawazo yake na mm. hivyo kuwa wa kusikiliza na kuonyesha kuwa unajali inaweza kuwa unamsaidia mtu huyo kujisikia vizuri Ndiyo. ni kweli kabisa mtu changamoto ikweli kabisae m naa kuliko yule ambaye tayari ana, ana changamoto ambayo anapitia mm. anayo moyoni mwakee mwenyewe hataki ku kumshirikisha mtu yeyote huyu anakuwa yeah. yuko tofauti na huyu ambaye yeah. ana ana ana anazungumza yeah. kwa hiyo po inapotokea ukaaw umepata nafasi ya kutana na mtu wa aina hii emu mpe nafasi ya kuzungumza anapokuwa nazungumza msikilize umonyeshe kumjali na kadi unavyozidi kuendelea kumsikiliza anakuwa ana anaongea zaidi kwahiyo tajua jinsi gani ya kumsaidia Dio, lakini pia kupitia kuongea kwake kupunguza maumivu pia yeah, pia kwa ni muhimu jamii kufahamu elimu mm. hii hii kwamba huyu huyu mtu mtu kuweza kupata kupata msaada wa mba, wewe sasa, mm. mtu, kupata msaada wa kama okay. mwanajamii umsaidie ili aweze kunamsaidiakupunguza mauaiataaaaau msaada kutoka kwa wataalamu ambao ni wanasikolojia na washauri mm. kwa sababu wewe mtu ambaye uko karibu na mtu huyuambaye anapitia changamoto hii utaziona dalili zote za ugonjwa huu au changamoto hii anayopitia mtu huyu kusaidia ustawi wa afya yake ndiyo mm. lakini like sio hilo tu anasema kuwa na huruma onyesha huruma na uelewe unaweza kusaidia watu kujiona vizuri na kupunguza hisia za kutengwa na kushindwa ndiyo lakini pia mm. mwanajamii anapaswa kuwa kuwa kuwa rafiki rafiki rafiki au au ndugu au kama ni kwa mtu huyo. Mm. Hii mtu huyo huyo kuhakikisha kwamba kwamba kwamba anajua kuna rafiki. Mm. Hii kumsaidia kujisikia vizuri hii, na kushindwaaii iawaaai anaawa kuaafii duu jamaaaafauaamaafaaad lakini sio hilo tu tunasema kutoa msaada wa, wa, wa kimsingioamsaad ya kimsingi na vile kumsaidia kusafisha nyumba kuleta chakula au kusafiri inaweza pia kumsaidia kujisikia vizuri ndiyo, lakini ndiyo. pia sio lazima kumsaidia hiye umetoa kitu hata ile kumpa mawazo kwamba fanya hiki hiki na hiki utalabda utakuwa vizuri au vile amekuja amekuelezea toamsaada kumwelekezea pale ambapo anaitakiwa awepo akupata msaada hiyo pia ni sehemu pia ya kutoa msaada wa msingi ndio lakini mm. pia dada meli labda hapo kwenye kusafiri kamba kwamba labda kwa mchango wangu mm. kwamba tukisema kusafiri tunazungumzia kwamba lile eneo ambalo mtu yupo kwa wakati huo na anapitia changamoto hiyo mm. kama kuna uwezekano basi mtu naye aokea sem nyingine kwa muda mm. katoka naye ukenda okay, sehem nyingine ambazo amazonaana mazingira tofauti na mazingira hayo labda mazingira hayo hayonaeak anaendelea kumkumbusha matukio yale yale yaeyaamayo mm. amekutananayo ambadilisha mazingira mm. inawezekaa na, na afadhari fulani hivi kwake ee kuweza kuwa na hali ya unafuu mm. lakini pia mwanajamii kwamba mm. kwa mm. mm. yani kwa kwa kwa mtu ambaye hayupo wakati wote tukio gani au au kaa waakiwe kuhukum aktw tuju anachopitia ni kipi au mm. kwa, kwa nini u. wameamua kwanini... kufanya hivyo au nini wapo katika hali hiyo hiyokwo badara yake unaweza unawezokaa mtu akutoa msaada kwa mtu huyo kuweza kumsaidia pate Ma, e, msaada zaidi au matibabu zaidi <tiped music> naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji umebarikiwa na kipindi hiki hususan mada likuwa inasema jeraha la nafsi kumbuka katika kipindi cha pili ni siri za ushindi na huyu hapa mchungaji john ismail nonguka amskilizaji ni wasaa mwingine ambapo anakukaribisha katika kipindi kizuri cha siri za ushindi lakini lengo kuu la kipindi hiki ni kuona namna ambavyo mungu anaweza kutumia kutoka mahali fulani kwenda mahali pengine na yawezekana na changamoto mbalimbali mbali ambazo wamezipitia lakini kwa sababu mungu yupo unaendelea kukupigania basi anakusaidia kuweza kupiga hatua kutoka wulipokuwa na kuelekea katika sehemu nyingine na hilo katika kipindi kizuri nitakuwa naye mchungaji na nguka ambaye atatubariki katika kipindi hiki cha siri za ushindi yeye nitampatia fursa ya kuweza kujitambulisha kwako tuendelee kuzungumza naye ana mengi ya kutuambia katika kipindi hiki ambayo naamini ya kwamba yatatubariki sisi kama wasikilizaji na kutusaidia kuweza kumtegemea kristo katika kila mambo ambayo tunayafanya na mchungaji nikukaribishe katika kipindi hiki cha siri za ushindi na hasa kukupatia fursa ya kuweza kujitambulisha kwa msikilizaji asante sana mimi ninaitwa mchungaji john ismaili nanguka ninafanya kazi katika conference au katika jimbo ndogo la mashariki kati mwa anzanianaamini ya kwamba kwa utambulisho huo tayari umeshamfahamu lakini mchungaji tunatamani kufahamu ndio unafanya kazi katika jimbo la mashariki kati mwa tanzania tuambie fa ako hasa mimi ni mkurugenzi wa idara ya uchapishaji lakini pia ni mkurugenzi wa idara ya sauti ya unabii lakini pia ni mkurugenzi wa idara ya roho ya unabii lakini mkurugenzi nayehusika pia na utume ulimwenguni na kwa sababu hiyo tutajikita kwenye swala zima la uchapaji mchungaji tutabaki hapo una vitengo vingine lakini nimechagua tuzungumzie kidogo kwenye swala la uchapaji kwa hivyo tutabaki hapo na kwa kwanza tu mskilizaji tufaham kidogo historia yako wewe wewe ni mchungaji ndiyo na kama nitakuwa nina kumbukumbu miaka ya nyuma kidogo uh, tunakumbuka kwamba wachungaji wengi ilikuwa lazima uwe uh, wa vitabu pengine kwako wewe ilikuwaje hasa wewe ni yule mchungaji wa enzi hizo ambaye kwamba lazima upite nyumba kwa nyumba ndio huje kuwa mchungaji au ni wa sasa hivi wale ambao kisha soma umerudi imeisha niambie uko katika kundi gani hasa nakushukuru sana mimi, historia yangu kidogo ina- inavutia sana hata leo kujikuta nipo ninasimamia idara ya uchapishaji katika ngazi ya conference mimi nimekuwa mshiriki wa kanisa hili la wa, wa sabato lakini ilikuwa napenda sana kufanya kazi ya uinjilisti eh, sana sana ilikuwa nafanya kazi za uinjilisti zile za kutumwa zinaitwa utumwa ulimwenguni au global mission nimefanya sana kwa muda mrefu lakini wakati nikiwa arusha nakumbuka mm-hmm. kiwa mshiriki wa kanisa la mjini kati arusha niliwahi kukutana na na mwinjilisti wa vitabu anaitwa sharika sharika yeah, sharika alikuwa anafanya kazi ya anis wa vitabu alikuwa ni apdd APD ni mkurugenzi msaidizi mm-hmm. wa idara ya uchapishaji katika en au katika jimbo dogo lile la mashariki kule hiyo huyo mzee sharika alikuwa anafanyia kazi zake arusha arusha alikuwa anasimamia katika kanda ile ya wakati akearushassttiaandaarush wakatiftulikutana naye katika mji huo wa arusha na ali tamani sana kuniona mimi nikiwa muinjilisti wa vitabu e, lakini mimi e, kwa kwa zaidi. Sharika, mara kwa kwa zaidi hiyo mzee sharika alikuwa mara mara ananifuata ananitia moyo akitaka a, nijiunge na uinjilisti wa vitabu mm. lakini nilikuwa vitabunum ana a sababu pia mimi nimejikita sana kwenye uinjilisti huu wa maeneo mapya mm-hmm. au tunasema global, global. mission mm-hmm. au tume ulimwenguni lakini siku moja mzee sharika huyu sasa hivi ni marehemu oh. sharika ni marehemuarehemu e, siku moja alikuwa amekuja na wainjilisi wa vitabu wakiwa na ma zaaumikoba ile ya vitabu uh-huh. na alinikuta tulikutana hapo katikati ya mji wa arusha na mzee sharika akanitia moyo tena ili niweze akaniganda ile kuniganda ile kwamba mimi nagaania kwamba naweza kubeba mkoba na nikatembea nao lakini bado lakini bado kwangu ilikuwa ni ngumu sasa kwa kwa sababu alishakuwa ameniganda nakumbuka wakati fulani nikaona basi ni naye mfumo huu kwamba nimkubalie a be yake naye alikuwa anatembea na nikubali kuichukua yake na, ya na, mm-hmm. na tukaungana na wale wainjilist na moja kwa moja nikawaongoza kwenda kwenye jengo moja linaitwa hotel. yeah, arusha hotelarusha hipalson mm-hmm. hotel kulikuwa na rafiki yangu anaitwa uh, amos bupunga mm. amos bupunga alikuwa anasimamia na, uh, kampuni ya tanzana tours na nami nilikuwa mpambe wake wakati <laughs> niliona kwamba nikiwachukua nikiwachukuai eh, timu ya wa vitabu na kwenda nao palson hoteli na pale kuna rafiki yangu ana kampuni hiyo ya ya tours kupokea wageni na kuwapeleka katika maeneo ya vivutio kule ngorongoro mrima kilimanjaro nikaona ninaweza nikafika pale na nika na nikauza vitabu tukaenda hii timu ya wa vitabu na kwa kweli likuwa ni tukio la aina yake nilipokelewa vizuri na mi ndo nilikuwa mm, elezajiwa hivo vitabu na uuza hotabu nawkeli u bu twaliondoka pale hapo hotelini hapo <laughs> ndipo tulianza na mzee sharika kuniona sasa kwamba nilikuwa nakwambia mbw mngu anahitaji kukutumia nikaambia ni kweli mzee lakini baada y apo nilimkimbia tena mzee sharika baadaye nikajikuta kwenda kusomea uchungaji na mm. nilipomaliza basi nikapangwa mtani kuwa mchungaji wa mtane tuweke nukta hapo kwanza mchungaji huyu mzee sharika alikuwa anaona kitu kiko kwako lakini we hauoni unahisi kwa nini ulikuwa unamkimbia wakati unaona kabisa una uwezo wa kufanya hivyo kwa nini sasa mimi kwanza niseme kwa kipindi hicho kwanza kulingana na kazi pia nilikuwa ianafanya wakati huo kabla wa mchungaji kwa kule arusha nilikuwa nilikuwa namiliki gari yangu na, na, na, nafanya taxi kabasamcuna a arushaainauhayanenyend wa kuwa mwinjilisti wa vitabu <laughs> yani kwenye kichwa changu tu hiyo <laughs> kitu ilikuwa kama vile haipo kwa hiyo ni mi, ni tatizo kubwa ni mimi mzee ananiona kabisa mm-hmm. nhuyu mtumishi wa mungu ananiona naweza kufanya kazi hiyo lakini mimi mwenyewe nilikuwa mi najiona kana kwamba sifai na siwezi mm-hmm. lakini kwa hilo tukio ambayo tulifanya mm-hmm. eh, na mi nilijiona kwamba kwambakumbe naweza uh-huh. lakini bado ilikuwa baado ilikuwahaingi dio tamati ya kipindi hiki basi kama una maswali maoni au changamoto anwani ni hizi hapa za kuniandikiayesuj t na hii ni ar redio adventisto ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania lakwaya ndio waimbaji ambao wa wanakamilisha matangazo yetu kutokea hapa studio kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 na walikuwa nami kibaga mwahipaja mwanzo mpaka mwisho nikiwa msimamizi wa matangazo yetu kwa siku ya leo na nikuombe sana tukutane kesho panapo majali wa katika kipindi kizuri cha bibia ya kujibu endelea kubarikiwa And you akushangilia ndani ya jitindo na katika iauerusale umepamwa kwa vito vya madini ya thamani nakutisa mauya kiki zabara jani ya kutima njando uatembea I'm not going to be able to