unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himba sana yesu iwaja tena anakuja anakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutekea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 1s lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha serra za ndoa na utaweza kusikiliza somo ambayoa sema kwamba ndoa ni tamu kama sega la hasali hapa utakuwa naye mchungaji pregzo akiwa nami mtangazaji wakoad na kwanza basi wategesikiwa ni magadirisho sikwaya kutoka jijini arusha wanasema kwamba jenga juu ya mwambajenga juu ya mwamba wa yesu ujenga juu ya mwamba mwamba ule usiyotikiswa jenga juu ya mwamba kivumwa wana yesu ndiye mwamba yenda imani yako peke yake ya yenda 人k m yka yesu yeyenbakale smi你ipkelkeyek mn yka yesu wedleh建ekjuyanc I tu Yana body, my boy, and a poor song. I Yesu Ye ye ni mwamba mwamba wakale Untumba ini peke yake Yenda imani yako kwa Yesu Jenga imani yako kwa Yesu Ye ye ni mwamba mwamba wakale a man yako kwa esu yeye ni mambaamba wakale tuma inipeke yake jenga imani yako kwa yesu sante sana magaririshiasiji kwaya basi moja kwa moja hiki i kipindi cha seraza ndoa na msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa nipo na mchungaji prego nizota na leo mada yetu nasema kwamba ndoa ni litamu kama sega la asali chungaji zotamithali ishiinanne mstale wa kumi natatu inas, inasemaje kuhusiana na ndoa kuwa tam kama segala asali, na segala asali li tamu sana sasa ni maana njema sasa kwenye ndoa ulalmaaemaened kuna kitu ambacho ni chema utakuta kwamba biblia anatufundisha vizuri kua apatae mke apata kitu chema kwa hiyo kwenye maisha yetu tunatakiwa tujue kwamba kuna kitu kinachoitwa chema nimependa kuwa na habari hii ya sega la asali kwa kwahvo watu wengi sana badala ya kuiona ndoa kwamba ni sega la asali tamu wao unakuta wanasema hiki chama kigumu ati walioko ndani wanataka kutoka na walioko nje wanataka kufanya nini kuingia kwa hiyo, lakini wale ambao hawajaoa nipende tu a kwa taarifu kwamba kama kuna kitu kitamu duniani ni ndoa na wale ambao wamepitia ndoa kwa uhalali watakubaliana nami kwamba ndoa ni sega la asali kwa mfano ukiumwa sana huko mbali unatamani urudi nyumbani ukamkute kama ni mwanamme mkute oni mwaname nini fanshuuikie na kama unaumwa na mke yuko safari unasema lit mama watoto angekuwa hapa singezidiwa na katika wanaume wengi ingawa watu wengi, wengi, wengi, wengi, wengi, wengi wanasema wanaume wanakufakufaa utakuta kwamba wanaume walioa mara nyingi hawafi haraka na kwamba wakati mwingine mwanamme unaumwa sana lakini hujitambui, lakini hujitambui ameshajitambua kwa hiyo unakuta unakuta anakusaidia kwamba kwamba baba usiku kwa napiga filimbi kama kulikoni sa hapana hicho kifua si salama unakuta kwamba kweli una matatizo unatibiwa lakini kwa mtu ambaye hajaoa unakuta anakuwa na shida na utakuta mara nyingi wale ambao ya ya wengi wanakufa kwenye vyao kwa kwa vya, vile wakati mwingine anaumwa anafikiri ka uchovu analala na kizidiwa, hakuna kumsaidia kwa hiyo, katika hali pekee nitilie mkazo kwamba ni jambo jema kula na naasai ambayo kwenye kenenda tunaipenda sana ni kupata mwenzi ambaye anakuwa kinga kwako na unapofanya hivyo inakuwa jambo zuri kwenye mwanzo mbili kwenye fungu la kumi na nane pale smhuyo mtu msaidizi wa kufanana naye kwa hiyo mpango wa mungu ni kwamba ili uishi lazima uwe na mtu anayekuhudumia kando yako asante sana hiyo ni ndoa ni tamu kama siga la asali. sasa ni kanuni ambazo zinaleta utamu katika ndoa okay katika ndoa kuna kitu ambacho ni muhimu sana wengi wanafikiri kwamba ndoa anayeiletea furaha ni mwenzako kwamba ndoa yangu wangu wangu hivi ndoa yangu iwe lazima mke hivi lakini anasema furaha ya kweli inatakiwa itokane na mwenyewe unavyojitambua akilini mwako kwa hiyo ukiwa mtu ambaye huna manung'uniko hunamanununiko umetulia na kila linalofanyika nyumbani unalifanya kwa uchangamfu bila kulaumu mwingine utakuwa unafanya nyumba iwe na na furaha furaha ya kweli usiitegemee kutoka kwa kwa mwingine au kwa ni ni mwenyewe kuamini kwamba hii ni ndoa yako na mipango yako ni hii na kama iko vizuri unafurahi lakini ile kulalamika kwamba huyu hivi ingekuwa hivi jambo fulani ukikwama badala ya kulaumu hali ya hewa unalaumu aya ea mama kama ungefanya hivi hapana raha na furaha ya kweli inatakiwa iwe mwenendo wako wa moyoni kwenye sehemu nyingine anaeleza kwamba u, ili uweze kuifurahia furaha kamili lazima uondoe takataka ndani yako e, nasema, let go the past yaani yale mambo ya hasira kinyongo nini uweze kuyaondoa kuna watu wengine wanakuta kwamba anakuwa na msimamo wa mambo yaliyopita kama alikuwa na mchumba wa kwanza akamwacha au alikuwa na mke wa kwanza ikatokea labda akafa basi unakuta badala ya kuishi na mwenzake kama huyu aliyepo hapa na wapambane na hali yao ya wakati huo unakuta anasema najuta ingekuwa ni yule wa kwanza jamani ingekuwa ni vile anasema hapana lazima uishi kwenye ulimwengu wa sasa kimawazo uwe sasa mambo ya zamani uyatupe na wengi sana kwenye ndoa wanakosea kwa vile anasema i na mimi ingekuwa hivi light ingekuwa hivi hapana wewe ishi kwa sasa kwamba jamani wewe ndio mke wangu kazi yetu ni kilimo tumelima tumevuna tule e, usianze kusema ingekuwa hivi kule alau kama ni mwaka huu tumefanya biashara yetu hii hii tumepata faida tutumie hivi yaani mambo ya liyopo, na a kwa uzuri sana na hii ndio kuishi kwa sega la asari lakini wengi sana badala ya kuwa na sega la asali wanakuwa na sega la manyigu. Manyigu, eh, kuna babu ya utengenezaji wa masega lakini sasa mwalimu hitimu alwakasema kuna kitu nimesahau kesho asubuhi mje ntakuwa na semina maalum manyigu akasema mradi najua kutengeneza masega mi bwana kesho sibaki lakini nyuki akabaki na nyuki alipobaki aliambiwa kwamba umetengeneza sega lakini fahari ya sega kutengeneza nini asali kwa hiyo, nyuki akajua kutengeneza asali na ndugu yetu manyigu yeye anasega na sega lake ni la viwango vya juu lakini pamoja na kuwa na viwango vya juu halina asali ndani yake mm kwa hiyo tamkuta manyigu ni mkali kulinda sega lake lakini binadamu hana thamani nalo kwa vile halina asari sasa kwenye mambo ya familia unatakiwa uweze kujua kwamba katika familia yako uwe na sega lakini lile sega liwe na nini na naasari uweze kuwa na mambo ambayo yanawafanya watu nyumbani wao hata yuko mbali aseme laiti ningekuwa wapi nyumbani hata ni mke aende siku mbili ya tatu anasema nimekumbuka wapi nyumbani nyumba iwe na asali iwe na mvutoan sana, sana sasa wakati unazungumzia ndoa ni tam kama segela asali ni mwenendo gani ambayo huleta utamu katika ndoa katika mambo ambayo yanaleta utamu mojawapo ambayo nalisifia sana ni shukrani grateful uweze kuwa mtu unayefurahia mambo You appreciate uweze ku, kuona kila jambo na kushukuru na unapokuwa na moyo wa shukurani wanasema hiyo ndoa inakuwa nzuri sana unajua unapokuwa kwenye nyumba nyumba hata iwe ni ya vyumba viwili vitatu lakini ni nyumba mvua inaponyesha uko salama lakini sasa kama nyumba haina shukurani kama nyumba ambayo inavuja nyumba inayovuja haina usalama kwa kwahiyo kwenye ndoa iliyo tamu naishi na mwenzako yale mema anayokutendea unamshukuru alafu hakuna mambo ya kusengenyana e, unazungumza mambo yaliyo chanya na katika kitu kingine ambacho kinasaidia sana ndoa ni kutoa muda watu wengi hawajui kwamba muda nao ni rasilimali na kwenye masaa yako ishirina manne mwenzako anakupima kwamba uko tayari kutenga dakika ngapi kwa ajili yake a na nitakuwa na shughuli kama ofea afu nkitoka hapo naenda afrika kusini akusini kirudi nitakuona kwa siku moja hapo ziara nyingine kama namna na hiyo basi kitaalamu heri usi, kwa vile mke anatoka kwenye familia ambayo ina nyumba ina vitanda ina chakula ina tv tv sasa sasa kuolewa kwake alikuwa apate mtu mtu tatabasa, mtu ambaye ambaye atambembeleza lakini kama unamweka tu hapo, dada ziko hapa e, TV hapa iko chochote hapa kadi ya benki iko hapa yule mtu gerezani oaa kwenye ndoa ndoa ya kweli ni lazima mtu aseme huyu ni e wangu na huyu ni mke wangu kwa hiyo katika hali ya pekee sana ili usiwe na sega linalofanana na la manyigu hakikisha kwamba kwenye ndoa yako kunakuwa na muda mwafaka kam n doa nau amdaf ura kupata ushauri wako faraja yako awe, awe lakini unapokuwa mtu meowa, mtu ambaye umeoa na hapo miaka miwili mitatu unasema tu ni wa kwako basi umekuwa sega la manyigu ambalo halina baraka yoyote ya asali kila mtu anapenda kuoa au kuolewa ili apate faraja na upendo na labda upend tu tungusietukisikolojia kwamba watoto wanapenda wazazi wao kwa kidogo kba lakini ubaya akishafikisha miakaasioweza kubebwa anaona mdogo wake anabebwa eh, analia analia na na na na ikifika muda anakubali au waolewe eh, mtu beba kumbembeleza sasa kama dogo halafu huna muda wa kubembeleza basi hujafanya haki kwa hiyo ndoa inatakiwa iwe na asari ndoa iwe asari tamu iwe la asari mtu aliyeolewa awe na tofauti na mtu aliye bila mme yaani ule upendo uchochee furaha na amani na tumaini mtu ambaye ameolewa au kuoa ana matumaini kwamba maisha ya leo na kesho yako salama na ni tabia gani hasa ambazo Ubariki ndoa ambayo tunaizungumzia hiyo katika hali ya pekee anaeleza kuwa kuna mambo ambayo yanabariki ndoa na mmoja wapo linaitwa kutoka au kuwa na muda wa faragha utakuta yesu kwenye marko 631 ingawa alikuwa amekuja kuokoa binadamu lakini aliweza kuambia wanafunzi wake tutafute mahali faragha twende tukafanye nini tukapumzike kwa hiyo katika mambo yanaobariki watu ni ni ku, ku-kuwa kuwa na na muda muda muda muda wa wa wa kupumzika labda kweli kuchukua mkeo umwende serengeti au mikumi lakini angalau ambao unasema huu ni muda na familia tu kwamba wakati mchungaji aliyetufundisha mara kwanza ya kwanza alikuwa mkali ali sabato ya leo itakuwa mchana itakuwa ni mambo ya huduma lakini sabato inayofuata ni mambo ya family kila mtu aondoke na mke wake waende mahali popote saafatmndoke namkewakende maotaa tisa ma sa tu pamoja awakati wanaburudika na uzuri hapo tulikuwa chuo chetu cha wakati kilikuwa karibu na mbuga ya wanyama basi mnaburudika tu tu na na ile kukaa mkeo tu mnaona ya, yule ni kamnyama fulani kanapita kale kalekandege fulani na labda na vitoto vyako viwili vitatu pale basi ile wakati wa kukaa masaa matatu pamoja ni kitu kinachofanya mke na mtoto afurahi e, utakuta kweli watu wengi leo ni siku ya familia e, e, watoto labda wanaenda wakaone bahari waone maji yanavyoenda ama sehemu kuna maporomoko ya maji waangalie au wengine wako mjini tu waende kwenye kabustani fulani waketi tu waone maua mazuri basi hii inasaidia kwa hiyo katika hali ya pekee kwenye <coughs> la asali ni lazima ndoa yako ili iwe yenye furaha sana usijifungie ndani siku fulani toka kidogo uone uumbaji wa mungu na mama anapoona mambo hayo ni mazuri halafu uelewe jambo la pili kwamba mwili wako umeumbwa ili ufanye mazoezi kwa hiyo ule mda mnaotoka mkatembea mkafanya hiki na kile unafanya afya yako iwe nzuri na mnapotoka ndio wa wakati mzuri wa kucheka pamoja na wakati mwingine hata kupanga mipango pamoja kwa hiyo unakuta unakuwa na furaha ane sana hiyo ilikuwa ni tabia ambayo e, inabariki ndoa twende katika upande ule wa tahadhari gani ambayo ni muhimu ambayo tunapewa mbayotunae katika ndoa kuna maneno ambayo tunaambiwa tujifunze wanasema kwamba ujifunze kusema hapana unajua kwenye maisha kuna watu wengine hawajui kwamba neno hapana nalo lina wakati wake yaani wakewazunu wanatumia umeoa lazima maishanaambo na ulevi ulevi ni hatari alafu wengine wanafikiri ulevi ni pombe tu lakini ulevi ni chochote unachokitumia kupita nini kiasi kwa kwahiyo chenye madhara kwa kwahio utakuta kwamba mwingine unakuta kaoa lakini ana maneno mengi mpaka nakosanisha watu hapana lazima useme sasa nimekuwa mtu mzima mambo hayo hapana Alafu, mzumziye, tu jambo jingine watu wengi wa wanapenda mpira ili kuziba pengo la kwamba ayoanz wengiwalialn t ku kwa aio mwaname anachapa kazi kwa bidii akitoka kazini saa kumi s anaangalia mpira wasimba na yanga ile saa kumi na moja mpaka saa kumi na mbili asa ukishaoa umeshapata kitu kilicho bora kuliko mpira wa yanga na simba fanya kazi ukitoka mtafute mwenzako ongeeni eh? upunguze azi ukitoa mengine mengineengine aambie hapana na ili ndoa iwe nzuri lazima uweze kusema hapana kwa baadhi ya mambo ili uweze kuwa aaaaueua au mwanamke mwenye nidhamu lakini utakuta kwamba mtu mwingine ameshaolewa au ameshaoa lakini kila jambo yeye ni shabiki. kwa hiyo utakuta anawangu ni mtu mtu tu samahani samahani leo ni kidogo, samahani kidogo, leo nimechelewa kidogo kidogo nilikuwa nilikuwa kwenye mpira hapana katika maisha ya ndoa ni ni ni lazima ukiwa mzima ujue kwamba uwanja wangu ni huu ni kama nyumba ambayo imeshakuwa na fence unajua kwamba mamae hapa ndio kwetu tunachezea mpira hapa watoto wetu wakicheza wanaishia ukuta hapa basi lakini ukisema kwamba wewe hutaki kufungwa mipaka basi utakuwa vibaya vibayaau ili swala la kusema hapana linahitajika sana kwa mfano hata mavazi mavazi unayovaa ukiwa binti ni tofauti na mavazi unayovaa ukiwa mama mama lazima lazima umama na na unavaa kwa na baba vile vile kiwa vizuri kwa kwahiyo utakuta kwamba maisha yako lazima yaonyeshe badiliko alafu baba mwenye hekima anakula nyumbani mwake anashiba sio baba unamkuta njiani anang'ang'ana na vikaranga na vimahindi vya kuchoma njiani e, na mishkaki mpaka wakati mwingine anakula mishkaki ya mbwa A, unakuta lazima ukiwa um, baba umeoa basi mambo yako umeshajua kwamba hiki hakihitajiki hiki tahadhari iko hivi na mtu ambaye anajua tahadhari zinazompasa kama mwanandoa unakuta ndoa yake inakuwa vizuri sana basi ni kushukuru sana mchungaji pregolizota kwa mada hiyo na bila shaka mpendo wa msikilizaji ameweza kunufaika na itamsaidia kuweza kujenga ndoa yake inayowezekanwa kwa wana mwani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuacha nao hawa ni luguruisheqasema kwamba johni tumsifu mimi nifanue tanda assat kwa kuwa nasi You. No.