unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nujnakuj tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu mpendwa wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm hilo msikilizaji ungana nami kibaga mwaipaja katika kipindi kizuri cha ijali afya ya yako na siri za ushindi leo atakaotufungulia matangazo kwa njia ya nyimbo ni mwimbaji evelin kwamboka atakuja kwako na wimbo unaosema masumbuko ya dunia katika wimbo wa pili takuwa waimbaji wa golden gate wanakwambia nendang wisubuke minji <muchos> yote wojilishe walimo wote ufahamishe kune yesu pande wa vipindi vyetu katika kipindi cha ijeri afya yako tutakuwa tukiangazia jeraha la nafsi ikiwa ni sehemu ya saba na hapa watoa mada ni mary mseli pamoja naye joseph kabelela ambao wote ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani hey, morogoro msisa, twende tuone mambo muhimu a, ambayo anapaswa kufahamu huyu mtu mwenye jeraha la nafsi ili anapopata msaadaugumsklzajt mm. awez kupat msad kuna kuna mambo mambo mambo muhimu muhimu ambayo mtu mtu mtu huyu huyu anapaswa anapaswa kufanya mm. hapa chini ni ni baadhi tu tu ya mambu, ya mambu hayo mm. mm-hmm. labda kwa kwa kwamba kutambua kuwa kuna tatizo mm. ni muhimu kwa mtu huyo mwenye jeraha la nafsi kutambua kuwa kuna tatizo na kwamba anahitaji msaada mm. hii inaweza kuwa ngumu kwao kufanya kwa sababu mara nyingi watu wanakuwa kama changamoto hiyo mm. mm-hmm. lakini ni muhimu kwa sababu inawezesha hatua za kuchukuliwa kusaidia kupata ninim msaada mm. mm-hmm. lakini baada ya kutambua pia ni vizuri kutafuta msaada wa kitaalam kwamba umeshatambua kwamba mimi mary na tatizo fulani kwamba labda mimi sasa ni nimeshajua kwamba mimi nimuoga chapili nitakiwa nifanyeje nitafute msaada wa kitaalamu nifanyeje ili huo uoga uishe wakati katika kipindi cha siri za ushindi tutakuwa naye mchungaji john ismael nanguka ikiwa ni katika sehemu ya pili katika ushuhuda wake msikilizaji basi karibu uweze kumtegea sikio mwimbaji evelin kwa mboka na wimbo masumbuko ya dunia Sante, sana karibu katika kipindi cha afya yako sante lakini pia nasema kusaidia kutafuta msaada kusaidia kunaweza kusaidia kumwelekeza mtu huyo kwa rasimali ambazo zinaweza kumsaidia kushinda hali yake ya kihisia ya kimawazo na hapa tunasema msaada huu tunaozungumzia hapa ni wakumonyesha kumpeleka sehemu ambayo anastai semu ambayo akamona aka daktari akamonaj mm. kwaajiia kupata ushauri na anasi kutokanalaba naile changamoto ambayo anaipitia kwa sababu hajapata nafasi ya, ku, ya kueleza kile ambacho anacho ndio dmana napitia anaapitia mm-hmm. kwamba endapo akisema aki, aki, aki kile ambacho ana, anachokipitia atapata njia gani afanye au njia gani asifanye ili hii changamoto anayoipitia au walioipitia isijirudie tena na baada ya kuona dalili au viashiria na baada ya kuona pia kwa nini ni muhimu jamii i, i, ipate hii elimu ya jeraha la nasi hebu sasa twende tuone mambo muhimu ambayo anapaswa kufahamu huyu mtu mwenye jeraha la nasi ili anapopata msaada ndiyo ndio mm-hmm. ndugu msikilizaji ili mtu aweze kupata msaada kuna mambo muhimu ambayo mtu huyo anapaswa kufanya mm-hmm. hapa chini ni baadhi tu ya mambo ya mambo hayo i mm-hmm. mm-hmm. labda kwa kuanza tusema kwamba mtu huyo anapaswa kutambua kuwa kuna tatizo mm-hmm. kamba ni muhimu kwa mtu huyo mwenye jeraha la nafsi kutambua kuwa kuna tatizo na kwamba anahitaji msaada Mm. hii inaweza kuwa ngumu kwao kufanya kwa sababu mara nyingi unakuta watu ao naja changamoto hiyo mm. lakini ni muhimu kwa sababu inawezesha hatua za kuchukuliwa kusaidia kupata nini msaada. Msaada. ni muhimu mm. kuweza kutambua, kutambua kwamba kuna tatizo ninim mm. amsaadambuat mwenyewe lakini baada ya kutambua pia ni vizuri kutafuta msaada wa kitaalamu kwamba umeshatambua kwamba mimi mary na tatizo fulani kwamba labda mimi nimwoga sasa nimeshajua kwamba mimi ni muoga cha pili nitakiwa nifanyeje nitafute msaada wa kitaalamu nifanyeje ili huo uoga uishe ndiyo ndio nita, ntayani nitafanyaje tafuta mtaalamu ambaye atakusaidia kuondoa nini hiyo hiyo changamoto, changamoto ya uoga ndiyo lakini pia kitu kingine ni kuzungumza na mtu mm. kama tulivyosema hapo awali kwamba mtu anapokuana anapata nafasi ya kuzungumza na mtu mwingine mm. hii inamsaidia sana mm. e, kupunguza maumivu e, kupunguza msongo wa mawazo lakini pia inamfanya mtu aweze kujisikia vizuri mm. e, mtu mwenye jilaaanafso anapaswa kuzingatia kuzungumza na mtu anayemwamini na ambaye atamsikiliza bila kumhukumu mm. e, kao mtu akipewa nafasi hiyo ya kusikilizwa lakini bila kuhukumiwa kwamba kwa nini yuko hivyo kwa nini yuko hivyo nikuwa mm. ni nzuri zaidi itampa nafasi nzuri ya yeye kujihisi au kujisikia vizuri lakini pia mtu huyu anaweza kupata msaada Mm. E, wanatakiwa kufahamu kwamba anaweza kupata msaada wa kijamii mm. e, pale ambapo wama kwa kushirikiana marafiki na familia inaweza mm. kusaidia kujisikia vizuri mm. na kupunguza hisia za kutengwa mm. e, kwa huyo mtu huyu sasa anapaswa kujaribu kushiriki katika shughuli za kijamii na kujifunza jinsi ya kuwasiliana na watu wengine katika jamii ka sauwamba watu... siwe mtu wa kujitengtea ndo pale ile hali ya uh-huh. kusema ana, anaanza kuanza kujilaumu, kujilaumu anapata uh-huh. mawazo ya kutaka kujiua inaweza kawa ni kwa sababu muda mwingi anakaa mwenyewe ndo maana ya mawazo yanamjia ya, ya, anapokuwa mwenyewe lakini pia tuna ingine anasema kujifunza mbinu za kujitunza ndio kama kujitunza hapa sasa tunamaanisha kwamba mm. huyo mtu afanye mambo au aishi katika mazingira ambayo yatampunguzia yata, yata ile hali ya mwazowamfano labda mawazo au ile hali ambayo anawaza kamba labda ndonikajue au nikafanye nika tukio <coughs> fulani anatakiwa sasa ajifunze kuhusiana na na jinsi gani hizo hali yeah, izo, e. hayo, kwa kama kwa ni msongo wa mawazo sasa nifanye nini mm. ii h hali ya msongo wa mawazo sijururie tena labda kama nikuoga ni mm. au kukimbia kufanya mazoezi mwingine mwingine atasema atasema meditation ile milimani asili huko kukimbianafanya mazoe mgiatamaamadaaadawe yote hiyo ni Lakin ni njia moja wapo lakini pia njia nyingine mbaoa kamsaidia hapa ni kupangilia mda wake vizuripangilia mm. mm. ratiba yako vizuri afanya mambo kulingana na ratiba yako inavyokutaka na kupunguza mambo ya, kwa ya msingi na kufanya mambo ya ya ya msingi msingi msingi kufanya kufanya mambo mambo ambayo sio unapokuja kukumbuka mm. muda unakuwa umekwenda kuhu, unaanza msongo wa mawazo ambao haukupaswa kuwa katika mayoamaaa hai E, lakini pia kitu kingine ambacho ambacho anapaswa kufahamu mtu huyu mm-hmm. Ehe, ni kujifunza kuhusu jiraha la nafsi kwamba atakiwa mtu huyu apate uwelewa mm-hmm. Ehe, apate uelewa kuhusu jambo hili kwamba jiraha la nafsi ni nini kuelewa hali yake na jinsi ya ku ya kusimamia au kutatua tatizo hili yeah. e, kujifunza kujifunza kuhusu kuhusu matibabu yake mm. na jinsi gani rasilimali rasilimali msaada zaidi. Mm. hizo hizo labda labda labda kama kama mbalimbali mbalimbali kusoma vitabu vinazungumzia jambo watu majirani kuongea nao mm. mm. kutafuta no e, e, zote ni kuwaona watumishi wa wanu mbao naeza kamsaidia kwa namna yoyote ile mm. e, hii nao ni rasilimali ilh naorasilimaiambayonaz kamsaidia mtu huyu lakini pia anasema kujifunza kusimamia hisia kujifunza kusimamia hisia kama vile kukabiliana kuka na wasiwasi na huzuni inaweza kusaidia kupunguza msongo wa mawazo mm. pale ambapo mtu anakuwa na uwezo wa kudhibiti zile hisia zake sasa kamba sawa mm. Koo, sawa nawezakanapitia changamoto fulani lakini akishafaham akisha minapitia changamoto fulani ntakiwa hmm. kusimamia hisia zangu natakiwa kuhidhibiti kwahiyo lazima tajifunza tatafuta namna ambayo itamsaidia e kuweza kudhibituhibiti zile hisia zake na, na kuishi vizuri na watu wengine saa saa mpendwa msikilizaji na tunaweza kuona kwanzia mwanzo jeraha la nafsi ni nini aina zake dalili zake au viashiria vyake umuhimu wake lakini sasa tunasema kwa kumalizia ni muhimu kwa jamii kupata elimu hii yajeraha ya nafsi ili kuelewa n inasababishwa nanini nanini wachukue tahadharigani bano lakini hajijui kwahiyo mtu napokuwa anapata hii elimu inakuwa rahisi kwake kupata msaada kwa hiyo ni muhimu kwa jamii kupata hii elimu ni muhimu kwa jamii kuelewa elimu hii ili watambue tabia mbalimbali mbali ambazo zinaweza kumtokea mtu inaweza kawa ndani ya familia au katika jamii yake inayomzunguka mm-hmm. na jinsi gani aweze kumsaidia mm-hmm. kwa hiyo huo ndio umuhimu zaidi wa elimu hii kuelimishwa katika hivi vipindi vya redio iswaetundio na matatizo haya au changamoto hii mm. inachukua muda mrefu kuweza mtu kuweza kupona Diyo. kwa hiyo mm. ni vizuri kwa mtu kwao akishaona dalili hizo au viashiria hivyo mm. kutafuta msaada wa haraka ili aweze kusaidiwa kupata afya ya akili iliyo bora zaidi na kuweza kumsaidia e kuendelea na maisha yake ya kila siku mm. lakini pia kufurahia maisha yake na ili mtu huyo au watu hawa wapone wanahitaji muda wa kuponya jeraha la nafsi zao Ndiyo. hivyo msaada wa kitaalamu kama vile ushauri na si kama sehemu ya matibabu ya kisaikolojia ni mazuri zaidi Ndiyo. lakini pia kuhudhuria katika kliniki za tiba za kisaikolojia ndio na, na endapo mtu atakua nahitaji huduma mm. zaidi kuhusiana na maswala haya mm. au changamoto hizi za kipsaikolojia mm. anaweza kuwasiliana nasi mm. kwa kupiga simu namba sifuri sita mbili moja Ndiyo. sita tano Ndiyo. sifuri tisa Ndiyo. tatu sita y- Ndiyo, sifuri sita mbili moja Ndiyo. sita tano Ndiyo. sifuri tisa thelathini na sita Ndiyo. Asanteni. asanteni kwa kutusikilizana karibuni katika vip nam baada ya tamati ya kipindi hiki cha ijeli afya yako ni kupatia nafasi ya kuweza kuungana nami katika kipindi hiki cha siri za ushindi mchungaji john ismael nanguka pamoja nami kibaga mwaipaja naamini kwamba kuna watu wengi ambao wako kama wewe kwamba kwa kuna kitu ambacho mungu amewapatia ili wakifanyie kazi kazi kufahamu hivi mtu mtu ambaye ambaye anataka kuwa hasa hasa ana vitu vyovyote ambavyo ambavyo ndipo ndipo aingie au anapaswa kuna vigezo gani vinafanyika ndipo awe aina za ambazo nazo atembea ni karama uingilisti ni karama na hii karama anaitoa mungu mwenyewe Njio. na humpa yeyote amtakaye e, anaweza kuwa mwanamke anaweza kuwa mwanaume wote hao wanaweza kuwa wainjilisti na tuna winjilisti wa aina kuu mbili tuna wainjilisti wa kutumwa tunaita utume ulimwenguni ambao hawa wanatumwa kwenda maeneo ambapo pana watu lakini hao watu bado hawajafikiwa na neno la mungu au hawajafikiwa na ujumbe utolowayo na kanisa la wa sabato kupitia malaika wale watatu ambao wanapatikana a kitabu cha ufunuo hivyo mtu huyu anapotumwa kwenda eneo hilo anafika hapo ataishi nao hiyo jamii ya watu waliowakuta we walio na imani mbalimbali mbali. atafanya ushirikiano nao katika jamii kama kawaida wataishi wote wakati huo atawafahamu wale watu imani zao mira zao na namna gani aishi nao alafu hapo ataanza kuingiza neno la mungu huyu tunamita ni mwinjilisti wa maeneo mapya au minjiisti wa global mission au tume ulimwenguni mm-hmm. alau tunaye nst sasa nist wa vitabu mnst mm-hmm. wa vitabu naye ameitwa yeye kazi yake atachukua vitabu mm-hmm. ataweka kwenye mkoba wake ataweka kwenye yake na hii tunaita hekima ya mungu ataanza kutembea nyumba kwa nyumba akisambaza machapisho k sisi tuko pale ambapo kwenye uinjlist wa vitabu ambayo ni nyumba kwa nyumba kila ambacho ulikuwa unajaribu kukikimbia pale palea uliona changamoto gani ya kutembea kwa nini ulikuwa hutaki kutembea kwa kutumia mkoba wako badala yake ulikuwa unapenda zaidi kuwa wa wab kama ulivyosema sehemu ya kwanza kwanzakwanza niseme kwa maneno ya sasa hivi wanatumia tu ni ushamba tu vile <laughs> ambavyo una- unajihisi una kwamba kitendo cha mimi kubeba vitabu uhum. na kuanza kutembea nyumba kwa nyumba uhum. watu watanionaje eh, watanicheka watu watanidharau huo eh, ndo nimeita kwangu mimi nimesema ushamba tu okay. eh, kumbe uh, baadaye nimekuja kugundua hakuna kazi iliyokuwa na heshima kama wa vitabu ukisema kazi yenye heshmami naona kidogo kama changamoto kwa kusema hivi ninahisi wengi wao wanachukulia kama uinjilisti mtu ambaye hana mwingine kitu cha kufanya ndipo anakimbilia kwenda kubeba mkoba ili ukweli wote mchungaji jambo hilo halina ukweliwa sababu mungu anapomwita mtu katika kazi ya utumishi haokotiokoti tuaokoti haokoti. haokoti. okay. watu wote walioitwa kufanya kazi ya uinjilisti wa vitabu ni watu waliokuwa na shughuli zao Okay. wako wengine ni wakulima uh-huh. wengine ni wa ufugaji uh-huh. wengine ni wasomi kabisa uh-huh. na waajiliwa uh-huh. wengine wameacha kazi serikalini na wamekuja kufanya kazi wa wa vitabu, ya ya ya vitabu vitabu vitabu sio sehemu kutupa kutupa kama dampo kutupa watu uh-huh. watu wa vitabu, watu uh-huh. watu hapana kwanza wanaofanya kazi ni wanaojielewa wenye kubwa sana huduma uh-huh. hii ya wanajaa ubwa vitabu waafaa uh-huh. watu wengi sana wamesomesha waume zao wale akina mama wale uh-huh. wa akinamamawaavitabu wanawake uh-huh. wamesomesha waume zao aeomeshanawafaham wamesomesha na wafahamu, wamesomesha waume zao kwenye kada za kichungaji kwenye kada za uasibu na kwenye kada zingine pia uh-huh. walimu wamesomesha lakini wa, wametibia waume zao e, kwa sababu kwenye ujisi wa vitabu kuna pato linapatikana uh-huh. wametibia wametibia wametibia waume zao zao zao watoto watoto wao wame wa wao wamesomesha wamesomesha hata akina baba pia kazi hii wake wake wametibia watoto wao na kusomesha pia watoto wao mimi nimeipenda kwa sababu ninahisi mitazamo ya watu wanachukulia kwamba labda mtu kama hauna shule basi unaweza ukaenda kubeba mkoba kumbe kuna wasomi ambao wana kazi zao lakini bado wanafanya kazi ya mungu na wako wengine ambao hawakwenda shuleni kabisa bado wapo bado wapo na wanafanya kazi na wanafanya kazi kubwa kuwazidi hata waliosoma <laughs> sababu mwenye elimu mkubwa hapa ni yesu kristo mwenyewe anapoingia kwako na kuwa msomi wa wasomi amina na aminanakumbuka tuna vitabu vingine vya kiingereza lakini wako wainjirisi wa vitabu ambao hawajakwenda shule kabisa kabisa, kabisa, kabisa lakini kabisa kiingereza lakini bado anaweza kukielezea hicho kitabu na watu wasomi wanakinunua na wanapata faida kupitia faidaupit mchungaji niambie najua kwamba kwenye kutembea kwenye kazi hiyo ambayo mtu anakuwa amechagua a kuifanya uinjirisi wa vitabu kuna changamoto nyingi pengine wewe kama kiongozi sasa watu wanapokuja kwako kwa wanakueleza changamoto ambazo wanakutana nazo una nafasi gani ya kuwasaidia ukizingatia kwamba wewe ni kiongozi wao kwa hivyo kama changamoto zinatokea tayari tayari unazifahamu kukabiliana nazo kama kiongozi lakini pia ukiwa kumsaidia yule ambaye yuko kazini nisaidie katika hilo nashukuru sana watu wengi huita changamoto hmm. lakini ketu sisi wa vitabu hizo sio changamoto bali ni wajibu wetu wa kazi kwa mfano afano wa vitabu anakwenda kugonga mlango kwenye nyumba ya mtu bila kujua nyumba hiyo ni kuua yumba ho gani kuna baadhi ya watu wengine hawapendi kuwaona hawa kwa sababu hili ni pambano kati ya kristo na shetani na huyu mwinjiristo wa vitabu ni mjumbe wa mungu kwahiyo anapokwenda kuna wakati mwingine shetani hapendi kuna wanachukua, ambao weu, kwa mm-hmm. kwa wengine wanachukua ndo hayo ambayo kwako wewe unaita changamoto wengine wanachukua maji ya ukoko na wanawamwagia wengine wanachukua maziwa wanawamwagia mm-hmm. wengine wanawamwagia hata maji wengine matope wanawarushia mm-hmm. eh, vitu vya namna hiyo hiyo kwako kwa utaita changamoto mm-hmm. kwetu sisi ni sehemu ya kazi sababu hapo kazi. ndipo mm-hmm. tunakabiliana na shetani sasa mm-hmm. uso kwa uso kwa waio wanapokuja kuzungumza mm-hmm. hizo ambazo wewe unaziita changamoto mm-hmm. kwangu mimi ni sehemu ya kazi kwamba ni namna gani nifanye ili niweze kudhibiti au nipambane au nikabiliane na matukio ya namna hiyo kubwa zaidi mm-hmm. tunarudi magotini no. sisi ni watu wa maombi But yesu ametufundisha kuomba yeye mwenyewe kama mfano wetu aliomba mpaka jasho la damu lilimwagika mm-hmm. lakini alishinda hata mm-hmm. sisi tukirudi kwenye maombi mm-hmm. ha, hizo changamoto ambazo wewe unaziita mm-hmm. sisi kwetu ndio sehemu ya majukumu yetu ya kazi huwa tunayavuka hiyo ndio tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo kwa maswali maoni ya uchangamoto anuani hi apa ya kuniandikia nk yesoni oh waja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hesho ni bibia ya kujibu napokuaga kutoka studio endelea kuwategesikia waimbaji wa the golde gate wanakuambia nenga isuke mini yote watilishi Mama waziyo, mma. Mma you you you 年我就不着说还下年纪我放也是可花时心里你白也有一就 <muchas> I'm kusha, kamba, kusha, yes let's