unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu iwaja tena nipata sauti nimbasana yesu iwaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr unaokutangazia kwa masafa mafupi ya mita bedi25 kutokea morogoro na bila kusahau kupitia kisima fm na vilevile vile kupitia awr tanzania hii leo utakuwa nami kibaga mwaipaja nikisimamia kipindi hiki cha biblia ya kujibu tulionayo hii leo studio ni pamoja na waimbaji wa kwaya ya mbiu leo watatubariki kwa wimbo wa kwanza unaosema mizigo ya dhambi bana mulangoni siku ya mwisho ivikungali nafasileo tuwa mizigo kwa yesu kokovuwakoni hivi sasa anyamatengenezo ima mambo ya kesho yamejificha asoyengo yesu ni buen wakatika yimbo wa pitaendelea kusalia nao kwa ya mbiu wakitwambia zitakapoisha taabu zitakopokwishata abu za duniahi tukimali za mahangaiko ya apa tutamjuwa mokozi tulifika nyumbani hatakuwa wakwaza abu tulaki zitakopokwishataabu za dunia katika siku hii ya leo tutaweza kujibu maswali yako tukiwa naye mchungaji ulipoakishwa mwakasweswe na amini ya kwamba utabarikiwa katika kupata majibu yako na kwa kwanza kipindi chetu msikilizaji mbiu ukwaya ndio hao ambao unawasikia taratibu na wimbo mizigo ya dhambi Ni am be zigo ya hambi itabana munangoni siku ya mwisho ivikungalina pasileo uwamizigo kwa yesu hivi sasa ivisasa fanyamatengelezo lima mambo ya kesho yamekificha asayeko yesu ibure oni ma kikwaca noyo yetuli meguo jenugutu taponaje dimanitwacho a uvuoogumwi noyo yetuli megumojenugutu taponaje nanacokalebeya kepichanee makaujasi I do that, Na na do A makezala sokea when you are a lava to keep Jane a mewatica. Inuka rima, ima mara. Atai japo, wakupa pupa, basa, come with him I go ya you the You Na you Ya Basi, karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibubasi nimkaribishe mchungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja kutokea hapa studio idhaa ya kiswahili ya levntistlimwenguni asante msikilizaji wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakaswesw ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokea kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na bii yake mpende jirani yako sasa hili sijui limekaaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ga anavyosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, valeria Roga, kwa kwa swali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstale wa kwanza mpaka kumi na saba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usione na miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usilitaji yeah, usi, usi, usi bule ajili ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu, itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu siyo mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa thelathini na 8 na tisa anaeleza amri mbili anazungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo 2289 na nasema hii ndiyo amri iliyo kuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hao watu waliokuwa anamuuliza swali ukianza riye mstari wa 36 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari wa 37, ndipo anawajibu akawaambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa kwaiyo kuna amri kuu mbili E, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri iko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili wazungu si wanaita au fupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zi-zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kwa ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakua unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishudie uongo waishimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri ku mbili katika samari ya amri kumi kwaiyo ukisema mstari wa a anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote nanani na, na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama torati yote ikitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu hutachongamasanamu hutataja huta jina bure labwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za za amri kumi kwa hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwakasweswe kwa maelezo hayo mazuri mpendwa msikilizaji muuliza swali naamini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwakasweswe alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo hili pasta nalo ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akishaomba msamaha hana kama amesamehewa sasa yeye yeah, anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji. ndugu tunashukuru sana kwa lako utajuaje kama umesamehewa dhambi baada hmm. ya kutubiaaa kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa bibilia inajibu moja katika yohana1 inasema tukiziungama dhambi zetu yeye nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya hiyo No usitafute kujua kwama umesamehewa kazi ya kusamehe ni ya nani yanani ya anasema tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya nani kwa hiyo jua kwamba umekwisha samehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mimi mwizi jua kwamba tayari umeshasamehewa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa kwahio we ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni utajua tu uibi siku hiyo hiyo na ulimwambia yesu sitaki nini yes kwa tauatutbmuzoefu ni nguvu ya mungu tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa naofaaubadie mchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo dhambi ndio maana sasa naona kwamba mbona kama sikusamewa maana ule uwezo wa hiyo dhambi ambayo unaifanya pengine unakuwa haupo unahisi kwamba kwamba ndo maana swali lake ni kama kama anatamani sasa atajuaje anaweza kuwa mesamewa, lakini bado mchungaji anakuwa na dhambi tu t <laughs> eh, unaporudia dhambi kwamba nini huja- hujataka kutubu kuna maneno mawili una kuungama <laughs> na kutubu nini tofauti yake mchungauungama ni kutaja kutajadhambi mm-hmm. kutubu ni kuacha okay kuachako ni vitu viwili tofauti mm. kwa anakuwa hakutubu mm. pengine aliungama dhambi mm. bado lakini mm. ni kama akikamanataka mungu amsaidia ch lakini wakati naitama mm. unapo mchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha nisitarudia <laughs> tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini kesho utamkuta mekudokoa nini eh, hakutubu haku, haku <laughs> aliungama ko watu wengi tunajua kuungama lakini hatutubu mm-hmm. okay. wo ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha hilo mm-hmm. ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo na lile tendo wo ni uzoezi la kila siku siku paulo anasema anasema ninakufa kila mm-hmm. kwamba nimeshafika anasema kla sijafika yeah, bado ninapambana na dhambi lakini naamini kwamba mungu nimeshamwambia nime, amenisamehe asante sana naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiyosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji hmm? <laughs> dhambi isiyosameheka mm-hmm. ni swali zuri ninaamini una, una kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki yangu nani huyu usameewe dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa wanini wadhambi kinacho kutuletea shida ni kwamba hatutaki kuiacha dhambi sasa usipoacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyosamehewa ni ile ambayo mtu haiachi ni nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna ingina wanasema dhambi isiyosameheka ni roho mtakatifu kwao ni tu misemo inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo hiyo hiyo ambayo <laughs> au nini maana hmbam tunakua kirahisi tu kwamba dhambi isiyosamehewa samehewa maana yake ni isio ungamwa na kutubu mtu, kwa hiyo mtu anaposema kwamba dhambi yangu naamini kwamba dhambi yangu haijasamehewa unakuwa na maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjia hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo 12, 30, 1, kama ulivyosema mtangazaji hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu neno la kukufuru leno lakufuwatasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa kwahiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotuambia kwamba acha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba acha kwa hiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya yakwambiwa achakuiba kwa hiyo roh mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa alufayua hakuomba msamaa lakini petro alipoona kamba nimekosea akaomba msamaa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku bwana ungama i dhambi hasikunamai amb hasikii mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa ko hata dhambi yake haijasamewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada ya kumwambia yesu ni samea yeye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili yakuombei usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazisamehewi msikilizaji kipindi wa ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya naamini kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka yoldan ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni haya, pasta, kazi, yeah, akifa, huko mbinguni haya kazi iko hapo akifa tena yuko hii linalo ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna msa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu hmm. musa yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko 9. marko mar mstari ule wa a mstari wa nne biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu kwa kwahiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1 msali wat kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na Kwayo, kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwahiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na utukiwa washindi wa dhambi wa tutakutana na musa mbinguni naam mskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuweza kutegea sikio kipindi hiki cha biblia kujibu tokea mwanzo mpaka tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako eegeiku i yaleoumua ulia asante sana kuchagua kwa pamoja nami siua peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa hela tamati ya kipindi hiki kesho ni mafundisho makuu kumbuka kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anaoni hi hapa ya kuniandikianakuja yesoniuhaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sana kuawa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia kujibu kwa siku ya leo kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventisto ulimwenguni awr haa hapa waimbaji wa mbiu na wimbo zitakapokwisha taabu za dunia جواب سدوني 母福有天快ل福的好么做的耶س <laughs> tunacuma ini barako totarishi milele paradiso mara tunahuzunika tupitengana wapa katika maisha wayahudi penguni japo hivyo tunatuma.