nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuj nakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya na bila kusahau awr tanzania kumbuka mtandao wetu niww rg jina langu ni kibaga mwaipaja tafadhali ungane nami mwanzo mpaka mwisho kwa siku ya leo na siku ya leo kwa upande wa waimbaji tutakuwa naye mwimbaji godfley mjungu katika wimbo wa kwanza atakuja kwako na wimbo unaosema ninarudi Bali mon co si wangou, mais les y'a wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye godfley mjungu anakuambia usisite kumbuka leo ni mafundisho makuu na mada kuu ni meza ya bwana ikiwa ni katika sehemu ya pili na mtoa mada ni mchungaji josef chengula naamini ya kwamba utabarikiwa sana msikilizaji na kwa kuanza kipindi chetu basi huyu hapa godfley mjungu na wimbo nina Il Yeah. mawimbo huo msikizaji ni kukaribishe kuweza kumtegea sikio mchungaji joseph chengula na mada meza ya bwana tunapo miguu tunaonyesha ishara ya kutumikiana kwa upendo kutumikiana kwa upendo maana kila mmoja anamuosha miguu mwingine na yeye anamuosha mwenzake miguu ni ishara ambayo yesu mwenyewe alifanya ni jambo ambalo hata yesu alifanya ni ishara inayoonyesha kutumikiana kwa upendo Waglatia ile sura ya ya mstari wa tatu, na wa 40. kutumikiana ni jambo jema ambalo yesu alitutumikia sisi ili kwamba tupate nafasi ya kuokolewa lakini tunapotawazana miguu vilevile ni ishara ya utakaso wa juu zaidi kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi ndiyo maana yesu alisema aliyekwisha kuwoga hana haja ila ya kutawaza miguu bali yu mwili lakini yesu akasema lakini si nyote ambayo mmekuwa safi kwa sababu alitambua katikati ya wanafunzi wa yesu kuna mmoja ya ambaye ndiye yuda kwa kwahiyo kutawadhana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi maana yesu alifanya hiyo huduma na akasema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu kwa kunikumbuka mimi lakini kutawadhana miguu katika sehemu hii ya utakaso dhambi zao zilioshwa kwa njia ya ubatizo yaani tunaashiria kwamba dhambi zetu zilioshwa kwa njia ya ubatizo na hii meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo ni kama ubatizo mdogo tunaposhiriki tunatakaswa ndani yetu tunaendelea kutakaswa kwa uwezo na nguvu ya mungu katika maisha yetu ya kila siku kwa huduma hii ni ya muhimu sana katika maisha yetu sisi wanadamu kwa sababu yesu aliifanya na akaagiza wale wanaomwamini yesu kama bwana na mokozi wao na wenyewe waweze huduma hii ya ya meza bwana lakini pia tunapotawadhana miguu inaonyesha ushirika na msamaha ushirika na msamaha yesu alisema imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi katika yohana ile sura ya tatu, wa yesu mwenyewe aliagiza imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi je meza ya bwana inapofanyika unatawadhana miguu munatawadhana miguu mpendo wa msikilizaji na kama kutawadhana miguu katika huduma hii ya meza ya bwana au ushirika mtakatifu hakupo basi hiyo huduma inafanyika tofauti na mungu alivyoagiza na hivyo naiv auaibisha ukaangalie huduma hii ya meza ya bwana inavyofanyika katika kanisa la wa, wa sabato na utabarikiwa sana kuona huduma hii jinsi insi avofanwa atia anisa asaa la lakini tunapotawadhana miguu bado eh, ni ni ushirika ushirika na kristo pamoja na waumini yani tunaposhirikila huduma ya meza ya bwana manaake ni ishara inayoonyesha ushirika na kristo pamoja na wale waumini wanakuwa kitu kimoja ndiyo maana katika yohana ile i suraya13 mstariwa yesu alisema nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyofanya nanyi vivyo hivyo kwa hiyo huduma hii ya meza ya bwana ni huduma ambayo mungu wa mbinguni anahitaji iweze kufanyika ifanyike kwa utaratibu kama yeye alivyoagiza iweze kufanyika kwa utaratibu ifanyike kwa kicho kwa sababu ni huduma takatifu sana tunaposoma katika kutoka sura ya utoa surayakuminambil msaraa kminambili had wakumi na neno la mungu linasema na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba maana walikuwa walikuwa kwa taifa la kwenye milango yao milan ishara ya damu kuonyesha kwamba huyu yuko salama na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba itakazokuwamo nami nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu nasema ndiomaasema pasiover lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga nchi ya misiri na siku hii itakuwa ukumbusho kwenu kwa hiyo damu ilikuwa inatumika kama alama katika milango kionekana ile nyumba ina damu basi inaonekana ina nafuu inaonekana ina sehemu ya kupona lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani ambayo ile damu inaonyesha habari ya kifo chake ndio maana tunashiriki divai ambayo ikimaanisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili yetu lakini mambo yawalawi sua8 la mungu linasema siku kuu za bwana ni hizi mwezi wa kwanza siku ya kumnan ya mwezi wakati wa jioni ni pasaka ya bwana kwa hii meza ya bwana kwa jina jingine inaitwa pasaka huduma takatifu pasaka takatifuasa lakini mtasongeza sadaka kwa bwana kwa njia ya moto siku saba siku ya saba ni kusanyiko takatifu msifanye kazi yoyote ya utumishi kwa hiyo tangu zamani walikuwa wanashiriki huduma hii ambayo ilikuwa inaitwa huduma ya pasaka ambayo ilikuwa inaitwa inaitwaas kupita kwa juu na tunaona hii damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango kuonyesha kwamba huyu yuko salama nyumba hii iko salama lakini ile nyumba ambayo ilionekana haina alama basi ilitokea lilitokea jambo ambalo sio la kawaida katika familia hiyo kwa sababu ya kutozingatia kupata au kuweka ile damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango yao lakini luka sura mstari mstari wa wa na neno la mungu linasema sasa yesu alipokuwa na shiriki ile huduma sasa ametawadhana miguu pamoja na wanafunzi wake lakini sasa akaendelela kufanya huduma nyingine katika luka ya ula19 tunaona neno la mungu linasema akatwaa mkate huyu ni yesu akatwaa mkate akashukuru akaumega akawapa akisema huu ndiyo mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu wa shirini, kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akisema kikombe hiki ni nihagano jipya katika damu yangu iliyo inayomwagika kwa ajili yenu kwaiyo yesu alipo miguu miguwu wanafunzi wake tunawona uduma wakatowa mkate akaushu akashukulu alafu akaumega alafu akawapa wanafunzi wake akisema huu ndiyo mwili wangu kwa yule mkate uliwukuna tolewa yesu alitowa maana ya ule mkate unawotolewa kwamba ni mwili wake unawotolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya upatanisho kwa dhambi lakini asema baada ya hapo akatowa kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akasema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu kwa iyo ile divai inawakilisha damu ya yesu mwenyewe na ule mkate unawakilishya mwili wa yesu mwenyewe ambao ulitolewa kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu katika sura 26, wa 26, mbaka wa 29. sura ya ya wa wa hadi nenu la mungu linasema yesu alitwaa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mule huu ndiyo mwili wangu akakitwaa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki mstari wa 28 kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondolewo la dzambi kumbe mwili wa yesu ulitolewa kwa ajili ya ondoleo la zambi ili mwanadamu apate nafasi ya msamaha wa zambi katika maisha yake kwa iyu yesu alipo twamkate tunawona alibariki alafu alishukuru akaumega akawapa na wanafunzi wake wakati anawapa wanafunzi wake anawambiya uu um, mkate ni mwili wangu ambao utatolewa sadaka kwa ulimwengu ambao utatolewa kwa ajili ya wanadamu wote ili waweze kupata nafasi ya kukombolewa yohana hadi kukombolewanasema yesu hali achijuwa yakuwa baba amempa vyote mkononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu Wani, chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatiya maji katika bakuli akaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga kwa hiyo kutawaza miguu yesu alifanya ile huduma akatawaza wanafunzi wake miguu alafu baada ya kuwatawaza akafuta kwa kitambaa miguu ya wanafunzi wake nahii inafundisha namna tunavyotakiwa kuhudumiana katika kanisa la leo kwa yesu alifanya huduma hii na huduma hii yesu alisema nimewapa kielelezo je huduma ya meza unayoshiriki ina huduma ya kutawadhana miguu kama yesu alivyofanya ukiona huduma ya kutawadhana miguu haipo basi hiyo ni sehemu ya kuonyesha kwamba tunafanya vinginevyo tofauti na yesu alivyotwagiza yesu akajibu akamwambiya nifanyalo wewe hujuwi sasa lakini utalifahamu baadaye petulo akamwambiya wewe hutanitawaza miguu kamwe yesu akamwambiya kama nisipokutawaza huna nami kwa kuwa nimewapa kihelelezo ili kama mimi nilivyo nanyi mtende vivyo hivyo petulo alitaka kukataa yesu anaposema njoni kutawaza miguu lakini yesu akamwambiya inatakiwa ukubali inabidi ukubali kama hukubali shirika nami kwa io wale wanawoshiriki huduma ya meza ya bwana wanaendelea kushiriki pamoja na yesu ndiyo fundisho la yesu alilosema kwa wanafunzi wake lakini tunaposoma katika wakorinto wa kwanza, sura ya kumi na moja. wakorinto wa wa sura sura ya ya na moja, tatu, hadi wakoin bwana yesu usiku ule alitolewa bwana yesu usiku ule aliyotolewa alitwa mkate naye akiisha na kushukuru akaumega akasema huu ndiyo mwili wangu uliyo kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu baada ya kula akakitoa kikombe akasema kikombe hiki ni hagano jipya katika damu yangu fanyeni hivi kila munywapo fanyeni hivi kila yesu anaagiza watu afanye hivi kama yesu alivyokuwa anafanya kwa meza ya bwana inapaswa kufanywa kama yesu alivyofanya siyo kama mtu tu anavyoona anataka afanye lakini iyi waino1 maneno ya mojia, wa shina mo, shina saba tisa, wa mungu yanasema basi kila aulaye mkate hu au kukinywea kikombe hicho cha bwana isivyo sitahili atakuwa amejipatiya hatiya ya mwili na damu ya bwana lakini mtu ajihoji mwenyewe na hivyo aule mkate na kukinyweya kikombe yesu maana huduma hii ya meza yabwana inatangazwa majuma mawili kabla ili watu wapate nafasi ya kujiandaa kwa sababu ya kwenda kushiriki huduma hiyo iliyo takatifu sana lakini wa wafilipi 2:3 wa wamungu na musitende neno mungu msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amuhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake Diyo maana yesu alipo alipo tamani kuila hii pasaka au meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ni kuwona wale wanafunzi wake walivyokuwa wanangang'aniana madaraka kwamba nani anayehesabiwa kuwa mkubwa hilo yesu hakupendezwa nalo na ndiyo mana kaona vema kushiriki meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ili hali ya kutaka ukubwa ife kwa sababu ilikuwa siyo kwa kwa ninyi kwa, kwa heshima mkiwatanguliza yesu aliwatanguliza wanafunzi wake akawahosha miguu na hapa neno la mungu nasema mkiwatanguliza wenzenu pendo lenu la undugu udugu lidumu mpendane ninyi kwa ninyi na kuheshimiana ninyi kwa ninyi mukiwatanguliza wenzenu yo diyotaaesuy lai uposomapto neno la mungu nasema basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake kuoshana miguu ni ishara ya unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekeya kwa hiyo hapa yesu akasema nyenyekeyeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake musipo zimiya roho huwo ni mpango mzuri ambayo mungu alituonyesha, alituonyesha kupitia yesu kristo ambaye alishiriki uhuduma ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake kwa maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikiajj yesuj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na namziki vilevile vile, maneno yaletayo faraja na kuaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuu kitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio redioadventist limwenguni awr uh, godfley mjungu na wimbo sisite ndio anakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya yaredioaventist limwenguni awr kwa heli kwa heli yesu aku the ho