nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya msikilizaji hii leo tutakuwa na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni ijali ya afya yako na vilevile vile kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi kwa upande wa waimbaji msikilizaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya tumaini kutokea kule singida watakuja kwako na wimbo unaosema ipo nafasi ene ya mwiso mwana yesu mado anatusiri ukoaaayukk katika wimbo apili, wa pili tutaungana nao waimbaji wa mapambazuko kwaya kutokea morogoro watakuja wa kwako na wimbo unaosema nimeamua e o cor... Yesu ajer de akili zetu na moyo tumpe wote Kili Yesu sasa aje atuongoze sasa tuache tena zohana sasa zote su Yesu ajer atakase akili zetu na moyo we need a new You see, Kirisa to Fania Leano, tuweke Minzort, to Ikekanga, to Fika, pumziko. 我心我的一个。 kwanza kipindi chetu msikilizaji ni kusii umtegesikio daktari benard chenge na mada tatizo la mawe kwenye figo hii ni sehemu ya kwanza katika kipindi hiki cha ijali afya yako pendwa msikilizaji katika kipindi cha ja afya yako ni kukalibishe tena katika kipindi cha afya kipindi kizuri kinachosambaa kinachoenda kwa watu wengi wasikilizaji mimi ni benad chenge karibuni sana na leo tutajifunza ugonjwa ambao umejificha sana ugonjwa huu ni si mwingine ni ugonjwa wa figo A, tatizo hili ninaweza kusema ni tatizo ambalo ni baya sana lakini lina gharama sana kutib siku mbili tatu tu hapa kuna mgonjwa ambaye amepata shida ya figo zimeferi si na kumfanyia daisisi ni zaidi ya milioni milioni sita kila baada ya wiki tatu zaaji, kama unanisikiliza kwa makini utaweza wikitauw akii figo ni ni, ni viungo vyenye umbo la maha, kama harage na ambavyo vina ukubwa unaokaribiana na ngumi yako kikun ile ngumi yako ile na na figo kila binadamu ana figo mbili ambazo zimehifadhiwa chini ya ni, ni vimiminika na kutoa kn eh, him kwenye mwili uwezo wa mawe kwenye figo huleta maumivu makali sana wakati wa kuugua tatizo hili watakueleza wata vizuri jinsi wakatw na jinsi wanavyoteseka hadi leo tatizo la mawe kwenye figo linaweza kukufanya ushindo wa kuendelea na kazi zako kwa hiyo kuna ulazima wa kutibu tatizo mapema si tu kwa ajili ya kuepusha maumivu eh, bali pia kupunguza athari za kuferi kwa figo sasa fahamu kwamba haupo peke yako kwenye tatizo tatizo hili ni la watu wengi ambalo limewakumba tunaona kwamba mawe ya figo tatizo linapokuwa linakuwa na shida linapoanzia pale ni mawe kwenye figo tunaita ni stone. ni moja ya matatizo la mfumo eh, matatizo tatizoa tatizo la mfumo wa mkojo linalowatokea watu wengi sana na inakadiriwa kwamba mtu mmoja kati ya kumi atapata tatizo la, la, la, la, la figo katika kipindi fulani cha, ya, cha maisha yake na ninajua umekuwa unawaza jinsi gani upate tiba bila kupata matumaini jinsi gani sasa mm? na ndio maana tumeandika nimeamua kukitoa kipindi hiki ili kiweze kukusaidia sana sasa kwenye kwenye figo ni anaza, jive, kwenye figo ni kitu gani hivi unapataje wengine linapitaje na kikawaida kwamba ni, viji, eh, ni vijimawe hivi vidogo vidogo sana ambavyo hufanyika ndani ya figo yako na mawe haya hutokana na muunganiko wa madini na taka mbalimbali ambazo ni matokeo ya kuchuja kwa mkojo kwa hiyo mawe ya figo hukwama kwenye milija sasa yanapokwama ndipo unaua una changamoto vijimaa hivi vinaweza kukwama kwenye milija na na kutoa mkojo wakati wa kukojoa na vinaweza kusababisha kibofu chako kujaa mkojo na kupita kiasi na kuanza kuuma na kabla haijapita katika figo eh, kabla damu damu haijapita katika figo huwa imebeba maji na taka nyingi ambazo Aa, lakini inapopita katika figo sasa huchuja na vitu muhimu ambavyo hurudishwa katika mzunguko wa damu lakini kuna masalia mengine ambayo hayafai tena katika mwili ikiwemo pamoja na kiwango cha maji kilichozidi kupitishwa kwenye kwenye milija miwili ambayo tunaita na mm, na lakini pia eh, hiyo inaelekea kibofu na breda, na kisha kutolewa nje ya mwili kupitia njia ya mkojo ambayo nisi sasa hivi vitu mawe haya sasa hii zote ni milija ya kusafirisha mawe haya yanaweza yakaenda kujiatachi ku, ku, kuziba zile sehemu kwa hiyo mtu hataweza kupata uh, mkojo vizuri uh, mkusanyiko sasa mawe ya, ya figo ni, ni mkusanyiko wa kemikali kwa hiyo sio jiwe ambalo tunalolimaanisha kwamba jiwe hili hili litaingia kwenye kibofu no hivi ni mkusanyiko wa kemikali ambazo tunaita wakati mwingine hugandamana na kutengeneza chembe chembe ya vitu kama mchanga msikilizaji kama unanifuatilia vizuri tuko katika kipindi cha ijari afya yako katika somo la tatizo la figo figo siku zinavyozidi kuendelea ndivyo vinavyozidi hadi wengine hatua ya kuziba nje ya kuziba mkojo na katika figo yenyewe ambayo tuna, nephron, au kwenye milija ya, ya, ya kupelekea mkojo kutoka kwenye figo kwenda kwenye, kwenye kibofu ambayo nita lakini pia hapo ndipo mtu anaanza kupata shida ya kukojoa na kusikia kujisikia vibaya maumivu ma, ma umivu, makari, kwa watu wengi tatizo la mawe kwenye figo halileti athari baada ya mawe haya kutolewa kwa njia ya mkoja lakini kwa wengine mawe yanapokuwa makubwa ndipo shida huanza na tiliwa, sema kwamba ni maji maji kila kila tatizo naweza sana tutaongelea mawe kwenye figo husababisha kuferi kwa figo ambalo ni tatizo linalotishia uhai wa mtu kama utapata tima mapema na hapo mwanzo nimezungumzia juzi hapa mgonjwa ambaye kwa bugando pale matibabu yake ni makubwa sana kufanyia d zaidi ya milioni sita mamilioni kwa sababu maji, huko. kama unaanza kupata za mawe kwenye figo basi fig eh, tkutmbeea katika vituo vya afya pamoja na hospitalini kwa ajili ya uchunguzi zaidi itakusaidia mno sasa sasa swali la kujiuliza msikilizaji kuwa na mawe kwenye figo tunaona Mamba, hizi ni mawe ya kwenye figo ni vikemikali ambao wa kemikali na na hivi viki, viki ambao tunaita chemical mawe mawe sasa utajuaje kama tayari una mawe kwenye figo ninaweza kuzungumzia zile dalili kitu cha kwanza ni maumivu maumivu makali chini ya ya ya ya mbavu mbavu mbavu zako msikilizaji unaweza sehemu sehemu yako kuna wengine hawajui Ngekuwa, niko hewani ngeona, maumivu haya huja na kuondoka kila baada maumiu i hi yama naona baada ya dakika kumi hadi dakika kumi na tano unapo, hasa tatizo hili linawezakutokea pale unapoenda kukojoa na inawezekana inaweza ikatofautiana na ukali wake lakini kingine ni ni maumivu chini ya mgongo ambayo yanaweza kusambaa mpaka kwenye nyonga mm. sana tatizo hili sana lipo naumwa kwenye nyonga no, na. kingine ni kupata mkojo unaotoa harufu kali na wenye damu lakini pia unakuwa na povu jingi sasa wale ambao wanakojua kila siku chooni angalau basi unaweza ukachipima wee mwenyewe kuuangalia mkojo wako je niwa aina gani wengine mtu anakojua anaangalia us ameweka nje hmm? kulingana na aina ya unakuta vichafu yao nakuta sasa unakuta awezi kugundua hili tatizo kingine ni kujisikia kukojoa kila muda kuliko kawaida wakati mwingine unaweza kwenda haja lakini usitoe mkojo kwa lakini lakini hamna kwa sababu yale mawe yame tayari yameshaziba katika kwenye kwenye yuleta kwenye kadhalika kingine kupata maumivu wakati wa usagaji wa chakula tumboni kutapika na, na, na, na kupata kizunguzungu kingine ni homa kali kwa sababu ya infection hey, infection hii unaweza ukapata home homa kale wakati mwingine uwepo wa mawe ndani ya figo hauletwi na maumivu mpaka pale tatizo itakapokuwa kubwa na mawe makubwa huanza kupita eh, ili kutolewa nje hivyo nam hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha ijeli afya yako naamini umejifunza mengi kupitia mada hii ni kukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunaangazia ushuhuda wa mchungaji john ismail nanguka ambapo tumekuwa naye katika wiki mbili zilizopita na hii ni sehemu ya tatu ni kusii kumtegea sikio a najua katika kutembea katika maeneo tofauti tofauti kama ulivyosema kwangu nimeita changamoto lakini ni ni ni sehemu ya ya kazi kazi natamani kufahamu kama kutakuwa na na na kisa kisa kisa ambacho nahisi, ni ambacho unahisi kilikuwa kizito kwa kwa kwa kweli kwamba kwamba hicho hicho kuna kisa yeah, kuna kisa ni watu mbali mbali mungo, watu watu mungu akiwa kazini ushuhuda mkubwa ambao wamekuletea changamoto changamoto mbalimbali ambapo anafanya pamoja zinazotokea kwangu nsaakazao daaltachangamoto mlmbli yeah, mimi nipende kutoa uh, kisa hicho cha kwangu mimi mwenyewe e, jon smal nanguka alipomaliza masomo yake ya uchungaji na alipangwa mm-hmm. alipangwa katika mtaa kwa ajili ya kufanya kazi kama mchungaji wa mtaa na bahati nzuri nimepitia kwenye mitaa mbalimbali mitaa ya mm-hmm. mjini na mitaa ya vijijini kwa miaka kadhaa lakini baadaye nikajikuta tu ninaitwa kwenda kutumika kama APD. kutoka mm-hmm. mchungaji wa mtaa Uh, na sasa nakwenda kuwa apd mm-hmm. ni mkurugenzi msaidizi wa idara ya uchapishaji mm-hmm. sasa napelekwa kwenye kanda ambayo kanda yenyewe ni kanda ya morogoro na nimefika kanda ya morogoro nikiwakuta wanjilisti wana ari wana upendo mwingi kati yao na wanafanya majukumu ya kila siku Lakin nimefika Uh, nakumbuka wainjilisti wa cheti cha tatu walikuwa mm-hmm. wawili tu na katika hao wawili mmoja wao baadaye aliitwa kwenda kuwa mchungaji alibaki kuwa, kuwa mmoja uh, na sasa sasa sasa wakati nakuja natoka nakwenda nakwenda kuwa APD sasa. Mm-hmm. kufanya kazi sasa mm-hmm. za wa vitabu ule ambao niliukimbia kwa mzee sharika mm-hmm. arusha miaka kadhaa iliyopita mm-hmm. kukumbana nao sasa <laughs> kwangu mimi ikinikisa mm. eh, kwa sababu eh, uzoefu nimeupata wapi nimeupata kwa siku ile moja tu ambayo mzee mm. sharika nilikwenda naye nayea na kuuza vitabu mm-hmm. na hiyo ilikuwa siri yangu kubwa wengi walikuwa hawafahamu ya kwamba mimi niliwahi pia kuuza vitabu kwa siku <laughs> siku moja nikiongozwa siku na mzee sharika moja tu uh-huh. na sasa na, baada ya miaka kadhaa imepita nimefanya kazi ya uchungaji sasa napelekwa apd nakumbushwa za kurudishwa katika ile kazi ambayo nilifanya siku moja mm-hmm. lakini baada ya siku nyingi tu mzeshalika kunihitaji mimi kufanya kazi hiyo mm-hmm. kwa kwahiyo haikuwa alikuwa jambo jepesi kwa kasau baadhi ya wa wachungaji mm-hmm. wenzangu walianza kuniona kana kwamba nimeshuka kiwango hivi mm-hmm. kutoka mtaani na kwenda kuwa apd Mm. na wengine wanassasa huyu hapa huenda kwa kwa kazi kabisa sasa hata, hata e, sehemu nyingine mwenyewe bado tena moyo wangu ulirudi kule kule nilikuwa nakumbuka enzi ya nd atalibikiwa kwakasina namna ya kuiacha kwa sababu ni sehemu pia ya majukumu mm. yangu lakini nasema hiki kisa ncha pekee sana nimemwona yesu katika kisa hiki nimefanya kazi ya pd takriban miaka minne na nusu miaka na nusu nimefanya kazi katika pande zote mbili za nchi yetu ya tanzania nimefanya huku tanzania bara kwa maana ya kanda mm. hii ya morogoro lakini nimefanya pia tanzania visiwani kwa maana ya zanzibar kule unguja na pemba kama apd lakini ndiyo ninamshukuru mungu sana sana sana katika kanda ya ya morogoro eh, mungu alinisaidia sana hatimaye alijipatia wainjilisti wa cheti cha tatu saba na wainjilisti wa cheti cha pili wengi tu na wengine waliendelea kuingia kwenye uinjilisti wa vitabu lakini pia namshukuru mungu nikawa champion nikawa champion atimae kwa maapd uhum. na nikapelekwa kule arusha nikalazwa nguru doto nikapewa shilingi milioni mbili keshi eh, kama apd bora Eh, baadaye nikapelekwa zanzibar mauzo yalikuwa yako chini baadaye mauzo yakapanda takriban miaka kumi na nne wenyewe wanasema mauzo ma, yakapanda nikaingiza cheti chapili mmoja mm. na baadaye basi ndio kuchaguliwa kuwa PD, kwa maana ya publishing mm. director katika jimbo dogo la kati mwa tanzania nikushukuru kwa ushuhuda wako mchungaji lakini umezungumzia kitu hapa cheti cheti mara cha hivi hii huwa nipe kidogo ya ngapi nini hasa sijaelewa katika a wa vitabu katika awa vitabu tunao aina ku a mm-hmm. aina ya kwanza tunasema time mm-hmm. kwa kiswahili ni yule mwinjilisti ambaye kwa kweli majukumu yake yote yotta wa aji ya kubeba machapisho au vitabu na kwenda nyumba kwa nyumba kupeleka kwa watu huyu ni wa wa wa wa pili wa mm-hmm. wa ni yule mwinjilisti ambaye ana shughuli zake zingine huenda ameajiriwa na serikali ameajiriwa na taasisi binafsi amejiajiri yeye mwenyewe lakini ana, ana, ana, anasema mimi ninatoa, ninatenga muda muda fulani tu nitabeba machapisho na kupeleka kwa watu huyu ni wa wapatt mm. lakini aina ya tatu na ya mwisho ni mwinjilisti ambaye yuko masomoni huyu ni mwanafunzi na kuna mm-hmm. kipindi cha likizo mm-hmm. haw wnist a wanafunzi wanakwenda kuuza vitabu wakati wa likizo wanajipatia fedha kwa ajili ya kujilipia ada lakini pia wanakuza ule wito wao na wengi wamemaliza elimu zao ya viuo vikuu na bado wamejikuta wameendelea kubaki kwenye wa vitabu kwa hiyo tofauti kubwa iliyopo ni hiyo kwamba kuna mtu ambaye anakuwa amejikita kwa muda wote anafanya kazi moja yeah. na huyu mwingine yuko kwa muda fulani tu flani. na mwingine mpaka akiwa kwenye kipindi kizu, kwenye kisu, kwa manafuzi. Kwa manafuzi. cha likizo hu kwa mwanafunzinoa kwana sasa cheti cha kwanza cha pili na cha tatu, hapa, hapa. Cha kwanza, cha na cha tatu kipo kwenye ile aina ya kwanza ya wa unist wasasa ndipo kuna veti cha kwanza cha pili cha uh, katika full time au minjist wa muda wote aliyojitoa aliojitoa anapoingia tu tu tu cheti cha kwanza anapoingia anapoingia atapewa akipewa form, ile tuai ataijaa na ile fomu atakapoijaza ile fomu ataipeleka kwenye baraza lake la kanisa baraza la kanisa litai, litaketishwa na mchungaji watamjadili huyu mshiriki na huyu atajadiliwa, atajadiliwa au, eh, kwenye kanisa lake mahalia ambapo ushirika wake upo mm-hmm. kwahiyo mara baada ya hapo wakiona wanampitisha kwenye baraza la kanisa ndipo wataichukua ile fomu wataisaini watagonga muhuri hatimaye watatuletea Mm-hmm. ofisini wakishatuletea ofisini kupitia moja kwa moja kwa pd au kupitia kwa yule msaidizi mkurugenzi mm-hmm. msaidizi wa kanda husika mm-hmm. fomu ile itatufikia na tayari huyu mtu tunamfungulia faida lake rasmi okay. ila anakuwa tiari amekuwa cheti Chatele. Chatele. maswali maoni ya changamoto anaanihia hapa ya kuniandikiaestna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi ninapotoka hapa waimbaji wa mapambazuko kwaya na wimbo nimeamua ndio wimbo ambao nafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr kesho ni biblia ya kuji E سدمتيسو انلن انر