nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yiwaja tena njnakuj yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mta5 kutokea mkoani morogoro na wakumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksmfm masafa ya 897 kutokea kule nchini kenya naamini ya kwamba msikilizaji wangu huko tayari kabisa kuweza kubarikiwa katika kipindi hiki cha biblia iya kujibu unaweza kunipata kupitia mtandao wetu wa www tunao waimbaji e wa kwa ya ai mbagala wanakwambia je umechoka huo nio wimbo wa kwanza ambao tutausikiliza kabla ya kusikiliza kipindi hiki cha biblia ya kujibu je jeumecoka sana na dunia unahitaji ma نا باك كنملية نارتاجي n katika wimbo wa pili takuwona waimbaji wa kwaya ya inkurunzi za ktokle rwanda wanakwambia yote yametimia yote yametimia yuhaja dalili alizotoa zote zimeonekana japo wengi hawataki kusikia wameyafumba wasione lakini wenye macho ya roho wao wanaona wanawona hivi kwa nini utakikuwamili wafumbia macho yatendekayo kama uyaoni vimeifunika dunia za kawaida na mengine mene yalo tabiriwayatimiana hii leo tutakuwa naye habi mshana pamoja naye mchungaji emmanuel mkeni wakijibu maswali yako jiandaye kuweza kupata majibu ya maswali yako na kwa kuanza basi waimbaji wa ay wa wa mbagala na wimbo je umechoka ndio wanafungua matangazo yetu kwa siku ya leo Kasana na dunia una hizaji msa. Want it. yeah. yeah. oh, oh, oh. sana waimbaji wa kwaya ya ay nami ni kuweza kuwategea sikio habi mshana pamoja naye mchungaji emmanuel mken <mulia> napenda nikukaribishe katika kipindi cha biblia ya kujibu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ninasimamia kipindi hiki naitwa habi machilumshana nimepata nafasi ya pekee sana kuwa naye mchungaji emanuel ahadi mkeni ambaye atakwenda kujibu maswali ambayo wewe msikilizaji umewauliza na hivyo basi ninakusihi tuwe sote mwanzo hadi mwisho naamini ya kwamba lile swali au jambo ambalo limekuwa likikutatiza kwa muda mrefu linakwenda kupata majibu yake basi nipende kumkaribisha mtumishi wa mungu habari ya wakati huu habari hii njema. ndiyo mchungaji naam karibu sana kwa ajili ya maswali ambayo yametufikia hapa sudio swali la kwanza kabisa bila kupoteza wakati kuna swali linatoka kwake ndugu anania kiloloma kutoka kule iringa yeye anauliza hivi matunda aliyokula adamu kwenye bustani ya yaen yalikuwa ni matunda kweli au ni mfano tu ila ni tendo la ndoa anataka mm. kufahamu ya, hili ni swali ambalo e, watu wengi wamekuwa wakijiuliza ni kwa sababu pia e, adamu na hawa walipokuwa lile tunda baadaye mungu alipowaita kimsingi walijikuta kwamba wako lakini tusome katika kitabu cha mwanzo tatu mstari wa sita A, neno la mungu linasema mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula e, wapendeza macho nao ni mti wa kutamaniwa kwa maarifa basi alitwaa katika matunda yake akala akampa na mumewe naye akala kwa hiyo lugha hii wala siyo ya kinabii ni lugha ya moja kwa moja na biblia kama utaifuata kwa usahihi wake ni kwamba hili lilikuwa ni tunda halisi na siyo jambo jingine lakini hapa watu wanaonekana kukanganyika sasa sijui kwamba kumekuwa tu na watu ambao wanaleta shida wanawafundisha watu wengine kwamba ilikuwa ni tendo la ndoa maana sasa ina mtu anafikiria vipi na na kuelekeza mawazo kwamba ni tendo mungu, tendo la la ndoa ndoa wakati mungu alikuwa rusu, alikuwa ameshaliruhusu tatizo kmawazowm mimi nafikiri tu ni, ni ni mitizamo ya watu na uelewa hasa kwa ile lugha ambayo imetumika pale kwamba baadaye walijiona kwamba wako uci swala la aibu halikuwepo kabla dhambi tham. kwa hiyo eh, kuwa uchi ni mambo ya na na nandio maana sasa baada ya kuanguka mm. ndipo sasa wanagundua kwamba kuna mambo ya aibu na wakajiona kwamba eh, wambwao uchi lakini kama ingekuwa ni tendo la ndoa mungu angeandika kwa sababu hata baadaye mm. neno la mungu limeandika kwamba adamu akamjua mm-hmm. hawa kwa hiyo hata hapa angefanya hivyo lakini utaona pia kitu kingine hawa alianza kula tunda akiwa peke yake alafu baadaye ndio neno linasema kwamba akachukua mm-hmm. akampelekea adamu hiyo mm. inaonyesha kabisa kwamba kwamb halisi, halisi alikula mm. na hatujui ilichukua muda gani mm. baadae akampelekea na e, mumewe adamu naye akala basi naamini ndugu anania kiloloma kutoka kule iringa swali lako litakuwa limejibiwa vizuri ilikuwa ni tunda halisi na wala haikuwa tendo la ndoa mm tunaelekea katika swali jingine na swali hili pia linatoka kwa mtu mwingine kabisa kabisaza swali linatoka kwake ndugu walema kutoka kigoma yeye anauliza je ye, mwanadamu aliumbwa na mungu au alitokeza kama sayansi ilivyosema asante sana Hele. ndugu walema kwa swali lako zuri e, na si tuko tayari kulijibu ni kweli kwamba kumekuwa na mavumbuzi ya kisayansi mengi tu na hata sasa bado yanaendelea watu wanajaribu kutengeneza hata rbot ambayo ina uwezo wa kuhifadhi maneno mengi na kuyatamka ijapokuwa e, kuna kitu ambacho hawatakifikia kituabacho ya mungu aliyotumia katika uumbaji ni katika mwanzo mbili mstari wa neno la mungu inasema, mungu bwana akamfanya mtu mtu kwa kwa mavumbi ya ardhi hiyo yaliyotumika kuumba kwanza ni mavumbi ya arizi. akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai hii utasoma vitabu vyote hata kwenye kurani utasoma utagundua tu kwamba hakuna lugha nyingine iliyotumika zaidi ya kusema kwamba ku mungu akatwa mavumbi ya arizi akaumba na baada ya hapo akapuliza pumzi ambayo ndio pumzi hii ikitoka mwanadamu anakuwa hayuko hai tena amekufa na utaona pia kwamba hii haikuwa pumzi ya kawaida kwa sababu hata leo watu wanawekwa oxygen hewa e, safi kabisa wa, wa, lakini haiwasababishi waendelee kuishi kwa hiyo hii pumzi ni uwezo wa mungu akiuondoa e, basi mtu anahesabika kwamba hayuko hai amekufa maana ile nguvu ya mungu imetoka kwa hiyo kama utafuata bibilia inavyosema ni kwamba aliumbwa mwanadamu mavumbi jumlisha pumzi ya mungu ikaleta uhai kwa hiyo basi hapa tunapata picha ya kwamba sayansi inasema jambo lingine na mungu anaeleza vingine kwa hiyo kwenye swala la uumbaji sisi tunaamini kwamba mwanadamu aliumbwa na mwenyezi mungu. mungu na namna alivyoumba basi ndio hivyo pumzi ya uhai Plasi? mavumbi, mavumbi. Yeah. mwanadamu anapatikana yeah. mwanadamu anakufa pumzi ya uhai inapoondoka na inapo na na anarudi tena wapi mm. mavumbini Ay, ndugu walema utakuwa umebarikiwa majibu hayo ambayo mtumishi wa mungu amekupatia na sasa ninakwenda kwa mtu mwingine ambaye ameuliza swali jingine hapa huyu nah. ni ndmbndgu iam mwajombe yeye anatokea kule mkani mbea na swali lake saa anasema mbona manabii hivi sasa ni wengi sana mm-hmm. manabii yani yy yeah. ya anatatizika na manabii manabi, manabi. Eh, sasa anataka kujua je wote ni manabii wa mungu mm-hmm. karibu mtumishi wa mungu asante uh, sana ili swala eh, ni, ni ni zito sana mm-hmm. na unajua hili, hili swala ndilo ambalo hata yesu mwenyewe aliliona Ndiyo. na kutoa tahadhari kwa wanafunzi wake kwa sababu aliona mbele kwamba eh, moja ya biashara kubwa itakayokuja siku hizi tulizo nazo ni watu wengi kuamka na kusema mimi naasa sana taratibu za kumpata nabii kwa siku hii ya leo lakini tutaangalia kile ambacho maandiko yanasema kwanza manabii hawa yalaitutaaniilambamnaawwaongo walikuwepo hata zamani yesu hajazaliwa walisha mfano ukisoma katika yeremia kitabu cha yeremia wa 7 msawa a anasema wala msisikilize maneno ya manabii waambiao ninyi ya kwamba e, hamtamtumikia mfalme wa babeli maana wanawatabiria uongo kwa sababu unajua kazi ya nabii mm. ni kueleza mambo ya siku za usoni kwa hiyo hata tangu zamani hapo walikuwepo mana-watu wa namna hiyo ambao wanatabiri wana, wana mambo ya siku za usoni lakini mambo ambayo sio ya kweli lakini anasema pia katika mstari wa, wa kumi na tano kwamba kwa maana mimi sikuwatuma asema bwana kumbe hata zamani kulikuwa na manabii hmm. wanaojiita manabii lakini mungu hajawatuma anasema bali wanatabiri uongo kwa jina langu nipate kuwatoeni nje mkaangamie ninyi na manabii hao wanaowatabiria tangu zamani swala la manabii waongo lilikuwepo mm. tena mungu anasema wanatumia jina langu lakini mimi sijawatuma yesu anawatahadharisha wanafunzi wa katika matayo 411 akisema na manabii wengi wa uongo watatokea na kuwadanganya wengi kwa hiyo si kila nabii leo anayeamka na kusema ni wa uongo lakini pia si kila nabii anayeamka na kusema ni wa kweli lazima kila nabii atakaye nyanyuka kama msikilizaji wangu unatumia biblia basi aenende sawasawa na biblia inavyosema kama anaenda tofauti hana tofauti na hao ambao waliisha tangu siku nyingi na miaka mingi iliyopita yeremia anatujulisha habari habarizaw <laughs> huyu msikilizaji anachanganyikiwa na kuona kwamba kumekuwa na makanisa mengi na manabii huku anainuka anasema anaitwa nabii fulani huyu nabii joshua huyu nani kwa kwahiyo nafikiri hiyo kitu ndo anashindwa kuelewa lakini kikubwa neno la mungu linatupatia namna ya kuweza kuwatambua manabii wa kweli wakweli ndugu mtangazaji hata hivi karibuni tunaona hata kule kenya mm. e, mtu mmoja ameamka amesema ye ndiye yesu na hata anapoulizwa yule yesu na wewe mna tofauti gani anasema hakuna lakini mimi naiona maana huyu nabii wa kenya amewa wanawake hiyo <laughs> <laughs> tu imeshaleta tofauti sasa hata hivi tunavyoona kipindi hiki mm. bado mbele ya safari tutaona mengi zaidi kuliko mbel asafautaonang mm. watu wamejua kwamba ukienda kwa jina la yesu ukienda kwa jina la mungu biashara imekuwa kubwa na unajua mungu wetu ni, ni mvumilivu ana rehema nyingi wanatumia jina lake tangu zamani ila amekaa kim ila saa ikifika ndio wale anasema siwajui ninyi ondokeni kwangu tuliponya kwa jina lako tulitoa pepo kwa jina kwajinaao sema siku wajani msikilizaji tunazidi kuendelea mbele hilo swali kutoka kwake lilikuwa ni swali kutoka kwake william mwajombe alikuwa anatamani sana kuweza kufahamu kwamba manabii manabii e, manabii hivi sasa ameona wamekuwa wengi sana na alikuwa anatamani aweze kujua wote wote je wanatoka kwa mungu ya. sio kweli wanatoka kwa mungu kuna namna ya kuweza kuwatambua manabii wanaotoka kwa mungu mchungaji um, m mkeni amejibu swali hili naamini ya kwamba umepata kufahamu zaidi lakini pia mchungaji tuna swali kutoka kwake ndugu joni mwalimu yeye anatokea kule mkoani mwanza anauliza je dalili za kurudi kwa bwana yesu zimetimia au bado kuna zingine yeah. yani yeah. kuna zingine yaani kwamba zimetimia na kuna bado tunatakiwa kuzisubiria Yeah, swali no? ya, kwa, la, kabla hilokabla hatu, pia hatujasema kwamba zimetimia mm-hmm. ni vizui tukajua kwamba dalili hizo ni zipi vitu kama njaa magonjwa matetemeko e, kupoa ya, yaani mimi katika tu umri wangu nina, ninaona kabisa kwamba tangu niko mtoto mdogo jinsi wazazi wangu walivoishi na tunavyoishi sasa ninaona kabisa kwamba huenda ile ule upendo niliokuwa na uona ni kama mm-hmm. vile Eh, kuna kuja kaubaridi frani hivi hi mm-hmm. eh, lakini ni nani asiyeshuhudia vita matetemeko hata juzi hapa eh, katika nchi ya uturuki mm-hmm. Syria. Mm-hmm. Eh, na, na nchi zingine za hapa jirani msumbiji na na kwingineko matetemeko ya kutisha yametokea watu wengi wamekufa isipokuwa kuna mambo mengine machache ambayo hata hivyo hajawekewa muda kwamba ni lini yatatimia kwa hiyo ninachoweza nikasema ni kama vile dalili zote zimetimia isipokuwa zile chache ambazo kwa kweli kama tukiziona uh, tunajua tu kwamba hakuna kilichobakia bwana wetu yesu yuko mlangoni kwa hiyo kwa ujumla naweza kusema karibu asilimia zote za dalili zimeshatimia zimeshatimia kubwa kuliko kwamba upendo wa wengi eh, utapoa. Utapoa. na zimesha ilikawa mimi au yule au yule mwingine asijue kwamba upendo umefanya nini umepoa yeah. anaweza yani kwamba upendo vile lakini kwa kweli, kwa kweli wale waliopata ule upendo wa awali wanatambua hakika huwa sasa sio wenyewe yeah, ndugu mtangazaji imefika mahali hata watu wenyewe tu nafsi zao hawajipendi <laughs> <laughs> yaani wenyewe tu imefika mahali kwamba yani mtu anachukia awaendwenee yeah, mmtu anaukia watuahaee anajichukia mambo ya kujiua mm. kujipiga risasi mm. kujinyonga E, yani watu wamehama kutoka anaua baba yake anaua mama yake kwa, kwa hadhara kabisa yeah. M- w- wazazi ana, anapiga mtoto anamua kwa sababu tu ya kitu kidogo kabisa yeah. lakini watu wamefika mahali pia sasa suala a kujiwa limeongezeka na unajua hilo halijaanzia moyoni mwake ilianza kidogo kidogo mpaka mtu anafika mahali anasema huu oh, mwili wangu haupasi ha, ha, ha kuishi tena nao anauchukia nikuonyesha kabisa kwamba upendo wa wengi umepo na haimaanishi kwamba upendo waupo bado kuna watu wanaopendana sana mm. lakini asilimia kubwa ya watu sasa sasau umepungua asante mchungaji kwa majibu hayo naamini ndugu johni mwalimu atakuwa amepata majibu ambayo alikuwa anayahitaji maana alikuwa yuko katika kutaka ufahamu zaidi na unabii kutimia <tune> atamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kumbuka tu kesho ni mafundisho makuu na kama utakuwa na maswali maoni ya changamoto ni kuombe sana uniandikie kwa anwani hii hapa ifuatay na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nmkibaga mwipaja nnapokuaga kutoka hpa studio endelea kubarikiwa nao waimbaji wa wenkulunzi za kwaya kutokea rwanda wakikwambia yote yametimia yote yametimia yuhaca dalili alizotoa zote zimeonekana si bowengi ha wataki kusikia wameefumba macho wasione lakini wenye macho ya roho wa o wanawona hivi kwanini hutakikuwamili wafumbia macho ya tendekayo kama huyawoni vita vimeifunika dunia vuruguzi sizo za kawaida na mengine mengi yalo tabiriwa yatimia hacha kupuzia ya ndugu kwannikila cambolimewe kwa wazi dunia ya waka moto mauwaji ya kutisha hizo ndizo habari ndugu tuona zona kusikia alisema mkiona haya mjuwe siku hikaribu achakupozi ya ndogo kwannikila chambolimewe kwa wasi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha visondizo habari ndugu nazona nakusikia alisema mkiona haya mju siku ikaribu hakika yesu yukaribu karibu iyo ndiyo habari wote twapaswakujianda awalewasio taka kusikia wana kerwannda habari hizi kamesitanyama nitasema na wasikie watu wengi wanapohubiriwa kari yakuja kwa yesu kusemani vitisho dunia imekuwatamukwao tamambaya ine watawala kwa kuwawengikatika vulugu lizoupata achakupuzi ya ndogo kila chambolimewe limewekwa wasi dunia ya waka moto mahuwaji ya kutisha hizo visonnizo habari ndugu tugonazona kusikia alisema mkiona haya mjuwe siku ikaribu ya ndugu kwannikila tambolimewe kwa wasi dunia ya waka moto mahuwaji ya kutisha hizo nizo habari ndugu tukonazona kusikia alisema mkiona haya mjue siku ikaribu siyombari ega sikiyo usikiye wito wakebwanamungu iposiku tatamani kusikia kamweusi mpate mubili diyo sababuni na kwamia sikiya leo acha kupuzi ya ndogo kwalnikila cambolimewe kwa wasi dunia ya waka moto mahuwaji ya kutisha hizo ndizo nduku ndugu tonazona kusikia alisema mkiona haya mcuwe siku ikaribu hachakupuzia ndugu kwannikila cambolimewe kwa wasi dunia ya wakamoto mahuwaji ya kutisha hizo ndizo habari nduku onazona kusikia halisema mkiona haya mtuwe siku ikaribu