unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti imba sana yesu ywaja tena yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni dhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti yawa rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno time lakini kwanza nipende kukaribisha katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki utakuwa nami mjoli wako mtangazaji wako mwana wa na hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo wa tarumbeta ya mwana wanatalumbeta ya mwana itakapoli itakapo ya mara milele itakapo kwambazuka naowakiwatakapo kusanyika nambu majina yanapu itwaniwepo mpendo wa msikilizaji katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha muziki na wanamuziki langu jina ni fnl tanda na katika siku hii ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo anaosema kwamba tarumbeta ya mwana tarumbeta ya mwana kama unavyohusikia james abc ndiye mtunzo wa wimbo huu ambaye alizaliwa mnamo mwaka1856 na alifariki a1938 alikuwa ni mwalimu wa muziki na ni mtunzi wa nyimbo pia james alikuwa ni mwalimu wa watoto siku moja alikutana na binti wa miaka 1 na nne binti huyo ambaye alikuwa ni maskini lakini pia alikuwa akitoka katika familia ambayo wazazi wake wote walikuwa ni walevi hivyo akuwa na matunzo ya kutosha james alimwalika binti huyu kuja katika kikundi cha kijamii kilichokuwa kikijihusisha na maswala ya vijana wadogo katika kuweza kujadiliana mambo mbalimbali ya biblia na mafundisho mbalimbali ya kiroho binti huyu alikubali kuja katika kikundi hicho ambacho cha kijamii ambacho alikuwa james kwa ajili ya kuweza kuwafundisha vijana wadogo siku moja jioni wakati wanajifunza maandiko matakatifu katika kikundi kile kidogo na kipindi ames akiubili wajumbe katika kikundi hicho walijibu kwa kurudiarudia kulingana na hubiri ambalo ames alivyokuwa kiubili na kulingana na aya ambazo alikuwa wakisoma katika biblia hivyo wajumbe walikuwa wakizirudia zile aya na aes alikuwa wakitumia mfumo huo kwa ajili ya kuweza kuwakaririsha na waweze kuelewa vizuri kabisa wale vijana wadogo lakini kwa kushangaza yule binti yeye alikaa kimya kipindi wenzake wanajibu hakujibu neno lolote kwenye kile kipindi cha wito james alijiuliza kuna neno gani baya ambalo ameliweza kutamka ambalo limeweza kumkasilisha yule binti au kumkwaza kipindi ya tafakari james aliweza kuamua kuweza kukana yule binti na kuweza kumuuliza kwamba ni jambo gani baya ambalo liliweza kufanya akaye kimya asiwezi kujibu kitu chochote kile kipindi mafundisho walipokuwa akiendelea kumbe lilikuwa ni lile neno ambalo aliikuwa akizungumza james ya kwamba kuna aya ambayo iliosoma katika biblia na kusisitiza kwamba majina yetu yatakapoitwa kwenye kitabu cha uzima je jina langu litakuwepo kuwepo akawa anatoa changamoto pia kwa watoto wengine kwamba je kipindi kile yesu atakaporudi jina lako litakuwepo hakika majina yetu kila mtu ajiulize mwenyewe binafsi hakika lilikuwa ni neno gumu sana kwa yule binti yule binti alikuwa akitafakari kwa kina jinsi james alivyokuwa akizungumza akipiga picha pia wazazi wake walikuwa katika dimbi zito la ulevi ya kwamba je yesu atakaporudi majina atakapokuwa akiitwa wazazi wake watakuwepo akapiga picha mbali zaidi ya kwamba je na ndugu zake wengine ambao walikuwa bado wamfalmu kristo majina yatakapokuwa kiitwa kipindi kile yesu anarudi majina yao yatakuwepo akarudi kwake binafsi yakwamba je na yeye jina lake litakuwepo alikuwa na shauku ya kuwaona ndugu zake pia kipindi kile yesu atakaporudi waambatana wote pamoja kwahiyo binti alikuamepigwa na kulizwaama jinalako itakueo kiidikiy atakporudi a ambaye hasa ndio mtunzi wa wimbo huo anasema kwamba nitafakari kwa makini sana jambo hili na nilipofika nyumbani nilikaa dakika zipatazo kumi na tano nilitumia maneno hayo kuandika beti la kwanza la wimbo huu ambao unausikia hivi sasa na hili unaliusikia ndio beti la kwanza ambalo aliliandika baada ya kutoka kwa yule binti na kumuuliza maswali kwa nini ya kujibu na akamwambia nilikuwa lango, na tofakali je jina langu litakuwepo pamoja na ndugu zangub na akaandika beti hili sasa tutende kazi kwa yesu mchana kutwa kwa bidi tutangaze kote pendo lake kuu nayo kazi itakapotimika hapa chini kwamba kisha baada ya hapo nilikaa katika piano nikaanza kutengeneza beti la pili la wimbo huu ambalo sasa ndilo nalisikia beti hili james anasema kwamba ambaye ndio mtunzo wa wimbo huu ya kwamba kila mtu ana malaika ambaye hutunza ripoti mbinguni kuhusu tabia zetu kila siku kuna ripoti ambayo inakwenda kulingana na mambo ambayo ameyafanya je wewe kitakachokuzuia jina lako lisiitwe katika siku ile ya mwisho yawezekana ni wizi ni rushwa ni uzinzi ubinafsi masengenyo swalini kwako na uweze kulifanyia mabadiliko swala hilo weze kuungama siku ile majina itakapoitwa jina lako liweze kuwepo tanda na kutikia baraka za bwana ya <mulia> mara iele itakapo pambazuka nao wai watakapo kusanyika mlambo majina yalapo itwaniwepo inawezekana kuwa na mwaoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anwani hiyo paifuatayo rediolimwengunisandukulaposta 2 morogoro tanzaniaaaytu ya barua namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 767682 au 78292 Tanzania, kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha 2 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya taifa raja na hapa tokwa naye mchungaji baraka masalu akija nasomo ambausema kwamba alikuwa wapi alikuwa wapi mpenzi msikilizaji bwana yesu asifiwe amani ya mwenyezi mungu iwe juu yako sasa na hata milele leo katika kipindi cha maneno aletayo faraja tutakuwa tuna somo lina kichwa kinasema alikuwa wapi leo tuna somo linasema alikuwa wapi tuombe baba wa mbinguni mikononi mwako tuna mtakatifu tukabarikiwe na na ujumbe huu kuongolewa kwako kwa jina la yesu amen msikilizaji maisha yetu wanadamu katika ulimwengu huu mara baada tu ya kuwa dhambi imeingia hapa ulimwenguni maisha yetu yamekuwa yakijawa na huzuni nyingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na wasiwasi mwingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na maumivu mengi maisha yetu baada ya dhambi kuingia yamekuwa ni maisha ya uchungu kila kona ya dunia utasikia njaa utasikia vita utasikia matetemeko ya ardhi utasikia magonjwa ya kutisha miripuka utasikia mafuriko utasikia ajali kumekuwa na majanga mengi ambayo yamekuwa yakitokea hapa ulimwenguni hayo yote yanapokuwa yanatokea ulimwenguni swali kubwa limekuwa likiulizwa katika vichwa vya watu ya kwamba kama mungu anatupenda na anatujali je alikuwa wapi tulipopitia changamoto kubwa za kutukatisha tamaa maana watu wengi imefikia saa hadi wakamuwekea mungu mashaka kwa sababu ya kile ambacho wanapitia katika maisha yao kwa sababu ya kile ambacho kimetokea katika uzoefu ambao wamepitia hapa duniani kwa sababu ya kile ambacho wamekishuhudia kwa macho yao na kinaumiza mioyo yao wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi je mungu alikuwa wapi wakati pale mume wako alipokukimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati mume wangu aliponikimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati pale ambapo nilibakwa na kukatishwa ndoto za maisha yangu wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi pale ambapo nilisoma sana na hatimaye bado niliishia kufeli hata sikufaulu na ndoto zangu zikaishia hapo wakati mwengine ilikesha nikasoma lakini bado nimeferi mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vita vinapolindima kila mahali njaa na ukame vinapoongezeka na watu wanakufa wengi wanajiuliza ajali na magonjwa ninayougua haya nimeomba sana bado siponi hivi kweli mungu ananipenda mungu alikuwa wapi kipindi chote hicho ninateseka katika maisha haya mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vijana wanapohangaika mitaani bila ajira wafanyakazi wanapoandamana na kudai mishahara yao viongozi wanapolie kutafuta suruhu ya amani katika mataifa madaktari wanapohangaika kuokoa maisha ya watu na bado watu wanakufa mikononi mwao madaktari wakiumia wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi ni kweli mungu huyu anatupenda mbona kama anatupenda mbona hayo yote anatokea naye anatazama tu kisoma kitabu cha warakwakwanza wa yohana wa ili sura ya nine, na nauli mstari wa kumi na sita andinasema nasi tumelifahamu pendo alilo nalo mungu kwetu sisi na kuliamini mungu ni upendo naye akayi katika upendo hukaa ndani ya mungu na mungu hukaa ndani yake haleluya maandiko yanakazia ynasema mungu ni upendo haleluya mojawapo ya tabia kuu za mwenyezi mungu ni tabia ya upendo haijalishi ni kipindi kigumu kiasi gani umepitia haijalishi ni maumivu makali kiasi ya gani yametokea haijalishi ni uchungu mkali kiasi gani umeushuhudia katika macho yako katika maisha yako jambo moja ambalo inabidi uwelewe ni kwamba mungu ni upendo hata kama unaugua sana na bado hujapona umeteseka hata kama umekosa ada na umeshindwa kuendelea na masomo umeshindwa kuendelea na chuo hata kama unahitaji mtoto miaka mingi umeomba lakini bado hujapata hata kama unahitaji mume unahitaji mke lakini bado hujapata miaka inazidi kusonga jambo la kuelewa hata kama ulipata ajari umepata ulemavu hata kama unapitia uchungu gani uchungu mkuu kiasi gani tambua ya kwamba mungu ni upendo bwana asifiwe mungu ni upendo nani ajuae ya mkini katika kile ambacho mungu amekiruhusu katika maisha yako ni sehemu ya okovu wako bwana asifiwe na anachoangalia mwenyezi mungu ambaye ni upendo ni kwamba kile ambacho kitakuwa na msaada kwako anaweza kukubali kukiacha kwenye maisha yako maana anacho hesabu yeye ni wewe kupata uzima wa milele na sio vinginevyo bwana asifiwe menyojua mapenzi ya mungu ni mazuri sana na mapenzi ya mungu nayapenda sana yuko radzi aniache kwenye maumivu yuko radhi akuache kwenye maumivu ikiwa tu maumivu hayo ambayo anakuacha yatakufanya wewe uzidi kutuchumilia okovu bwana asifiwe alikuwa wapi mungu tuliopitia magumu mpenzi msikilizaji mpenzi msikilizaji nikutie moyo tu ya kwamba mungu yupo pale pale siku zote bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na yesu yesu kristo alipowambwa pole msalabani akiwa uchi wa mnyama ili alete ukombozi mungu alikuwa naye mwanzo mpaka mwisho hata wewe katika shida zako zote ambazo unapitia maumivu yako yote ambayo unapitia mungu yu nawe mwanzo mpaka mwisho bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na mtume petro petro alipotundikwa msarabani kichwa chini miguu juu ili aweze surubiwa kwa sababu ya kuitetea imani yake na mungu akawa na petro ndivyo ambavyo yuko nawe mwanzo mpaka mwisho wa kile ambacho mpenzi msikilizaji wewe unapitia bwana asifiwe ni kweli kuwa baada ya dhambi dhiki nyingi tunazipitia ni kweli kuwa baada ya dhambi maumivu mengi tunayapitia ni kweli kuwa baada ya dhambi uchungu mwingi tunaupitia lakini mpenzi msikilizaji uchungu huo usitufanye tukamfikiria mungu vibaya usitufanye tukamuwaziya mungu yaliyo mabaya na hatimaye tukajikuta ya kwamba tunaweza kukufuru ukisoma kitabu cha yeremia ile sura ya maandiko matakatifu kwenye mstari wa yanasema hivi maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi asema bwana ni mawazo ya amani wala si mabaya kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho bwana asifiwe mungu anatangaza ya kwamba mawazo ambayo anatuwazia sisi siyo mawazo mabaya mawazo ambayo anatuwazia sisi anasema ni mawazo ya amani haleluya tena anasema ni mawazo ambayo anawaza kutupatia tumaini kupitia somo hili mungu anakupatia tumaini katika dhiki unayopitia mungu anakupatia tumaini katika shida unayopitia mungu anakupatia tumaini katika uchungu unayopitia usimwazie mabaya mungu ni yule yule bwana asifiwe yesu kristo alipokuwa ana, an, an, anasurubiwa pale mstarabani maandiko anasema ya kwamba ukisoma kile kitabu cha waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstara wa 2in1 na 2 maandiko anasema kwa sababu ndiyo mliohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kihelelezo mfuate nyayo zake tatu. yeye alipotukanwa hakurudisha matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki bwana asifiwe jambo la msingi tunajifunza kwa yesu hapo yesu alipopitia magumu alipopitia maumivu alipopitia machungu yesu alichokifanya alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki yesu akumwadzia mungu vibaya yesu hakumwadhia mungu kinyume yesu hakumwazia mungu ovyo bali yesu maandiko yanasema alijikabidhi kwake yeye hahukumuye kwa haki bwana asifiwe ndiyo maana ukisoma ile luka ile sura ishiri na tatu na ule mstari wa arobaini na sita utaona pale yesu japo anateseka japo huko msalabani watu wengi wanamwona kama afai wengi wanamdhi haki aliokoe sasa kama aliokoa na wengine lakini yesu alitambua ya kwamba bado mungu yu pamoja naye mwanzo mpaka mwisho haijalishi kile ambacho anapitia ndiyo maana yesu alijikabidhi kwa mungu akisema akisemau yesu akalia kwa sauti kuu akasema ee baba mikononi mwako naiweka roho yangu ya bwana asifiwe mpenzi msikirizaji maandiko anasema ya kwamba avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka yesu katika dakika za mwisho za mateso yake hakuwahi kumwazia mungu vibaya bali alijikabidhi kwake yeye bwana asifiwe hata wewe unapopitia maumivu hata kama ni makali kiasi gani hata kama ni machungu kiasi gani hata kama anaumiza kiasi gani mpenzi msikilizaji jikabizi mikononi mwake hata kama itakugharimu kufa kabidhi roho yako mikononi mwa yeye aliyokuumba maana yeye ni yeye yule jana leo na hata milele bwana asifiwe hicho ndicho ambacho yesu alikifanya lakini pia hata ukisoma kitabu cha matendo ya mitume ile sura ya 7 na ule mstari wa s pali tunapata mfano mzuri pia kutoka kwa stefano stefano alipokuwa anateswa stefano alipokuwa anapigwa na mawe anaugulia maumivu anashambuliwa kwa sababu ya kusimamia haki anashambuliwa kwa sababu ya imani yake stefano anapigwa na mawe anajua ninaenda kufa maandiko anasema matendo ya mitume saba mstari wa s akapiga magoti akalia kwa sauti kuu bwana usiwahesabie dhambi hii akiisha kusema haya akalala bwana asifiwe stefano anapigwa mawe lakini bado anajikabidhi kwake yeye aliye juu na kuwaombea wale ambao wanamtesa penzi msikilizaji usimwadhie mungu vibaya hata kama wanapitia changamoto nyingi kiasi gani tambua ya kwamba mungu yu nawe jikabizi kwake mwanzo mpaka mwisho usiafifishe imani yako husidhohofishe imani yako kwa sababu ya changamoto maana wengine walipozidiwa na changamoto waliafifisha imani zao wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kuwa malaya ili apate fedha ya kujikimu kimaisha wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kwenda aliamuana pigarami ili kutafuta utajiri aweze kujiondolea umasikini wako watu ambao kwa sababu ya changamoto waliamua kutoa rushwa na kununua haki za watu wengine penzi msikilizaji haijalishi ni kitu gani unapitia avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka maumivu yote unayopitia kubali hata ikikupasa kufa kama alivyokufa yesu kama alivyokufa stefano lakini akikisha ya kwamba unakufa umejikabidhi kwake yeye aliye juu na katika ile siku ya kiama utakuwa na heri naye atakufufua nawe utaupata uzima wa mwelele bwana asifiwe mpenzi msikilizaji huenda unapitia jambo gumu sana na kudhani kuwa mungu amekuacha nikutie kutie kwamba yeye yupo pamoja nawe na anasema kuwa ndiyo tutapita katika meji mengi ndiyo tutapita katika dhuruba nyingi lakini maji hayo hayatatuharikisha atatuonesha mlango wa kutokea majaribu tunayopitia misiba na majonzi tuliyo nayo mungu anaona na anataka tuzidi kumwamini na hivi karibuni yesu atakaporudi tutaweza kupata thawabu ya kile ambacho tulikisimamia usiliye tena mpenzi msikilizaji usife moyo tena mpenzi msikilizaji usikate tamaa tena mpenzi msikilizaji yesu anaona sumbuko lako yesu anaona uchungu wako yesu anaona maumivu yako na yesu anasema usiogope mimi ni wa kwanza na wamwisho nalikuwa nimekufa na sasa ni hai yesu ameshinda kwa ajili yako na yuu tayari kukusaidia uchungu wote yesu atakapo ludi yesu atakapo ludi ukisoma korinto akwnza kwanzia wala walioombolewa na bwana watasema kuwapi e, uchungu kuwapi mauti na kushinda kwako ndugu msikirizaji kubali kumfuata yesu kubali kumwamini mungu na hadi zake bila kujalisha anapita kipindi gani naye atakusaidia naye atakutia nguvu naye atakupatia thawabu ya uzima wa milele katika siku ya mwisho fanya maamuzi sasa ya kumwamini mungu bila kujalisha unapitia kipindi gani fanya maamuzi sasa ya kumfuata mungu bila kujalisha umepitia uchungu gani hata kama ulikuwa umerudi nyuma ukaona pengine mungu amekuacha ukaona pengine mungu amekusahau ukaacha kumtumikia ukaacha kumfuata ukaacha kufanya kazi yake maana huoni mafanikio baada ya somo hili tambua ya kwamba mungu yu nawe siku zote naye anakuona naye anakutazama naye anakupigania na katika siku ya kiama utapata thawabu ya uzima wa milele ikiwa unafanya maamuzi hayo namba ya simu utakayotumia kuwasiliana nami mwalimu wa neno na mwinjiristi baraka benardi masalu ni sifuri sabanane tat hamsinia saba stia tis arobanan sifuri sabanane tat hamsinia saba stia tis arobainaan tuombe baba wa mbinguni ndina maana watu wako tumeamua kufuata kile ambacho umetufundisha tunaomba roho mtakatifu aguse mioyo yetu aguse mmoyo wa msikilizaji na ile hali ya yaukata tamaa sasa akapate tumaini jipya na kuanza maisha mapya kwa utukufu wa jina lako na yule ambaye kaamua kurejea baada ya kuwa na masuufu mengi ya maisha mpokee na aimae kamfanya kuwa mpya na atimae, imani na imani yake siku ya akiama akapate tunu iliyobola yote afanyike kwa mapenzi yako kwa jina la yesu kristo aliye bwana mwekuuza maisha yetu amen mimi ni fano itanda ni sana kwa kuendelea kutengea sikio idhaa kiswahili ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni tuungane tena katika siku ya kesho ambapo kutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu