nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena jambo mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr unayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo a msikilizaji unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm mtandao wetu ni www ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo siku ya leo basi moja kwa moja msikilizaji tulionayo hii leo ni pamoja na waimbaji wa advent celestio po watakuja kwako na wimbo wanaosema safari yangu safari safari ya wimbo wa pili kubaki nao kubakinao wa advent celestio ambapo watakuja kwako na wimbo nausema linda valisho nguo wa nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jembolilila muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote oyalindayo zitokako chemichemi za uzima hekima ufa munna heshima hiileo katika kipindi cha watoto tutakuwa naye mwalimu jestina kutokea chuo kikuu cha sokoine hapa mkoani morogoro na atakuja kwetu na somo linalosema barua kutoka mbingoni naamini ya kwamba atatubariki sana basi kwa kuanza kipindi chetu ni kusii uweze kuwategea sikio waimbaji wa advent celestio na wimbo safari, safari, safari oh, yangu लोगा जा kia tū te You are, you are, you are, you are, you are, you are, you are, you are, you One me. i can sna kwa ujumbe huo nam nimkaribisha mwalimu jastina aje kwako na mada inayosema barua kutoka mbinguni katika kipindi hiki cha watotowetu habari mtoto ambaye uko nyumbani na kukaribisha leo katika kipindi kizuri cha watoto wetu na katika kipindi hiki nikualike kama uko mbali kama unacheza basi acha vyote sogea karibu uweze kusikiliza kipindi hiki kizuri sana somo la leo lina kichwa kinachosema mungu ananiandikia mimi mungu ananiandikia mimi fungu la biblia linapatikana timotheo wa kwanza sura ya tatu mstara wa kuminasita hadi wakumi na saba ya kwamba unafungua biblia yako hapo na na hakika ya kwamba umeshamaliza kufungua biblia yako sasa tusome kwa kwa pamoja kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kwakuwadibisha katika haki ili mtu wa mungu awe kamili amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema ujumbe ujumbe wa somo unasema hivi mungu ananiandikia mimi niliye mdogo ili niweze kutimiza yaliyo mapenzi yake mungu ananiandikia mimi niliye mdogo ili niweze kutimiza yaliyo mapenzi yake je unapenda kupokea barua kutoka kwa mtu mpendae je umeshiai kupokea barua je huwa unafurahi unapopata barua kutoka kwa babu bibi mama shangazi mjomba baba dada kaka na rafiki yako mpendwa na je huwa unasoma kila neno kwa umakini katika barua ambazo unakuwa unazipokea sikiliza mimi pia nina ushuhuda nilishawai kupokea barua na nimewahi kupokea barua mara nyingi unajua mara nyingi e barua hii hapa ambayo nilipenda sana nilipokea barua kutoka kwa rafiki yangu barua hiyo nilipokea nikiwa shuleni mi nilikuwa nasoma shule tofauti na uyo rafiki yangu sukuali niandikia barua nilipokuwa shule nilipopokea barua hiyo nikaifungua na kuisoma nikakuta ameandikia barua nzuri kweli barua ile ilikuwa inaelezea juu ya namna ambavyo rafiki yangu ananipenda zaidi ya hayo alielezea pia namna y changamoto anazokutana nazo wakati ayupo shuleni akaelezea kwamba masomo yake kwa sasa amekuwa magumu na hivyo akawa hiyo barua alikuwa ameniandikia katika kile kipindi cha mwanzoni mwa mwaka kile kipindi cha siku kumi za maombi akaa amenandikia kwamba anaomba awe mmoja wapo katika wale watu saba ambao nitawachagua kuwaombea akaa naomba na nayeye aweze kuwa mmoja wapo basi nikaendelea kuisoma ile barua akaendelea kusema ya kwamba likizo ya mwezi wa sita wanaweza wakarudi au wasirudi walikua wameambia shulei kwamba wakifanya vizuri katika masomo yao akafauru wataruhusiwa kurudi likizo nayee alikuwa ametarajia akitoka likizo aende kwenye ni ili kenye maambn vizuri katika masomo yake ili akmaza akifanya vizui azea awez kuuulia makambi Mushoni, aka, yake, ya kwamba anaendelea kuniombea sana nami niendelee kumwombea sana hiyo ni barua kutoka kwa rafiki yangu barua yako yako ilikuwa nini natumaini pia nayo nikiwa kanisani nilishai kujifunza kuwa mungu u ametuandikia sisi bibia kama watoto wake biblia hii ndiyo barua kutoka kwake hii ni barua inayotoka kwa mungu ambayo imeandikwa na manabii mitume viongozi wa dini na watu wengine ambao walivu, walivuviwa na roho mtakatifu sikiliza mtoto katika barua hii ambayo mungu amekuandikia wewe na mimi katika hiyo barua ameelezea tabia yake ya upendo mungu ameelezea tabia yake ya upendo katika barua hiyo na ameeleza juu ya mpango wake wa kutuokoa kutoka dhambini na wakati mwingine katika barua hiyo kuna visa mbalimbali mbali, kuna ushauri mzuri ambao unaonesha namna ya kuepuka matatizo kama yale ambayo rafiki yangu amekumbana nayo akiwa shuleni katika barua hii inatuonesha namna gani tunaweza tukawa wanafunzi wazuri shuleni namna gani tunaweza tukawa namnagani tunawezatukaawatoto wazui nyuman naania a nye en a aafi aannaweza tukawasaidia namna gani tunaweza tukamtumikia na mungu vizuri mtume paulo aliandika barua nyingi za upendo kwa washiriki wa makanisa ya korinto efeso na galatia alikuwa anawahimiza kuwa waaminifu kwa yesu na alikuwa anawapatia ushauri mzuri kuhusu namna ya kupendana wao kwa wao katika kanisa na katika familia napenda kupata kupata barua barua barua kama kama kama unapenda ambavyo ambavyo mimi mimi mimi ninapenda kupokea barua. basi ungana na mimi leo kufanya kama ambavyo mimi ukiwa umechukua biblia yako anza kusoma kitabu cha mwanzo hapo utagundua namna gani mungu ameweza kukuumba endelea kusoma visa mbalimbali soma kitabu pia cha mahayo utagundua namna gani yesu kristo alikuja duniani na na pia kwa kwa ajili yako na kwa ajili yako yangu soma pia kitabu cha zaburi zabuluutagundwa pia namna gani daudi alimtegemea mungu katika maisha yake hapa duniani biblia nzima kwa kweli kwa hakika inaonyesha namna ambavyo mungu anatupenda sana hili ni jambo la kufurahisha sana mfikiria mungu kama rafiki yako ambaye anakuandikia barua mara kwa mara na fikiria kuhusu furaha utakayoipata kuhusiana na barua ya upendo iliyoandikwa andi, na mungu kwa hakika mungu ni upendo kwa sababu ametuandikia barua nzuri sana inayotusogeza karibu na yeye hebu zingatia mambo yafuatayo kama una karatasi na daftari sogeza uwezo kuandika neno biblia linatokana na neno la kigiriki biblia ambalo linamaanisha vitabu kitu cha pili biblia imeandikwa na watu tofauti kwa kipindi cha miaka elfu moja na mia sita nukuu ya tatu au jambo la latatu la kuzingatia biblia ina yani vitabu stini na sita vilivyogawanyika katika sehemu kuu mbili yaani agano la kale na agano jipya jambo la nne la kuzingatia agano la kale lina vitabu thelathini na tisa na limeandikwa kwa lugha ya kihebrania vitabu hivyo vipo katika makundi ya historia sheria hekima na mashairi manabii manabii wakubwa na manabi wadogo jambo la mwisho la kuzingatia ni kwamba agano jipya lina vitabu ishirini na saba na limeandikwa kwa lugha ya kigiriki lina vitabu vya vyenjiri historia ya kanisa barua za mtume paulo barua zingine kwa watu wote na pamoja na na unabii Toto, katika somo hili la leo tumeelewana kwa sababu umeelewa amoja ujifunze chemshabongo zifuatazo chemshabongo hizi ziweze kuzijibu ukiweza kuzijibu vizuri andika kwenye daftari lako vizuri mwonyeshi mzazi chemsha bungu ya kwanza je biblia inaweza kukusaidiaje shuleni ukilazimika kushughulika na wanadarasa wezako wakorofi andika pointi ambazo unajifunza kutoka kwenye biblia vitu ambavyo unajifunza namna gani biblia inakusaidia kuwasaidia wanafunzi wakorofi waliopo shuleni kwako ukishaandika namna gani unaweza kuwasaidia naeza kawasada w au hao watu akaokua umesoma io barua chemshabungo ya pili chemshabongo ya pili nenda katafute mafungu manne au matano yanayokupatia ushauri mzuri kuhusu kuwapenda watu wakorofi kama mungu anavyowapenda wenye dhambi mafungu hayo manne au matano yaandike kwenye daftari lako na ukishaandika mwonyeshe mzazi pia na kamwoneshe mwalimu mzuri sana sanakanisani ambayo unampenda ule mwalimu wa wawatoto le amwonesha ayo mafungu manne au matano na ukishamonesha wambie haya nimejifunza amba, namna ambavyo mungu anatupenda wenye dhambi na mimi nimejifunza namna ambavyo na mimi napaswa kuwapenda watoto wakorofi zimeisha tunaingia kwenye jaribu hakikisha jaribio hili unalifanya na unamwonyesha mzazi au unaenda kumwonyesha rafiki yako au unaenda kumwonyesha mwalimu kanisani chukua penseli na karatasi nenda kwenye kona tulivu katika nyumba yenu katika ile sehemu ambayo unaipenda ambayo imetulia ukishaenda hapo chukua penseli yako na hiyo karatasi yako andika barua kwa mtu unaempenda na barua hiyo hakikisha unamwelezea mambo ya siku ya leo yaani kwanzia ulivyoamka asubuhi mpaka wakati huu ikiwezekana kama umeenda shuleni leo ya ambalo kujifunza kutoka kwenye ya yale kujifunza kutoka kwenye kwenye biblia yale hili somo waaaamo ambao mejifunanomao na baada ya kuandika weka mawazo kadhaa ya kufurahisha na pengine akumtia moyo rafiki yako na baada ya hapo barua hiyo ili vizuri weka maua maua pembeni na baada ya kuipamba vizuri na umeandika kwa mwandiko mzuri nenda kamwoneshe mzazi mwambie mama au baba au mlezi yoyote au dada au kaka mwambie nimepatia kuandika barua barua hiyo akikwambia umepatia nenda pia na mwalimu shuleni au kanisani kamoneshe namwalimu barua nimepatia kuiandika na ukiambiwa umekosea basi rekebishe sehemu ambazo umekosea iandike upya vizuri ipambe vizuri na kwa sababu utakuwa umepatia safari hii ifunge vizuri kabisa weka kwenye bahasha na ukishamaliza kampelekee rafiki yako amb unampenda sana kwa hakika atafurahia na urafiki wenu utakuwa mzuri zaidi basi hapa tumefikia mwisho wa somo hili zuri kabisa ambalo lilikuwa linasema hivi mungu ananiandikia mimi mungu ananiandikia mimi na msikilizaji hiyo ndio tamati kipindi hiki kwa maswali maoni anwani hiapa ya kuniandikiannakuj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi nnapotoka hapa endelea kubarikiwa nao waimbajwa advent celestio na wimbo linda nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jembolilila muhimu linaloleta huzima vina moyo kuliko yote uyali ndayo zitokako chemicheni za uzima hekima ufamu na heshima kwake bwana chakola cha kiro ninenola mm -hmm. bwana kusowi na matunda Kazidi kutenda mema, kiole akosibure, tavuna ulicho panda, Kazidi kutenda mema, kiole akosibure, Tavuna ulicho panda, ulicho panda. Jaku la chevodeakosibule mema, tavonaulichopanahokasidikuteina memachvodekosibule tavonaulichopana ichopa maomi kilasiku somang'eno Tu futebwana, naoni, kila siku soma menu. Tu futebwana, naoni, kila siku soma menu. Tu futebwana, naoni, kila siku sola neno mtafute buana ilihupewa chakula maji safi na kutunzwa uvalishwe nguo nzuri onekana maridadi lakini ajabo mesa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu inamo yo we'll see