nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja ipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakujnakuj yesu yuaja yeswhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena meendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea mkoani morogoro mpendwa msikilizaji unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisim fm iliyoko nchini kenya mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja na kukaribisha sana katika matangazo yetu siku hii ya leo na leo msikilizaji kipindi hewani ni sera za ndoa katika kipindi hiki tutakuwa na mjadala ambapo mjadala huu utakuwa na mada unaosema uonevu katika ndoa na hii ni sehemu ya pili ya mjadala huu unaoendelea hapa Kajua, wengi wetu tunawezekana tusizifikirie lakini kwenye ndoa hilo ni janga mm. kwa mfano u, wale ambao wameoa na wanatufatilia sasa watakuwa mm. wanaelewa kwamba e, unapotoka kuoa hata sisi tuliopo hapo kwa wale wanandoa mm. ukiwa umeoa tunayakumbuka yale mapigo ya siku zile za kwanza e, mm. naposema mapigo tunaelewana mm. lakini kadili unaona siku zinazidi kwenda unaona hata ile hali ya mwanaume na mwanamke katika uwanja ule inapungua siku kwa kwa siku niende tu kwenye mlengo huu kwamba wanaweza kuwa ni wazima kabisa kifikira na kimwili nini kinawapelekea hawa watu wanapunguza tatizo ninalokuja kuliona katika huo mchango wangu wa kilei niliyosema kingine ni mazoea kwa upande wa waimbaji tokwa na waimbaji wa mpakani adventist kwaya ambapo watakuja kwako na uwimbo nasema usisononekeachunauzum nyin sana <mimitra> moyoni ukiiaki ju yashiatabu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa, wa mpakani kwaya wakikwambia ni upendo basi kwa kwanza matangazo yetu ni kusiuwezi kuwategea sikio waimbaji wa, wa mpakani kwaya wakikwambia usisononeke that is all my You are not who keep going. i Because you call your love we'll show you go your love. sanampaka ni kwaya nami nichukue fursa pekee kukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi ya wa ni sera za ndoa na mada uonevu katika ndoa ni sehemu ya pili tukiwa na mjadala katika kipindi hiki tafadhali tutegee sikio swala la kuridhishana katika swala la ndoa tunarudi pale pale, pale kila mtu akitambua wajibu wake mama akitambua wajibu wake kama mama kama mke kwa mume atafanya sehemu yake na baba akitambua wajibu wake kama baba kama mume atafanya sehemu yake ninapenda historia e, moja nilisoma ya mwandishi mmoja maarufu kwamba alikuwa na majukumu mengi ya kufanya kwa, anasema kwamba hakupunguza tendo la ndoa kwa mme wake lakini pia hakupunguza huduma kwa watoto wake hakupunguza huduma yoyote ambayo ina, ni wajibu kwake kwa, kwa maana hiyo kwamba anasema kwamba alikuwa anampatia mme wake suala la, la, la, la, la, la seksi kwa wakati ili kwamba eh, unyumba eh, he, unyumba asant sana eh, kwa wakati ili kwamba aweze kubaki katika nafasi yake kama mwanamke na mume mwana asija akasema kwamba huyu mama ametingwa na shughuli nyingi na nini na nini ajaruhusu kusema maana leo hii tunasema nimebanwa nina shughuli nyingi na na kadhalika kwa kwa kwa hiyo hata inafika hatua kwamba sijisikii kuwa na mme wangu kwa sababu nina, ninafanya majukumu mengi hapana hakuruhusu hilo sababu anajua kabisa kwamba ni wajibu wake mme wake kadhalika tukirudi kwa baba ajue kwamba mimi ni mwanaume ni, ni mume wa mke huyu ninapaswa nimhudumie kinachotakiwa nifanye nini kuhudumia by the way mbiwanmhbbb imesema kabisa mwanaume na mke wake kwa mavazi na ngono kwa, kwa nini kwa usahihi zaidi kwa hiyo yote hayo watu wakitambua nafasi yao hakutakuwa na ruhusa ya, ya au a mwanya wa unyanyasaji au kutoridhishana mbu yes, yes. mbuja narudi kwako Naum. tumeona vitu vyote vilivyosemwa kama uonevu okay. lakini kwa nini uonevu chanzo cha uonevu kwa nini vinakuja hivi vitu vyote kwa nini mwanamke apewi nafasi hiyo kwa nini hivyo yaani tuangalie kwa nini mwanamke kwa yani kwa nini nini unatokea mwanaume pamoja na vile vilivyosema unajua tuna labda nizungumze katika mlengo wa kwa habari ya ya tendo lenyewe la ndoa sababu lenyewe hicho ni chumba kikubwa lakini kwa nini mwanaume au mwanamke anaweza kwamba asirizishwe sababu kubwa kuliko zote inaweza kuwa kama mchungaji aliposema maandalizi lakini mimi nikichangia niki katika uhalisia na kijamii Eh, hali ya maisha ya sasa pia inatoa rum mm. hiyo watu tukobize kutafuta mm. salari tunakimbizana na muda kuangalia tunamudu vipi yani tumegeuza kwamba hilo na kinachotokea kwenye akili kwamba yule ni mke wangu ntamkuta yeah, nitaenda ntamuomba tutapeana tu tukitaka mm. lakini tunasahau kwamba ni tendo lilifaa kuandaliwa muda na tumejikita zaidi katika utafutaji wa maisha mfano e, tulikuwa hapo asubuhi na tukasikia wataalam wa wetu wa maswala ya shauri wakishauri kwamba wakati mwingine ni vizuri kuutenga muda wa ku- hata kubaki na familia kusikilizana asa ukija kwenye hili tendo la ndoa kutolizishana au kulizishana kunategemea pia kwa hali ya msawazo wa kiakili lakini mbili e, tunaweza tukalizishana itategemea tumesikia masomo kadhaa kiafya masuala ya kiafya pia yanaweza kuwa yanasaidia au yanapunguza kwa maana ya kuchochea au kuto chochea hali ya lile tendo la ndoa tunapozungumza tendo la ndoa sio tuko habali ya, ya hali njema kimwili unaweza kawa huko una vizuri una pumzi ya kutosha wewe ni mtu wa jimjim lakini basi akili yako haikupi kushiriki lile tendo kwa raha naweza sijui kama nikawa nimejibu kidogo kufikia hapo asante kwa mchango wako sasa nimsikilize mwana mwanasikolojia naye atueleze kuhusiana na chanzo cha uonevu asante ndugu mtangazaji e, labda nirudie tu kile kile ambacho nilikizungumza hapo awali kwamba chanzo hasa kinachopelekea mambo haya kuweza kutokea E, kwa sababu mchangiaji aliyepita kaka amesema kwamba wakati mwingine mtu anaonekana ni mzima lakini kumbe akili yake haiko sawa ana changamoto za kiafya ya akili au labda e, ana, ana, ana magonjwa fulani ambavyo mengine ya kimwili yanamsumbua hivyo hawezi kufanya kazi zake vizuri na kupelekea mambo mengine ya uonevu lakini chanzo chake hasa ni kile kile ambacho nimekisema hapo awali kwamba ukosefu wa elimu ambayo inamfanya mtu huyu aweze kutambua na kuthamini mapungufu na, na nini na tofauti ambayo uko anayo ye na, na mwenzi wake kwamba anapokua anatambua kwamba mwenzangu sasa labda ni mgonjwatakiwa yeah, lada awe na uvumilivu flani menzangu ladauaenda vizuri kenye amasaa ya unyumba nanini ivnaanaotoa naa ki, ah, mtu aakua hatambui yale mapungufu au tofauti alionayo huyu mtu mwingine na nandomana inapelekea kwenye mambo mengi hasa ndo inaanza kutokea hizo namna tofauti tofauti za uoneo mpenzi ah, mtangazaji unajua mimi nachangia kilei mm. sio kitaalamu unajua kumekuwa na changamoto ambazo wengi wetu tunawezekana tusizifikirie lakini kwenye ndoo hilo ni janga kwa mfano wale ambao wameoa wa na wanatufuatilia sasa watakuwa wanaelewa kwamba Eh, unapotoka kuoa hata tuliopo hapo kwa wale wanandoa hmm. ukiwa umeoa tunayakumbuka yale mapigo ya siku zile za kwanza eh, hmm. mapigo tunaelewana hmm. lakini kadili unaona siku zinazidi kwenda unaona hata ile hali ya mwanaume na mwanamke katika uwanja ule inapungua siku kwa hmm. kwa siku niende tu kwenye mlengo huu kwamba wanaweza kuwa ni wazima kabisa Kambisa, na kimwili nini kinawapelekea hawa watu wanapunguza atizo inalokuja kuliona katika kua mchango wangu wa niliyosema kingine ni mazoea yani tu kwamba huyu huyu huyu mke mke wangu aa, mke wangu sawa jana jana eh, kuna mtu alikuwa anasema kifo kifo cha mende. Jana, show, kifo cha mende eh, juzi kesho wakilei liosema isa uuishozetu k unaojitokeza kwenye ndoa zetu kwa, kwa mfano nikiegemea tu kwenye hilo pande la tendo la ndoa tendo la ndoa linahitaji kuwa kama mtoto anaekua siku kwa siku kwa siku sio yale yale tuliyoyazoea haileti hali mpya kwa kadiri leti hali mpya hata hiyo nayo inaweza kupelekea kutofikishana sababu mimi hakuna kitu kipya ninacho ninachopata aya mbuja naona umetoa msisitizo hapo unajua kabisa kwamba hiyo ni mojawapo ya uonevu ule mwingine wote maana mtu vizuri hawezi unlgtmafanzuaweziku kutoa hela ya matumizi hmm. mama hawezi kuwa na njaa mambo yataenda vizuri kwa hiyo vyanzo viwili hapa ambavyo nimeviona elimu eh, pamoja na mazoea yanapelekea sana kuleta uonevu katika nini katika wanandoa kwa hiyo tuwe makini sana kama wanandoa tusichukulie mazoea tujue wajibu wetu pale nyumbani kama mama anatakiwa atendewe hiki na hiki na hiki kama ulikuwa una hiyo elimu basi ukisha ipata jua kwamba hilo ni jambo la msingi ili ndoa yako iweze kuwa kamili yenye furaha yenye afya yenye tija na sasa kwa sababu tumeshaona chanzo na tumesha pata kuelewa kwamba mazoea nayo ni changamoto basi tutaweza kuangalia madhara ambayo yanaweza akajitokeza madhara yani kwamba sasa uonevu upo katika ndoa wana ndoa tayari hawana amani kwa sababu ya mazoea waliofanya nini walio ya rusu, sasa mambo hayaendi kama ilivyo ilivyokuwa awali sasa madhara yake ni nini kama wanasaikolojia mtatueleza lakini pia hata sisi wengine tutaweza kueleza au kuchangia madhara yatakayosababishwa au madhara yanayojitokeza kulingana na uonevu mchungaji nashukuru sana e, kabla ya kuingia kwenye madhara tunapohitimisha ile mada yako e, kwa kweli solution ni kumtanguliza mungu mungu ni namba moja kwa sababu mungu ndio aliyetuumba ndio aliyeanzisha maswala ya ndoa tukimwacha mungu hata turizishane namna gani mungu hayupo ni kazi bure kwaio lazima namba moja tuwe na mungu katika maisha yetu ndipo tujue wajibu kwanza atatuongoza tujue wajibu wetu asante sana lakini madhara sasa yanayotokea baada ya mambo yametokea ni ndoa kufarakanika nile wanaita separation of family mgawanyiko wa familia kwamba sasa watoto watabaki kivyao mama atabaki kivyake baba atabaki kivyake mwisho wa siku tunakosa ile unity ya familia inasambaratika hapo inakwisha lakini pia itapelekea kuwa na magonjwa kwa sababu huyu ataangaika huku na huyu ataangaika mmojawapo ataleta magonjwa nyumbani kwa sababu kuna, kuna kitu ambacho kina ms pale nyumbani lakini pia itawapelekea watoto kutokea watoto wa mitaani kwa sababu wanakosa ile bonti ule muunganiko mzuri wa kifamilia kwao watoto utajikuta wataj, wat, mwisho wa siku wanajitafutia wenyewe watatokea watoto wa mitaani na hatutatengeneza muunganiko mzuri wa familia wakiendelea kwa, kurizishana kwamba huyu mtoto naye akawe na familia bora na, na kadhalika nakadhalika kwenye jamii haita kwa hiyo kuna madhara makubwa ya namna hiyo asante kwa mchango huo mzuri na sasa ninaendelea kupata mawazo na michango mbalimbali kuhusiana na madhara yanayojitokeza baada ya uonevu kuwepo katika ndoa karibuni asante mpendo a mtangazaji na madhara mengine ambayo yanaweza katokea hapa kutokana na uonevu ndani ya ya ndoa ni pamoja na divos tunasema divos kuwachana mm. fwaa wanawataraka wan, wanandoa kuachana na hii inaweza kapelekea pia kama awali ambavyo mchungaji ametoka kusema familia zikatengana huko lakini sio hilo tu changamoto nyingine ambayo inaweza kapelekea hapo ni kukosa furaha ndani ya familia watu hawana hawana furaha watu hawana amani kwamba mke na mume hawawezi kukaa kwa upendo ndani ya familia na kingine ambacho tunaweza tukaongezea ni wanakuwa nakua kwa sababu ya ile migogoro ambayo naendelea wa mara kwa mara heshima inapungua na sio hilo tu tunasema pia hata ufanisi wa kazi makazini unaweza ukatokea pia kwamba yuko kazini baadaye awaze nini anatakiwa afanye kazini anawaza kuhusu familia yake kule nyumbani itakuwaje nitafanyaje yani ya onentret ani atenshen yake iwe kwenye maswala ya kazi ili mambo mengine yaendelee yeye bado atakuwa anawaza kuhusiana na familia yake jinsi gani nitatatua migogoro yangu au imekua, hakuwa, hakuwa, kwa nini imekuwa hivi mbona mwanzo mke wangu hakuwa hivi mbona mwanzo wangu hakuwa hivi imekuwaje kwangu labda naimeishi hapo ndio na ningependa pia kuchangia kwamba kuna mambo kadhaa ambayo anaeza kajitokeza hapo kwamba maadhara mojawapo mbaakajitokeza po kwamba mtu anakuwa anakosa uwezo wa kujiamini na kujithamini kwamba pale ambapo anakuwa naona mwenzake anamfanyia uo mara kwa mara kwaile hali yake ya ndani ya kuweza kujitambua kujithamii aii jambo jigine i kampelekea ni mtu ambaye akakosa au akapoteza uwezo wa kuwa na mahusiano mazuri na, na wanafamilia au jamii jamii kwa ujumla e, labda uonevu huu unazokaa ni uonevu ambao ni mtu ambaye ananyima wa nafasi ya kutoka nyumbani kwamba wewe hautakii kutoka nyumbani hautakii kwenda sehemu yoyote kwa sababu ndoa wengine unakuta ameingia kwenye ndoa mwazoni mambo yalikuwa vizuri lakini baadae kwasababu hajamtambua mwenzi wake anakuwa namnyima uhuru kwahiyo ha, hamruhusu kujishirikiana na watu wengine hamuuana kutembelea ndugu anakua mt aatnymbaiale hali aweza kufuraia na, na, na watu wengine akufraa maisha yake kawaida ambaoaneza ange, kufaia kuna tarajiwa wakati wanaingia katika uhusiano huo inawezekawa ni njia pia mojawapo ikamfanya sasa yeye awezi kuwa katika hali ambayo wanajihisi ni mtu ambaye kwa sababu muda wote atakuwa mtu mwenye huzuni mtu ambaye ana msungo wa mawazo mtu ambaye ana sonona kwa hiyo hawezi kufurahia maisha yake anakuwa ni mtu ambaye kila siku yaani ile hali yake ya ndani kama ambayo tunasema kwa mara nyingi kwamba hali yake ya ndani inakuwa inamshtumu kwa hiyo hawezi kufanya jambo lolote hawezi kufurahia maisha maisha yake pia, jingine, mgenzi, maisha yake yake, yake ambayo anakuwa anaendelea nayo lakini pia jambo jambo jingine wakati kujitambua kwamba kwa sababu hilo anaweza kama kama vile vile ni ni sehemu ya au haki haki mtu ambavyo oote haki sawa na mtu mwingine na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku ya leo kwa maswali maoni au changamoto anani hia pa ya kuniandikia yesujtena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijaji afya yako na kipindi cha siri za ushindi napotoka hapa studio endelea kubarikiwa na waimbaji wa mpakani kwaya wakikwambia ni upendo Oh, Jabu. Yeah. Umba <muchus> wamefu