nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti limba sana yesu iwaja tena nakujnakuja yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mhaligani mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redioadventista ulimwenguni awr yunayotangazia kupitia masafa mafupi ya mitab5 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm leo hii ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja katika matangazo yetu kumbuka hewani tutakuwa na kipindi cha ijali afya ya yako na vile vile kipindi cha siri za ushindi katika kipindi hiki cha ijali afya ya yako msikilizaji tutakuwa na mada y unaosema tatizo la mawe kwenye figo figoikiw katika sehemu ya pili na italetwa kwako na daktari bernard chenge watu wenye hatari zaidi ya kuugua tatizo hili si yote si yote siyote ambao wanaweza akapata tatizo hili kuna makundi ambayo yanaweza kuwa kwenye hatarishis moja ni wanaume wanaume wapo kwenye hatari zaidi kubwa sana kuliko wanawake sababu zake ziko bado hizi hata wataalamu tunajua bado hazijajulikana mm, unaitaba no wakati katika siri za ushindi tutakuwa na ushuhuda na hapa tutakuwa naye mchungaji john ismail nanguka akielezea ushuhuda wake na hii ni sehemu ya mwisho ambapo tutakuwa tukimsikia kumbuka kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa tukasa kutokea kule mtwara watakuja kwako na wimbo wa kwanza unaosema maisha i Na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa nazareti kutokea kule mwanza wao watakuja kwako na wimbo wunaosema yesu ngome yangu anza kipindi chetu msikilizaji hawapa waimbaji watukasa kutokea mtwara wanakuambia maisha asante sana waimbaji wa tukasa kutokea mtwara ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha ya afya yako maada y hewani ni tatizo la mawe kwenye figo ni sehemu ya pili huyu hapa daktari benard chenga kingine tuangalie riski watu wenye hatari zaidi ya kuugua tatizo hili si yote, si yote wote si ambao wanaweza kapata tatizo hili kuna makundi ambayo yanaweza kuwa kwenye hatarishi hatarisimoja ni wanaume wanaume wapo kwenye hatari zaidi kubwa sana kuliko wanawake sababu zake ziko bado iji, bado hmm. bado hizi hata tunajua kwa hiyo watu wenye umri wa, wa kwanzia miaka thelahini makamu anzia miaka thelathini hadihamsini wako kwenye hatari lakini wengine ni weupe wamarekani wako kwenye hatari zaidi kuliko wa weusi wamarekaniweusi madawa kwa muda mrefu waliowahi kuugua magonjwa kama vile got, gouting t ntakuja nizungumzie somo zuri sana linalosuusana na uti na e-gouting. na matatizo ya, ya tezi eh, na, na na watu wasiofanya mazoezi naona mazoezi pia limegusa hapa watu anaw, ambao ni wazembe kufanya mazoezi na naisema kwamba angalau wewe hata kama ni mzembe wiki ufanye mara tatu kwa wiki malatatu, kwa hiyo mazoezi ni muhimu sana sasa baada ya kuangalia watu wenye hatari tuangalie hatua hatua za kuweza kutibu mawe kwenye figo Aa, kwa watu wengi kitendo cha kutoa jiwe kwenye figo kupita mkojo kunaweza kuchukua mpaka siku tano huku ikiambatana na maumivu makali lakini habari njema ni kwamba kuna njia nyingi sana ambazo unaweza kutumia kuharakisha eh, utolewaji wa, wa mawe kwenye figo na, na kuzuia mawe kurundikana kurudi kwenye kwenye enye fig yakojapo katika, eh, katika mazingira baazi itakulazimu kufanyiwa upasuaji ili kuondoa mawe yaliyokwama kwenye figo kwa sababu kuona wazee siwanavyoumia kitu cha kwanza ni kunywa maji ya kutosha pendwa msikilizaji unanisikiliza tunaona maji yanazungumza kila sehemu kila ugonjwa maji ya kutosha kila ma... kunywa mara kwa mara kwa sababu utokunywa maji ya kutosha kuna kuna, kuna kuna uweka katika hatari kubwa ya kupata mawe kwenye figo hasa kama wewe sio mtu wa mazoezi pia unatumia una, unaweza wanaotumia sana vinywaji vyenye sukari kwa wingi na unaishi katika mazingira ya joto sana kwa unakuta watu vinywaji sana watuwaatumia sukari na suaiaishi kwenye sehemu ya joto hivi ni sana. Kine kingine ni vya sana baadaye kingine kula chakula vyenye virutubisho kutosha tunazungumzia hiv kinineucaua vne vutsho vakutshza kamba b kwa wingi na viondoa sumu vyakula vyenye mafuta mazuri eh, na, na t kiasi unaokuweka katika hatari zaidi ya kupata mawe kwenye figo ulaji ulaji pia wa vyakula vyenye chumvi kwa wingi na na nat kiasi k, kiasi cha cha kuongeza kiwango cha amonia uh, kingine uh, vyakula vyenye kambakamba faiba kwa wingi vya kamba kamba uh, kwenye mlo wako weka vyakula vingi vyenye kamba kamba tunaita mulo kamili kamba kamba ni kama nyuzinyuzi mfano kama vile kalanga hakikisha amekula kalanga nafaka isiyokobolewa hasa wanasikilizaji jamani wengi wanakula vyakula vilivyokobolewa sana sasa unaweza ukapata tatizo hili maharage kula maharage mboga za majani na mbegu lakini parachichi epo na viazi vitamu hivi vyote ni vyakula vya nyuzinyuzi kingine ni mboga za kijani na matunda tulishazungumza sana ya tafiti tunaona kwamba zinasema kwamba watumiaji uh, wa vyakula vya majani kwa wingi kuliko nyama wapo kwenye hatari ndogo sana kupata kupata tatizo hili la figo ukilinganisha na walaji wanyama zilizosindikwa na kuhifadhiwa kwenye vifungashio kingine ni vyakula vyenye vitamini e uh, kwa wingi uh, vitamini e wengi hawafahamu uh, mm. uh, vyakula vyenye vitamini e kwa wingi ni kama mafuta ya mizeituni parachichi mafuta za bibu hivi vyote vinaweza akusaidia kuondokana na tatizo hili vingine uh, ni vyakula vyenye magnesium na nat kwa wingi hii itasaidia kubalansi uwepo wa madini ya kwenye mwili kwa hiyo hakikisha unawaongeza kwenye mlo wako mboga mboga za, kija, za kijani eh, lakini matikiti parachichi na ndizi hizi zote zinaweza kusaidia nyingine ni kuepuka vyakula ambavyo vina fanya upate mawe kwenye figo e, msikilizaji unaweza ukasema ni vyakula gani sasa ambavyo vinaweza kufanya upate mawe kwenye figo vyakula vyenye sukari cha kwanza vyakula vyenye sukari tafiti ambazo tumeweza kuvifatilia kwa makini zinasema kwamba matumizi ya vyakula na vinywaji vyenye sukari kwa wingi huongeza ukubwa wa tatizo kwa hiyo hakikisha unapunguza matumizi ya vinywaji unayotumia hasa kama soda tutakuja uuzuumzie uh, tatizo hili lakini kingine nafaka zilizosindikwa na kusafishwa sana bidhaa hizi ni kama unga wa ngano ugali na, na, na, na, na mikate nyama zilizosindikwa nyama zilizosindikwa husababisha mwili kutoa kalisha mnyingi na hivyo kuongeza kuongezeka kwa hatari ya, ya, ya mawe kutengenezwa kwenye figo kingine matatizo mengine yanayoathiri sana kwenye figo ni pombe na vyakula vyenye pendwa pombe ni somo pana sana nitakuja nisomop hapo kingine vyakula hivi eh, vyakula na vinywaji vyenye vinwaji na pombe upunguza maji kwa kiasi kikubwa kwenye mwili na hivyo kuhala, eh, kufanyika kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa mawe mawe kwenye figo kwa sababu pombe ni ni ni ni ni kemikali hiyo inapunguza sana maji maji kiwango cha mwisho wa siku yale kingine mazoezi mazoezi mazoezi mazoezi mazoezi ratiba ya kufanya mara mara mara mara wiki wiki ambavyo niliona namna tu kwa wale wa ambao hawafanyi mara mara. lakini muhimu sana kabla ya kuoga mazoezi ni tiba nzuri ya mawe kwenye figo mazoezi ni tiba nzuri sana ya kwenye figo mazoezi haya hasa ya kutumia nishati nyingi na mazoezi mbalimbali kupunguza unene ni mazuri katika kujenga mifupa kwa wao hio ni, ni, ni, ni, ni nzuri sana virutubisho vingine ambavyo vinawezakusaidia ni magnesium ambao unaweza kutumia vidonge vyenye walau Chapo, si vizuri sana unaweza ukatembelea kwenye vituo vya afya ukaweza kupata hivi madini kingine ni vitamini vitamini b b e, virutubisho vya kuondoa b, kusaidia kupunguza kujikusanya kwa na ambapo hupelekea mawe kwenye figo unaweza kuchukua vidonge vya tmb na, ku, na kumeza kumezakingine ni virutubisho virutubisho vya kuondoa sumu kuna virutubisho vingi supplement b basi baada ya hapo hiki e, ndio kipindi ambacho tumezungumzia cha mawe kwenye figo figoii pia niwakaribishe kwa kipindi kingine kinachofata ikiwa unaendelea kutufuatilia nilikuwa mimi, Dr. Aa, mungu sana na unaweza kutupata kwa kufuatilia kipindi chetu kwa namba zifuatazo 767358 mungu aweze kuwabarikia naamini ya kwamba umebarikiwa katika kipindi hiki cha ijali afya yako ni kupatia nafasi kuweza kuungana nami katika kipindi hiki cha siri za ushindi cha kwanza tuna we, anatakiwa okay, isizidi miezi mitatu mfululizo a amepata mauzo ya milioni bil laim ti hii anakuwa tayari anaenda cheti cha cha mm-hmm. cha yaani kitendo kuingia, Naki, kwanza, kuingia, tu kuingia kwanza kwanza lakini tu wanzinita miezi mitatu mfululizo awe na mauzo ya milioni anakuwa tayari anaingia cheti cha pili na b lau tanaingia t c Okay. anakuwa ameingia cheti cha pili au initial license. sasa anapokuwa ameingia hapo anapaswa kufanya kazi motomoto kwa bidii zote mpaka afike mauzo mm-hmm. ya milioni nane na laki nne hu hayo mauzo yanamfanya kuwa sasa full yeye ni license n yani ni cheti cha pili sasa okay. hapo mwaka huo unapokwisha vikao vinavyokaa na kumvoti kwamba huyu sasa ni cheti cha pili kwa mauzo ya milioni nane na lakin huko na kitu huyu atarudishiwa asilimia tatu mm. ya mauzo yake ah. Kama tunaita yakeuaitaadsasilimia tatu ya mauzo hayo huyu ya cheti na hayoikiwezekana nakuendelea na huyo anakuwa tayari ni cheti cha pili anapovotiwa tayari huyu anakuwa anapata anarudishiwa asilimia tatu ya mauzo hayo mm-hmm. lakini wakati huo huo atatibiwa huyu mtu okay. kwa asilimia arobaini mm-hmm. atatibiwa yeye atatibiwa mtoto wake watoto wake wasiozidi wanne mm-hmm. atatibiwa pia na mme wake ikiwa ni mwanamke mm-hmm. atatibiwa na mke wake ikiwa yeye ni mwanaume mm-hmm. asante hizo mwanaumeahizo ndo ambazo anazipata ufaida anazozipata huyu huyuaaascheti cha, cha tatu huyu mwinjilisti wa vitabu anapaswa kuuza eh, fedha eh, zaidi ya milioni kann na laki nnnatakiwa u zadainaua tahti catatu huyu anakuwa tiari cheti cha tatu huyu naye akifikia uh, mauzo hayo atarudishiwa sita ya, ya zinaitwa ketes mm. anarudishiwa fedha keshi au akitaka anazibadilisha kupewa vitabu kama mtaji okay. yes. ama ye mwenye apokee pesa kama pesa mm. au waseme kwamba mi nataka vitabu mm-hmm. kwa hiyo abc kul watampatia vitabu lakini mm. pia wakati huo huyu sasa wacheti cha tatu yeye atapata msaada wa matibabu kwa asilimia sabin yeye okay. sab mpaka kama sbanamaccha pili yeye atapata hizo kwa kutibiwa yeye mwenyewe kama akiwa ni mama yeye pamoja na mme wake ikiwa kama ni mwanaume yeye pamoja na mke wake pamoja na watotoa wasiozidi wanne lakini pamoja na kusomeshewa watoto wasiozidi mm-hmm. wanne kupata huduma hizo za elimu kwa asilimia lakini mm-hmm. baadaye akifanya kazi kwa muda wa miaka kumi na tano anzia miaka kuminatano huy anaweza kustau na kuendelea kupata malipo yake kila ezi maka kufa kwaenaata kipind hki natamani kupatia nafasi ya kuongea neno la matumaini kwa mtu fulani ambaye pengine alikuwa anachukulia kwamba kazi hii ya uuzaji wa vitabu maana tulijikita kwa upande wa uuzaji wa vitabu zaidi kwamba hii kazi si kazi si duni kama watu wanavyofikiri wengine ambao hawajapata mwanya wa kuelewa vizuri lakini pia mpe neno ambalo itamsaidia hata yule ambaye uko kazini ambaye pengine ana changamoto naita changamoto kwa upande wangu ambazo anakutana nazo katika kazi zake ambazo zitamfanya asikate tamaa lakini asonge mbele karibu mchungaji asante sana um, mjumbe wa mungu ln white novemba 18, mwaka 18188 alipokea njozi hii ya kuandika machapisho na kuchapa machapisho na kupeleka kwa watu mungu alimtumia huyu mjumbe wake mungu alikuwa na kusudia kubwa sana unajua mm-hmm. unapokuwa wewe ni mshiriki wa kanisa hili la wadent za wasabato ndani yake tayari mungu alishakupatia ajira bila wewe mwenyewe kujua na wengi hawajui hilo namii nataka nipitie kipindi hiki nipate kuwafahamisha uh-huh. hawa msikilizaji uh-huh. apate kuelewa kitendo cha kuwa madventista tayari uko kwenye ajira kwa sababu unapotumwa ulimwenguni na kwa kazi hii ya uinjirisi wa vitabu kulingana na maelezo ambayo nimeyatoa hapo awali mm-hmm. unaona tayari ajira ipo mm-hmm. haina sababu ya kutembea na vyeti kuomba kazi tayari ukijiunga na matokeo ya njozi hii mm-hmm. ya lng white tayari unakuwa na ajira yako mkononi unapata mambo makubwa mawili moja ni swala la kutimiza lile kusudio lako mm-hmm. la utume ulimwenguni mm-hmm. kwa njia ya machapisho unakuwa umepeleka ongoa watu lakini la pili familia inapata kitu mm. na maisha yanaendelea unaoweza w kujenga nyumba unaweza w kunua magari na vitu kama hivyo na maisha yakaendelea lakini pia e, sehemu ya, ya, ya pili ambayo nataka nizungumze kwa msikilizaji wetu apate kufahamu vizuri ni kwamba kuna umuhimu mkubwa sana wa kujiunga na idara hii ya uchapishaji ni kazi nzuri kwa sababu ni kazi inayokwenda kuwafikia watu ukianzah kazi na kutembea nyumba kwa nyumba hmm. utakuta kuna watu wanatililikwa na machozi hmm. wengine wameumizwa na waume zao wengine wameumizwa na wake zao wengine wameumizwa na watoto wao hawana faraja hawana matumaini sasa wewe ambaye wa vitabu unapotembea nyumba kwa nyumba tofauti hmm. na yule yule wa hmm. ni huyu ni wa nyumba kwa nyumba huyu anapopita nyumba kwa nyumba unakwenda kugundua mambo mengi ukimkuta mtu analia amekata tamaa utamwombea utamtia moyo na kuna wakati mwingine inakulazimu wewe utoe fedha yako mfukoni uweze kumpatia chakula kuna wengine hawana chakula kuna wengi wamempokea yesu kristo kwa bwana na bwan wa maisha yao kupitia huduma hii ya machapisho Amen. kwa hiyo uh, ninatoa wito kwa kwa wasikilizaji wetu na hii sio tu kwa walio wa hata hmm. kwa wa sabat anakaribishwa hmm. aje wito umetolewa huko wazi mungu anaita watu wote wa rangi zote waje kwa ajili ya kushirikiana pamoja kuongoa roho za watu asante sana mchungaji kwa neno lako hilo naamini ya kwamba mtu ambaye ulikuwa ukinitegea sikio utakuwa umepata jambo endelea kumtegemea mungu katika changamoto mbalimbali mbali ambazo unapitia lakini kama usiache kufanya kazi ya mungu kama kamandio ambao unaona kwamba unabarikiwa nayo namsaidia mwingine ambaye hamfahamu kristo aweze kumfahamuakufikia hapo tunafikia tamati ya kipindi hiki la auuzuuza ka lkini pia nilikuwa naye mchungaji john johnsmananguka hatuna la ziada kuutana kipindi kijacho ambacho kitakujia muda na wakati kama huu kwa heli kwa sasa msikilizaji ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni yau changamoto tafadhali waweza kuwasiliana nami kwa nwani hii hapa ifuatayo ytna yes, so hii ni awr redio adventista olumwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr kesho ni bibia ya kujibu naamini tutakuwa sote kuweza kubarikiwa waimbaji wa nazareti kutokea mwanza wanakuja kwako na wimbo unaosema yesu ngome yangu ndio wimbo ambao unakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr