unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena njnakuj yesuywaa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr kumbuka unaweza kunipata kupitia masafa mafupi ya mitabei25 kutokea morogoro na bila shaka msikilizaji waweza kuungana nami kupitia awr tanzania kumbuka bila kusahau tutakuwa tukipatikana kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya kwa mtandao ni www jina langu ni kibaga mwaipaja leo msikilizaji tutakuwa na kipindi kimoja kipindi cha biblia ya kujibu lakini kwa upande wa nyimbo tutakuwa na waimbaji wa magaka kwaya kutokea kule mwanza watakuja kwako na wivo unaosema amka amka ewe ndugu usinziae utoke kwenye usingizi ka wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa magaka kwaya watakuja kwako kwa na wimbo unaosema tumekaribia basi msikilizaji ni kukaribishe kuweza kutegea sikio waimbaji wa kwaya magaka wakikwambia amka I am a man whos a i يلأزان <mimitation> Wa magaka kwa wimbo huo mzuri ni kukaribishi katika kipindi hiki cha bibia na sasa basi kuna swali lingine kutoka kwake este kanyondwi yeye anatokea kule mkoani tabora anauliza hivi amri za mungu zipo kumi au mbili anataka kufahamu hili swali ni nzuri sana namshukuru sana esta kanyondwi kutoka tabora ameuliza uh, swali zuri sana ni vizuri tukafahamu kwamba kuna vitu kadhaa hapa vinavyohusiana na amri kumi amri za mungu ziko kumi lakini zenyewe zimegawanyika katika sehemu mbili ukiangalia amri ya kwanza mpaka ya nne inaonyesha inataja mahusiano baina ya mungu na mwanadamu lakini tunaweza tukasema upendo baina ya mungu na mwanadamu na amri ya tano mpaka ya, ya, ya kumi ikionyesha mahusiano ya mwanadamu na mwanadamu ndio maana kuta usiuwe usiibe vyote vinaelekeana yale mambo ambayo tunaweza tukafanyiana sisi wenye wanadamu kwa hiyo utagundua kwamba amri ni kumi zimegawanyika katika sehemu mbili na zimebebwa na jambo moja upendo upendo baina ya sisi na mungu upendo baina ya sisi na wanadamu wenzetu asante mchungaji swali hilo kuhusiana na amri ziko kumi au ni mbili zimejibiwa swali hilo limejibiwa na sasa basi tuangalie swali lingine kutoka kwake e, ndugu malesa amosi kutoka morogoro yeye anauliza je siku sahihi ya kuabudu tusifanye kazi ni ipi mbona sielewi anatamani kufahamu amri ambayo inasema tusifanye kazi siku sahihi ya kuabudu tusifanye kazi ni ipi anatamani kufahamu mm, asante sana hili ni swali nzuri kabisa uh, tunashukuru sana eh, ndugu mtangazaji huyu aliyeuliza hili swali na wengi wamekuwa wakijiuliza kwa sababu biblia inataja kwamba eh, ikumbuke siku ya sabato uitakaz siku ya saba sasa ukianza hata jumatatu bado utatokea siku ya sa kila mahali utakapoanzia utaanguka siku ya saba lakini sasa tunarudi maagizo ya mungu yalikuwa ni yapi a, ukitaka kujua hili jambo vizuri kwanza utembee kwa mawazo maana kwa mwendo wa kawaida hutafika kwenye msalaba wa calvary nenda hapo kwenye msalaba wa calvary alafu ukifika katika msalaba wa alvar jiulize swali moja yesu alikufa lini neno la mungu halisemi alikufa ijumaa linasema alikufa siku ya maandalio ya sabato yaani siku kabla ya ibada ambayo ndio mungu aliamuru ali, ali, ali na lakini pia hapo kwenye msalaba baada ya yesu kwamba amepelekwa kabrini a, angalia kwamba alifufuka siku gani biblia inataja kwamba katika matayo ishirina nane muhustari wa kwanza anasema hata sabato ilipokwisha ikapambazuka siku ya kwanza ya juma mariam magdalena na mariamu yule wa pili walikwenda kulitazama kaburi na walipofika pale hawakumwona yesu tunashangilia kwamba walikuwa ni mashahidi wa kwanza kuona kwamba yesu hayupo tena kaburini sasa turudi katika siku zetu hiza leo tu uh, una, unajua hata juma hili pia tunakaribia kwenye kumbukumbu uh, kumbu a ulimwengu unaenda unakwenda una kwenye kusherekea kumbukumbu kumbu za kufa na kufuka kwa yesu wote kabisa tunakubali dunia nzima hapa hakuna watu ambao wameandika hapa sasa kwamba e, yesu alikufa jumamosi au jumapili au jumatatu siku ya ijumaa watu wote wanasema ndiyo siku yesu alikufa na siku aliyofufuka ni ya jumapili na ndio bibilia inaitaja katika matayo ishirini na nane mushari wa kwanza kwamba ni siku ya kwanza ya juma kwa hiyo hapa ni kufanya hesabu rahisi sasa mtangazaji utanisaidia mm-hmm. e, utanisaidiawe utahesabu mm-hmm. kwamba siku ya kwanza ya juma jumapili mm-hmm. ndiko yesu alifufuka mm-hmm. anza kuhesabu jumapili jumatatu juma tatu juma nne juma tano alihamisi hebu hesabu vizuri vizuriahams mm-hmm. uh-huh. jumaa jumamosi sabau kwa hiyo ni hesabu tu ambayo hata usingeiangalia biblia ungeweza tu kuchukulia wanadamu wote wa kristo ambao wanasherekea unajua Sipotis. hapa mchungaji wengi huwa wanachanganya wakiona jumamosi wanaona mosi ni moja ni moja ni jumapili wanachukulia mbili okay. kwao ndipo hapo ambapo mkanganyiko unapojitokezatangu Ta, mwanzo bibilia haikuwa imetoa siku ya jumamosi jumapili jumatatu an juma mm. ilikuwa imetoa siku ya kwanza Mza. ya pili ya tatu ya nne ya tano ya sita mm. na sita ilikuwa inajulikana kama maandalio mm. ya sabato na sabato wanarudi mm. wanarudina siku ya kwanza oh, ndiyo ya yeah. lakini baada ya kuzipa hizi siku majina ndipo ikatokea E, jumaa mosi na wengi wakafikiri kwamba basi mosi nditakua moj kwa hiyo ikawa kinyume basi msikilizaji kwa hilo napenda nikuambie au nikupatie angalizo ya kwamba kuwa makini hilo lisikupotoshe sisi tunachokizingatia zaidi ni kujua kwamba siku ya saba ni ipi na biblia inaeleza siku ya kwanza ni ipi ili usichanganyikiwe na hivyo basi msikilizaji tunaendelea mbele kuangalia swali jingine ambalo limetufikia na swali hilo linatoka kwake ndugu jeradi kutoka kule iringa anauliza hivi mariamu mama yake yesu yupo mbinguni mm-hmm. anatamani kufahamu hivyo hivyoa hili swali ni swali zuri sana e, ni swali zuri sana kwa sababu e, watu kwanza wanapenda kujua kwamba je mariamu huyu alimzaa yesu hivi anawezekanaje bado akakaa duniani asiende haraka yani ingetegemewa kwamba yani siku ile yesu anapaa huenda angemshika mkono mm-hmm. e, mariamu na ingeandikwa kwamba na hata alipopaa lakini alimwambia yohana mtazame mama yako na akamwambia mtazame mwanao kwa hiyo bibilia utasoma katika mwanzo mpaka mwisho kwa kweli hutaona mahali ambapo uh, panatajwa kwamba mariamu alizikwa lakini pia hakuna habari zozote kwamba alikufa akafufuka ama aliondoka akiwa mzima biblia ili nyamaza kimya na wakati mwingine sasa tunasema kwamba yale ambayo yamefunuliwa kwa ajili yetu tunachukua na yale ambayo mungu ameacha iwe ni siri za mbingu tunaacha kwa kweli hadi leo hakuna mtu anayeweza akasema kwamba ama yuko mbinguni ama duniani asante mchungaji na sasa basi tuelekee kwenye swali lingine kutoka kwake ndugu anania yonasi kutoka kule msoma anauliza je mungu anasamehe dhambi zipi ikiwa mtu anafanya dhambi kubwa hata ya kuua je atasamehewa hili swali ni nzuri sana <laughs> mm, pale kwenye msalaba wa wavar wakati yesu ame- amesurubiwa pale kulikuwa na msalaba mmoja upande wa kushoto mwingine upande wa kulia na naye alikuwa katikati msalaba wake ulikuwa mrefu kuliko wale wengine na wale watu ambao alipandishwa nao katika msalaba wa calvary walikuwa ni watu wamefanya makosa ya kiuhaini yakiwepo ya, ya, ya, ya mauaji mm-hmm. na kulitokea ubishani kwanza baina ya hawa wevi wawili majambazi mm-hmm. wawili mmoja ya haki akisema wewe kama una nguvu kweli ni mwana wa mungu e, kwa nini usijiokoe ukatuokoa na sisi lakini yule mwingine akasema bwana unajua sisi hapa tuko hapa kwa sababu ni haki yetu ila huyu kwa kweli mm. wamemwonea tu kwenye chama chetu cha majambazi hatuae kumwona huyu mm. tulimsikia tu habari zake za kutenda mema yeye akasema tu eh, bwana unikumbuke hakusema maneno mengi Hmm. hakushuka hata kwenda kuomba msamaha wa wale watu alioua wa ndugu zao aliowaibia mali zao alisema tu bana unikumbuke na na yesu tangu saa ile akamwambia wewe kuanzia leo hii nakwambia ya kwamba eh, nakwambia leo hivi kwamba utakuwa nami peponi yani alimpa ahadi ya uzima wa milele yeah. na hii inatupa kwamba kama kuna mtu huk anatusikiliza hapa mm. na alifanya tukio lolote likiwa la mauaji anachotakiwa tu ni kupiga magoti na kupiga simu kwa mungu na kumwambia niliua nimegundua nikosa mm. Mm. ni samehe ni ni ambo <laughs> na kusema nimekosa mm. ni samehecn na ndugu simoni kutoka arusha yeye yeah, anauliza je yeah, dhambi ya sodoma na gomora ilikuwa ni ipi je yeah, bado dhambi hiyo ipo naona kulikuwa na dhambi dhambi ya ya sodoma na <laughs> na <dhambi> ya sodoma <laughs> na gomora kulikuwa gomora watu wamejaribu kufikiria kwamba eh. uh, dhambi ya sodoma na gomora ilikuwa moja mm. yeah, ilikuwa moja yani eh, eh. Kwa, kwa kadi watu wanaofikiria yeah. lakini kulikuwa na dhambi nyingi mm. nyingi kabisa isipokuwa kuna jambo moja alitokea usiku ule wa ambapo wale malaika walienda mm. pale kwa, kwa mzee lutu mm. baada wale malaika walikuwa wamevalia mavazi ama amamuonekano wao ulikuwa ni wanaume wa sasa walipokuja hapo na kwa kweli lutu mzee lutu alikuwa anajua hali halisi sasa mm. ya pale sodoma amefikia pa gani mm. akawakaribisha wale majirani wakiona kabisa kwamba walioingia pale wana sura na muonekano wa kiume lakini walipogonga wanasema kuna bwana wamefika hapa tunahitaji tuwajue kwa lugha ya bibilia lakini kimsingi ni kama vile tunahitaji yni kufanya uzinzi nao kumbuka walioko nje ni wanaume walioingia ndani ni wanaume na sasa lutu akafikiri labda wamekosea maana huenda naye alikuwa hajajua kama wamefikia viwango hivo mm. akasema jama mabinti hapa au ndio mliokuanamatuataaaliaa kan hawa wanaume na ndeu za ndio sasa kwa sababu hiyo watu wengi hudhani kwamba labda dhambi au uzinzi pekee yake mm. ndio iliyokuwa kule Mm. sodoma na gomora mm. lakini kulikuwa na dhambi zingine za mauaji za wizi eh, za za husuda zote walipataje ujasiri wa kuwahitaji wanaume wenzao wawaingie wakati uh, kama walikuwa hawana hizo tabia inamaana haka dhambi walikuwa nako walikuwa nako kwa muda mrefu Ehem. sasa kalikuwa tukamekomaa ni kalikuwa ni sehemu E, ilikuwa ni sehemu ya zingine nyingi Ndia. ila hiyo hapo hiyo ilifikia katika kiwango ambacho hadi mungu akasema tushuke tuone kwamba hicho kilio tunachopandishiwa huku kweli ndivyo kilivyo mm. wakawatuma malaika kwa ushahidi mm. unajua siku ya, ya mwisho ya, n yani, kumbukumbu zote zinapoandikwa panahitajika ushahidi Hmm. sio kwamba mungu hawezi kushu, ku, kuona huku duniani hmm. ila ni lazima kuwe na ushahidi uh, tumeshirikishwa katika hmm. historia ya kumkomboa mwanadamu hmm. na hata adhabu inapotolewa wasimame watu waseme jamani tulienda pale sisi sodoma na gomora kwa kweli walichotaka kutufanya ni hicho kwa hiyo inaonekana kwamba dhambi ambayo ilileta ukomo wa ama kilele Ufumili. ama ilijaza kikombe mm. mungu akashindwa kuvumilia mm. ni pale ambapo mungu aliumba mwanamume na mwanamke aliwaumba mm. lakini wale watu wa sodoma wakafanya mageuzi mm. ya taratibu za matumizi ya mume na mke mm. wakayageuza wakaona kwamba hata mwanamme na mwanamme pia ni jambo linalowezekana na hiyo ndio ikaonekana kwamba imeandikwa kama ndio mm. na, na, na utasoma hapo katika kitabu cha mwanzo neno wa mungu chamwanzomiahiuasema bwana akasema kwa kuwa kilio cha sodoma na gomora kimezidi na dhambi zao ah, hakusema dhambi yao mm. akusemaambasma na dhambi zao zimeongezeka sana mm. basi nitashuka sasa nione kama wanayoyatenda ni kiasi cha kilio kilichonijia na kama sivyo nitajua pia katika mwanzo hadi eh, 8 kwahio hizi dhambi zilikuwa nyingi za lakini ambayo sasa ilitengeneza je dhambi hiyo bado ipo ipo mpaka sasa sasa mm-hmm. tena kwa sasa imekuwa, i, i, tatizo tena. imekuwa tatizo jingine kabisaatashuka itapuwa... tena <laughs> atashuka tenkwa kweli tunacheka lakini lakinia ajabu amesha shuka sio mazuri sana haya matangazo mm-hmm. nani, unajua wakati mwingine tunasikia tunasikia tu yani kwamba ili jambo ili jambo lipo, ilijambo lipo. Mm-hmm. lakini kwa sasa hivi uh, ni jambo ambalo sasa uh, limefunguka wazi mm-hmm. na, na wako watu wanao wanaanzisha mataasisi wana, kwa ajili ya kuhhvo vitu, vitu mm-hmm. na na wako watu ambao Hmm. yani anakushangaa unapofikiria kwamba mwanamme hawezi kwenda kufunga ndoa na mwanamume mwenzake wanakushangaa kabisa kwa hiyo yameshatokea na yatazidi kutokea zaidi mungu atusaidie kwa kweli kwa sababu hali si nzuri kulikuwa na swali hapa lakini linatoka kwa msikilizaji huyu na. anasema ni ndugu monika kutoka makambako anauliza shetani aliumbwa na na nani matatizo matatizo haya huyu zote hizi tunazozi hapa kwamba aliumbwa nata hata mambo yote yale, asodo, magomora, hey. nini, yote yale ya sodoma gomora nini haya kwanza shetani hakuitwa hivyo tanu mm. wanz akat alikua ni malaika malaka e, yani alikuwa ni malaika ambaye ana sifa nyingi anaongoza shughuli za ibada anaimba wakati wa ibada yaani tunaweza tukasema leo ndiye kwaya mungu linasema kwamba akajawa na kiburi akafikiri kwamba anaweza akafanana na aliyemuumba yani mung na akataka kuchukua nafasi ya mungu na ndipo vita kubwa ikaanza mbinguni lakini neno linatuambia kwamba shetani alishindwa na akatupwa duniani lakini kampeni yake haikuwa ndogo mm. alifanya kampeni mm. sijui kama ilikuwa ya, ya, ya siku ngapi mm. lakini kila malaika watatu waliokuwa wamesimama mbinguni aliondoka na mmoja labda pia alichokuwa na tamani kukifahamu msikilizaji huyu ni kwamba shetani alikuwa mwema baadaye akawa shetani shetani au ya... Manake, mtu akisikia shetani, anajua tu moja moja kwa ni kiumbe kiumbe kibaya kibaya sasa kama alikua na mungu mbbaa yaani tunatakiwa tufahamu kwamba shetani yeah. aliishi ikulu mbinguni yaani alifahamu mema yote ya mbinguni aliishi hapo ikulu katika hekalu la mbinguni yeah. alikuwa akihudumu hapo kwa hiyo alikuwa ni kiumbe kizuri kabisa lakini baada ya dhambi kutokea ndipo akatupwa duniani na ndipo sasa akaitwa shetani na joka na ndio neno la mnasema ole wenu kwa sababu huyo joka ameshuka huko ila ni kwa sababu tu sasa tumeahidiwa kwamba kila atakayeamini katika nguvu ya mungu basi shetani hata kwa hiyo shetani kwa hali yake ya sasa sicho mungu alichokuwa ametengeneza ila amekuwa na hali hiyo sasa ya kudanganya na kuchochea baada ya uwazi ila alikuwa ni kiumbe mzuri kabisa unajua hata wakati mwingine katika mapicha yetu haya watu watuanamchora shetani ana mapembe ana nini amefichwa anapotujanaj mm. kwa hiyo hata anapotujia anatujia kwa namna ya wanadamu kwa namna ya viumbe wengine maana katika bustani ya edeni alienda kwa umbo la nyoka mm. kwa hiyo hivi shetani anaweza akaja kwa umbo lolote ila tusifikirie sana kwamba sura ya shetani ndivyo ilivyo maana hakuna aliyeonana naye macho kwa macho mm. tunachojua tu ni kwamba ule utukufu wake aliokuwa nao kule mm. mbinguni hanao tena nipende kukushukuru mchungaji kwa Sande muda sana. wako Sande na naamini wasikilizaji hawa walikuwa na maswali haya basi wamepata majibu ya yale yaliyokuwa na watatizasa namsikilizaji tumefikia tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa siku hii ya leo ambayo nimekuwa msimamizi wa kipindi hiki naitwa habi machelumshana mshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba aliyekuwa akijibu maswali haya ya si mwingine ni mtumishi wa mungu mchungaji emanuel ahadi mkeni sande, sande. na amini ya kwamba umebarikiwa sana kuwa pamoja nasi No kujar, ana kujar, yes Na hii ni AWR. redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania a hapa endelea kubarikiwa na waimbaji wa magaka kwaya wakikuambia tumekaribia kwaher To make karibia sana a salam, we show a dandy. Karebu mahobu ya teata quisha. Ata wada oh da mo, nao a wataku e potena. To make Kari be a salam, we Ku yute ata kuisha ata o haya takue, subira yawatakatifu wariyazisika amri zake mungu tuka se medotu ingin dinguni menyemmakaoma byai suka ana Zishika, I'm Reza