unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya mokelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba yesu yuwaja tena anakuja nakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya yaretulimwenguniawr inayoktangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 shii kutokea morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia morning star fm lakini vilevile vile fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania mpendo msikilizaji ungana nami mtangazaji wako k wilson katika kipindi hiki cha muziki na naamziki lakini vilevile vile kipindi hi cha maneno yafaraja kama msimamizi a matangazo hila moja kwa moja msikilizaji katika kipindi cha muziki na namziki tunaye fnltanda anakuja kwako na wimbo no unaokwenda kwa jina jinsi wewe ulivyo tafadhali enda pamoja naye kilizaji nipende kukaribisha tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni fanitanda na leo tena nakuletea historia ya wimbo mwingine maarufu sana witwao jinsi wewe ulivyo mkuu karibu tuweze kuwa sote katika kipindi kizuri cha muziki na na umuziki. wimbo huu wa jinsi wewe ulivyo mkuu umesafiri safari ndefu kufikia kuwa wimbo upendwao sana ambapo toleo la awali lilikuwa ni shairi lililoandikwa na mchungaji kutoka nchi ya sweden aitwaye karl bob mnamo mwaka 8 bob alikuwa katika matembezi na ghafla radi na ngurumo zikatokea kusikujulikana wepo mkale ulianza kuvuma baada ya dhoruba hiyo bob alisikia kengele kanisani kwa mbali na ndipo maneno wembo huu yakaujaza moyo wake naweza kutakakali jinsi mwandishi huyu alivyojisikia kati akitengeneza maneno haya kulikuwa na utulivu wa pekee sana baada ya dhuruba kali ya kufisha alichoweza ni kutoa maneno ya amani baada ya muda mfupi shaili la bobe lilitafsiriwa kwa kijerumani na manfred von gin namo 1925 mchungaji wa kimarekani e gstv johnson alitafsiri shahidi la kisweden katika toleo la kiingereza ambalo lilikuwa na utofauti kidogo na toleo la sasamwa1927is proano alitafsiri toleo la kijerumani la gran kwenda katika lugha ya urusi ili watu wa jamii hiyo pia wafurahie wimbo huo katika tafsiri hizi zote bado tuni ya asili ya kisweden ilibaki kuwa ileile ile. mnamo 1933 wamishonari wa, wa kiingereza huko ukraine stuart k na mke wake walihusikia wimbo huu kwa mara ya kwanza wakaupenda na waliwimba mara kwa mara katika safari zao za kimishonari walipokuwa wakisafiri katika milima ya kaptethian walivutiwa na uzuri wa kusajabisha na wakaamua kutafsiri mafungo matatu ya mwanzo ya wimbo huu katika kiingereza oh When I in all some wonder consider all the worlds thy hands have made, I see the stars, I hear the rolling thunder, I power. wakati wa vita vya pili vilivyolipuka mnamo mwaka eu19a39 wamishonari hao walirudi uingereza wakiwa na nakala ya wimbo huu jinsi wewe ulivyo mkuu baada ya vita waliandika fungu la nne na wakawezesha wimbo huu kuchapwa katika vitabu vya kiingereza anapozungumzia vitabu vya kiingereza vile vitabu vya nyimbo za kristo lakini pia pamoja na vitabu vya tenzo za rohoni katika miaka 195 wimbo huu ulipata hati miliki na ukachapishwa katika wingi katika amerika na kuwa wimbo maarufu sana wakati george bavel shey na kwaya ya injili ya bill graham wakiongozwa na cliff barro walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu uliendelea kupendwa na elfu moja mia tisa na sabina mbili ambapo tayari ulikuwa ni maarufu s uyu hyat eh, aham akiwa na hayati huyu mwimbaji maarufu sana waliimba wali kwa pamoja eh, wimbo huo ma a wakishirikiana pamoja na nambai wa kipindi hicho wasikilize wakitumia The light shall in humble adoration, and there proclaim, Oh my God, how great Thou george bavel na shay wakiongozwa na clif bar walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu uliendelea kupendwa na kuwa maarufu sana duniani gazeti liitwaro christian herald liliutambua wimbo huu kama wimbo maarufu sana nchini marekani mwa197 unapotafakari kwa kina manendo ya wimbo huu utakubaliana nami kwamba mungu wetu ni mungu mkuu sana na tunabudi kumtukuza na kumsifu maana anastahili naam mungu ni mkuu ni wimbo wa sifa hebu sikiliza eh, mabeti ya kwanza ambayo yalitafsiriwa katika lugha ya kiingereza na mishonari huyu kutoka nchini uingereza lakini pia akatafsiriwa kutoka katika lugha ya kiingereza kuja katika lugha ya kiswahili ambayo ndio lugha yetu ya nyumbani ambayo tunaitumia hapa nchini tanzania hebu sikiliza wimbo huo ampendo wa msikilizaji lakini pia katika nchi yetu hii ya tanzania mwaka e2a 1 8n wimbo huu ulifanyiwa marekebisho na kwaya ya wadventista wa, wa sabato hii ni kwaya ya vijana ambayo tokule ya rushakati sikia wimbo huu pia walivyoboresha ilikuwa ni mwaka e2 18n wakiimba kwa lugha ya kiswahili asante sana mpendo wa msikilizaji bila shaka pia umeweza kunufaika na kubarikiwa sana na historia ya wimbo huu mzuri kabisa unaoitwa jinsi wewe ulivyo mkuu wengi wamewezewa kwamba roho yangu nayekuimbie lakini unasomeka jinsi wewe ulivyo mkuu mimi ni tanda nakutakia baraka za bwana asante kwa kuwa nasi asante sate sana sanaatanda kwa ajili ya kile ambacho umekileta kwetu hii leo naamini ya kwamba msikilizaji umeweza kubarikiwa nacho ni wasawa pekia wakaweza kutegea sikio kipindi kizuri cha maneno yaltofaraja basi hapa tunaye mwinjilisti petro tirunena anakuambia jinsi ya kupokea msaada wa mungu unafahamu basi kama haufahamu uungana naye petro tirunena mpenzi msikilizaji ninakukaribisha katika kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja katika wasaa ambao mungu wetu anatamani kusema na wewe anatamani kukusikizisha sauti yake ili uzipokee baraka tele alizokusudia kukupatia katika maisha yako basi kabla hatujaanza nikukaribishe tuweze kupata ombi baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii asante kwa sababu umemchagua msikilizaji wangu akapate kupokea baraka zako na suruhisho la changamoto mbalimbali anazopitia katika maisha yake ninakuomba ukaonekane kwake ukamwonyeshe njia ya uzima na utukufu wako ukadhihirike katika maisha yake asante kwa maana utatenda yote na kuzidi katika jina lako yesu kristo amina karibu sana rafiki yangu katika kipindi hiki kizuri siku ya leo ninalo somo zuri kwa ajili yako ambalo mungu amenihamasisha niweze kukupatia somo linasema jinsi ya kupokea msaada wa mungu jinsi ya kupokea msaada wa mungu rafiki yangu kwa namna moja ama nyingine pengine maisha yako yanatamani sana kupata ulinzi wa mungu pengine mahitaji ya chakula mahitaji ya familia na mahitaji mengine mahitaji ya nguo na mahitaji ya kuwa na amani na watu wengine amani katika familia yako amani na watoto wako amani na ndugu zako amani na majirani zako imekuwa ndilo hitaji lako na unatamani uone mungu akijifunua katika maisha yako saa hii mungu anaro kusudi anatamani ya kusikizisha sauti yake ili faraja yake ikamiminike kwa wingi katika moyo wako ninaomba ukafungue moyo wako ili kupokea sauti ya mungu yenye kusudi la kujidhihirisha kwako nipende kwa tumtafakari rafiki yetu mmoja ndugu mmoja anaitwa yakobo katika maisha yake aliyopita alikutana na wakati mgumu sana lakini akakumbuka jinsi gani anaweza akapata msaada katika kitabu cha mwanzo sura ile ya 28 mstari ule wa i neno la mungu linasema hivi katika biblia takatifu kitabu cha mwanzo ule wa wanzoa neno la mungu linasema hivi yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia niiyendayo na kunipa chakula nile na nguo nivae nami kirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa mungu wangu maneno haya ya yakobo yalikuwa ni matokeo ya changamoto alizokuwa akipitia yakobo katika maisha yake wakati fulani alipata ugumu hata hajui apate wapi liziki na chakula kwa ajili ya hitaji la kushibisha mwili wake wakati fulani mavazi yakawa ni shida lakini mungu pekee alisimama kumtetea kwa maana yakobo alijua jinsi ya kuupata msaada wa mungu katika somo hili na tamani mpenzi msikilizaji kusudi la mungu likatimie maishani mwako la kupokea msaada wa mungu maana mungu anahitaji akusaidie katika ugumu unaopitia katika magonjwa yanayokutaabisha magonjwa shida mbalimbali wakati fulani pengine umelemewa na kumuuguza ndugu yako mtoto wako mzazi wako ndugu yako wa karibu rafiki yako anapoteseka mateso yake yanakogusa katika maisha yako napenda nikualike katika saa hii maana mungu anao msaada kwaajili yako na siku hii anatamani akufunulie jinsi ya kupokea msaada wake Ebulafiki yangu tafakali. ikiwa ombi la daudi mtumishi wa mungu maombi haya aliyoyaomba daudi kwa nyakati tofauti tofauti katika maisha yake pengine ikawa ni sehemu ya maombi yako katika maisha yako muda huu mungu anatamani aweze kuleta suluhisho la shida unayoomba katika moyo wako hebu sikia rafiki yetu daudi katika biblia a kitabu cha zaburi sura ile ya sita mstari ule wa pili daudi mtumishi wa mungu aliomba na kusema bwana unifadhiri maana ninanyauka bwana uniponye mifupa yangu imefadhaika hebu sikia sauti hii sauti ya unyenyekevu ikipenya kumwelekea mungu ambaye anao uwezo wote wa kuwasaidia wanadamu bwana unifadhili je unaomba fadhili za mungu daudi anasema maana ninanyauka pengine ni ugonjwa usiopona umekunyausha rafiki yangu pengine ni shida kubwa sana na mgogoro umepitia katika familia yako unatamani hata ndoa yako pengine uiache sikia bwana anachosema anakwenda kukupatia suluhisho katika siku ya leo fuatana nami usitoke kando ya redio yako maana sauti ya mungu ina lengo la kukupatia suluhisho katika changamoto tunazopitia tuapamwangalia daudi katika sura ili ya sab ya kitabu cha zabuli anazidi kumwomba bwana anasema bwana mungu wangu nimekukimbilia wewe uniokoe na wote wanaonifuatia uniponye pengine rafiki yangu naogopa wapo watu wanaokusemea mabaya wapo ndugu zako walioinuka kinyume na wewe wapo watu ambao wanakutishia hata maswala ya, ya uchawi na uganga wa kienyeji pengine nyumbani haulali usiku unalala una shida unaamka ni tabu kila mahali mambo yako hayaendi haya mungu anahitaji ujue jinsi ya kuupokea msaada wake neno la mungu katika kitabu cha zaburi wakeata kitabuchazabuiuai a linazidi kutusisitizia vile ambavyo ukimhitaji bwana katika maisha yako na moja, ule wa na wa na neno la mungu linasema nimekukimbilia wewe bwana nisiaibike milele kwa haki yako uniponye ikiwa hili ni ombi lako mpenzi msikilizaji sikiliza sauti ya ya mungu mungu maana kwa ajili yako ili msaada wake ile neno la linasema nyakati zangu zima mkononi mwako uniponye na adui zangu nao wanaonifuatia pengine mpenzi msikilizaji katika maisha yako unapofikiria unapo na kuona unaona bwana anapaswa kuingilia kati katika maisha yako maana wapo watu wanaokufuatia pengine ni kazini kwako au katika shughuli zako za kila siku bwana anayo maneno haya nisikilize ikiwa katika maisha yako changamoto kubwa iliyokusumbua ambayo inakuondolea amani ni tatizo na changamoto ya dhambi yesu kristo mokozi analo suruhisho la shida hii ikiwa ni hatia ya dhambi inayokukosesha amani sikiliza rafiki yangu sauti ya mungu anasema katika kitabu cha zabuli sua 1mstai ule wa4 sauti ya mungu inasema nami nalisema bwana unifadhili uniponye roho yangu maana nimekutenda dhambi ikiwa amemtenda dhambi mungu kumbuka sauti yake katika kitabu cha yohana ya ile mstari wa na smta neno la mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote ahadi ya mungu juu ya msamaha wa dhambi zako na makosa ambayo umeyafanya na ameondoa amani yako mungu anayo ahadi kwa ajili yako ya kusamehewa dhambi zako ebuskia sauti ya mungu katika kitabu cha isaya sua ya mstaiwa sauti ya mungu inasema m mimi, mimi ndimi niyafutae makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe wala sitazikumbuka dhambi zako bwana anatupatia ahadi ya kusamehewa dhambi zetu na makosa yetu ebu sikia mungu anakusstiza anasisitiza katika moyo wangu anasisitiza katika moyo wako kitabu kile cha wahibrania suray8 msai ule wab sauti ya mungu inasema kwasababu nitawamab hebu ninapoielekea miisho ya somo hili ni kuonyeshe habari hii kwa ajili yako namna ya kuikabili harufu ya kifo misongo na mashaka maishani mwako tunaposoma biblia takatifu katika kitabu cha wafarume wapili sura ile ya iii mstari wa kwanza mpaka mstari wa tano tunakutana habari ya mtumishi wa mungu hezekia ambaye alipitia uzoefu mgumu lakini alimtegemea mungu naye mungu akamtembelea akamsaidia kwa kuwa alijua namna ya kupokea msaada wa mungu ebu skia rafiki neno la mungu linasema hivi katika wafalume wa sua25 siku hizo hezekiya akaugua akawa katika hali ya kufa isaya nabii mwana wa mozi akamjia akamwambia bwana asema hivi tengeza mambo ya nyumba yako maana utakufa wala hutapona mpenzi msikilizaji sikia sauti ya mungu inaendelea kuelezea habari za hezekia basi hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba bwana akasema nakusihi bwana ukumbuke sasa jinsi nilivyokwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako ezeka akalia sana sana ikawa kabla isaya, katika mji wakati neno la bwana likamjia kusema rudi ukamwambia hezekia mkuu wa watu wangu bwana mungu wa daudi baba yako asema hivi nimeyasikia maombi yako na kuyaona machozi yako tazama nitakuponya siku ya tatu utapanda nyumbani kwa bwana sikia kile ambacho bwana alimtendea mtumishi wake ezekia ezekia alijieleza ukweli wa moyo wake ya kwamba ameenda kwa uerekevu ikiwa rafiki yangu mpenzi msikilizaji umepitia uzoefu mgumu na kumtenda mungu dhambi mwambie bwana nimekutenda dhambi lakini ninaomba unirehemu unisaidie katika changamoto na ugumu huu ninapitia hakika msaada wake utaupokea Ebu, mtumishi wa mungu huyu hezekia anamwambia bwana nisaidie hezekia alitambua njia ya kupata msaada kutoka kwa mungu ni kupitia maombi alimwomba bwana na ujumbe kutoka kwa bwana uli mjia kwa kinywa cha nabii isaya unapofanya maombi ni kwa sauti ya manabii kupitia nyalaka zao kutoka katika biblia takatifu mungu anakujibu na kukuelekeza ili uondokane na changamoto unazopitia ili uwe na imani na tumaini unapojaribiwa hata kushawishiwa na marafiki uende kwa mgangawaaatia suruhisho la matatizo yako yote kitabu cha isaa skiliza rafiki yangu mpenzi msikilizaji sauti hii mungu anatamani uwezi kuskia na usisahau toweni habari na mnawafanya mashauri pamoja ni nani aonyeshaye haya tangu zamani za kale ni nani aliyehubiri hapo zamani si mimi bwana bwana wala hapana hapana mungu mungu zaidi ya mungu haki, mukozi, zaidi ya ya mimi mimi mwenye haki mwokozi mwingine hapa mungu wetu anajitambulisha ya kwamba yeye pekee ndiye msaada yeye pekee ndiye kimbilio sikia ya rafiki yangu napomalizia mungu anasema niangalieni mimi mkaokolewe nyi ncha zote za dunia maana mimi ni mungu hapana mwingine rafiki yangu mpenzi msikirizaji hakuna mungu mwingine anayeweza kukusaidia hapana msaada kutoka mahali pengine isipokuwa kutoka kwa mungu pekee sauti yake mungu inazidi katika kitabu cha mathayo ile ya mstari wa sauti ya yesu kristo inasema kwangu na na mzigo, na wenye mizigo nami nitawapumzisha umelemewa na mzigo gani yesu anaweza kukupumzisha hebu tazama jinsi ya kupokea msaada wa mungu unaweza kuupokea msaada wa mungu kwa kumweleza yale yaliyo katika moyo wako usimfiche yeye ni mungu wako yeye alikufa kwa ajili yako yeye pekee ndiye anayejishugulisha na mambo yako u wakati ninapokupatia nafasi hii kwa ya ombi rafiki yangu mpenzi msikilizaji sauti ya mungu katika kitabu cha petro nz suaa na mstai ule petro petr tutakwenda kusoma aya hii petro petro ile ile ile ya ya ya ya uweze kusikia sauti ya mungu anavyosema aya p basi nyenyekeni chini ya mkono wa mungu uliohodali ili awakweze kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu bwana anajishughulisha sana na mambo yetu na hivyo ni kupende ukiwa una shida fulani unahitaji maombi maalumu sana nitafute kwa namba ya simu 7679791 ntarudia 7679791 kwa sauti hii nahitaji ni ili bwana akutendee fadhili katika maisha yako akakutatulie changamoto unayopitia tuombe baba yetu mwaminifu mtakatifu wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu wewe unajua uzoefu mgumu anaopitia naomba umpatie faraja ninaomba umpiganie na kumpatia suruhisho la changamoto yake atakapokujia kwa njia ya maombi atakapotafuta uso wako kupitia neno lako naomba umpatie usuluhisho na ukajidhihirishe maana wewe ni mungu na wala hapana mwingine sante mokozi wetu yesu kwa maana hata dhambi na makosa yote kila anayekujia unamsamehe msamehe atampenzi msikilizaji wangu ninaomba na kushukuru katika jina la yesu amina kwa maoni ushauri changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kewso na hii ni awr basi msikilizaji aungana nami siku ya kesho katika kipindi cha watoto wetu naamini ya kwamba tutakuwa sote mwanzo mpaka mwisho tukibarikiwa uh, kwa leo hii sino la ziada asante sana kwa pamoja nami na amini ya kwamba mungu anaendelea kukubariki unapotegea sikio vipindi vinavyoendelea hapa studio kwa heri