unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti limba sana yesu uwaja tena njnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wadvets wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 tunasikika pia nchini kenya katika masafa ya 89.7 kisima fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr orgawr tanzania lakini mbeya tunasikika katika AWR intercity karibu sana msikilizaji katika kipindi hiki uweze kubarikiwa mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machil mshana ninakualika tunapoanza kipindi cha sera za ndoa mpaka pale tunapohitimisha kipindi hiki tukiungana kwa pamoja utabarikiwa na utafahamu ni nini hasa ambacho tume ambacho tumekuandalia kitasaidia katika ndoa yako iwe ni ndoa yenye furaha ndoa yenye amani ndoa yenye baraka tele tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kingongo sd kwaya na wimbo anaosema siwezi bila wewe hebu sikio nilisoma neno nikamaliza lakini wategeeskioomanenoamaaaaiba I saw my beta of the owner, I mean, I'm a zombie, I'm a libir, I got a funa. L'isoma è normica, la commedia, la pipadogina, la commedia, la commedia, la commedia, la commedia, la la commedia, la commedia, إلى أن تكون هناك سبب، لأن هناك سبب، لأن هناك سبب، لأن هناك سبب، لأن هناك سبب، لأن هناك سبب، لأن I'm going to go the house. Yesu furaha I'm kutajerewako galemoya ngome nepeya mavinya tosha kulihekimbisha bada kuangu amani sioni umaarufu na uzuri wangu mimi bada furaha nikowapi lakikabigili yangu bila weni bule badoni ocina kena baskedi na kikofu nilie dizani inipanguna kujiamenye memekwanipeleka shimoni uchojere wako elimo yangome mepea havijatosha kunihekibisha bada kwa kwangu amani sioni umaarufu na uzuri wangu mimi bada furaha iko wapi Kikabini yangu bila we ni bure Bado ni ochi na tena mas kini Na kikofu nili e gizani Nikwako Yesu, furaha amani ya dumu Nipero wako ani eneshe, nime kubali Siwazi bila wewe, ni mushingi ni wako Ni si kwa uwezo wa nguvu zangu bali kwa roho yako asema bwana wa majeshi Ni kwa Yesu furaha amani ya kudumu E taraka na ende ndani nimekubali Siwezi bila wewe Nikushine ni wapo siko uwe zowanasinguvuzangu palikwaroboyate asemabwana wa majesi nikwakoyaisu furaha amaniya kuduku eperaawako ane eneseni mekubani siwaze bilawewe iusindiniwao I'm going to go to the city of the city of the city of the city of the city of the city of the city of the city of the city Se tu correza una singola asemabwana angu Na kingongo sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati ninapenda nikukaribishe katika mjadala huu mzuri ambao ulikuwa unajadili kuhusiana na uonevu kwa wanandoa ni sehemu ya tatu mjadala ambao umewahusisha wanandoa lakini pia na wanasikolojia mary mseli pamoja naye josef kabelela wakiwa wanachangia na kutueleza ni kwa namna gani uonevu kwa wanandoa unatokea lakini pia namna gani unaweza ukaondolewa ili ndoa ikawe ni sehemu yenye furaha karibu tu uhuru kuweza kushirikiana na watu anaoteza wezowake kuena asao aea kufraa maisha yake aka ya iu ile hali ambayo labda angeweza kuifurahia na, na, na watu wengine au tu maisha yake kawaida ambavyo ange, angeweza ilikuwa wakati famaisha yakekawaida mamataawaktw n anasonona kwa hiyo hawezi kufurahia maisha yake anakuwa ni mtu ambaye kila siku yani, ile hali yake ya ndani kama kamaambao tunasema kwa mara nyingi kwamba hali yake ya ndani inakuwa ina inamshtumu ina au ina, ina, ina, ina, ina anajiona kama mtu ambaye ana mara zote kwa hiyo hawezi kufanya jambo lolote hawezi kufurahia maisha yake ambayo anakuwa anaendelea nayo lakini pia jambo jingine wakati mwingine azkampelekea mpaka ushindwa kujitambua kwamba kwa sababu anafanyiwa jambo hilo anaweza kaona kama vile ni sehemu ya maisha yake au ni haki haki haki yake yake vile na na na kama mtu laba na haki sawa na mtu mtu sawa mwingine mwingine ndio maana unakuta wakati amepigwa kabisa amejeruhiwa na watu wameona mpaka hospitalini kwenda matibabu lakini baada ya matibabu anatakiwa sasa meruusiwa arudi nyumbani Tunategemea hende, labda tunategemea kwamba aende labda arudi arudi arudi aende sehemu nyingine eh, kwa ajili ya kukaa kwanza kwa mda fulani ili akae vizuri na watuanasema mimi ngoja nirudi kwenye familia yangu kwaho wakati mwingine anashindwa kulishughulikia tatizo lilonalo kwa sababu amekosa yule uwezo wa kuweza kujitambua yeye kama binadamu na na haki sawa na, na, na binadamu wengine pia pia lakini jambo jingine teza uwezo wa kujenga ndoa imara E, tumeona mambo mengi hapo ambayo yalikuwa yanazungumziwa kwa mfano kama vile masuala ya tendo la ndoa ma, mawasiliano mazuri e, na, na mwenzake, kutatoma, pamoja. Kwa hakuna hakuna e, mazungumzo ndani ndani ya ya familia upendo huo familia hamuwezi mkajenga ndoa iliyoimara kwao itakuwa ni ndoa ambayo ina migogoro migogoro na, na mwisho wa siku sasa kama tunavyosema kwamba itatokea taraka au wana ndoa ha atatarakiana na kusababisha changamoto nyingine zaidi tutaanza kuona watoto wa mtaani au wa watu ambao wanakuwa ni wahitaji zaidi katika mambo tofauti tofauti katika maisha maishay mambo yanazidi kuwa mazuri lakini ndio tunaelekea tena ukingoni basi hata sijui niseme nini labda tu mimi nigusie tu katika kipengele hiki madhara ya uonevu na. yanasababisha watu kutokuwa na hamu ya tendo la ndoa na hiyo hamu ya, ya tendo la ndoa mwisho wa siku utasema mwanaume huyu kapungukiwa nguvu za nini za kiume hmm. na mwanamke naye sijui anasema anapungukiwa nguvu za kike sijui inakuaje lakini anakosa hisia ndo hizo hizo kwa hiyo uh, ndoa nyingi zimeingia kwenye migogoro oh mwanaume hana nguvu za kiume sio kweli ni kwa sababu ya uonevu ambao unaendelea miongoni mwa wanandoa kwa sababu ukijiangalia kwa undani mwanandoa huyo huyo ambaye anakosa hamna huyo mwenzie lakini kwa mwingine akienda huko unasikia kwamba mume wako huko anafanya moja mbili tatu moja mbili tatu lakini akija nyumbani hamna Mba kitu sasa <laughs> hiyo nayo ni moja kati ya madhara ya uonevu kwa wana ndoa wanandoa kwahiyo tuepuke sana migogoro kwa sababu inaenda kuleta uharibifu mkubwa na mwisho wa siku watu wanatengana maana yake kwamba watu wanaachana sasa nini kifanyike karibuni mtangazaji japo umehitimisha maada yako mm. lakini mimi nilikuwa nataka kutosahau kuchangia hiki kwenye hayo matokeo ya eh, madhara au matokeo ya uonevu katika ndoa kile nitaka kusema kwamba kwanza itapunguza ustawi na katika ustawi katika nyanja zake zote kijamii kiafya kiakili hayo mambo yote yatafanya nini yatapungua tumeona nyumba nyingi zilizoendelea vizuri japo inawezekana isiwe mtizamo sahihi sana lakini wengi wa waliofanikiwa wanakaa pamoja ustawi unapatikana kwa kujadili mm-hmm. watu wanandoa wakikaa wakajadili mambo yanayohusu familia huu ndio ustawi wenyewe kwamba mafanikio yatakapokuja walikaa watu wawili kujadili kwa hivyo hata ikitokea hasara au faida mashangilio na masikitiko yatakuwa ya pamoja angalau italeta ustawi katika familia ustawi katika nyanja ya uchumi namna hiyo angalia wale wenye biashara kubwa ikiwa kama wanandoa kutatokea uonevu, yani inaonekana kati ya hawa wanandoa wawili mmoja kati ya wanandoa ndi ana nafasi zaidi kuliko mwingine yule mwingine lazima wanasema neno lile la like kiingereza yuko firia na kwa sababu hana uhuru wa maamuzi ni rahisi sana sana sana kufanya kwa makosa au chini ya kiwango Aa, niende sasa moja kwa moja kwamba nini kifanyike pamoja na ufundi mwingi tunaoweza kuutumia ninarudi bado kwenye wazo la mchungaji wa rahis watu wakikaa pamoja na wakatambua ya kwamba bado ndoa hizi zinapaswa kuongozwa na mungu ndoa zikabizwu mikononi mwa mungu ni kweli tunaweza kuwa tuna mapungufu kumbe ni mapungufu ya kawaida ambayo kama watu wangekuwa na loho ya uchaji wa, hata wangechukulia mzigo wa yule mwingine awezkana alifanya hivi kwa sababu tu hii tunaweza kuendelea na na gudumu asante ni ni nafasi kwa kwa kwa watu wengine kulingana mwezeshaji karibu nashukuru sana uh, mimi kwa mawazo yangu hivi kwamba kwamba solution ni kama mzungumzaji alivyosema mungu moja biblia imesema mume naampende mke wake kama kristo linavyopenda kanisa mke na mtii mme wake kama kanisa linavyotii kristo iyo ni sehemu zote mbili ambazo yesu hakunyamaza alisema yote hayo tukitambua hayo tutakuwa na nyumba ya maombi kwa sababu maombi ndio solution ya mambo mengi na mwisho wa siku kama tunampenda huyu yesu yani tunampenda huyu mungu mwisho wa siku tutajengwa na upendo ule upendo utarudi kwetu sisi na upendo ukishakuwepo hakuna takayeonewa hapo kwa sababu kama nina upendo kwa mwenzangu nitampenda mm-hmm. na kama ninampenda siwezi kumfanyia hiana mimi nitoke nje ya ndoa wakati ninampenda nikirudi kwamba ninampenda mke wangu nitagundua kabisa kwamba ninamfanyia nini hiana mm-hmm. lakini kadhalika na kwa mwenzake hivyo hivyo mwisho wa siku mungu aongoze familia yetu mungu aongoze mawazo yetu kila kitu tuweke mezani tukianza na mungu hapo ndipo tutakapojenga ndoa iliyo salama na tutaepuka migogoro mingi asante mchungaji lakini jambo lingine ambalo tunaweza tukaliongezea hapo tunasema ni watu kutafuta sababu kwamba chanzo ni nini mpaka kikapelekea tatizo linatokea tafuta chanzo ili uweze kujua jinsi gani ya kuli, ya kulitatua ile tatizo na jambo lingine ambalo tuna, tunasema ambalo linaweza likatatua ni kupata elimu kwa kawaida huwa inashauriwa kwamba kabla watu hawajawana ni vizuri wakapata ile marito unseli ambayoprimarito counseling mm, ambalo, primarito kwamba watu kabla ya kuoana au kabla ya mtu kkufanya maamuzi ya kuoa wajadili waende wa, waongee kwamba katika, katika, katika ndoa yetu au katika aya mahusianoetu si tufike wapi a mambo ya kifedha mambo jinsigani wataishi watakuwa na watoto wangapi ni ni vitu vya kujadili, na ni vitu vya ambavyo hiemamb wt ambao sasa wote wana wanafanya uonevu ndani a ya, ya familia zao kwamba wamekosa hii elimu au wale ambao tayari wa, hawafanyi uonevu kwamba wao wana hi elimu sisi hatujui lakini vizuri watu kuongea kabla ya kuingia ndani ya ndoa lakini sio hilo tu mchungaji ameshasema kwamba ni swala la upendo upendo pia ni jambo zuri ambalo linaweza lika, likatatua uonevu na sio hilo tu uaminifu kati ya anandoa kuaminiana kwamba kuna kitu kimetokea mwambie tu mwenzako au kuna kitu akiko sawa mweleze na sio kumficha na jambo lingine tu ambalo naweza nitamwachia mwenzangu aendelee la mawasiliano kuna imetokea nawezanokelabda uko sehem fulani kuna kitu kimetokea jaribu kumshirikisha mwenzako mwambie kwamba mii kuna dharura metokea sitofanikiwa sito kuwai kurudi nyumbani au kuna kitu kimetokea mepata dharura o mamkamadbaa jambo zuri ambalo naweza kaondoa migogoro na uonevu asante ningependa pia kuchangia E, baadhi ya vitu ambavyo vinapaswa kufanyika ili kuweza kusaidia kupunguza au kuondoa kabisa huonevu katika ndoa e, amezungumza mchungaji apo na kakaniko pamoja na dada mer kwamaauhuru kwahiyo ukimpenda mtu vitu vingine vyote vitafuata e, uwezo wa kuweza kutoa uuu kwamwena mu, kwa kuea kufanya mambo yake mengine kdaneouti e, ya, ya lakini pia kupitia huu huu upendo a e, ni, ni fursa ya wenzi hawa kuweza kutafuta namna ambao wanaweza wakajifunza elimu zaidi ya yiwo ya kiroho au kwa, ya kawaida ki, ya kijamii kwa wanasikolojia na, na washauri nasihi kuweza kutambua na kuthamini tofauti na mapungufu yaliyopo baina yao na kuweza kuendelea vizuri katika ndoa zao basi nipende kuwashukuru kwa michango na maoni mbalimbali mbali ambayo tumeyapokea katika mada hii ya uonevu kwa wanandoa niseme tu ya kwamba mambo yako mengi ila muda umekuwa ni mchache na kikubwa kama wanandoa ambao mnanisikiliza hivi sasa basi kikubwa ni kujishusha pindi mwezako anapokueleza hisia zake maanaake kamanaa msoaiku nandoa enye furaha yenye amani ndoa ye upendo kasabaucatu akili aidanganywi ila umbana msamaha pindi tunapokoseana basi hilo ndio jambo la msingi maana linaondoa kile kibure au ile hisia mbaya juu ya mwenzako na hivyo amani inapatikana kwa wanandoa na mambo yanaenda vizuri tumefikia tamati akipindi hiki kwa siku hii ya leo mungu awabarikitena da aikua ab tuikua na osf kabelela i mwanasikolojia ammmwaaljia mchungajia ajiinawezekana kabisa wakawa wamepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi pajtna yes, oh hii ni ar radio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machilmshana nikutekee uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha asii za ushindi pamoja na kipindi cha ijali afya yako usipange kukosa ninapotoka studio napenda ni nao king'ongo SDA kwaya, na wimbo unaosema niacheni niseme jina langu uostd ucnonwssu barikiwa Achandin du- is your medicine. A of guisa. Ata and I say, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, I'm a body, i am a body i am a body i am a body i am a body i am Njauenda mahali popote, kulebula ana poli agiza. Atawaki se mami mida na na na na na na na na na na na na na na na na mween ee Thank <muchas> you. I'm not going to be able to do this. I'm not going to be able to do this. I'm not going to be able to Jemma, na taka ni tanda zee, abari jemma, abari When the be done as habari Na habari when you're my pony, that's a candid and will