nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuj nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventisa wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr intercity kulembea vilevile tupo katika tovuti ya www awr org nchini kenya tunapatikana katika masafa ya 8907 kisima fm karibu sana mpenzi msikilizaji katika siku ya leo katika kipindi hiki cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi ninakusihi ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo siku ya yaleo tumekuandalia langu naitwa habi machulumshana na nikiwa na imani ya pekee ya kwamba hali yako ni njema tutaanza kusikiliza kipindi cha ijali afya yako wimbo unaotangulia kwanza kabisa ni wimbo kutoka kwao mikongeni sj kwaya wimbo unaosema yanini kuhangaikia ya dunia wategesikio Yanini kuhandai kia ya dunia kwa na yao pita ni ubatiri ubatiri yote ni hasaraju kisua zema tumtafute yeye kwamba ramazote uzima, uzima ni uzima ni uzima wa milale uzima ni uzima. ni uzima wa milele natumika shambani mwake bwana kweli badonava siingalibo ni kuna ujira wa ngu yeye bwana ameahidi natumika shambani mwake bwana weli badonava singalibo ni kuna ujira wa ngu yeye bwana ameahidi shamani mwake bwna uj nlu ye na m natumeka shamani mwake bwana ujia ngulu yyebna ameahidi wakati wakatituliyo na ndugu yangu wathamani kubwa hakuna muda hakuna muda jena jena na naalami yesu wasemane ninakuja upesi na ujira wangu kumpa kila mmoja kazi aliyofanya kumpa kila mmoja kwa kwakazi aliyofanya shagai wakebana singali iuna ujila wangu yeye bana amea natumik shaani mwakebana singal iuna ujila wangu yeyebana amea asanteni sana mikongeni sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunapata nafasi ya kwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako hapa tunakwenda kujikita na kuangalia mahusiano yenye afya afya inasababishwa pia na mahusiano mazuri ni mahusiano gani hayo yenye afya hebu mtegeesikio mary mseli ametuandalia kipindi hiki kwa maarifa kabisa ili tuweze kuwa na afya njema mtegeeskio enzi msikilizaji karibu tena kwenye kipindi chetu leo cha ijali afya yako kwa jina ninaitwa mari mseli ninatokea katika chuo cha jordan kilichopo hapa morogoro na leo mada yetu inahusu iniafya. mahusiano yenye afya mahusiano yenye afya kuna mtu anaweza akajiuliza mahusiano yenye afya ndo apy hayo lakini ili kufahamu na ili kuelewa kuhusiana na, na mahusiano yenye afya hapo ulipo mpendoa msikilizaji ukae kwa makini na usikilizane. na na na na usikilizane mahusiano yenye afya ni yapi yakoje ya na nini na nini na tuana kabisa tu mahusiano ni, ni, ni ushirika unaoendelea mara nyingi kujitolea kati ya watu wawili au zaidi kama vile katika familia katika urafiki au ndoa ambapo washiriki wana kiwango fulani cha ushawishi wa mawazo hisia na matendo ya kila mmoja wao katika hili hapa hapa tunaangazia ma, mahusiano ambayo ni ya kawaida tu tunayohusiana inaweza ikawa ndugu inaweza kawa jamaa rafiki na haya sio yale mahusiano ya kimapenzi labda mahusiano yawanandoa hapa tuna tunaangazia mahusiano ya jamii kwa ujumla inaweza kawa ni mama na baba inaweza kawa ni baba na mtoto inaweza kawa ni mama na mtoto shangazi na mtoto shangazi na mjomba hivyo au ni kaka na dada kwa sasa katika haya mahusiano mahusiano natakiwa ku, kuangalia yenye afya sasa yanajengwa ya na nini katika haya mahusiano kwamba ili watu sasa wao wanahusiana vizuri hapa wafanye nini au wanatakiwa wawe na nini kwanza kabisa mtu si, asija kachanganyikiwa kuskia kwamba ni mahusiano yenye afya hapa tu ni mahusiano mahusiano mahusiano mahusiano mahusiano mazuri mausiano imara yenye yenye kujenga kwa hiyo wala usipate shida kunaposikia afya sasa zaidi kujua kwamba yenye afya ni ni yapi shdama mahusiano yenye afya ni yale yanayojengwa kwa msingi wa upendo yanayojengwa kwa msingi wa heshima uelewa na ushirikiano si hilo tu katika mausiano nye afya watu wanaheshimiana wanasikilizana na kujifunza kutoka kwa mawasiliano jinsi ambavyo watu wanawasiliana unawasiliana naje kauli unazozitumia na kujitolea kwa ajili ya mafanikio ya pamoja na sio hilo tu kuna hali ya kujiamini unakuwa na usawa kati ya washiriki ni muhimu katika mahusiano yenye afya kwa hiyo kwahiyo tu, kusikiliza pointi moja moja ili tuweze kuelewa zaidi kwamba haya mahusiano yenye afya yanajengwa na nini ili mtu aonekane au ajulikane kwamba huyu sasa huyu mahusiano yake huyu na huyu mtu fulani aa mahusiano ni, ni mazuri familia hii na familia hii hawa mahusiano yao ni mazuri mahusiano yao yana afya tuendelee sasa kusikiliza ili tuweze kuelewa kwamba mahusiano hayo yanajengwa na nini kama ambavyo tumesema kwenye kuielezea ile mahusiano yenye afya tumesema yanajengwa na upendo kwa hiyo kwenye mahusiano yenye afya endapo mtu unakuwa na upendo utakuwa unampenda mwenzako utakuwa una una una mjali kwa kile ambacho labda ana shida nacho unaweza akawa na changamoto fulani na wewe iko kitu na uwezo nacho waku kumsaidia unaonyesha upende kwa kumsaidia na hata kama haune naweza kawa ni kama ni wazo unaweza ukamsaidia kwa wazo aa- akasaidika aka, aka kutokana na changamoto au tatizo ambalo inaweza anao ni changamoto au au au ni ni ni ni tu labda umeona kuna kitu kitu kitu ambacho ambacho ambacho anafanya anafanya anafanya hakiko hakiko sawa sawa na unaona kabisa huyu mtu inaweza kawa kaka dada umemwona mdogo wako kwa kwa hiyo baada ya kusema unamgombeza au unamchapa saanankdadaana kit mdogo wangu sai ulichofanya sio sahihi unamweleza kwa upendo kwa ukarimu kwa upole bila shaka mambo yataenda vizuri lakini sio hilo tu heshima katika mahusiano yenye afya lazima watu waheshimiane sio kwamba kuheshimu kwamba ni mdogo tu ameshimu mkubwa hapana hapa tunazungumzia wote kwa ujumla inaweza kawa ni ni mama au ni baba mwanao pia ni vizuri zaidi inaweza kawa ni shangazi au ni nani kumwheshimu yule ambaye ni, ni ni mdogo kwako inapendeza kama kawaida kwamba tunajua ni kawaida kwamba asilimia watu wengi wamezoea kwamba heshima ina ina na inatumika tu kwa wadogo kwenda kwa wakubwa hapana hata wakubwa kuwaheshimu wadogo pia ni vizuri hiyo tunasema o ni, ni sehemu ya mahusiano yenye afya ni sehemu ambayo inafanya watu mnakuwa mnahusiana vizuri na kitu kingine ambacho kinajenga mahusiano yenye afya tunasema ni mawasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano ya uwazi ii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza ambao ni changamoto inaweza ni mafanikio inaweza tu ni mambo yako tu ambayo unatamani sehemu sehem flaniafike kwa wakati fulani fla a naribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu niwa wa, wa, ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa muwazi usikai na kitu ambacho kikawa kinakuumiza kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwa sababu tu unaogopa kuwa wazi kuwa muwazi kandpo ambapo utakaposaidika sio hilo tu inaweza kawa pia hata kwa kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wameona mtu mtoto wa, wa fulani labda amefanya kitu faamefanya kosa ambalo sio zuri baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri wee kama mzazi au mlezi ambaye huyo mtoto anafanya hicho kitu ambacho sio kizuri uka uka naye ukamweleza kwamba mwanangu hicho hicho unachofanya sio sio kizuri inalacho, kizuri kuwa mwazi mawasio enye uwazi yatajenga urafiki zaidi na sio hilo tu inaweza kawa labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutwa lada na hali fulani ya kiafya ambayo sio nzuri usikae kinya ikiwa kamba unajua hiyo hali ili upone ni lazima mshirikishe mtu izaji inawezekana kabisa ukamepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapajnkj nesohj tenna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo na bila kupoteza wakati katika kipindi hiki ninakuunganisha naye kibaga kibagamwaipaja aliyepata fursa ya kuweza kumhoji uh, mabushi machilu katika kipindi cha siri za ushindi akielezea siri ya kuweza kulipenda somo la hesabu watu wengi uona, hesabu ni ngumu lakini leo maarifa haya uweze kulipenda eh, somo la hesabu wategeesikio peda mskilizaji karibu katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hapa tunaangazia mambo mbalimbali mbali ambayo uh, yanatoa kama hamasa kwa mtu fulani kuweza kujaribu kufanya jambo fulani ambayo inaweza ikamsaidia yeye kujikwamua kutoka alipo kuelekea sehemu nyingine na kwa bahati nzuri leo hii nina mgeni wangu hapa studio ambaye nitampatia nafasi ya kuweza kujitambulisha ndipo nizungumze naye kumbuka kipindi ni si za ushindi na utakuwa nami kibagaa ambaye nasimamia kipindi hiki tafadhali uende pamoja nami mwanzo mpaka mwisho mwishoaamiya kwamba utajifunza mengi sana kwa siku hii ya leo karibu yaleoau kumsalimia msikilizaji utuambie pia wewe ni nani hasa e, kwa majina ninaitwa mabushi diksoni machiru ni mwalimu wa hesabu pia ni mtaalamu wa hesabu <laughs> mm. <laughs> mtaalamu wa hesabu hesabudio mabushi apo tutakuja hapo kwenye utaalam wa hesabu hesabu kwa nini ni mtaalamu wa mm. tutafahamu na huyo dio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye katika kipindi hiki chasi za ushindi mm. na kama ulivyosikia kwa kwa kweli nimemtafuta sababu wa hesabu mm. hesabu <laughs> tunajua kwamba bwana imekuwa changamoto kwa watu wengi sasa unapotuambia mtaalam tunajua mungu atakupatia nafasi ya kuweza kutuambia huo e, utaalamu unatusaidiaje na sisi ambao tunaogopa hesabu E, ambao tunaona bwana hesabu kama mlima tuweze kuziona nzuri na ambazo sio za kutisha kama ambavyo wewe unaona lakini ningependa ni ni vizuri mabushi wewe ni nani tupatie historia yako kidogo tu ya maisha binafsi kwa ufupi tu alafu tutaenda kwenye historia ya shule ufupitu alafututaenda wenehtra mimi ni mtoto wa nne katika familia ya mzee dison hamisi machilu ambao ni familia ya watoto s Mm. basi huyo ndio mabushi mabushi ninajua wewe ulikuwa ni mtoto nne kama ulivyosema mm. lakini najua na nawewe una historia hitori kwenye upande wa elimu tupe kidogo safari ya elimu yako na tufahamu huyu mtoto nne ambaye ni mwaesabu, ambaye wa wa hesabu ambaye anazungumza naye hii leo ya upande historia yake ya elimu ilikuwaje hasa tuanzie mtaalamwahesau uh, amezztake elimu nilisoma shule ya msingi mm-hmm. makuburi bbab mm, kuanzia mwaka ta darasa la kwanza na hadi na saba nikamaliza mwaka tisini na, mm-hmm. na kuanza shule shule shule iliyokuwa inaitwa forodhani mm-hmm. na na kumaliza nikipata ufaulu mzuri tu tu kwa hiyo nilipata ya mm-hmm. ya ya kusoma za serikali okay. form five na form sixi, mm-hmm. nilisoma sekondari kibasira okay. eh, sijawahi kutoka nje dar salaam nazunguka hapa hapo tisaaatafauto atbahaom tule aikautoka ne mjini tudalammtotwamji <laughs> <laughs> <laughs> na hapo form form o ndipo kuzifanya hesabu vizuri zaidi kuliko kule nilikotoka kwa hiyo nilioanzauifanhazzadk nilokua nikisogea juu mm-hmm. kwangu mahesabu ya, naona na, yanazidi kuwa azdua mm. kabla tujaenda hapo mm. umeeleza historia ya elimu yako kuanzia shule ya msingi ulifanya vizuri ukafaulu kwenda sekondari sekondari ukafaulu kwenda kidato cha tano na cha sita mm. lakini nifahamu tunajua kwamba hesabu changamoto zake hazianziagi tu hukujuu mm. tunajua kwamba hesabu ni msingi pia wanasema hebu tupe safari ya ufahamuji wako wa hesabu kwenye elimu yako ya msingi na olevo hapo ulikuwa napo unazibabua au bado likuwa nawe kama sisi wengine ambao tunaogopa hesabu hii ilikuaje kwako kwa uh, shule ya msingi mm-hmm sijajua kwa ajili ya utoto kujo, kuto kujitambua mm-hmm. na htukuwa na mazoezi mengi o hakuna mtu anayekusimamia wala mm-hmm. tulikuwa tunafanya tu kawaida kawaida lakini sio kwamba nilikuwa kabisa <laughs> hapana bado kwenye wale mm-hmm. top siku nyingine na zipata, pata a walsu nyingineaasabin themanemapatikana vizuri tu okay. na hata hiyo form nht hy bado hesabu hesabu ulipata Laka... heye, sabu, <laughs> na na hapo msingi mzuri maana aao uka namsingi mzrimaananimekuskanasemahuku juuu nikaona kwamba naweza kuzifanya hesabu na kwanzia n mtiani wa kwanza naanza kufanya shule kwa sababu akili spikuwe, komana, mm -hmm. kujitambua sameshakomana mm kuitambua aafanya mpaka nafanya, nafanya mtianiwamwisho mm -hmm. <laughs> Sa lakini yote ma niache unatisha eh. tufahamu unahisi ni nini kilikusaidia wewe kufahamu hesabu maana naamini ya kwamba yawezekana kuna wanafunzi wengine ambao walikuwa wanatamani kufikia malengo fulani ya kuwa wanafahamu vizuri hesabu lakini hawawezi nini ambacho uh, kinafanya wengine wasifahamu u ukafahamu pengine kuna tofauti egne unaiona hapo kitu cha kwanza kabisa mm-hmm. katika penda kufanya hesabu vizuri au masomo mengine yoyote tu hilo yes. somo mwanafuni <laughs> kitu anachokifanya chochote nafikiri kwenye maisha kitu chochote utakifanya vizuri mm. kwanza ukipende na kitu kingine cha pili muhimu kabisa wale wanaokuongoza mm-hmm. sasa walimu katika masomo haya ya hesabu masomo mm. ya fizikia, kemia yanayohitaji mahesabu mengi walimu wengi wamekuwa wakali sana yaani wakiona ameshindwa <laughs> kitu kidogo vimbo mtakazochezea an yani, kama shule ile ya msingi bakora tulizokuwa tunapigwa mm-hmm. yani, mtu hutamani tena kurudi unasema mm, hapana sasa mm-hmm. mazingira kwamba hicho kitu mnachokifanya mm, i say ni yani, ni kama mm-hmm. wanafanya ni cha watu special. Mm-hmm. Yani, kuna watu fulani fulani special kuna wamechaguliwa kufanya hivyo mm-hmm. nyinyi wengine mnabaki baniaaaii mm, tutaweza hizo ni za wakina fulnlani hizo za wakina fulani kwa hiyo mkisha mm. mtoto akisaweka ile kwamba ni fulani anakata kabisa kufanya kufanya kufanya nini kujifunza lakini walimu na na na na urafiki na kuwavuta mm. wale watoto inawezekana inawezekana unaweza mtu anaweza it is possible kumbe na mimi kufanya kitu kama hiki nao wanakuwa wana kwa hiyo kwa katika ile levo juu nilipata walimu ambao walikuwa wako ni kama marafiki zangu yaani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu Minha na kwakufikia hapo basi hatuna laziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hi yaleo asante sana kwa kutenga muda wako nakua pamojanam kwaajiiyakuwea kusikila a jinalangu habi machilumshana nikutakia usikilizaji mwema waaendl yako endelea kubarikiwa Bola maamu yoo le mwana waa le mwana waa ndunfuni. Bola maamu yoo le mwana waa le mwana waa ndunfuni. mtateswantapigwa kwaninara bwana yesu na wengine ntafanywa mafuma magerezani jeimani mliyonayo itakufanya ushile tafakari ndugu yangu mudabada ungalipo ntateswa ntapigwa kwaninara bwana yesu na wengine I am 骑兵。