unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu iwaja tena nkjnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr unakutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi5 kutokea mkoani morogoro kumbuka waweza kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya hii leo utaendelea kutupata kupitia mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr hi loo msikilizaji utakayokuwa nayo hapa studio ni pamoja na waimbaji wa wao watakuja wow, kwako na wimbo naosema usiache kutenda wema t asiye haki a ni aivo kamwe yeye hutenda uwavu kuilihisha nafsi yake bali balimwenyelo upo wa mungu kutenda wema kamwe hamwe uovundani yake autaone ntuasiye haki ao ni amu kawe yeyehutendauwavu nafsi yake balimueyeloho wa mungu kunuwu kutedawema kamwe uwovu ndani yake au tahomekana katika wimbo wa pili tutakuwa na wimbo wa kwaya ya boso kutokea kule simiu watakuja kwako na wimbo unaosema tazama uajawk kwa upande wa kipindi ni kipindi cha biblia kujibu tutakuwa naye mchungaji joseph chengula akiwa nami kibaga mwahipaji tukijibu maswali yako na kwa kwanza tafadhali wategesikio waimbaji wa watih generation na wimbo usiache kutenda wema asiyehaki ao ni aimūkabwe yeye hutenda uwavu kūĩlibishalasi yake balimuĩyeloko wa mungu undu mukūtenda wema kamwe uovundani yake autahonekanat asiye haki a ni aimūkabwe Bote na uwafu kuiribisha nafsi yake bali mwenye roho wa Mungu hodo moote na wema kamwe uwafundani yake au Asiye haki tasak ni aibuka yeyehutendauwavu koenidishanafsi yake bali mweyeloko wa mungu, wema kamwe wokutedawema kamwewogundani yake au taone Asiye haki autaonekannaaen abua uteda uovu kuilidisa nafsi yake alimwenyeloo wa mungu udu mokute na wema hamwe uwovu ndani yake autahonekanatako wa leo niyekiba yako yakeso Tenda down with ma we we take down with ma take down ma wako waleho lia kibayo yako ya kesho usiache kutenda down with ma we we take down with ma take down ma wako waleho lia kibayo yako ya kesho usiache kutenda down with ma we we take down ma we'll <laughs> <laughs> you We will take win, We Tenda wema, Tenda wema wako wa leo iakiba yako ya kesho naamini ya kwamba kwa wimbo kwa huu umekuwa tayari kabisa kuweza kubarikiwa katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu basi ungananama utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja lakini siko peke yangu niko sambamba pamoja na mchungaji josef chengula na hapa tuna maswali mengi ambayo tuliulizwa na hi leo nikusia kwamba tega sikio lako kuweza kusikia majibu ya maswali yako ambayo ulikuwa umetuuliza na moja na kwa moja msikilizaji wangu naamini ya kwamba wewe pamoja na jirani yako mko tayari kabisa kwa ajili ya kuweza kubarikiwa na majibu ya maswali ambayo mlitutumia hapa studio basi bila kupoteza wakati tuna swali la kwanza ambayo tuko nalo hapa studio yeye anasema mchungaji naomba unisaidie jambo je ni kwa vipi yesu kristo anajishuhudia mwenyewe kama yeye ni mungu bahati nzuri au mbaya hakuweza kutaja jina lakini hapa kuna namba zake za simu kwa hivyo tunaamini mambo yote yatakuwa yako vizuri na mchungaji uh, unajua watu wanatamani kufahamu vizuri vizuriwewe mwenyewe kujishuhudia <laughs> kwa nini anataka kujua yesu kwa nini kujuwaninisajishuhudie mwenyewe kwamba yeye ni mungu pengine ni kupatia fursa ya kuweza kuzungumza na msikilizaji hatimaye aweze kupata majibu ya swali lake hili karibu mchungaji asante sana nashukuru mpendwa msikilizaji kwanza napenda nikupongeze kwa kusikiliza vipindi vyetu vya habari njema kutoka kwa mungu kulingana na hii swali kwamba vipi yesu anajishuhudia mwenyewe e, napenda tu mpendwa msikilizaji unapochukua bibilia yako na kusoma katika kitabu cha yohana sura ya tatu ule mstari wa kumi na sita neno la mungu linasema e, kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanaye pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele mm-hmm. kwa jambo la kwanza tunaona utume hajitangazi ndio maana hapa nasema kwa maana mungu aliupenda ulimwengu mm-hmm. lakini si hivyo tu tunaposoma katika eh, kitabu cha kutoka sura ya tatu mpendo msikilizaji wangu sura ya tatu mstari wa kunn mungu akamwambia musa habari ambayo inahusu habari za yesu jinsi alivyokuja kwa ajili yetu sisi wanadamu hapa musa alipokuwa anatumwa kwa ajili ya israeli musa alikuwa na anaona tabu anaona tabu anaona kigumizi nitasemaje nitasemaje kwa hawa watu mungu akamwambia musa wewe nenda tu alafu ukienda kawambie kwamba amenituma huyo bwana ambaye ni mungu lakini katika kitabu cha yohana 174 eh, baba yesu anasema mwenyewe baba hao ulionipa nataka wawe pamoja nami popote nilipo wapate kuutazama utukufu wangu ulionipa mm-hmm. kwa maana ulinichagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwa hiyo yesu alishakuwepo hata kama asijishuhudie lakini alishakuwepo kabla ya misingi ya dunia kuwekwa lakini katika yohana 8 mstar wa hmsi 8 neno la mungu nasema yesu akawaambia amini amini nawaambia yeye ibrahimu asija kuwapo mimi niko kwa hiyo alikwako tangu mwanzo na niko ni cheo cha mungu kwa hiyo ndio maana yesu anaitwa niko ambaye ni mungu ambaye ni mwenye uweza lakini si tu katika ma sura ya kumi na saba msari wa tano neno la mungu inasema alipokuwa katika kusema tazama wingu jeupe likawatia uvuli na tazama sauti ikatoka katika lile wingu ikisema hivi huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikilizeni yeye mm-hmm. na yeyeni mtu alikuwa mm-hmm. na zungumza so, zaidi ya yesu mm-hmm. mwenyewe ndio maana nasema kwamba sauti ikatoka katika mm. lile wingu ikisema huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikilizeni yeye lakini neno hili hili katika kitabu cha luka 9 4 had6 nachukua neno tu moja la linalosema huyu ni mwanangu lakini katika kitabu cha luka dkt luka nasema hivi huyu ni mwanangu mteule wangu msikilizeni yeye kwa hiyo ile mwanangu mpendwa hapa dokta luka hapa anasema kwamba huyu ni mwanangu mteule wangu msikilizeni yeye kwa hiyo hapa pia inaonyesha ni zaidi ya yeye mwenyewe yesu anatambulishwa lakini katika isaya sura ya tisa msaro wa sita maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanaume na uweza wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalume wa amani anatajwa alafu anaitwa ni baba huyo <laughs> anaitwa tena baba labda labda neno um, yohana sura 15, msaro, anane, ya babaatoandlia na maswali kama hai. yalikuwa naulizwa kama mpendo msikilizaji alivyouiza filipo akamwambia bwana utuonyeshe baba tuonyeshe baba. baba ya tosha yesu akajibu hivi akamwambia mimi nimekuwapo pamoja nanyi siku hizi zote wewe usinijue filipo aliyeniona mimi amemwona baba mm-hmm. kwa hiyo naamini mpendwa msikilizaji kwa hili tumejibu hili swali na bila shaka mambo yote yamekaa vizuri ni kushukuru sana mchungaji kwa ajili ya majibu ya hilo swali zuri ambalo naamini kwamba msikilizaji ambaye alipata fursa ya, ya kuweza kuliuliza atakuwa amebarikiwa na majibu kumbuka yesu si tu kwamba anajishuhudia mwenyewe lakini yote ambayo tumeyasoma kupitia mafungu ya biblia takatifu yanamwelezea sio lazima ajishuhudie mwenyewe lakini tayari na huyo aliyekuweko kabla yake basi mskilzaji nishuhuru sana kwa kuchagua ka pamoja nasi katika swali hili kuweza kupata majibu yetu nami amnachukua nafasi ya pekee kukaribisha katika swali lingine ambayo tumelipata hapa studio ambapo yeye anafahamika kwa jina la ezla anasema mchungaji bwana yesu asifiwe naomba unisaidie kujua fungu hili la yohana a fungu la 18 anasema kwa nini yesu alivunja sabato kama alivunja sabato anataka tufanye nini sasa na hili lina maana gani anataka kujua tena tenawagalatia 4 fungu la8 mpaka la1 pia wa wakolosai 2 fungu la, la 1u s naomba unisaidie kujua haya mafungu <laughs> ameaorozesha lakini kabla yayote ametanguliza hapo sabato kwamba yesu alivunja sabato je ni kweli yesu alivunja sabato au ni nini chungaji karibu asante sana mpendwa mtangazaji na sante pia mpendwa msikilizaji ninakushukuru kwa swali hili zuri jambo la msingi tu napenda nikufahamishe ni, ni, ni kwamba mpendwa msikilizaji kwamba yesu hakuvunja sabato yesu hakuvunja sabato kwa nini kwa sababu sabato ni kwa ajili ya mambo mema yesu alishitakiwa eti kwa sababu ameponya Shitaka, Ukis, eh, shitaka ukisoma mm-hmm. yohana sura ya tano ule mstari wa kwanza mpaka wa kumi mm-hmm. tunaona watu waliokuwa wanahangaika miaka mingi lakini wakaambiwa waingie kwenye betizata alafu wanatibwa maji wakitibwa maji tu mm-hmm. wanapona lakini hilo wakamwambia kwa nini unaponya siku ya sabato <laughs> na yesu amesema kwamba siku ya sabato ni siku ya furaha yeah. sasa watu wanapenda eti watu wahangaike miaka yeah, yote hi na, eh, na sabato ni siku ya utakaso sasa utakaso miongoni mwake watu wenye ukoma walikuwa naponywa watu wenye upofu walikuwa naponywa watu wenye magonjwa mbali, mbali. yesu aliwambia jitwike lako uende nayo ilikuwa ni sabato mm-hmm. kwa hiyo kinachosumbua hapa ni ni sabato ambazo watu waliziweka kama zinaitwa modification ya sabato yani kuhibore, wanasema wanaiboresha sabato kwa mfano wanasema siku ya sabato sasa ili tuitunze vizuri lazima mtupo wajiwe kutupa jiwe linapoishia ndio mwisho wa kutembea sasa zile zilikuwa ni sheria ambazo waliziweka mpaka zikafika zaidi ya mia st kwa hiyo sasa zile sheria wao wenyewe zikawa zinawashinda sasa sabato ambayo mimi mimi nimeizungumza nime kwenu katika mkutano ya habari njema mm. kutoka kwa mungu ni sabato ya siku ya saba ya juma mm-hmm. juma la umbaji na ndio maana katika mfurlizo wa vipindi vyetu hivi tuliangalia siku ya kwanza mungu aliumba nini siku ya pili mungu aliumba nini lakini ilipofika siku ya saba mungu alimaliza mm-hmm. labda mpendwa mtangazaji mm-hmm. kama na neno kabla na kulingana na mafung ya biblia, karibu mimi sitaki kuzungumza sana lakini nataka tu turejee kwenye fungu lake hilo la yohana maana hapo ndi akoibua wa hoja kwamba uh, yesu alivunja sabato pengine tumbe mchungaji hmm. ili na wengine wajue linasema nini tuanzie hmm. hapo asante sana yohana yohana inasema hivi penda msikilizaji karibu sana ninakushukuru kwa kuuliza maswali hmm. maswali ni ufahamu ambayo mtu anaupata la mungu linasema hivi basi kwa sababu hiyo wayahudi walizidi kutaka kumuua kwa kuwa hakuivunja sabato tu bali pamoja na hayo alimwita mungu baba yake ilo nishitaka piaaishitakiwa eh, eh, hilo alafu akijifanya sawa na mungu sasa katika, katika swali hili ambalo limeulizwa yesu hakushitakiwa na sabato tu ila alishitakiwa hata kuitwa mwana wa mungu na sehemu nyingine ambapo tunajifunza katika waraka wa kwanza wa yohana mpendo wa msikilizaji mm. popote ulipo waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano mstari wa nane neno la mungu linasema kuna watatu washughudi yao mbinguni baba mwana na roho mtakatifu mm. na watatu hawa ni umoja kwa hiyo nafsi tatu za uungu wa milele uungu wa mungu wa mbinguni ziko sawa mm. hakuna nafsi iliyo kubwa zaidi mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi na hizi tatu ni umoja na zote ni sawa na ndiyo swali? Ni mimi? Mm. Baba. Maba, ndiyo. na na maana swali baba baba watu ambao walikuwa pamoja yesu yesu yesu walifika muda kwa kuwa, yesu, muda kwa mrefu wakasema mm. baba. ndipo akasema baba mm. kwa hiyo katika sehemu hii eh, tuje tu kwa swali la mpendoa msikilizaji kwamba yesu alivunja sabato mm. na kama yesu alivunja sabato saanatusauli nini nina washauri kulingana na biblia inachosema mm-hmm. sasa katika marko sura ya pili mstari wa ishirina saba na ishiina nane tunaona maneno haya yafuatayo akawambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu si mwanadamu kwa ajili ya sabato basi mwana wa adamu ndiye bwana wa sabato pia mm-hmm. mpendwa mtangazaji naomba nikuulize swali mm-hmm. hivi mwanafunzi anaweza kawa mkubwa kuliko mwalimu ni Ngum. ngumu sasa aliyeanzisha sabato ni mungu eti mwanadamu aliye itunze ndiye anayemsaiishi aliyeanzisha na mungu alipoanzisha sabato yake kwamba watu wawe na furaha siku hiyo watu wafurahie ukuu wa mungu uumbaji wa mungu watu wafurahie na ni siku hiyo ya kuwatembelea hata wagonjwa na kuwaombea baraka za mungu ni siku ya kuwasaidia watu mbalimbali katika mahitaji yao hii ni siku ambayo ni ya kuwafungulia watu ambao wana shida mbalimbali sasa mwanadamu hawezi kuwa na uelewa mkubwa kuliko alianzisha sabato sasa watu wamejiwekea sheria mbalimbali mtuukama nivyosema mtupu wajuwe ndio mwisho wa kutembea eh? shamba likilimwa miaka st mwaka wa saba shamba hilo natakiwa kupumzika wanasema hmm. nayo ni sabato sasa sabato ambayo mimi nimeizungumza ni sabato ya siku ya saba ya jumawala sio ya mtupo S- ah, wajiwe kwa sababu zile zilikuwa ni sheria walizoziweka zi, wao na ndio maana zile zilikuwa zinaitwa sheria ambazo ni za maagizo lakini hii ninayoizungumza mimi ni amri ya mungu na miongoni mwa amri zile kumi ambapo nasema ikumbuke siku ya sabato itakase siku sitafanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako kama na neno hapo mpendwa mtangazaji alafu nimalizie na hili swali mchungaji um, mimi hapo sina neno ni kuruhsu tu kwamba tuendelee kuchambua hayo mafungo mengine ambayo aliyasema msikilizaji <tose> <tose> basi malizie kwa kusema hivi uh, katika sura mstari wa katikahekisur msre na 2 anasema tena naliwapa sabato zangu ziwe ishara kati ya mimi na wao wapate kujua ya kuwa mimi bwana ndimi niwatakasae sabato ni ya kufanya mambo mema kwa mfano kuwaponya wagonjwa kuwaombea Eh, kumsaidia mtu labda ametumbukia maana yesu aliwaambia kwamba hivi hivi ninyi mnaohukumu matendo mema ukiwa labda mmoja kwenye shimo ametumbukiandiomaanayelwambamnnmaabadalakufanya waka, waka, kile ambacho mungu ana wahitaji waweze kufanya kwa hiyo sabato ni ya kufanya mambo mema kwa mfano kuponya wagonjwa kumsaidia mtu ambaye ana shida eh, kumpatia mtu chakula kumbuka sio wayahudi wote waliokuwa na hofu ya mungu kulikuwa na watu wengine ni wayahudi na yesu anatoka katika kabila la wayahudi lakini eh, wasaliti na na ndio maana maana sema alikuja na walio wake hawakumpokea hapa unaona, yesu yesu alisalitiwa kwa kwa mambo mengi, yesu kwa mambo mengi mengi hata hata ya tu ni mwana wa mungu lakiniwalikuewakati ye yeye bibilia ap inasema yeye ni mungu baba wa milele mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu hapo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha ja biblia ya kujibu kwa siku ya leo kwa maswali changamoto au jambo na kutatiza tafadhali niandikie kwa anwani hii hapa ifuata na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania keshoni mafundisho makuu ni kuombe sana msikilizaji usipange kukosa natoka hapa studio na kuacha na wimbo unaokwenda kwa jina la tazama uwaja ambao unaletwa kwako na waimbaji wa boso sda kwaya kutokea kule simiu naamini ya kwamba utakubariki sana aendelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio kumbuka ulikwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ikitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio limwenguni awr Tell it more. Tell some you are Ujira mkorori, Ujmi pa kila moja, Namwari koa mala malaika Hua wa shi wa dami, Na ujira mkoloni, 你krcakuc下sikvi有ime karim yawakkaa的路umengwakndpjfca 你ikiriakucs Oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, Keep going. Paki lamoyan, kuwa ko wamala ikaw, huawashi ni wadami, la udira ang konon ni. Pundi pa kila mojan, damali who are we? me, be.