unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena aitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa ward2 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity kulembea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org kisima fm katika masafa ya 89.7 kule nchini kenya waweza kutusikiliza pia karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema nina kualikatuw sot tupoanza mpaka tunapofikiatamat yaca mafundisho makuu msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana tunapoanza kipindcetu utegesiusaotomagadirishowboaosema bwaa shuka ukae ndani yangu thank you sana magadirisho sj kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza mchungaji josefu chengula akija na somo linaloelezea pambano kuu sehemu ya kwanza tegesikiwa salmkupitiya jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula karibu katika kipindi hiki cha kujifunza karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya kanisa la waadventisi wa sabato leo tunaendelea na mfululizo wa fundisho kuhusu wokovu imani ya msingi ya nne inayosema pambano kuu. pambano kuu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunashukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye yuko tayari kusikiliza katika kipindi hiki cha mafundisho makuu tunayoamini imani za msingi tunazoamini kanisa la wadvetista wa sabato tunaomba bwana huwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina natumia nafasi hii tena nikukaribishe katika kipindi cha kujifunza imani za msingi za kanisa la wadvendisi wa, wa sabato kama ambavyo tumeendelea kuangalia imani za msingi saba zilizopita na sasa nakukaribisha tuangalie imani ya msingi ya nane inayosema pambano kuu pambano kuu ni nini ni vita hii sasa ni vita kati ya mungu na shetani shetani huyu alikuwa alikuwakitwa rusifa kabla hajaasi lakini baada ya kuasi kule mbinguni akawa na majina mengi sana lakini baadaye akaitwa baba wa uongo akaendelea kuitwa shetani akaendelea kuitwa muovu baba wa, wa uongo na kadhalika kwa vita hii inahusika na ulimwengu wote kwa sababu shetani anatafuta nafasi ile ambayo ilikuwani ya mungu yeye anataka ile nafasi ingekuwa ya kwake lakini tunapoangalia habari ya pambano kuu katika imani hii ya msingi tunayoamini tunatakiwa kutambua kwamba sisi wanadamu wote sasa E, tunahusishwa katika pambano kuu kati ya kristu na shetani kuhusu tabiya ya mungu sheriya yake na utawala wake juu ya ulimwengu mgogolo huu ulianziya mbinguni wakati kiumbe aliyekuwa miumbwa na kupewa uhuru wa kuchaguwa kwa kujiikweza na kuwa shetani adui wa mungu na akawongoza sehemu ya malaika katika uwasi alianzisha mmoyo wa uwasi katika ulimwengu huu alipowaongoza adamu na hawa katika dhambi dhambi hii ya wanadamu ikasababisha kuharibika kwa sula ya mungu ndani ya mwanadamu ambayo mungu alikusudia mwanzoni na hivyo ikatokea kuharibika kwa utaratibu wa ulimwengu uliokuwa umeumbwa na hatimaye uharibifu wake wakati wa garika iliyokuwa ambayo ilikumba ulimwengu mzima ainavyoelekezwa katika mahelezo ya kihistoria ya mwanzo sula ila ya kwanza e, mbaka kumi na moja nahii ikitazamwa na viumbe vyote viumbe wote duniani ikawa ni uwanja wa pambano la kiulimwengu ambalo kutokana na hilo mungu wa upendo hatimaye atathibitishwa kuwa mwenye haki ili kuwasaidiya watu wake katika pambano, pambano hili kuu kristo humtuma roho mtakatifu na malaika watiifu kuwaongoza kuwalinda na kuwadumisha katika njia ya uokovu vita hii ambayo ni pambano kuu mungu alikusudia wanadamu. mungu alipomuumba tu mwanadamu alikusudia uyu mwanadamu aishi milele aishi kwa furaha aishi bila mateso aishi bila kuugua lakini kwa sababu ya lusifa ambaye alikuwa ni malaika mkuu akaasi kule mbinguni leo hii ni vita ni vita kati ya wema na uhovu shetani anapambana na watu ambao wana wema wa mungu katika maisha yawo na kwa sababu hii vita lyanziya huko mbinguni iyi nayitwa piya ni siri kuu kuliko siri zote mgogoro huu kati ya wema na uhovu shetani yeye anapenda watu wote wawawawe kama, kama yeye anavyotaka tnawona hata yesu alipojaribiwa kule jangwani amefunga yesu siku arobaini akaumwa na njaa biblia inasema shetani akatokea akamwambia wewe kama ni mwana wa mungu amuru mawe haya yae mkate lakini tunajifunza yesu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu lakini kwa neno anaweza kaishi kwa hiyo ni y- y- y- vita ambayo ilianza na inaendelea vizazi na vizazi vinapitia katika changamoto hii kubwa ya uwasi wa huyu aliyekuwa lusifa kama malaika mkuu na baadaye yakaitwa shetani lakini chanzo cha pambano ni nini hapa lazima tuangalie kidogo chanzo cha pambano ni nini tunapoangalia habari ya chanzo cha pambano tunajifunza maneno haya yafuatayo e, yaktumiwa falume wa tiro hapa tunajifunza chanzo cha pambano atuma kama mfalume wa tiro na babel kama mfano wa usif maandiko yanaeleza jinsi pambano hili lilivyoanza lakini lusifa mwana wa asubuhi alikuwa na sifa kubwa sana akiitwa mwana wa asubuhi akiitwa kerubi afunikae ambaye aliishi mbele za mungu kwa muda mrefu na hii tunaweza tukasoma katika isaya sura ya kumi na nne mstari ule wa kumi na mbili tunaweza tukasoma pia katika ezekiel sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na nne mpendo wa msikilizaji wangu endapo nifuatilia na kuandika eh, maandiko yanasema wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hikima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako hii ya ule ule wa 12 na ule wa na katika sehemu hii tunapoangalia chanzo cha pambano lusifa aliyekuwa mwana wa asubuhi lusifa aliyeitwa kerubi afunikaye lusifa ambaye aliishi mbele ya mungu kama tunavyo tulivyosoma alianzisha ugomvi mungu aliye muumba akaanza kupambana naye swali tunaweza tukajiuliza pia mpendo w wa msikilizaji wangu naweza ukajiuliza pia ilitokeaje ilitokeaje wanadamu wakahusika ikiwa E, lusifa peke yake ndiye ambaye ariasi yakahitwa shetani inawezekanaje sasa mwanadamu kila mwanadamu anahusika ambaye yupo katika ulimwengu huu lakini tunaona katika mwanzo sura ile ya tatu ule mstari wa tano e, shetani ambaye alikuja katika bustani ya edeni kwa umbo la nyoka alikuja huyu shetani na kumdanganya na kudanganya wazazi wetu wa kwanza kabisa adamu na eva kula matunda kaanza kwa mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu musileya matunda hamtakufa kuleni hamtakufa mtakuwa kama mungu tayari shetani akaendeleza huwo udanganyifu mwanamke eva mke wa adamu akala yale matunda na alipokula yule mwanamke yale matunda akampelekea na mume wake adamu na adamu alipokula wakajijuwa wakajiona wako uchi utukufu wa mungu kaondoka kwao kwa sababu ameacha kila ambacho mungu aliwaagiza waweze kukifanya ndio maana katika sehemu hii ingawa alitamani chewo cha mungu uyu lusifai uy? alitamani chewo cha mungu hakutaka tabiya yake aling'ang'ania mamulaka ya mungu ila siyo upendo wake uwasi wa lusifa dhidi ya serikali ya mungu ulikuwa ndiyo hatuwa ya kwanza ya badiliko lake la kuwa shetani au adui ndiyo mwanzo huu mwanzo huu ambapo tunawona jinsi ambavyo huyu lusifa aliendelea kufanya udanganyifu mkubwa kwa sababu alikuwa anataka kile cheo cha mungu yaani kile cheo cha mungu anataka kingekuwacha kwake na hata shetani alipoona ameshindwa kumjaribu yesu kwamba kwa ageuze yale mawe ao mkate akaona ameshindwa akasema nisujudie kidogo nami nitakupa miliki hii yote iwe yakwako eti mungu aliyeumba kila kitu ndiyo anaonekana anapewa lakini yesu akasema mungu na nakukemee ewe shetani wakati fulani shetani anakuja kwa njia mbalimbali lakini tunaona yesu alitumia mbinu ya kumkemea shetani asipate nafasi ya kuendelea kuzungumza lakini mwanamke hawa mke wa adam alipoendelea kumsikiliza yule nyoka ambaye alikuja shetani kwa umbo la nyoka akaendelea kujibizana naye akaendelea kujibizana naye baadaye akajikuta ametumbukia amevunja utii ambao mungu aliweka uweze kutiiwa kwaiy chanzo kikubwa cha mgogoro huu kule, pambano wkuwili kule mbinguni ni kwa sababu ya kukosa utii lakini tunaona pambano hili kubwa ni kwa sababu lusifa alikuwa nataka kile cheo cha juu kile cha mungu lusifa hakurivishwa na cheo chake cha juu alichokuwa mepewa cha kuitwa malaika mkuu hakuriiswa hakurivishwa na muumbaji wake kwa sababu ya ubinafsi alitamani kuwa sawa na mungu mwenyewe nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kazikazi nitafanana na yeye aliye juu hii ni isaya sura ya mstari wa hadi shetani tunaona anapambana anataka kuwa kama mungu jambo ambalo ni vigumu kuwezekana kwa sababu wezi kuwa kama mungu mungu hawezi kufananishwa na mwanadamu au na kiumbe kilichoumbwa na mungu lakini Lucifer, ndivyo alivyokuwa nataka cheo kile cha mungu ndicho alichokuwa nataka kwa cha kwake kwa hiyo sasa uwasi huu ulipoanzia kule mbinguni tunaona umekuja umeshuka kwa adamu na eva alafu umeshuka kwa adamu na eva matokeo yake matokeo yake tunaona hata leo sisi tunapata maana mungu alisema mkila matunda mtakufa hakika lakini matunda mengine yote mnaruhusa kula lakini matunda haya msile maana mkila mtakufa lakini wazazi wetu wa kwanza adamu na eva wakala yale matunda waliokatazwa ni kwa sababu ya kukosa utii na matokeo yake ni nini matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu ndani ya wanadamu leo hii unaona adamu alikuwa mrefu e, habari mbalimbali za vitabu mbalimbali vinaeleza kwamba katika historia ya adamu kwamba alikuwa mrefu zaidi ya mara mbili ya mrefu duniani e, ukienda kule sudani unakuta watu warefu sana lakini si huko tu na sehemu zingine mbalimbali mbali. lakini adam alikuwa mrefu mara mbili zaidi ya huyo mtu mrefu kuliko wote lakini leo tunaona tuna milikimo tunaona kuna wengine wako hivi na hivi na hivi tumepoteza ile sura ile ya kwanza ambayo mungu alikusudia ni kwa sababu ya pambano hili kubwa ambalo lilianzia kule mbinguni kati ya wema na uovu ndio maana tunasema hili ni pambano kuu na kwa kuwa ni pambano kuu matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu mwanadamu ambaye mungu alikusudia asife leo hii tunakufa leo hii tunaugua ni kwa sababu ya chanzo kikubwa cha lusifa akiwa malaika mkuu na akaasi kule mbinguni kwa sababu ya kutaka madaraka ya juu na tunaona wanadamu ile sura ya mungu imeondoka ule utukufu ambayo mungu alimwekea mwanadamu ukapotea na tunasoma pia katika ile mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano tunaona bado anasema nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke tunaona kila mtu alipewa adhabu katika wahusika hawa watatu waliokula matunda ambayo mungu alikataza kwanza tunaona mungu akamwambia adamu huko wapi akamwambia nimejificha au umekula yale matunda niyokataza usile akasema mwanamke uliyenipa ndiye ambaye amenipa matunda yale nikala mungu akamuliza mwanamke umefanya nini akasema nyoka alinidanganya nikapokea matunda lakini nyoka na nayeye akapewa adhabu nyoka kwa sababu wewe umefanya udanganyifu mkuu sasa eh, kwa tumbo utakwenda mavumbi Alafu, utapondwa kisigino Najua nyoka kabla ya dhambi alikuwa eh, ana rangi nzuri anapendeza madini aina mbalimbali anapendeza anaweza karuka wakati fulani lakini mungu akasema sasa aawewe nyoka kwa udanganyifu huu sasa kwa tumbo utakwenda mavumbi na utapondwa na mwanamke akapewa adhabu kama tatu adhabu ya kwanza akasema mwanamke kwa kwa kwa kuwa umekula matunda sasa utaza kwa uchungu Alafu mume wako atakutawala tamaa yako itakuwa adhabu tatu huyu mwanaume adam na akaambiwa sasa wewe, kwa sababu asabau mke wako ukala matunda ambayo nilikukataza msire sasa wewe kwa jasho utakula chakula na na mavumbini mavumbini utarudi kwa kwa maana leo hii tunarudi mavumbini kwa sababu ya kwa 35, ya matokeo dhambi hiyo tunaposoma mwanzo mwanzo sura aaianzua a e staa nane aa ata mtaa tano aauaeda ataaia mwingi sana duniani kwa sababu hiyo hili ni pambano kuu pambano ili kuu ni kubwa ambalo tunapambana ni pambano la kiroho ambalo tunapambana kwa sababu vita hii ni kali kwa kuwa ilianzia mbinguni ikashuka huko duniani na ndio maana leo tunapitia changamoto mbalimbali kwa sababu dhambi imeleta mateso na dhambi imeleta kifo kwa hiyo haya ni matokeo matokeo katika jamii ya wanadamu tunaona sura ya mungu iliharibika katika maisha ya mwanadamu na wanadamu naona anawanauana ni kwa sababu ya kule kupotea kwa sura ya mungu katika maisha ya mwanadamu ni matokeo tunayoyapata matokeo mengine kati ya wanadamu tunakufa kwa sababu ya pambano lile kubwa na kwa sababu ya uchaguzi mbaya sasa hapa apasi tumepewa neno moja kwamba sif kwa uhuru wa uchaguzi wake alifanya mambo ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi ya mungu akawa na uhuru na kaacha kutii mungu wake wa mbinguni lakini dunia uwanja wa ya ulimwengu wote dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote tunaposoma ayubu moja mstariwatisa tunaposoma ayubu mbili mstariwa saba mungu linasema e, wana wa mungu walipokuwa wamekwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaingia kati yao kumbuka anaenda sio kwa ajili ya kuabudu huyu usifa au shetani na shetani akaingia kati yao e, akajihudhurisha katika ibada kwa hiyo shetani katika pambano hili kubwa anaingia katika nyumba za ibada watu wa mungu wanapofanya ibada kanisani na yeye anakuja na nausifikiri anakuja kwa ajili ya ibada anakuja kwa ajili ya kupotosha mawazo ya wale waliokuja kumwabudu mungu watu wafikirie biashara wakiwa katika ibada watu wafikirie mambo mengine wakati wa ibada hiyo ni kazi ya shetani na nailo ni pambano kuu na tutaweza kulishinda tutaweza kulishinda kulishinda kwa kwa kwa njia njia ya maombi kumtegemea mungu tunaweza kumshinda kwa kukataa mbinu mbalimbali mbali ambazo shetani anazileta kwao shetani anafanya maonesho katika ulimwengu wote anapoenda kujihudhurisha mbele za bwana ili ili kuvuruga maisha ya wale wenye kwabudu na vile vile shetani anafanya kazi pia ya kuingia katika mahakama watu hao wanasema uongo na wengi sana wako magerezani wamefungwa lakini hawana makosa ni kwa sababu ya ujanja wa wale wali waharifu namna ya kujieleza lakini wakiwa ni waharifu ndivyo shetani anavyofanya naingia katika mahakama shetani anaingia pia, pia katika ndoa ili kuvuruga watu asielewane maana watu wasipoelewana hata maombi yanaweza yasij ya msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizku Yes, so you na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki asante kuwa pamoja nasi mungu akubariki sana tunakutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea jina langu habi machelumshana na hivyo ninapotoka studio napenda nikuache na wimbo kutoka kwao magadirisho sj kwaya wimbo unaosema tunalo jukumu hebu wategesekie Tchau, Fa ye kama arido, tua diza, tua ne shependo quawede, wee, tua vute quayesu. we tu going to go to the to tufanye kama alivyo tuadiza tuonyeshe pendo kwa weye wili tuwavute kwa yesu tuwajali walio na shida waliosetwa na mwavulu To kama guise, to to ufanjekama adivotu agiza tuhoneshebe nokwa we ndegwivi tuwaguje ba yesuilini agizo lake mki Tu agiza, tu one shependo kwa wenye mwili Tu avute kwa Yesu Hili ni agizo lake mwokozi Tufanye kama anivyo Tu agiza, tu one shependo kwa wenye mwili