unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kutigia sikiiyo idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukatupata kupitia tovuti ya wwwr rg tena katika matangazo yetu mimi jina langu ni nitanda lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika fm kutoka jijini mbeya pamoja nama redio kutoka jijini dar salaam karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yalitaya faraja na hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki ungana nami mjoli wako mtangazaji wako fnlitanda kuweza kusikiliza historia ya wimbo wunaosema kwamba cha kutumaini sina Kuchuma inisina ila chamu ya kebwa sina we ma wa kuto sha zangu osha kwake yasuna simama diye ni salama diye ni salama kwake yasuna simama. kwake yesu nasimama chakutumaini sina edward mort ndiyo mtunzo wa wimbo huu wa chakutumaini sina alizaliwa mwaka 1797 huko london katika utoto wake wote hakuwahi kusikia habari kuhusu yesu kristo wazazi wake walikuwa ni wapagani hawakuwa na dini yoyote ile lakini pia wazazi wake walikuwa wakimiliki baa kubwa sana pale katika jiji la london na wote wawili wazazi wake baba na mama walikuwa ni walevi lakini pia walikuwa wakimiliki karakana kubwa kubwa ya ambapo kazi kubwa ilikuwa ni kutengeneza makabati edward mot ilimlazimu muda mwingine kufanya kazi katika baa yao iliyopo pale katika jiji la london lakini pia alikuwa wakifanya kazi pia ya uslemala katika karakana yao ambao likuwa ikitengeneza hayo makabati siku moja edward alikuwa akitembea katika mitaa ya jiji la london na kuna sehemu ambapo alipita akaona kuna kikundi cha watu wakisikiliza habari njema kabisa ya ujumbe wa yesu kristo zile habari zilimvutia kuhusiana na hadithi za yesu kristo visa mbalimbali mbali, mambo aliyoyafanya taratibu akaanza kusogea pale ambapo watuwali walipokuwa miketi ilikuwa ni nje ya kanisa siku ya kwanza akaendelea kuwasikiliza habari za yesu kristo akavutiwa kila akipita maeneo yale akawa anasogea kuweza kusikiliza habari zile za yesu kristo mwishoni edward m aliamua kuweza kujitoa kuwa mkristo na alipoamua kujitoa kuwa mkristo ili mlazimu kuweza kuachana sasa na masuala ya ba kwenda kule kuhudumia mambo ya ba yale kunywa pombe akaachana hayo mambo sasa akajikita zaidi katika suala zima la utengenezaji wa makabati na masuala hayo mengine ya usenemala siku zikazidi kuendelea edward molter akawa mkristo baadaye akaamua kuweza kufungua sasa ofisi yake maalum akatoka pale kwa baba yake na akaamua ofisi yake maalum au kalakana yake maalum katika swala zima la usenemala siku moja edward alipokuwa akitembea mawazo ya kamjiya akawa anawaza na, na swala zima la uokovu akawa anawaza kuhusiana na swala zima la neema akuishia hapo tu akawa kuhusiana na swala zima la haki kwa imani ni kwa jinsi gani tumeweza kupata uokovu alafu mawazoni mwake likamjia neno moja tu ambalo likuwa likisema ya kwamba kwake yesu nasimama baada ya kumjia hilo neno kwake yesu nasimama dwd akaandika ushairi alikuwa ni mzuri sana katika upande ule wa kuandika mashairi na akaandika mashairi na akaanza na koras ambao likuwa ikisema ya kwamba kwake yesu nasimama mwamba ni salama ndiye mwamba ni salama baada ya kumaliza akaanza kuandika beti la kwanza la uwimbo huu unausema kwamba chakutumaini sina apa alikuwa ni anaandika mashairi na alikuwa ni mzuri sana kwenye upande ule wa kuandika mashairi akaandika shai lake la kwanza kwamba sina ila damu yesu wema wa kutosha dhambi zangu kuziosha njia yangu iwe ndefu yeye hunipa kwmb mawimbi ys nguvu ndio nanga akaendelea kuandika pia hata beti la tatu la ushairi akisema kwamba nikiitwa hukumuni rohoni nina amani nikivikwa haki yake sina hofu mbele zake kwa jinsi aiua kitafakari wokovu kwa jinsi alivokuwa kitafakari neema yesu kristo akamaliza kuweza kuandika ushairi wake edward akakunja kikaratasi chake akakiweka sehemu zuri kabisa ilikuwa ni jioni moja sasa ambapo edward aliweza kupanga kuweza kumtembelea mama mmoja ambaye alikuwa ni mgonjwa na katika ile familia ambayo edward aliitembelea walikuwa na kawaida ya kusali na kumtukuza mungu kwa nyimbo mbalimbali kabla ya kuweza kumwombea mgonjwa wao edward alifika pale aliungana nao katika kuweza kuomba lakini baada ya kuomba ile familia wakasema angalau tuweze kuimba wimbo mmoja wa shukurani tumshukuru mungu wa mbinguni kwa kuendelea kumpatia afya njema yule mgonjwa edwad akasema ya kwamba, um, tafadhali nina wimbo wangu hapa kama tunaweza tukajumuika pamoja kuweza kuimba akatoa yale mashairi na akatoa uu wimbo ambao alisema kwamba chakutumaini sina ila damu yake yesu akawafundisha akasema kama tunaweza tukaimba pamoja basi wakajumuika pamoja kuimba wimbo hule baada ya kumwombea yule mgonjwa naam ingawa wimbo ule ulikuwa haujakaa vizuri sana lakini waliimba hivyo hivyo siku ile na familia ile waliupenda ule wimbo wakasema oh, wow. ni wimbo mzuri kabisa ambao unaweza ukatupatia matumaini ya kwamba hakuna hakuna mtu mwingine ambaye tunaweza tunaweza tukamtegemea nguvu nguvu nyingine ambayo tukaipata ila ni kwa kwa yesu kristo pekee ndiye anaweza katupatia nguvu. lakini baadaye baada ya muda kuendelea alipatikana mmoja wa muziki alikuwa anajulikana jina la william Bradbury. william bradbar bradbar alichukua yale mashairi ya edward na akayatengenezea muziki sasa mzuri kabisa ambao uh, tunawimba siku ya leo ya kwamba cha kutumaini sina ila damu yake yesu sina wema wa kutosha dhambi zangu kuziosha yeye edward alikuwa ameanza wimbo wake shairi lake ilikuwa linaanza na koras ya kwamba kwake yesu nasimama ndiye mwamba ni salama ndiye mwamba ni salama lakini sasa um, edward alitengeneza muziki sasa akaanza na beti la kwanza kwa wimbo mzuri kabisa na mtamu cha kutumaini sina ila damu yake yesu sina wema wa kutosha dhambi zangu kuziosha akatengeneza dete la kwanza wimbo mzuri kabisa na akaitengeneza ile korasi ikawa inaimbo vizuri kabisa kwa mziki mtamu wa kuvutia na leo ni wimbo mzuri kabisa ambao tunaimba hakika hatuwezi kujiokoa sisi wenyewe ni yesu kristo amezungumzia hapa suala la uokovu amezungumzia suala la neema amezungumzia pia swala la haki kwa imani yesu ndiye mwamba ni salama leo hii tunaimba wimbo mzuri kabisa ambao unatuelekeza katika suala zima la waneema na wokovu cha kutumaini sina ila damu yake yesu chakutumaini sina ila damu yake bwana sinawema wa kutosha dhambi zangu kuziosha kwake yesu nasimama Di mambani salama Di emmbani salama kwa kesina simama Di mambani salama Di mambani salama Ji ayangu iwendefu ye ye huni woko Nanga. wake yesuna simama Di mwambani salama diye mwambani salama wake yesuna simama Di mwambani salama Di mwambani salama inawezekana ukawa na, na maoni mbalimbali maswali basi tujuu kupitia anuani hapa ifuatayoj esohja na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya taifa raja na hapa utakuwa naye mchungaji baraka butoke akija na somo ambayo usema kwamba kisa cha yusufu katika sehemu ya kwanza kisa cha yusufu ni kisa changu kwa sababu kisa hiki kinaongelea uhalisia kamili wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoanguka na dhambi kijana huyo akiwa na umri wa miaka kumina saba tu tayari mahusiano yake na ndugu zake yalikuwa yamekwisha haribika na chuki kali sana ilikuwa imepandikizwa ya ndani ya ndugu zake dhidi yake ndugu zake hawamchukii kwa sababu ya uovu au ubaya aliyowatendea ndugu zake hawamchukii kwa sababu ya dhambi au maneno aliyoyasema lakini ndugu zake wanamchukia kwa sababu tu alipendwa na baba yake kuliko wengine wote kijana huyu hakujaza fomu baada ya kuzaliwa ya kumfanya baba yake ampende zaidi wala hakuna chochote cha maana au cha ziada alichokifanya kumfanya baba yake ampende zaidi lakini yusufu anaishi katika dunia ambayo watu wanaweza wakakuchukia pasipo sababu kisa kisa cha yusufu ni kisa changu maana katika dunia ninayoishi mimi sijui kuhusu wewe wapo watu ambao hawahitaji sababu hawahitaji kusudi huhitaji hata kuwakosea na wengine hata hawakujui lakini hawakupendi siku moja ndugu zake wakiwa wameenda katika machunga baba yake anamtuma yusufu anamwambia nenda kawatazame ndugu zako mpaka pale ambapo aliambiwa angewakuta ndugu zake anapofika shekem na anakuta ndugu zake hawako pale maana mimi kama hapa yani najua hunipendi hunikubali nimetii tu sauti ya baba kuja kukutafuta na pale ambapo ulipaswa kuwa haupo mimi ningerudi nyumbani nimwambie mzee jamaa hawapo lakini yusufu anakutana na mtu pale na anamwambia unawatafuta wale wa ibrania e, shuka mbele zaidi utawakuta pale na kwa upendo wa kijana huyu kwa ndugu zake wanaomchukia anaenda na kwa mbali anawaona ndugu zake ninapata picha miguu yake inaanza kutiwa nguvu na anaanza kufurahi anaanza kukimbia ili akuwakumbatie ndugu zake na kuwajulia hali na kuwapatia chakula wao wanapomuona kwa mbali wanaanza kupanga namna ya kumuua kisa cha yusufu ni kisa changu maana sio kila unayemwazia mema anakuwazia mema ni uhalisia wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoathiriwa na dhambi na by the time yusufu anapofika kwa ndugu zake akiwasalimia na mikono yake imefunguka ili kuwakumbatia anapokewa kwa ngumi na mateke na vitu kama hivyo matusi mengi na kejeli kali na wanaanza kumpiga ili wamuue katikati ya zoezi la kumpiga mmoja wao anatoa wazo ya kwamba kuliko tumuue sisi ni bora tumtupe kwenye shimo ili afe tu kwa natural causes na hata mbingu ikiandika ripoti ya kifo chake damu yake isiwe mikononi mwetu mbingu iseme kwamba amekufa kifo asilia unaona wanadamu wakiamua kuwa waovu wanavyoweza kufanya uovu lakini na kumaska na kwamba uovu huo hauwausu wanamtupa kijana huyu kwenye shimo na unaposoma kitabu cha mwanzo sura ya 37ula24 biblia nasema shimo lile lilikuwa kavu na lilikuwa limejawa giza kijana huyu yuko katika sehemu ya giza kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia ya kwamba katika maisha kwenye dunia hii iliyoathiriwa na dhambi zipo nyakati nitalazimika kutembea gizani sio kila mtu anayelielewa hili lakini kwa mtu aliyekuwa na kazi nzuri na siku moja tu ameenda ofisini akapewa barua ya kumwachisha kazi anaelewa nini maana ya kutembea gizani kwa mtu aliyekuwa anafanya biashara yenye faida na yenye mafanikio makubwa na biashara ikaanza kuharibika kiasi kwamba sasa madeni yakaanza kuzidi mtaji na sasa amefilisika anaelewa nini maana ya kutembea gizani kisa cha yusufu ni kisa changu maana kuna nyakati ninalazimika kutembea gizani kwa mzazi aliyekuwa na mtoto au watoto wazuri wenye heshima wenye kutii wanaopenda mambo ya mungu wanawahi vyama vya vyaadvrapnd Eh, kwenye program za watoto kanisani wamo unifomu zote walishonewa makambi ya vijana walienda na kwa kweli mafungu walikalili nyimbo waliimba lakini leo watoto hawa wamegeuka ni walevi wanakunywa pombe ni wavutaji bangi wavutaji sigara na wanakuja kanisani kwenye matukio maalum mzazi huyo anaelewa nini maana ya kutembea gizani maana akitazama fyuch ya watoto wake haoni chochote isipokuwa giza kisa cha yusufu ni kisa changu kwa ndoa isiyo na furaha biashara inayokufa mwanamke kwenye ndoa ambaye bado hajapakata mtoto wake binti anayetamani kuolewa na jua linazama watu hawa wanaelewa nini maana ya kutembea gizani kisa cha yusufu ni kisa changu baada ya muda mfupi yusufu yusufu akiwa hapo kwenye shimo anaona kamba kamba imeshuka na ndugu kamba, na ndugu zake wanamwambia tukutoe anacheka anafurahi anasema it was a kumbe walikuwa wananitania mii ni wako ris na furaha yake ni kubwa wanapomvuta kumtoa shimoni lakini anapofika juu ya ardhi anawakuta ndugu zake wanahesabu vipande vya fedha maana tayari wamekwishamuuza kwenye kundi la wamidian wanaofanya biashara na yusufu sasa anabebwa kama mtumwa aliyeuzwa na ndugu zake kisa cha yusufu wapendwa ni kisa changu kwa sababu wanaokusaliti na kukuumiza sio lazima wawe mbali na wewe na miaka ya tisini na mwishoni hapo kuna mwimbaji mmoja anaitwa mr nice, alisema kikulacho sasa ulijuaje wimbo nikiwa kwenye kwenye basi naenda kwenye makambi nilisikia wanaupiga ameuzwa na ndugu zake wa kuzaliwa pamoja naye pata picha miaka kumi na saba anatazama nyuma ndugu zake wanahesabu vipande vya fedha yeye anaenda na kundi la wanaume hawajui hawamjui hajui lugha wanayoiongea hajui nchi anayoienda hajui mila desturi za huko anakoenda hata huko maisha yakoje hajui miaka kumi na saba ameuzwa na ndugu zake na ninaposoma katika biblia yangu mwanzo sura ya thelathina tisa biblia yangu inaniambia ya kwamba hawa wa midian wanamfikisha yusufu misri na wanamuuza kuwa mtumwa nyumbani mwa potifa lakini mwanzo sura ya thelathina tisa na fuu la pili naniambia y lakini mungu alikuwa pamoja na yusufu huko misri kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia ya kwamba mimi sitembei peke yangu siku zote mungu yuko pamoja nami niwe kwenye shida niwe kwenye furaha mambo yakiwa mazuri mambo yakiwa mabaya mungu yuko pamoja nami kijana ni mtumwa lakini mungu amekubali kwenda naye utumwani na kwa kuwa mungu yuko pamoja na yusufu mambo yanamnyookea yusufu kijana anaanza kupanda vyeo baada ya vyeo mpaka siku moja potif namwambia ninakiri ya na kwamba unaweza kuiendesha nyumba yangu vizuri kuliko wengine wote na kwa hiyo basi ninaweka vyote chini yako isipokuwa mke wangu na position hii, it's a position of power. It's a position hii a a of of authority maana yake ni nini ni kwamba diplomats wote wa mataifa mengine ambao walikuwa wanakuja nyumbani kwa potifa, walipitia kwa walipitia yake kukua. kijana kungaa akaanza kupendeza yuko utumwani lakini shavu linamtoka utumwani jamani sikilizeni mungu tunaye mwabudu huwa habariki sehemu huwa anabariki watu kwa hiyo baraka za mungu zipo popote nilipo na ndio maana kitabu cha yoshua kinaniambia ya kwamba popote mguu wangu utakapokanyaga hapo ndio panakuwa mahali pangu na baraka za mungu ziko hapo na ndiyo maana nakwambie mpendwa usitishwe uwe mijini uwe vijijini bwana na mimi na baraka juu ya watu wake kijana naanza kung'aa god can bless people in strange places na mambo yanamnyookea safi anangaa kiasi kwamba mama potifa anamuona kwamba anangaa mama huyu siku moja anatoa pendekezo kwa nini sasa we yusufu unajua huyu potifa naye yuko biz na masafari shughuli za kitaifa unajua kuna baridi huku misri tunafanyaje sasa yusufu anakataa anakataa kuingia katika jaribu la kutembea na mama huyu sheria ya wa misiri, ni kwamba mtumwa anafanya kila anachoagizwa na bwana wake kwa yusufu alikuwa ana kichaka kizuri sana cha kujificha maana kinyume cha kufuata maelekezo ni kifo si hata mungu angelielewa au maana naona kama vile maisha ya yusufu ni ya muhimu kuliko kitendo cha lakini yusufu anachagua kuwa mwaminifu kwa mungu wake na kama matokeo ya uaminifu wa yusufu kwa mungu wake kijana huyu anasingiziwa kesi ya ubakaji na anatupwa anatupwa gerezani kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia katika maisha haya kwenye dunia iliyoathiriwa na dhambi kuna siku nzuri na kuna siku mbaya kuna siku za kupanda na kuna siku za kushuka kuna siku za kucheka na kuna siku za kulia kuna siku ya kuzaliwa na kuna siku ya kufa huo ndiyo uhalisia wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoathiriwa na dhambi lakini habari njema ni hy hapa na inapatikana pale kwenye mwanzo sura ya 39 na fungu la lakini mungu ha lakini mungu alikuwa pamoja na yusufu gerezani mungu anakubali kufanywa mfungwa na anakubali kuishi kwenye, kwenye korido za gereza ili mradi yuko pamoja na mtu wake daudi akiyatafakari haya ndiyo anajiuliza baadaye niende wapi nijifiche na uso wa huyu mungu maana nikipanda milimani huko juu yupo lakini hata nikitandika kitanda changu kuzimu mungu yuko huko pia hakuna ninapoenda na nisiwepo kwenye uwepo wa mungu wangu yesu akiwaacha wanafunzi akawaambia tazama nitakuwa pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari i e na naomba mpendwa unapoishi katika maisha haya ndiyo dunia imeathiriwa na dhambi ndiyo mambo sio mazuri na kuna nyakati za maumivu makali lakini ninaomba utembee ukiwa na ujasiri ya kwamba kila hatua unayoipiga mungu yuko pamoja nawe na ukijua ya kwamba mungu yuko pamoja nawe huhitaji kujipendekeza kwa mtu yoyote sema amina huhitaji kulamba miguu ya mtu yoyote yaani ukijua mungu yuko pamoja nawe you are free na ndio maana biblia nasema mwana wa mungu akikuweka uhuru unakuwa uhuru kwa sababu yuko pamoja na uhuru wako sio pesa uhuru wako sio nguvu uhuru wako uo katika cheo uhuru wako upo katika uhakika wa kwamba mungu yuko pamoja nami na ukijua mungu yuko pamoja nami nawe wachawi hawawezi kukutisha maana hesabu ishirini na tatu fungu la ishirini na tatu nasema hakuna uchawi katika israeli wala uganga katika nyumba ya yakobo mimi ni fanutanda ninakusikia baraka za bwana ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni given far Give me fun, then Papa, so go ya, Caribbean. Yotaya, asubu, ya, ore, cana, tu, kufu, am, One hour.