unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi basara yesu yuwaja tena nakujanakuja yesu yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista wa ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena sikilzaji wa idhaa kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivo basi inapenda nikukaribisha katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu kwa siku hi yaleoiau ya b ia ya kiswahili ya redi aulimwenguni utangaziaktia masafa yaab utokrg sikiliza kupitia awr tanzania awr intercity kulembea vile, vile tupo katika tovuti ya wwwawr org nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 fm msikilizaji msikilizaji hebu wa tegesikio mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema msalaba baada ya hapo tutaanza kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu katika somo zuri inalosema pambana kuu wategeskio So... Oh. oh Na sasa basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu tunaye mchungaji josefu chengula akituelezea kuhusiana na pambano kuu sehemu ya kwanza nakusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula karibu katika kipindi hiki cha kujifunza karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ya kanisa la wadventisi wa, wa sabato leo tunaendelea na mfululizo wa fundisho kuhusu uokovu imani ya msingi ya 8 inayosema pambano ku pambano ku tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunashukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu ambaye yuko tayari kusikiliza katika kipindi hiki cha mafundisho makuu tunayoamini imani za msingi tunazoamini kanisa la wadventista wa wa sabato tunaomba bwana uwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina natumia nafasi hii tena nikukaribishe katika kipindi cha kujifunza imani za msingi za kanisa la wadventisi wa, wa sabato kama ambavyo tumeendelea kuangalia imani za msingi saba zilizopita na sasa nakukaribisha tuangalie imani ya msingi ya nane inayosema pambano kuu pambano kuu ni nini ni vita hii sasa ni vita kati ya mungu na shetani shetani huyu alikuwa alikuwakitwa rusifa kabla hajaasi lakini baada ya kuasi kule mbinguni akawa na majina mengi sana lakini baadaye akaitwa baba wa uongo akaendelea kuitwa shetani akaendelea kuitwa muovu baba wa, wa uongo na kadhalika kwao vita hii inahusika na ulimwengu wote kwa sababu shetani anatafuta nafasi ile ambayo ilikuwani ya mungu yeye anataka ile nafasi ingekuwa ya kwake lakini tunapoangalia habari ya pambano kuu katika imani hii ya msingi tunayoamini tunatakiwa kutambua kwamba sisi wanadamu wote sasa E, tunahusishwa katika pambano kuu kati ya kristu na shetani kuhusu tabiya ya mungu sheria yake na utawala wake juu ya ulimwengu mgogolo huu ulianziya mbinguni wakati kiumbe aliyekuwa miumbwa na kupewa uhuru wa kuchaguwa kwa kujiikweza na kuwa shetani adui wa mungu na akawongoza sehemu ya malaika katika uwasi alianzisha mmoyo wa uwasi katika ulimwengu huu alipowaongoza adamu na hawa katika dhambi dhambi hii ya wanadamu ikasababisha kuharibika kwa sura ya mungu ndani ya mwanadamu ambayo mungu alikusudia mwanzoni na hivyo ikatokeya kuharibika kwa utaratibu wa ulimwengu uliokuwa umeumbwa na hatimaye uharibifu wake wakati wa garika iliyokuwa ambayo ilikumba ulimwengu mzima kama inavyoelekezwa katika mahelezo ya kihistoria ya mwanzo sula ila ya kwanza mbaka e, kumi na moja nahii ikitazamwa na viumbe vyote viumbe wote duniani ikawa ni uwanja wa pambano la kiulimwengu ambalo kutokana na hilo mungu wa upendo hatimaye atathibitishwa kuwa mwenye haki ili kuwasaidiya watu wake katika pambano, pambano hili kuu kristo humtuma roho mtakatifu na malaika watiifu kuwaongoza kuwalinda na kuwadumisha katika njia ya uokovu vita hii ambayo ni pambano kuu mungu alikusudia mwanadamu mungu alipomuumba tu mwanadamu alikusudia huyu mwanadamu aishi milele aishi kwa furaha aishi bila mateso aishi bila kuugua lakini kwa sababu ya lusifa ambaye alikuwa ni malaika mkuu akaasi kule mbinguni leo hii ni vita ni vita kati ya wema na uovu shetani anapambana na watu ambao wana wema wa mungu katika maisha yawo na kwa sababu hii vita lianziya huko mbinguni iyi inaitwa piya ni siri kuu kuliko siri zote mgogoro huu kati ya wema na uovu shetani yeye anapenda watu wote awawe kama wawe kama yeye anavyotaka naona hata yesu alipojaribiwa kule jangwani amefunga yesu siku arobaini akaumwa na njaa biblia inasema shetani akatokea akamwambia wewe kama ni mwana wa mungu amuru mawe haya yao mkate lakini tunajifunza yesu akasema imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu lakini kwa pitia neno anaweza kaishi kwa hiyo ni y- y- y- y- vita ambayo ilianza na inaendelea vizazi na vizazi vinapitia katika changamoto hii kubwa ya uwasi wa huyu aliyekuwa lusifa kama malaika mkuu na baadaye yakaitwa shetani lakini chanzo cha pambano ni nini hapa lazima tuangalie kidogo chanzo cha pambano ni nini tunapoangalia habari ya chanzo cha pambano tunajifunza maneno haya yafuatayo e, yakitumiwa falume wa tiro chanzo cha pambano pambanatma kama mfalume wa tiro na babel kama mfano wa usif maandiko yanaeleza jinsi pambano hili lilivyoanza lakini lusifa mwana wa asubuhi alikuwa na sifa kubwa sana akiitwa mwana wa asubuhi akiitwa kerubi afunikae ambaye aliishi mbele za mungu kwa muda mrefu na hii tunaweza tukasoma katika isaya sura ya kumi na nne mstari ule wa kumi na mbili tunaweza tukasoma pia katika ezekiel sura ya ishirini na nane mstari wa kumi na nne mpendo wa msikilizaji wangu ndapo nifuatilia na kuandika e, maandiko yanasema wewe wakitia muhuri kipimo umejaa hekima na ukamilifu wa uzuri ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako ya ule ule wa 12 na ule wa na katika sehemu hii tunapoangalia chanzo cha pambano lusife aliyekuwa mwana wa asubuhi lusifa aliyeitwa kerubi afunikaye lusifa ambaye aliishi mbele ya mungu kama tunavyo tulivyosoma alianzisha ugomvi mungu aliye muumba akaanza kupambana naye swali tunaweza tukajiuliza mpendo wa msikilizaji wangu naweza ukajiuliza pia ilitokeaje ilitokeaje wanadamu wakahusika ikiwa e, lusife peke yake ndiye ambaye ariasi yakaitwa shetani inawezekanaje sasa mwanadamu kila mwanadamu anahusika ambaye yupo katika ulimwengu huu lakini tunaona katika mwanzo sura ile ya tatu ule mstari wa tano eh, shetani ambaye alikuja katika bustani ya edeni kwa umbo la nyoka alikuja huyu shetani na kumdanganya na kudanganya wazazi wetu wa kwanza kabisa adam na eva kula matunda kaanza kwa mwanamke hivi ndivyo alivyosema mungusilea matunda hamtakufa kuleni hamtakufa kuleniataufataua kama mungu tayari shetani akaendeleza uo udanganyifu mwanamke eva mke wa adam akala yale matunda na alipokula yule mwanamke yale matunda akampelekeya na mume wake adamu na adamu alipokula wakajijuwa wakajiwona wako uchi utukufu wa mungu ukawondoka kwao kwa sababu ameacha kila ambacho mungu aliwagiza waweze kukifanya maana katika sehemu hii ingawa alitamani cheo cha mungu uyu lusifai alitamani cheo cha mungu hakutaka tabia yake aling'ang'ania mamulaka ya mungu ila siyo upendo wake uwasi wa lusifar dhidi ya serikali ya mungu ulikuwa ndiyo hatua ya kwanza ya badiliko lake la kuwa shetani au adui ndio mwanzo huu mwanzo huu ambapo tunaona jinsi ambavyo huyu lusifar aliendelea kufanya udanganyifu mkubwa kwa sababu alikuwa anataka kile cheo cha mungu yani kile cheo cha mungu anataka cha kwake na hata shetani alipoona ameshindwa kumjaribu yesu kwamba ageuze yale mawe yao mkate akaona ameshindwa akasema nisujudie kidogo nami nitakupa miliki hii yote iwe yakwako eti mungu aliyeumba kila kitu ndiyo anaonekana anapewa lakini yesu akasema mungu nakukemee ewe shetani wakati fulani shetani anakuja kwa njia mbalimbali lakini tunaona yesu alitumia mbinu ya kumkemea shetani asipate nafasi ya kuendelea kuzungumza lakini mwanamke hawa mke wa ada alipoendelea kumsikiliza yule nyoka ambaye alikuja shetani kwa umbo la nyoka akaendelea kujibizana naye akaendelea kujibizana naye baadaye akajikuta ametumbukia amevunja utii ambayo mungu aliweka uweze kutiiwa kwa hiyo chanzo kikubwa cha mgogoro huu pambano i kule mbinguni ni kwa sababu ya kukosa utii lakini tunaona pambano hili kubwa ni kwa sababu lusif alikuwa anataka kile cheo cha juu kile cha mungu lusife hakurithishwa na cheo chake cha juu alichokuwa amepewa cha kuitwa malaika mkuu iisha hakulidishwa na muumbaji wake kwa sababu ya ubinafsi alitamani kuwa sawa na mungu mwenyewe nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kazikazi nitafanana na yeye aliye juu iyi ni isaya sura ya wa shetani tunaona anapambana anataka kuwa kama mungu jambo ambalo ni vigumu kuwezekana kwa sababu hwezi kuwa kama mungu mungu hawezi kufananishwa na mwanadamu au na kiumbe kilichoumbwa na mungu lakini lusifa ndivyo alivyokuwa nataka cheo kile cha mungu ndicho alichokuwa nataka kwa cha kwake kwa hiyo sasa uwasi huu ulipoanzia kule mbinguni tunaona umekuja umeshuka kwa adamu na eva alafu umeshuka kwa adamu na eva matokeo yake matokeo yake tunaona hata leo sisi tunapata maana mungu alisema mkila mkila haya matunda matunda matunda mtakufa mtakufa hakika lakini matunda lakini mengine yote mnaruhusa kula msile maana lakini wazazi wetu wa wakwanza adamu naeva yale matunda waliokatazwa ni kwa sababu ya kukosa utii na matokeo yake ni nini matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu ndani ya wanadamu leo hii unaona adam alikuwa mrefu e, habari mbalimbali za vitabu mbalimbali vinaeleza kwamba katika historia ya adam kwamba alikuwa mrefu zaidi ya mara mbili ya mrefu duniani ukienda kule sudani unakuta watu warefu sana lakini si huko tu na sehemu zingine mbalimbali mbali. lakini adam alikuwa mrefu mara mbili zaidi ya huyo mtu mrefu kuliko wote lakini leo tunaona tuna milikimo tunaona kuna wengine wak hivi na hivi na hivi tumepoteza ile sura ile ya kwanza ambayo mungu alikusudia ni kwa sababu ya pambano hili kubwa ambalo lilianzia kule mbinguni kati ya wema na uovu ndiyo maana tunasema hili ni pambano kuu na kwa, kwa ni pambano kuu matokeo kwa jamii ya wanadamu dhambi ikaharibu sura ya mungu mwanadamu ambaye mungu alikusudia asife leo hii tunakufa leo hii tunauguwa ni kwa sababu ya chanzo kikubwa cha lusifa akiwa malaika mkuu na akaasi kule mbinguni kwa sababu ya kutaka madaraka ya juu na tunaona wanadamu ile sura ya mungu imeondoka ule utukufu ambao mungu alimwekea mwanadamu na tunasoma pia katika ile mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano naona bao asema nam taweka adui kati yako nahuyo mwanamke tunaona kila mtu alipewa adhabu katika wahusika hawa watatu waliokula matunda ambayo mungu alikataza kwanza tunaona mungu akamwambia adamu wapi akamwambia nimejificha au umekula matunda usile akasema mwanamke uk ndiye ambaye amenipa matunda yale ni nikala mungu akamuliza mwanamke umefanya nini akasema nyoka alinidanganya nikapokea matunda lakini nyoka na naee akapewa adhabu nyoka kwa sababu wewe umefanya udanganyifu mkuu sasa eh, kwa tumbo utakwenda mavumbi Alafu, utapondwa Najua nyoka kabla ya alikuwa eh, ana rangi nzuri anapendeza madini aina mbalimbali anapendeza naeza karuka wakati fulani lakini mungu akasema sasa wewe nyoka kwa udanganyifu huu sasa kwa tumbo utakwenda mavumbi utakayokula na utapondwa na mwanamke akapewa adhabu kama tatu adhabu ya kwanza akasema mwanamke kwa kwa kwa kuwa umekula matunda sasa utaza kwa uchungu alafu mume wako atakutawala tamaa yako itakuwa adhabu tatu huyu mwanaume adam na akaambiwa sasa aambia kwa sababu skla mke wako ukala matunda ambayo nilikukataza msile sasa wewe kwa jasho utakula chakula na na mavumbini mavumbini utarudi kwa kwa kwa kwa maana leo hii tunarudi sababu sababu ya ya 35, ya ya ya matokeo dhambi hiyo tunaposoma tunaposoma tunaposoma mwanzo mwanzo mwanzo sura sura mstari mstari wa wa tunaona tunaona bado pamoja na kwa damu, bado pamoja kuanguka mwanadamu mwanadamu lakini lakini mungu mungu anafanya kazi kumtafuta sasa sura ya 6, ule mstari wa 5, tunaona maovu ya mungu wa garika, maovu yaliendelea mpaka akaleta yamekuwa mengi sana wasi mwingi sana mwingi duniani kwa sababu hiyo hili ni pambano kuu pambano ili kuu ni kubwa ambalo tunapambana ni pambano la kiroho ambalo tunapambana kwa sababu vita hii ni kali kwa kuwa ilianzia mbinguni ikashuka huko duniani na ndio maana leo tunapitia changamoto mbalimbali kwa sababu dhambi imeleta mateso na dhambi imeleta kifo kwa hiyo haya ni matokeo matokeo katika jamii ya wanadamu tunaona sura ya mungu iharibika katika maisha ya mwanadamu na wanadamu naona ni kwa sababu ya kule kupotea kwa sura ya mungu katika maisha ya mwanadamu ka ni matokeo tunayoyapata matokeo mengine kati ya wanadamu tunakufa kwa sababu ya pambano lile kubwa na kwa sababu ya uchaguzi mbaya sasa hapa apasi tumepewa neno moja kwamba sif kwa uhuru wa uchaguzi wake alifanya mambo ambayo yalikuwa ni kinyume na mapenzi ya mungu akawa na uhuru na kaacha kutii mungu wake wa mbinguni lakini dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote dunia uwanja wa maonesho ya ulimwengu wote tunaposoma ayubu moja mstari wa tisa tunaposoma ayubu mbili mstari wa saba neno la mungu linasema e, wana wa mungu walipokuwa wamekwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaingia kati yao kumbuka anaenda sio kwa ajili ya kuabudu huyu lusifa au shetani na shetani akaingia kati yao e, akajihudhurisha katika ibada kwa hiyo shetani katika pambano hili kubwa anaingia katika nyumba za ibada watu wa mungu wanapofanya ibada kanisani na yeye anakuja na nausifikiri anakuja kwa ajili ya ibada anakuja kwa ajili ya kupotosha mawazo ya wale waliokuja kumwabudu mungu watu wafikirie biashara wakiwa katika ibada watu atuwafiirie mambo mengine wakati wa ibada hiyo ni kazi ya shetani na ilo ni pambano kuu na tutaweza kulishinda kwa ya maombi. tutaweza kulishinda kulishinda kwa kwa kwa njia njia ya ya maombi kumtegemea mungu tunaweza kumshinda kwa kukataa mbinu mbalimbali ambazo shetani anazileta kwa hiyo shetani anafanya maonesho katika ulimwengu wote anapoenda kujihudhurisha mbele za bwana ili ili kuvuruga maisha ya wale wenye na vile vile shetani kazi pia ya kuingia katika mahakama watu hao wanasema uongo na wengi sana wako magerezani wamefungwa lakini lakini hawana makosa ni ni kwa sababu ya ya ujanja wa wale walio namna kujieleza lakini wakiwa ni ndivyo shetani shetani anavyofanya katika na katika mahakama anaingia pia, pia katika ndoa ili kuvuruga watu watu maana wasioelewana hata maombi yanaweza yasijiwmsikilizaji ya ya inawezekana kabisa kwawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizt na hii ni awr redio adventista limwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami jina langu baha nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha muziki na wanamuziki lakini pia kitakuepo kipindi cha maneno yaletayo faraja na kuacha nao mashahidi way anaopatikana morogoro na wimbo anaosema asubuhi njema barikiwa na matangazo yetu