unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nibasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu waj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu a msikilizaji wa redio adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unatupata pia kupitia morning star fm na kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr siku hii alao mpendo sikio, wa msikilizaji ni kukaribisha kuweza kuwategea sikio waimbaji wa simili na singers kutokea kule dares salamu wanakwambia maisha ya ujana maisha ya ujana ni ubatili tena na mambo yake ni kamamoshi tena yanatoweka kwa haraka sana La hataku jua ni fumbo kwa wengi Maisha ya ujana ni ubatili Tena na mambo yake ni kamamoshi Tena ya toeka kwa haraka sana Mata kujua, ni kwa wengi Mkumbu ke muumba, siku ujana Kama zijaja siku, ziri ya. Mkumbu ke muumba, siku ujana ya siku Zomba Zombaya cheza muda mwingi kwa anasaza jumia uleviuzinzi pia uashireti ndizo kazi zao bila hata kujua, yote yatapita miasa za dunia waweviuzinzi pia uashirati lizo kazi zao bila hata kujua yote yatapitakmhumwsza ujana Zili mubumba, za siku zilizomba ya mchumbu ke mchumba sikuza ujana kabazi jana siku zilizomba meamua ujana wangu litumike kwa yesu siku zangu zote Maana natambua mudasi mrefu mazuri ya dunia yatatoweka mii nimeamua ujana wangu nitumike kwa yesu siku zangu zote maana natambua muda si mrefu mazuri ya dunia yatatoweka E o, se kabla Ya ora ora, siku zlimbayasante sana waimbaji kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unatupatia nafasi ya kuweza kuingia moja kwa moja katika kipindi hiki cha vijana na maisha na hii leo tutakuwa naye mchungaji david makoe ambaye yeye ana mada yanayosema usiwe na haraka unapochumbia nikusi uweze kumtegea sikio turekebishe turekebishe mapokeyo yasiyo na umuhimu usiwe na haraka unapochumbia upo msemu wa kiswahili usemao haraka haraka haina baraka usemi huu ni wa muhimu sana katika kuendesha uchumba vijana wengi hupuuza jambo hili siku hizi ndowa zao ni kutungua tu watu hukutana siku moja na kupanga kuwana kesho au kesho kutu ndoa za namna hii zina usumbufu mwingi kwa sababu wahusika huowana katika hali ya upofu kilichowavuta si upendo wa kweli mbali ni mahaba ya tamaa za kimwili yeyochochewa na sura ya mchumba wa mtu nakubaliana kabisa na usemi huo kwa upande wa ndoa kwa sababu kesi nyingi hujitokeza hata majuto ya wana wake na wanaume kutokana na kuona haraka haraka bila kufanya uchunguzi wa kina naweza kusema usemi wangu binafsi kuwa funga ndoa haraka vunja haraka uchumba ulioendeshwa haraka haraka una mwelekeo mkubwa zaidi wa kuvunjika kwa, kwa ndoa na kusababisha shida naikumbuka ndoa moja iliyopelekwa haraka mno ilileta zogo baada ya ndoo hiyo kufungwa ilibayinika kuwa mke alikuwa na mimba tayali ya miezi mitatu na niya mtu mwingine ilipo hivyo ilileta vulugu si kwao tu bali kwa wazazi na kanisa zima watu wengi wamewonywa kuendesha uchumba halakalaka kuna ndugu mmoja nahitwa harodi sheloko katika mwaka 91 l alisema ivi njia ya hekima kwa urafiki kuendesha ni kufanya kwa namna ambayo haiendelei haraka mno kungekuwa na nafasi ya kufikiri kikamilifu na muda mzuri wa kutosha hii ni katika kitabu chake alichokiandika uh, on a becoming a woman ukurasa wa4 na, na ndugu mmoja mwingine naitwa uh, na uh, hawa ni wawili ni bibi na bwana ni bwana uh, na bibi fago walisema ndoa zilizofanikiwa ni zile zilizopata nafasi ya kutosha kuchagua maendeleo ya mbele mithari semayo haraka juta baadaye ingali ya kweli kama ilivyokuwa siku za, za mababu na waliendelea kusema haiwezekani kuzoeana na mtu kwa wakati mfupi tu mapenzi ya ghafula kama ni kimbunga kwa hiyo mapenzi ya harakaharaka yana shida zake kijana unaweza kuuliza swali hili je ni muda gani sasa kuendesha uchumba uchumba au uchumba udumu muda gani? katika biblia, hakuna uliyowekwa kutajwa mdaa habari za uchumba ndani ya biblia zimo kama vile daudi na mikali e, yusufu na mariamu na wengine. pengine wengine mtu anayetajwa kuendesha uchumba muda mrefu ni yakobo yeye uchumba wake na raheli ulichukua miaka saba. sasa hatuwezi kusema kwamba hicho ndicho kipimo ambacho tungeweza kukitumia watafiti wa masuara ya ndoa wamependekeza kwamba kiwango cha chini kabisa kingekuwa miezi sita na kiwango cha juu ni miaka miwili kwa upande wa kiwango cha juu hata ikizidi miaka miwili isieleweke kuwa ni maya maana haileti matatizo bali huzidi kuacha nafasi ya, ku, ya, ya, ya, ya kuchambua na kupima zaidi lakini kiwango kikiwa chini ya miezi sita hapo uwezekano wa kupata matatizo upo karibu sababu yake ni nini sababu kubwa ya kuacha uchumba udumu miezi sita na kuendelea ni kuacha wakati wa kujichunguza kinagaubaga nyendo zenu na kuona kwamba je mnasukuma kufunga ndoa au la au kwamba mnakata tamaa kwa hiyo muda huo ni mzuri zaidi jambo la sita la kuweza kuangalia ili uimalisha uchumba epuka vitendo vinavyoweza kutafasiliwa vibaya ndugu msikilizaji mtu akiona simba amelala pamoja na mbuzi naye mbuzi huyo amelala tafsiri ya kwanza itakayomwingiza mtu huyo ni kuwa simba ameuwa mbuzi kulala kwa simba kutatafasiriwa kama shibe baada ya kumula mbuzi na kumbakiza akitokea mtu aseme kuwa mbuzi na simba wote ni wazima na ni marafiki hata yeleweka kwa nini kwa sababu kwa, simba, ni kwa hiyo utaona kuwa kitendo cha mbuzi kukaa pamoja na simba kimetafasiliwa katika hali ya wadui ndivyo ilivyo kwa wachumba vipo vitendo ambavyo utake usitake vitatafasiriwa na watu hutawazuia kutafsiri maana wanaakili za kufikili siku mmoja asubuhi uh, uh, aliyenda kazini kwake pale kazini alikuwepo mvulana mmoja ambaye saa zote waliandamana kama kumbikumbi gafula mnamwa saa sita mchana binti akatoweka pale kazini dakika tano baadaye na mvulana akatoweka naye na, kazini wote walifanyia kazi kampuni moja kwa muda wa masaa kama mawili hivi hawakuonekana baada ya muda huo wote wakawonekana ingawa kila mmoja alitokea upande mwingine mara tu walipoingia katika kundi la wafanyakazi wenzao wafanyakazi hao wakaanza kuzomea kwa mtindo wa kushangilia huku akisema leo mchana mchana leo mchana mchana wengine waliokuwa watu wazima walimwita binti na kuanza kumkemea wakamwambia wewe binti umezidi unaacha kazi unaenda kufanya uchafu wako ndugu mwesikilizaji hebu angalia pichi hiyo je watu hawo walialifiwa wali kuwa alikuwa wapi jibu ni nilaa walitafasili kuwa aliyenda kuzini maana wengine walidahi kujua hata gesti waliyokuwemo kitendo cha kufuatana saa zote kitendo cha kutoweka gafula bila kuwaga kazini kitendo cha kutoweka mwanaume na kitendo cha wote kurudi kwa saa ile ile kilitafasiliwa kuwa wamekwenda kuzini lakini je ni kweli hakuna mwenye uhakika yaweza kuwa kweli au la ni kusii uweze kutegea sikio tangazo kutoka studio tangazo tangazo tangazo idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inapenda kumtangazia msikilizaji wake kuwa kutakuwa na mahubili ya efort kwa njia ya redio kwa muda wa siku 21 kuanzia tarehe mwezi mwezi wa wa mwaka mwaka mpaka tarehe 13919 neno kuu linasema yesu anarudi haraka maubili haya yatatakwako na mchungaji christopher ungani mkurugenzi wa vyombo vya habari vya kanisa mungu akazitaja amri zake 1 wigo ambao ungewalinda wanadamu dhidi ya uwasi wigo ambao ungewaweka katika mikono salama ya mungu taja amri kumi ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi muda ni kuanzia saa mbili kamili usiku kupitia masafa mafupi ya mita yamita bedi vile vile saa tatu na dakikakuano kupitia morning star fm radio nyote mnakaribishwa wanaume na wanawake katika uchumba mara nyingi hawajali vitendo vinavyoweza vinavyoweka picha mbaya kwa jamii mara nyingi wasichana ndio wanaopata majaribu ya kutojali hali hii vitendo venye picha mbaya kwa jamii haviimarishi uchumba bali huharibu hata jina la uchumba baadhi ya vitendo vinavyoweza kutafasiriwa vibaya na watu ambavyo wachumba wanapaswa kujihadari ni kujirahisisha maongezi ya kukesha usiku na Sasa, ni kwa vipi. kitendo cha kujirahisisha ni ile hali ya kuondoa mipaka ya uhusiano wenu na kuingia katika vitendo vinavyopaswa kufanywa na waliofunga ndoa tu kumbuka uchumba si ndoa haki za ndoa zote lazima zilindwe kikamilifu mara nyingi wasichana ndiyo chanzo cha kuvuka mipaka inayolinda ndoa kwa ya kujirahisisha si msichana kumruhusu mvulana kukufanyia kitendo kama vile kupapasa matiti yako eh, sehemu za nyuma na sehemu nyingine nyeti kujirahisisha kwa namna hii hadi mchumba wako akavuka mpaka hukufanya usahau sheria ya mungu na utageukwa kuwa mhanga wa mahaba na sheria ya mungu ikisahulika utakatifu hupotea na heshima pia badala yake mawazo maovu hujengeka vilevile vile hata wanaume usikubali msichana wakufanyia vitendo vyenye kuondoa heshima na sheria ya mungu kwa mfano ukiruhusu msichana kukukalia au naukusahuisha heshima itakosekana usiamini sana mambo ya kujisikia ndugu msikilizaji ningependa kukualika katika kipindi kitakachofata tukumalizia suwara hili uone umuhimu wa kuweza kuimalisha uchumba wako sasa njia nzuri ya kujilinda usitende vitendo vinavyoweza weza vibaya ni kuweka akilini mwako na kujua kuwa malaika wa mbinguni wako siku zote wakiangalia vitendo vyenu na kuchuka taarifa imani hii takufanya ukataye kutenda vitendo vyenye kuweleweka vibaya mbinguni na kwa, kwa, kwa jamii unamaishi jambo jingine ambalo nilakuangalia maongezi ya usiku wa manane ipo tabia siku hizi ya u, wachumba kudai uhuru wa maongezi usio namipaka kwa sababu ya shughuli nyingi wakati wa mchana hutenga muda wa kuongea mambo yao saa za usiku nao huongea hadi usiku wa manane au kukesha usiku kucha ni kweli hawana muda mchana lakini munapopitilize kiasi hicho jamii itawatafasili vibaya mtake musitake watasema vitendo vyenu ndivyo vinavyochochea watu watas, waseme hivo au wawatafasili vibaya tabiya yanamna hii mungu haimpendezi sa za usiku ni saa za kupumuzika kukesha usiku kucha kwa maongezi huzulu afya yako vilevile mazala ambayo unaweza kuyapata kimwili kiakili na kiloho ni kuzoofu kwa ubongo uchovu mwingi amambo ambayo yatafanya hata ufanisi wa kazi zako uanguke madhara mengine ni kuwa maongezi ya mafichone usiku huondoa adabu na hivyo husababisha msiheshimu uchumba pia vitendo hivi huamshe harara za kimuli kitu ambacho kitawatumbukiza dhambini vitendo hivi kwa ujumla vitageuza kuwafanya mateka wa shetani kuna mwandishi mmoja amesema hivi mara kwa mara mazungumuzo ya saa za usiku wa manane katika umri huu wa uovu huleta upotevu kwa yeyote ahusikae wanawake kwa wanaume wakosapo kujiheshimu wenyewe shetani hukwezwa na mungu akasahuliwa huyu ni mwandishi lng witi kuchagua mchumba kurasa ukurasa wa 1 upo udanganyifu mmoja ndugu msikilizaji ambao vijana wa kiume na wakike huwapumbaza hadi kufanya vitendo hivi upotovu huu ni kule kusema ninajiamini Nina wanasema ninajiamini mimi ni mkristo siwezi kutenda dhambi unajiamini wewe ni nani mbele ya shetani shetani na uzoefu wa tabia za binadamu kadiri ya miaka elfu sita wewe hujafikisha hata robo karine unajiaminije hakuna aliye na uwezo wala maarifa mbele ya shetani isipokuwa yesu sasa unapovunja una uhusiano wako na kristo kwa kutofuata utaratibu wake utawezaje kushinda hivyo basi ukitaka uchumba wako uimarike vizuri na naatimaye ufurahie ndoa yako acha vitendo vinavyoleta tafsiri mbaya ukiepuka vitendo hivi utajenga imani kwa mchumba wako jamii na mungu wako nasivyo hata mkiyoana mke wako au mume wako atakuwa na kumbukumbu kumbu ya vitendo hivyo akilini na atakuwa na mashaka kuwa pengine unafanya hivyo kwa, mwenza, kwa wanawake wengine au wanaume wengine ukikawia kurudi tu ankuwa na mashaka pengine ulikuwa na kesha na mwingine huko hivyo ndo itakuwa yenye kutiliana mashaka imejaa dhuluma migogoro na fujo jambo jingine, la kuimarisha uchumba ni kuombeana kwa mungu hili ni jambo nyeti na nala msingi sana katika maisha achumba zma muwe na malengo Isio ili tu naomba. lakini lazima na mambo ya kuombeana na ningependa nikutajie baadhi ya mambo ya msingi ya kuombeana yakuombeana mnapokuawachumba la kwanza ombea on, kuondoa tofauti ndogondogo zinazojitokeza katika uchumba ata uchumbawlapili ombea maumivu ya mioyo anayopata mwenzako kwa njia mbalimbali ombea mahitaji ya mwenzako nne mwombe mungu awazidishie uwezo wa kupokea na kutoa upendo tano mwombe mungu uwezo wa kutawala msisimuko unawelekea kuwaharibia uchumba sita mwombe mungu akupe uwezo uwezo wa kuombea uwezo mwema wa mawasiliano na mwisho mwombe mungu uweze kujitoa kikamilifu kwake haya ni mambo ambayo ni ya msingi yakuombeana katika wachumba kwa hiyo ndugu msikilizaji haya ndiyo mambo ya muhimu tuliweza kuyangalia yanayo weza kuimalisha uchumba msikilizaji ningependa nikualike tena katika kipindi kingine ambacho kinafuatia tuangalie mambo machache ya msingi sana katika maisha ya uchumba mchumba umepata umeanza kumalisha lakini kuna mambo ya msingi unayopaswa kuweza kuna mambo ambayo inabidi aybane kabla ya ndoa na kuna mambo ambayo inabidi kabla ya kufunga ndoa haya naweza nikasema kuaweka katika kundi moja kwamba kwa ajili ya ndoa ndoa kijana vipi katika ndoa yako, ndoa yaki. nini na mambo gani wakubaliane kabla ya kufunga ndoa ili kwamba wasije wakaanza kuyafanya yaliyopasa kufanya wakati wa uchumba ninakuwalika katika kipindi kinachofata tutaweza kuyataja mambo hayo hebu uweze kuwa tayari kwa kukaa kando ya redio yako ili uweze kusikiliza mambo haya ni vipindi vya muhimu na ikiwezekana halika marafiki zako na hata wazazi wako weeuweze kuwalika mkaye karibu ili mambo haya mweze kuyasikia na mungu ataweza kuwa katika jina la yesu trekebish To I can be shame of tizo Dania jamietu Do I yasi asante sana msikilizaji kwakuwa pamoja nami katika kipindi i cha vijana na maisha nikukaribishe uweze kutuambia kama utakuwa na maswali maoni changamoto basi anwani anwani hii hapa awr posta mia moja mbili, morogoro tanzania anuani yetu ya anwanihii hpalenduuapos 2 morogoroz namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 767682 au 78299 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha2 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awrtanzaniaubuka kesho ni sera za ndoa usipange ukikosa naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa katika sehemu ya pili ya mada yetu iliyokuwa inasema ndoa kumbuka ulikuwa name mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii ni awr msikizaji wa tegesikio waimbaji wa kwaya same kutokea kule kilimanjaro wanakwambia naitazamia asubuhi na So, I'm not to i So, we are the people who the Zimba, me na nich a