nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nujnakuj yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa wadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na awr intercity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www org uhaligani mpenzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventist wa ulimwenguniar ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii yaleo nami ambaye nasimamia matangazo haya jinalangu naitwa habi machil mshana karibu tuwe sote uoanz mpakapale tuofikiatamat ykiindhabayyotenda ni kupatienafa yuwezausaboutowao wanaosema nashangaa na mara baada ya hapo basi ni kwa ajili ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoana shan na shanga kina cha upendo wa mungu alizunuka na shangaa, tena na shangaa. I'm going to make you mine. I'm going to make you mine. I'm going to make you mine. i Anga i kona machozi, kwa Yesu ni kura. So miri ngonja uone, Yesu atatenda kwa kati. Kinacha upendo wa Yesu, ni pedo lisino silo kipima. Kinacha upendo la Yesu, jaziri kinacha bahari. cosi kwa yesu ni furaha sobiri moja uone yesu hatatinako wakati kila ca upendo wa yesu lipendo lisilo gipimo Mara fique, we see Mara pendola, anga hikola machozi kwa yesu ni fura sumiri ngonya uwone yesu wata kwa wakati kina ca upendo wa yesu nipendo lisilo kipimo kina jo la yesu cazidi tina ca bahari I call a machoze, yesu ni Kilokipo ma kina Jabari, angai kona majosi, kwa Yesu ni furaha, Yesu kwa kati, upendo wa Yesu, sana shukrani za pekee kwenu kurasini sji qwaya na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa leo tunaye mtumishi wa mungu mchungaji pri godinzota katika sehemu ya pili akielezea kuhusiana na ndoa ni tamu kama sega la asali kwa vipi ambatana pamoja nasi Mbaba ambayo yanaleta furaha ndani ya ndoa jambo la kwanza ni mawasiliano e? namna mnavyowasiliana baadala ya kusema lete maji hapana unasema e? mama watoto na nakiu kidogo basi unakuta unaletewa maji na katika hali ya pekee unapojua mawasiliano mazuri hata watu wanakuwa na afya binti mdogo ndio hebu njo hapa fagie hapa kidogo basi unakuta mtu anaelewa jambo la pili ni kujitoa kikamilifu wazungu wanaita commitment unaweza ukute kwamba wengi walioshindwa ndoa hawakuelewa faida ya ndoa lakini kama kuna kitu kizuri sana ambacho kiko kwenye ndoa ni hiki kitu kinaitwa kujitoa kikamilifu unaweza ukute kwamba uko kwenye ndoa umeugua lakini mwenzako kwa vile anajitoa kikamilifu anaweza kuona huyu mme wangu au huyu mke wangu anaumwa sana basi anatafuta gari anakupeleka hospitali anashughulika na unapopona unajua tu kwamba kama ningekuwa bachela ningeshakufa kwa lugha rahisi ni kwamba kwenye familia kuna kitu kinaitwa kujitoa kikamilifu hiki kinaleta raha na amani na kitu cha tatu kinaitwa ujasiri maisha ya ndoa yanataka ujasiri kuna mambo mengi ambayo uta sema siwezi lakini ukiwa kama baba lazima uwezi mtoto atakuwa anasema naomba kwenda shule useme sina pesa utakuwa jasiri kufanya shughuli ili angalau mtoto asome na hizi shughuli ndio zinafanya maisha yaende halafu kuna kitu kinaitwa mwafaka yaani katika hali ya pekee ili ndoa ifanikiwe lazima kuwe na mwafaka mwafaka ni kwamba una wazo lako na mwenzako ana wazo lake lakini kwa vile ni, niye ni wawili ni kura ya hamsini kwa hamsini lazima uweze kuona kwamba tuanze lipi tuwache lipi kwa mfano kuna watu wengine wakiwa wawili mmoja anapenda kununua gari mwingine anapenda kujenga nyumba sasa mama yeye kwa vile anaishi nyumbani kila wakati anaona eneo liliopo ananyanyasika anasema tungeanza kujenga nyumba mwanamme kwa vile unapanda daladala zinakushumbua unafika unavumbi unasema tungeanza kununua gari lakini kwa vile ni mwafaka basi utakuta kwamba mnapojadili basi lazima mkubali mmoja yashindwe na mwingine ashinde ili familia iendelee basi utasema basi mama kwa heshima yako basi tujenge hiyo nyumba ili tuishi na hata hivyo tuwe na mahali pa kupaki gari hilo nunua. kwa kwahiyo mnafanya mambo yenu vizuri kwa sheria hii ya mwafaka halafu nyie kama wanandoa wa kanuni ya tano inasema urafiki wa kina e, mwe na urafiki wa kina urafiki wa kina ni kwamba mtu amini mwenzake anamsema vizuri anampenda anamjali na mnapokuwa marafiki kunakuwa na mafanikio lakini kuna watu wengine utakuta kwamba badala ya kuwa marafiki wa kina kila wakati ni kukosoana mbona ukafanya hivi mbona kile kikawa hivi mbona kwa hiyo mtu anaishi kwa mashaka lakini mnatakiwa katika ndoa ku na urafiki wa kina mwone huyu ni sehemu ya maisha yako na hata wakati mwingine unaomba ushauri namba sita kuna kitu kinaitwa huruma e, mtu anapohurumiwa anafurahia nyumba kuliko kawaida unapokuwa na homa ukakuta mwenzako anakuambia pole twende basi unakuta ni nzuri oh jamani ungependa kula nini basi hiyo ni huruma lakini unapokuta mtu kakaa kibabe kibabe unasema anasema unadeka basi mafanikio hayawi mazuri alafu kanuni ya mwisho kwenye hii sehemu ya kufaidi raha na amani inaitwa kuwa kumtambua mwenzako kama mwenzi e, ujue kwamba huyu ni mtu maalum katika dunia yote hakuna aliye kama huyu unajua mara nyingi wanaume wengi wanakosa kuwa na akili timamu unakuta kwamba kwenye wakati wa kuposa aliruhusiwa achague kwenye binadamu wote duniani mmoja afae na kwa akili timamu akachagua binti fulani sasa anapokuwa naye baadaye unamkuta anakuja nakuambia huyu binti nataka kumpa taraka unaelewa tu mwenye makosa si binti ni yule aliyeoa kwa vio wasichana walikuwa wengi sasa shida ninini yeye alipomua hakumtambua kama mwenzi alimtambua tu kama wanawake wengine kwa hiyo anapopita duniani anaona huyu anafaa huyu hafai lakini kama angetambua kwamba huyu ndiye yule nilimchagua katika dunia nzima yenye wanawake bilioni tatu na wanaume bilioni tatu huyu ndiye wangu basi ungekuta kwamba angeweza kumheshimu na kumstahi kumheshimunamstwanakambia kwamba wakati fulani mama fulani alienda kwa hakimu kushtaki na alipoenda kushtaki akasema mimi naomba taraka yangu huyu mmesimpende hakimu akamsikiliza akamwambia kwa nini anasema unajua mwanamume huyu hafanyi hiki hik akaeleza orodha nyingi ndefu basi yule mtu aka hakimu akamkatisha katikati akasema sasa umeeleza makosa yake mengi niambie sasa kwa nini siku za kwanza ulikubali ya ae anasema alikuwa na mambo mazuri tu kaambiwa kaambiwa hebu yataje anasema alikuwa anajali watoto anatujali yani, akaeleza mazuri Kambiwa na yule jaji basi sasa nkuambie wewe nenda nyumbani utafakari hayo mema aliyokutendea na uongee hayo namwongee hayo na kama baada ya mwezi mzima mtakuta bado kuna shida mje na yule hakimu akashangaa kwamba baada ya miezi mwezi mzima hakuna aliyekuja kumbe shida ni kwamba huyu dada badala ya kutafakari wema na uzuri wa mume wake alikuwa anafikiri mabaya mwisho nipende tu kukuambia kwamba mwenzi wako ni kama waridi waridi lazima uitambue uzuri wake na harufu yake lakini kama utaenda kwa waridi mtu wa waridi na ukaenda kichwa kichwa utasema jamani huku chini unamiiba jamani umenichoma umefanya nini lakini kama unaenda na akili timamu ya kujua huu ni waridi na unaharufu tam basi utafurahia vizuri na utakuwa baraka asante kwa hilo na sasa tunatamani kufahamu migogoro ikabiliweje maanaake kwenye ndoa kumbe kuna migogoro sasa pindi migogoro inapokuwa imejitokeza hiyo migogoro inakabiliwaje na pia hata ukitukumbusha kwamba migogoro ya ndoa ni hii na hii na hii nafikiri inaweza ikawa ni jambo jema na hiyo migogoro namna gani iweze kukabiliwa karibu sana mchungaji okay asante sana eh, katika somo ambalo nimelipenda sana ni hili somo la migogoro eh, kwenye biblia kwenye wimbo uliogora mbili fungu la kumi na tano anatumia lugha rahisi anasema tukamatie mbweha wadogo waharibuo mizabibu maana mizabibu yetu yachanua yaani unakuta kwamba kuna mbweha wadogo wanaharibu mizabibu kwenye nchi za mashariki yakati mizabibu ilikuwa ndio zao kubwa na kama mnavyojua zabibu ni tamu mbweha wadogo lazima wakamatwe ili zabibu ziendelee na katika ndoa kuna zabibu tamu kuna ale maisha ya furaha lakini ndani ya hayo maisha ya furaha ni lazima upige hatua vizuri kuelewa kwamba kuna mbweha wadogo wanaosumbua ukisikia mbweha wadogo wanaosumbua ndani ya ndoa ni kwamba ni vijitu vidogo vidogo ambavyo vinafanya watu wasiendelee kupendana na unajua wakati mwingine vitu vidogo vidogo hivyo vinaweza kukuletea shida sana nakumbuka wakati fulani kulikuwa na ndoa fulani ilikuwa na matatizo na wao walifikiri jambo ni kubwa lakini lile jambo kumbe lilikuwa dogo sana na wao walikuwa watu wa waheshma sana wakashangaa kwamba katika hali ya pekee sisi tunaheshimiana tunajaliana lakini mbona tunakuwa hatuelewani basi wale watu wakaulizwa vizuri kwamba tamka kitu gani ambacho ndicho kinaleta shida yule baba akaeleza jambo moja eh, yule baba akaeleza jambo moja zuri sana akaeleza kwamba huyu mama simpendi kwa vile amenikosea na yule mama akaambiwa na nawewe nafikiri amenikosea sasa wakaambiwa kosa lenu ni nini akasema wel unajua huyu mtu hanistahi je hakustahi kwa jambo gani sasa kumbe watu hawa wanapendana na jambo lililotokea lilikuwa rahisi lakini hawakuweza kulijua kwamba ni rahisi na walipolieleza kwa yule mshauri wa ndoa walipowaeleza suluhisho walicheka na kukumbatiana na ikaishi yaani mwanamme aliitwa usiku saa tisa uh, ofisini sasa yule mama naye akakasirika akasema mmegani ambaye anaitwa usiku ofisini lakini sasa yule mpatanishi wa ndoa alipokuja kuwapatanisha yule baba akasema kulikuwa na dharura ofisini saa tisa tulikuwa tunaandaa ripoti fulani iende kwenye bunge na hii ilikuwa muhimu sana e, ilikuwa ni mambo muhimu na tukaandaa lakini ajabu huyu mwingine yeye akawa amelalamika kwamba saatisa mtu utahitwaji lakini kumbe katika hali ya pekee kule kuitwa au kutokuitwa kulikuwa ni jambo ambalo lina sababu zake unajua wakati mwingine kwenye nchi zingine kuna kawaida kwamba watu wanapitisha sheria fulani na kuna watu ambao wengine wanaitwa minority rights kwamba haki za wachache kwa hiyo yule mzee akaeleza kwamba mimi ni mtu mkuu wa uhuru wa dini kwa hiyo nimegundua kwamba kwenye bunge la nchi fulani e, ambayo naishi imepitishwa kwamba kila mtu afanye hivi na hivi lakini kajua kwenye dini yangu hii haikubaliki kwa hiyo tukaandika mswada unaohusu haki za wachache kwa hiyo nilienda kushughulikia jambo nyeti yule huh? mama akasema huyu mtu ameondoka usiku sasa mpatanishi wa wandoo akauliza jambo zuri sana kwamba mama sasa huyu aliondoka mara moja na kama unavyoelewa ni mtu mwaminifu tena ni mtu anayemjali mungu na hata akapewa kitengo cha uhuru wa dini na nakiongoza vizuri na alipogundua kuna jambo haliko sawa akabidi andae jambo apeleke panapohusika ili haki eleweki sasa wewe kwa nini unakasirika sa mimi sitaki mwanamme ambaye anaitwa saa tisa usiku na anatawanyika lakini katika hali ya pekee jambo lililotokea ni kwamba yule mama akaulizwa sasa huyu meo hiki cheo chake cha kurugenzi wa uhuru wa dini unafikiri kitaendelea miaka yote kinaisha kwa miaka mitano na sasa, sasa kimebakiza tu uiki sasa naambiwa sasa kama mtu aliitwa kwa sababu ya majukumu yake na hilo jambo halijirudii sasa hujui itakuwa ujinga mkiachana kwa jambo ambalo lilitokea tu mara moja na halitajirudia kweli wakacheka na kushangaa kwamba kwa kweli hapa tumefanya faulu katika hali ya pekee nkuambie tu kwamba kuna wakati ambapo mnakuwa na mgogoro na jambo ambalo halihusiki wengine tu ni namna labda mtu anavyo anavyonywanywele eh, au namna anavyofanya kitu fulani sasa kumbe kile kitu ni kitu ambacho kimefanyika mara moja na kirudii. kwa hiyo jambo likiwa ni hivyo ni vizuri kuwa sasa kuna sheria kumi za kutatua migogoro ya kwanza inasema uwe wazi e, kama kuna jambo ambalo linakukera kuhusu mwenzako uwe wazi kwamba baba fulani kwa kweli unavyoingia na mabuti yako mpaka ndani na umekanyega matope kweli hainifurahishi basi baba watoto wataelewa kwamba la kumbe haya mabuti yanakukosesha raha alafu jambo la pili ni uache ubinafsi kuwacha ubinafsi maana yake ni kwamba ujali mwenzako anafikiriaje anatakaje e, usijtangulize wewe e, kama mmewana watu wa makabila mbalimbali e, unatoka milimani na mwingine anatoka usukumani basi mwenzako anaposema napenda samaki w usilazimishe kwamba napenda makanda hapana kubali makande yapikwe na samaki wapikwe kila mtu achague ale ashibe kwa vile pale ni nyubaa nawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizinkuyesojatn na hii ni ar radio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania po sina la ziada nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machirumshana ni kutekea uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi napotoka studio na kuachana ukurasini sj kwaya na wimbo unaosema neema iliyoshuka endelea kubarikiwa na matangazo haya abarijemakako sikiliza ka makii ema niburenibureiioeakoe turibotangabai amakodo miramchuna ane ema yae yani. akatlk ema ili yas elesaesaiaya yma yr ju ya ivitorewa kwajili yanguna ivitorewa kwajili yako okea ni ba buri toka kwa mungu Ili sab kishaji ya yawo kubu. ya bure Wilitaji so kwa mune, Abate na yangu. Ili ya na fazi ilitolewa kwa iia y i kwaji ya gobokera kwa neba bure tka emal yasuka ilesaeshanjiy ya ilitlwa na mungu baba kwa kwaeyea eayaur aji ya gupokeya nemabule zukanemaĩliyoshuga ili safishanjia yo wokovu ilitolewa na mungu baba kwa wenye dhambi Ne Buretu Yamu, Maya Yako, Ilitolewa Ilitolewa ayou y iioa ajiyau ilitolewa kwa jili ya ooke ya emabure soka kwa munu emalys lsaeaji yuejy emayabure juya ilitolewakuajilira ecemakoako sikiliza ko makii ema niburenibureiicoleokoe turibodangabali amakonomiramchuna kane ya ema yate akacko ema ine yosuka elesakesanjia yawoko ilitolewa na Mungu baba kwa