unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wadi ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia weza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr incit mbea hivyo msikilizaji napenda nikukaribishe katika kipindi hiki kizuri ambapo utaungana nasi tunapoanza kusikiliza kipindi cha ijali hafya yako na mara baada ya hapo utapata kusikiliza kipindi cha siri za ushindi nina a hali yako ni njema mimi jina langu habi machilu kumbuka tu ya kwamba tunapatikana katika masafa ya mita bendi 25 hapa morogoro lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya katika masafa ya 89.7 fm kisima tunapatikana pia basi tusikilize wimbo kutoka kwao mikocheni sda kwaya wimbo unaosema mwisho wa mambo yote mara baada ya hapo kipindi cha ijali afya yakos mikocheni s kwaya na wimbo huo mzuri na sasa tunamsikiliza mary mseli sehemu ya pili kuhusiana na mahusiano yenye afya mahusiano yenye afya mtegeskio kwa makini kitu kingine ambacho kinajenga mahusiano yenye afya tunasema ni mawasiliano yenye uwazi unapokuwa na mawasiliano ya, ya uwazi ii inakusaidia pale kuzungumza au kuhusisha vile vitu ambavyo inaweza kawa ni changamoto inaweza kawa ni mafanikio inaweza kawa tu ni mambo yako tu ambayo unatamani sehemu fulani yafike, ya, ya, yafike kwa wakati fulani kwa kwaiyo napojaribu kumshirikisha mtu ambaye unaona kwako ni wamuhimu wa, wa ambaye anaweza akakusaidia kwa mawazo kuwa muwazi usikai na kitu ambacho kikawa kinakuumiza kwamba ukashindwa kufanya maendeleo yako kwa sababu tu unaogopa kuwa wazi kuwa muwazi ambapo utakaposaidika sio hilo tu inaweza kawa pia hata kwa mtoto kwa baba au mtoto kwa wazazi au wazazi kwa watoto wazazi wameona mtoto wa, wa fulani labda amefanya amefanya kitu fla, ame, kosa ambalo sio zur baada ya kwenda kusema kwa mtu mwingine ni vizuri wee kama mzazi au mlezi ambaye huyo mtoto anafanya hicho hicho hicho kitu ambacho sio sio sio kizuri sio kizuri naye ukamweleza kwamba mwanangu unachofanya kizuri a muwazi mawas ny uwazi yatajenga urafiki zaidi na sio hilo tu inaweza kawa labda ni mtu ambaye labda alikuwa ameenda hospitali akakutalabda na hali fulani ya kiafya ambayo sio nzuri usikae kimia ikiwa kama unajua hiyo hali ili upone ni lazima umshirikishe mtu labda kulikuwa kuna changamoto labda ni ya kiafya labda nahitajika kiasi fulani kwajili ya matibabu kuwa muwazi iliujjswatu wajue jinsi, jinsi gani ya ya kukusaidia nasio kukaa kimya tu kwa sababu watu wengine wanaweza kakaa kimya kadi unavo kukaa kimya kile kitu ambacho kinakutatiza ambacho unaona kinakusumbua nacho kinakufanya unakuwa unalimbikiza mambo moyoni na nanakuwa baadaye anakuumiza bila wewe kujua sio hilo tu tunasema kuwa wa wakweli na hii inahusisha kuwa mwaminifu na muadilifu pia hutakii kuficha mambo au kufanya vitu kwa siri mfano kusaliti kwa wale wanandoa kuna wengine wanaweza wakawa na wasaliti wenzao bila kujua kuna wale ambao wanadanganya na utakapofanya hivyo utajihisi salama na uko uhuru na huo unaohusiana na kujua kuwa hau, hauwezi kumuumiza kihisia au kimwili kwa sababu unafahamu wanakuheshimu na kufariji au kutia moyo kufanya maamuzi sahihi kwa hiyo mtu unapokuwa mkweli ile hali ya ya kudanganya sizani kama itahusika hapa unapokuwa mkweli madanganyo hayatakiwi unapotakiwa kuwa mkweli usaliti hapa hautakiwi wala hautakiwi kutunza siri ndio hatutakiwi kufanya mambo ya siri tunatakiwa kufanya mambo ya siri katika mambo yetu baadhi inashauriwa ina, ina hivyo lakini sio katika kila kitu na muda mwingine ni vizuri ukashea na mtu ule ambao una, unajua unamwamini kwamba nikimwambia hiki kitu unamwamin lakini sio hilo tu kufanya kazi kwa umoja mahusiano yenye afya huambatana na kufanya kazi kwa umoja nasema mahusiano yenye afya hutafsiriwa kama umoja mfano watu wanapokuwa makazini wanapofanya kazi kwa pamoja wanaposaidiana ile naa na ina, ina, kwanza inaleta inaleta kufahamiana zaidi na inasaidia ina kumjua mwenzako ni mtu gani ile mnavyofanya kazi kwa pamoja hata kuna kuna muda mwingine mnaweza mkapishana unajua kabisa hapa mm, mimi nafanya kazi na mtu aina gani kwahiyo niendane naye kivipi au nimchukulie vipi kwa sababu kikawaida watu tunatofautiana kitabia kimatendo kwa sababu kila mtu ana tabia zake kila mtu ana yake kwa kwa kwa kwa hiyo hiyo pale ambapo mnafanya kazi kazi pamoja pamoja itasaidia kujua kwamba kwamba mwenzangu mwenzangu mwenzangu huyu huyu huyu yeye yeye ni wa hii, ni na hivi, na huyu ni wa hii hii naye naye hivi hivi na na hapendi kitu kitu kitu fulani fulani anapenda lakini sababu ya ya nini ya kufanya kazi kwa pamoja. Kitu kingine tunasema mahusiano yenye ya afya yanajengwa na utatuzi migogoro inaweza ananaa kuna changamoto imetokea inaweza kawa ni ndani ya familia labda kuna jambo ambalo haliko sawa kutokuwa sawa kwa mambo aweza labda nikawa ni ni mzazi jambo haliko sawa mzazi kama jambo haliko sawa kuna baadhi ya wazazi wengine wanaweza waka wakawa mambo hayako sawa wanafanya ile tunasema displacement yani kwamba mtu ametoka ametoka kazini na matatizo yake labda amevurugwa na, na, na, na, na bosi wake lakini izle, ile, ta, ile ile changamoto au au kuchanganywa na bosi wake huko huko kazini alikotoka yaani iishie yeye yeye yeye anakuja nyumbani baada ya ya yeye, kama yeye, ana, anajaribu watoto, anajaribu labda watoto watoto kuwagombeza mke wake labda kitu kidogo tu huyo kwa hiyo utatuzi wa migogoro unatakiwa kwanza uanze kujua kwamba ili tatizo ilonalo ni linasababishwa nini kwanini nakua hivi ko changamoto ambayo una ambayo unayo isi, isifanye kawaathiri wengine tatua lile tatizo wewe kama wewe ile migogoro yako wewe binafsi ambayo ulionayo isiwaathiri wengine kama unahisi na unashindwa zaidi jaribu kumtafuta mtu ambaye una, unajua kwamba ukimshirikisha utasaidika naweza kawa nimshauri namnasihi au nirafikikwa karibu ambaye unajua nikimshirikisha hili jambo yeye ataweza kunisaidia kuni na kwenye utatuzi wa migogoro sio hilo tu hata katika mahusiano haya ya kawaida huwa kuna kutofautiana kuna kutokuelewana na muda mwingine kujihisi kuchanganyikiwa au kukasirikiana mara moja moja na hivyo kunapotokea haya yote haimanishi kuwa mahusiano haya tu haya tuyhayana afya hapana ila cha muhimu hapa kinachohitajika ni jinsi ambavyo mnavyopata muda wa kutatua hiyo migogoro yenu kwamba haijalishi kwamba hawa watu wana kwenye mahusiano enyefu tunasema haijalishi kwamba hawa watu wana wana mahusiano mazuri lakini tunasema kwenye mahusiano mazuri sio kwamba hawa watu hawatu hawatu upata migogoro migogoro itakuwepo na itatokea lakini hiyo migogoro inapotokea je unaitatua vipi migogoro inapotokea wew unamkaribia mwenzako au unatafuta muda wa kwamba ameshatulia kwamba baada ya sila zimetulia zime unamtafuta mnakaa kwa pamoja na kuongelea zile tofauti zenu au wewe una um, migogoro imetokea mnaanza kupigana humo ndani kwa hiyo hebu kila mtu hapo ajiulize yeye migogoro inapotokea yeye anachukua hatua gani huwa anatoka na kumkaribia mwenzake ambaye anashirikiana naye inaweza kawa kazini inaweza kawa nyumbani inaweza kawa ta barabarani migogoro inapotokea unaamishia hasira zako kwa wengine je ambaye sasa huenda amekukosea kwa namna moja au nyingine anapokuwa amekukosea unaenda unapigana naye au unatafuta muda wa kuungia naye skilizaji inawezekana ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapana yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na sasa msikilizaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi leo tunamsikiliza javen kasela katika sehemu ya pili akieleza kuhusiana na ushirikiano yani timwek hebu mtegesikio basi kipengele cha sita wa msikilizaji wa awr ni utatuzi wa migogoro kutathmini utatuzi wa migogoro inamaanisha kuchunguza namna ambayo timu inaweza kushughulikia kutokubaliana na namna timu inaweza kustahimini migogoro ili kuweza kufanya kazi vizuri kwa hiyo timu bora inabidi iwe inaweza kuweza kutatua migogoro mbalimbali ambayo inakuwa inatokea kazini au kwenye uongozi au kwenye jambo fulani lazima waweze kujua namna ya kutatua migogoro bila kumuumiza kihisia yule ambaye unamlenga kumfikishia ujumbe kuna njia nzuri za za kumfikishia mtu ujumbe na yeye bado akawa na hali nzuri ya kihisia hajavunjwa kihisia hajaumizwa kwa namna fulani huyu mtu ataweza kuinuka tena na kujirekebisha na kurudi katika mstari na kufanya kazi kwa ufanisi migogoro inatokea mahali popote pale kwenye familia kwenye jumuia mbalimbali katika vikundi vya sara katika shule kazini kwa hiyo sasa mtu anabidi aangalia kwamba mgogoro sio kama kikwazo bali ni njia mojawapo lazima tuipitie ili kutatua na kuleta mafanikio katika kazi huenda mlitofautiana kiimani e, imani juu ya namna ya utendaji kazi unatakiwa uwe kwa hiyo sasa mnapokuwa katika mgogoro mnakaa pamoja mnasikilizana unamwomba kumsikiliza upande huo wa pili na nawe mwenyewe unazungumza e, mnasikilizana ili mweze kujua tatizo liko wapi shajua tatizo liko wapi basi unaweza ukasuluhisha hilo tatizo na mambo yakaendelea vizuri kutokubaliana kupo na sio vibaya kutokubaliana lakini ni namna kufikia mahali na kusema kwamba ili kazi iendelee ili kazi iweze kwenda vizuri na sisi tufanikiwe katika kampuni yetu katika timu yetu inabidi tufike mahali na kuona kwamba inabidi tukubaliane kwa namna fulani kupishana mawazo ni kawaida lakini lazima kurudi kwenye mstari na kukumbuka kwamba a, nia yetu au mazumuni yetu katika kazi ni kufanikisha mambo mbalimbali mbali ambayo tuliyaweka au tuliyapanga hapo awali kama timu kipengele cha saba ni waingereza wanasema mudi chanya au hali chanya timu bora imejengwa juu ya misingi ya kutiana moyo imejengwa juu ya misingi ya ucheshi hali ya ucheshi ya hapa na pale na matarajio ya kufanikiwa timu bora inatakiwa pia iwe na uchechi kidogo sio kila mara ni kuhusu kazi, kazi, kazi. lakini saa zingine kuna kaucheshi kidogo kuna kutiana moyo kuna ile hali pia kujua kwamba tuna tarajia tufanikiwe katika lengo fulani hali chanya ni kipengele muhimu katika kukabiliana na hali tofauti uh, iwe mbaya au iwe nzuri hali tofauti kazini sio siku zote ni siku za kufurahi kuna siku labda eh, msongo unaweza ukazidi sasa ile hali ya mtu kuweza kukabiliana na msongo pia inategemeana na mudi alionayo wakati huo na mudi ya timu nzima kama timu ina hali nzuri au hali chanya ya kukabiliana na matatizo basi huyu mtu ataweza kustahimili katika hiyo timu na kufanya kazi vizuri pia huongozwa na imani ya ninaweza kufanya timu bora inaongozwa na imani ya nini ninaweza kufanya ile hali ya kujiamini ya kwamba ninaweza kutekeleza jambo fulani ninaweza kuzungumza na mtu fulani ninaweza kuongea mbele za watu ninaweza kufanya mtihani vizuri au kuongoza watu vizuri hii mudi au hali chanya ni kitu muhimu sana katika kuboresha ufanisi wa kazi katika timu kulingana na mfumo huu timu inaweza ikastawi na kuleta tija kulingana na hivyo vipengele saba ambavyo nimetaja hapo awali na kwa maneno ya henry ford alisema kwamba kuja pamoja ni mwanzo kukaa pamoja ni maendeleo kufanya kazi kwa pamoja ni mafanikio ko lengo la timu sio tu kuja kwa pamoja au kukaa pamoja bali ni kufanya kazi kwa pamoja na kwa ufanisi kama henry ford alivyosema mtu akifanya haya yote au timu ikizingatia haya yote basi watapata mafanikio je wewe ni sehemu ya timu yenye ufanisi unadhani unaweza ukafanya nini ili kukuza eh, ufanisi kazini au ujuzi uliopata siku ya leo basi mpendo a msikilizaji ni kuache na hilo swali lakini pia naweza nikatoa mfano wa timu bora au timu inayofanya kazi kwa ufanisi mfano timu ya mauzo katika makampuni mbalimbali mbali huwa zinafanya kazi kwa ufanisi mzuri mno huwa wanakuwa wanapata mafundisho mazuri ambayo yanawafanya wao waweze kuwa bora katika kazi au eneo lao la kazi mfano E, timu ya mauzo ya crdb timu ya mauzo ya benki ya dtb timu ya mauzo ya coca cola e, kama hawa watu wasingekuwa na timu bora e, haya makampuni yasingekuwa na timu bora basi ni kuahidi kwamba kampuni ingekuwa imeshakuisha kush, kufa zamani ingekuwa imekwisha kufa zamani kwani timu ya mauzo ndio inayokuza kampuni timu ya mauzo ndo inayokuza kampuni wani wao wanaleta mapato wanakuuza mapato ya kampuni husika timu nyingine ni kama tigo voa hawa wote wana timu ya mauzo nzuri sana ndio maana mpaka leo tunawaona bado wapo bado wapo na wanafanya kazi kwa ufanisi mzuri sio tu tigo na Voda, bali hata ata na makampuni makampuni mengi ambayo yako ndani ya nchi yetu ya tanzania kwa hiyo kwa kusema haya yote ni muhimu kwa mtu yoyote anayeanzisha kampuni yake au anayeanzisha kitengo chake a, anabidi afahamu namna ya kukuza na kuleta mafanikio katika uongozi wake katika kampuni yake na ni kwa kujenga timu timu kadhaa kadhaa timu ya mauzo timu ya hudumu timu ya vitu mbalimbali ambavyo viko kwenye kampuni au vitengo mbalimbali ambavyo viko kwenye kampuni tunatakiwa tujuwane kihisia tuko vipi tuko katika hali gani tunatakiwa tue tunawasiliana vizuri e, tunatakiwa tue tuna uvumilivu katika kazi mtu unakwenda kazini e, siku tano tu ushachoka unatamani kuacha kazi basi ujue labda kwenye hiyo kampuni timu haiko vizuri lakini kama kuna timu nzuri katika kampuni katika kanisa katika kazi yoyote ile husika basi huyo mtu atapenda kuendelea kubaki ataweza kuvumilia vikwazo vya muda vya hapa na pale kwani ameshaona kwamba hii hii kampuni inanijali inanithamini na inataka mimi nifanikiwe na mimi inanibidi nifanikishe malengo ya kampuni kuwa na mawazo ya kufanikisha malengo ya kampuni hivyo basi mpendo a msikilizaji wa awr natumaini umepata chochote na kitu kutoka kwangu kuhusu na ufanisi wa timu asante sana kwa kunisikiliza ulikuwa nami javin kasele kwa maelezo zaidi kuhusu timu na mambo mbalimbali naweza nikakuachia namba yangu ya simu ambayo ni sfuri687788 87788 asanteni sana nikutakie siku njema na kwa kufikia hapo sina la ziada asante sana kuwa pamoja nami toka tumeanza kipindi hiki na mpaka tumefikia tamati yake mungu akubariki sana jina langu habi machelo mshana ni kutakia usikirizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa studio na kuacha nao mikocheni sj kwaya na wimbo unaosema kama bwana angehesabu wategeskio