nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu iwaja tena nipata sauti nimba sana yesu iwaja tena najnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio riventisto limwenguni awr hi leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu basi moja kwa moja kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2ha kutokea morogoro tanzania na kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia kismfm mtandao wetu ni www rg hi leo waimbaji tutakaokuwa nao hapa studio ni waimbaji wa kwa ya mkundi kutokea hapa mkoani morogoro watakuja kwako katika wimbo wa kwanza na wimbo wunaosema mwanakondoo tutaimba wimbo wa musa na mwanakondou tukifika kule mbinguni juu tena tutakuwa tukiimba kila moja bila kufundishwa wimo huo kila ataimba wimbo kwa kwasaut yake bila kufundishwa n cuta imba wimbo wa musa na mona kono kule mbimbuni juhu ntutakuwa tukiimba kila moja bila kufundishwa wimbo uo kila moja ataimba wimbo kwa sauti yake bila kufundishwa mbila na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao kwaya mkundi watakuja kwako na wimbo wanaosema kando iya mito tt tulipoikumuka sayuni ukowalituchukua mateka katikatiya miji iliyo ndani ya, ya ketulitundika vinumbi vyetu tugibeje wembo wa bwana katika njia ugeni kyt kilia ah, tulipoikumoka sayuni ukawalitucupua mateka kate katea meti iliyo ndaniyakituli tundika benu bidetu Hibeje wimbo wa bwana katika nchi ya ugeni hii leo tutabarikiwa katika kipindi hiki cha watoto wetu na watoto kutoka kanisa la bigwa na hiki ni chama cha wavumbuzi ambao tulipata fursa ya kuweza kuwa nao hapa studio wakitubariki na hii ni sehemu ya pili ni uweze kuwategea sikio na kwa kwanza basi hawa pa waimbaji wa kwaya mkundi na wimbo mwana kondoo taimba wimbo wa musa na mwanakonou tukifika kule mbinguni juu tena tutakuwa tukiimba kila moja bila kufundishwa wimbo uo kila moja ataimba wimbo kwa saute yake mbila kufundishwa ayovanyeka mbengoni je utakuwepo pale walililetujiulize mimi na wewe hivikwa letu ta kuwepo pale wakati watakatifu wakiimba huko wimbo mzuri ajabu huo wengine wakepega bena na venobena bila kufundishwa Hallelujah. Waki imba uko, uko msuri ajabu huwa. Wengine waki piga, bina na vino, vina ze ze, bila kufundishwa papa, when you call me, i'll take you for a new baby, and you for a parley. you mskilizaji kwa wimbo huo basi moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha watoto wetu na hawapaa watoto wa kanisa la bigwa ni chama cha wavunguzi inaweza sifiwe mimi ni nywike wa shughuli naenda kuzungumzia rafiki mzuri hafari rafiki je yeah, unajisikia huzuni au unajisikia mpweke usiogope nina habari njema kwako leo sisi sisi wavumbuzi tulijifunza tunajifunza mahali pakupeleka shida zetu nikwambie ni yesu kristo aliye mokozi wetu kuna wengi waliosaidiwa naye kama wagonjwa kama wagonjwa waliofiwa waliokatatama hata waliokosa ujasiri yesu anasema njoani kwangu watanyia mliolemewa na mizigo kunakawalia nini rafiki ungana nasi kumpokea yesu amina banayesu asipiwe katika darasa la, la mwali wa jua tulijifunza kusema fungu na nimekuja hapa kusema fungu la, la toka warumi sita fungu la ishirini na tatu nayo linasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali kawama ya mungu ni uzimame yeye katika kristo yesu bwana weu amina Sfiwe, katika darasa la mali wa jua tulijifunzwa magonjwa magonjwa yanayoambukizwa kwa njia ya hewa husababisha na vimelea vinavyosambazwa kwa njia ya hewa mfano wa magonjwa haya ni surua kifua kikuu na uviko kumi na tisa magonjwa haya tunaweza kujikinga kwa njia ya chanjo usafi na kufuata kanuni za afya amina omsd katika darasa ya mkonoa mungu amenijalia talanta ya kukariri mafungu nitaenda kusema hisaa hamsiina tano haya kila wanaekiunjoni majini nasena fedha njoani nunueni mle nanjani nuneni divai na maziwa bila fedha na bila thamani kwani kutoa fedha kwa ajili ya kitu ambacho si chakula na mapato ni kwa, kwa kitu kisichoshibisha niskilizeni kwa bidii mle kilichochema na kujifresha nafsi zenu kwa unono tegeni masiki anao na kunijia sikiani nafsi zenu zitaishi nami nitafanya nanyi agana na milele na amraima za daudi zilizo imara angarani imeneka kuwa shaidi kwa kabila za watu kiongozi na jemedari kwa kabila za watu tazama utaita taifa sio ijua ataifasio mtu tailiakuaamtumy naacha njia yake na mtu yake, yake. bwana bwana mungu wetu na kabisa maana yangu si si njia njia zangu maana kama vile ni mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zijuu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu maana kama vile mvua ishukav kutoka mbinguni wala hairudi huko bali inyweshaadhi na na kuizalisha ikampa mtu mbegu na mtu alae ndivyo ndivyotakavokuwa neno langu itakala katika kinywa changu atairudia bule ba tatimiza mapenzi yangu itafanikiwa katika mambo niiyoituma maana mtatoka furaha mtangoza kwa amani mbele ima, vima, tatua, na na itapiga makofi badala ya mani mbtatoa nymtapiaao badae yamongotaasbabadaamigiaotaapatiaai tashaa eekaiba mimi ni darasa la wa msaada katika ulimwengu wa viumbe wavyumbiatmajifunza namna ya kutunza mazingira kwa mfano unaweza kuhifadhi ndege kutu kumpiga maya vimbo au kutega na kutuharibu vyota vyao mimi ni darasa la mkono wa msaada pia tumejifunza tuzawaanzilishiwasabato tuzohii natusaijia kuwaelewa na kuthamini michango yao wanzilishi hao ni g white white james white, joseph ila nii na william mimi ni darasa la mkono wa msaada katika darasa hilo tulijifunza nishani ya hali ya hewa vitu ambavyo vinapatikana katika hali ya hewa ni anga jua mawingu na mvua vipimo vinavyotumika kupima hali ya hewa ni kipimeta meta barometa na kipimo cha mvua kipimo cha mvua hutumika kupima mvua imeonyesha kwa kiasi gani barometa hupima kasi ya upepo meta hupima shinikizo la hewa kipimeta hupima joto la hewa nitaelezea mzunguko wa maji mzunguko wa maji huanza katika mito bahari na maziwa joto likizidi katika maji hupanda juu kama mvuke na utengeneza mawingu huko juu angani joto likizidi yangani mawingu huyeyuka na kutengeneza mvua na hiyo mvua huenda katika mito bahari na maziwa hii ni niliyoishika inaitwa Wingvin. upima upepo unatoka wapi na kuelekea wapi nitawaonyesha unavuma na kila sani kibadilisha usema upekontokea wapi na kuja wapi east to, south, south to north west to, to sout na, na east to west Sikilizaji wa idha ya kiswahili a, niko na walimu wa watoto kutokea bigwa naamini kwamba amiama kuwategea sikio katika kipindi kilichopita na pekee kuweza kuzungumza nao najua wana mengi ya uniambia a kile katika chama hiki cha wavumbuzi tu kwamba tulikuwa na watoto wa chama cha wavumbuzi hawa walikuwa ni watoto ambao wanajitegemea tu kwa chama wa hama cha tama ufaa auaendelea wauame kwenye hiki chama cha wavumbuzi wao kama walimu ni sifa zipi zinazomfanya mtoto awe kwenye chama hiki wataniambia na kabla sijaanza kipindi changu natamani niwafahamishe kwamba utakuwa nami kibaga mwahipaja katika kipindi hiki ambapo tutapata wasaa wa kufahamiana hapa na kwa kwanza kabisa nimpatie nafasi mwalimu wa chama hiki ajitambulishe ni nani anatokea wapi kisha nitawapatia nafasi walimu wengine ndipo tuanze mazungumzo yetu karibu ifo, jis, ni mwalimu wa chama cha karibuaiaaw chama chetu kina madarasa 6t darasa la kwanza ni lile la kondoo mdogo ambalo hili ni darasa jipya tunashukuru sana wameweza kuliweka ao watoto walikuwa bado hawajapewa wa maongozo lakini sasa hivi wapo darasa la pili ni kinda la ndevu piya hawa ni miaka mitano na wao ni darasa ambalo limezinduliwa sio muda mrefu na miongozo yao darasa ambalo liko miaka yote ni tunajua watoto hao wna shughuli nyingi sana darasa linalofatia hapo ni darasa la mwali wa jua hawa ni umri wa miaka 7 pia kuna darasa la mjenzi hawa ni miaka 8 darasa la mwisho ni la mkono msaada hayo ndio madarasa yetu sita katika chama chetu cha adventure nanaamini ya kwamba umemsikia wana madarasa sita kuna la kwanza ni kondoo mdogo alafu la pili ni kinda la ndege ilo la miaka mitano wakati ili la kwanza miaka minne kasema pia nyuki wa shughuli miaka sita lakini lingine ni mwale wa jua miaka saba hawa mjenzi miaka nane na ili la mwisho ni kundi gani mkono wa msaada ndo ambao wanadili nao hawa awa watu ambao tuaua tukizungumza kuwahusu leo baada ya kuwa mmezisikia programu zao walikuwa wanazifanya mwalimu tafadhali tunaomba tukufahamu kwa majina gloria livingstone anahitwakin natokea kanisa la latst wa sabato bigwa morogoro ni mwalimu wa chama cha wavumbuzi na sana sana nina, nina dili na wanachama wenye umri wa miaka minane pamoja na miaka tis ambao ni mjenzi pamoja na pono msaada mwalimu mm-hmm. karibu kwa majina naitwa na elijo kitojo ni mwalimu wa wavumbuzi katika kanisa la bigwa mimi na dil sana na kondo mdogo watoto wenye miaka minne mm, kondo mdogo tuanzie hapo unajua mi najua kwamba kwenye upande wa watoto wenye miaka minne ambao tunawaita kondo mdogo ni watu ambao wana shughuli nyingi sana sasa wewe kama ni mwalimu ambaye unahusika nao hasa labda utuambie unawezaje kuwafanya wakusikilize watoto hawa maana tunajua ni watu ambao kwa kweli akilizao ni dakika mbili wamekuwa hivi dakika tatu wamekuwa hivi lakini kwenye pogramu tuliona wamefanya vizuri unafanyaje Uh, kwanza kabisa sisi mazoezi yetu anakuwa sana, sana siku za jumapili au siku za ambazo hawaendi shule kwa hiyo walimu mm-hmm. tunakuwa tunajiandaa tukijua kabisa kama kesho tunazoezi zoezi mapema labda tuandae vikitu kidogo kama karanga ili kuleta usikivu na pia katika masomo watoto wale hawataki kuchoshwa kufanya muda mrefu kwao unaandaa tu visomo kidogo wakimaliza hapo na shughuli mbali mbalimbali za viungo n yani ile ya kucheza cheza wanakuwa wame mwalimu labda nifahamu ni muda gani ambao wanafaa kufundisha watoto hawa miaka minne ambao ndio kondo mdogo yani ni kwa muda gani wanatakiwa wafundishe ili wapate usikivu wako nusu saa mpaka lisaa isizidi sana hapo unataka kuniambia kwamba mtoto wa miaka minne naeza kakaa isai moa tu hapana yaani kwenye vipindi vyetu tunavitenga muda kadhaa muda kadhaa naweza nikawafundisha daka nyingine ntaambee nukeni tuimbe dakika dakatano za kenda chooni dakika ntaapadakatano za kucheza dakika za kula <laughs> vitu tulivyoandaa nyingine tunajifunza hapo kabisa okay vipi kufinyana finyana kule tadakaano zalatuuloandaaaoanapata <laughs> snaalsuwaafianauo ai tunakabiliana nako nao <laughs> naelija anazungumza kuhusiana na kondo mdogo watoto wa miaka minne nije kwako mwalimu gro wewe umesema umejikita zaidi kwa watoto wa miaka nane na miaka tisa hawa ni mjenzi na mkono wa msaada tupe kidogo kwenye kuwaongoza wao maana tunaona kwamba wao wanakuwa tayari wanaanza kujitambua tambua hapo unawaweza vipi kuwafanya wakuelewe kile ambacho unatamani wakipate kutoka kwako hasa ukiwa mwalimu kwanza kabisa watoto hawa unapojipanga kwenda kuwafundisha kitu fulani uwe na uwe na uakika waasilimia mia ya kwa sababu katika naonza kujitambua ni rahisi kuuliza maswali lakini kwa namna fulani wanakuwa na uwezo wa kutambua kwamba hichi tunachoambiwa ni uongo mm-hmm. hichi ni kweli au hichi mwalimu hana uhakika nacho kwa hiyo kwanza mwalimu an uwe na uakika wa asilimia mia, mia ni sahihi kwa sababu katika vitu tunavyojifunza kupitia makadi au tuzo mbalimbali vingi tunavyojifunza humo wanajifunza pia na shuleni mm-hmm. kwa hiyo wanapoona kuna utofauti mm-hmm. lazima watahoji eidha ni mwalimu wa shuleni au mwalimu wa kanisani mm-hmm. kwa hiyo tofauti ambao wanatakia waipate kwa sisi ambao ni watanzania lugha yetu ni kiswahili walaukuwe na utofauti wanapojifunza shuleni voni vya kingereza na huku vyoni vya kiswahili mm-hmm. tofauti tuwe ni lugha lakini kitu kiwe kile ki kile, umesema hapo ndio watoto ambaopo wanakuwa ni udadisi hasa na wana wanauweza wa kutambua kama umewadanganya au hujawadanganya ikitokea kwamba kuna changamoto pengine umefundusha kitu ambacho wao wanaona kwamba pengine hakikwenda vizuri au wamekuiza swali ambalo kimsingi huwezi kulijibu unafanyaje kukabiliana nao unapoona kwamba hiki kwanza kama kitu hauna wa uhakikanacho mm-hmm. na kipo katika mtaaro unapokuwa waambie ni bora ukiache kama kama hakina madhara sana kuliko kulio kitu ambacho ambaho mm. ikitokea ukawasilisha kitu hakikueleweka jitahidi kama ni umechelewa sana kipindi kijacho anza kwanza kuwasahisa kile ambacho ulikikosea nyuma ndipo uendelee na lazima uhakikishe kwamba nalazima uakikishe kwambah hoambia kwa akuuliza maswali mara mbili mara tatu mm. ili waondoe kile ambacho walikipata mwanzo ambacho sio sahihi mm. kitakachoingia cha sasa hivi ambacho ni sahihi watoto wa siku hizi tunajua wana vitu vingi sana ambavyo wanavifahamu kuliko tunavyofikiria na wamekuwa wadadisi mno kiasi kwamba usipokuwa makini mwalimu hawajui kumbe wanajua ila wanakuangalia unapokosea sasa wewe kama mwalimu unapodili na watoto ambao wana uchokonozi wa vitu mbalimbali na wakati huo wanajua vitu vingi pengine penginetuambie ni changamoto gani hasa mnazozipata kwa watoto ambao mnaona kwamba ni watafiti na wanajua vitu vingi pengine kuwazidi vni walimu mnafanyaje changamoto tunaoipata ipo kwa pande zote mbili kuna wakati kwa wale watoto ambao wana udadisi ambao ni faida kwao hauna madhara yoyote hiyo inasaidia lakini tunaambiwa katika kuwafundisha tuwape na mda wa mapumziko ule mda wa mapumziko anapoenda kucheza uswache tu wameenda kucheza shughuli shuguli pata atamda unaangalia wanavyocheza vile wanavyo wanavyokuwa wanavyo, wanavyo wakiwasiliana marafiki marafikit zao wanazozipiga kwa huyo kupitia zile tor na vile wanavyocheza kwa sababu wengine kwa wadadisi, kwa wadadisi wanapokuwa wanacheza kila siku anajitahidi kutengeneza kitu kipe, au hiyo, judia, kitu au na wenzake hiyo yule mtoto fulani hata unapokuja hakikisha toto a unajua naokua kapaakiisa kwa sababu a anafanya na hata hmm. atakifanya kiwa na ujasiri zaidi naam tunakushukuru mwalimu goli kwa maelezo hayo mazuri nitarejea kwako baadaye lakini sasa hivi nizungumze na mwalimu s kingu wewe bwana ndo umebeba idara unawafahamu watoto wako tumeona walikuwa wanapika si wanafanya nini nini kuna mambo mengi natamani uizungumzie kwa ujumla wake tunataka kufahamu kwanza sifa zao kuu watoto wa chama hiki cha wavumbuzi zipi hasa kabla hajajiunga maana kuna wazazi ambao wana watoto lakini hawajui kama wanapaswa kuwa kwenye chama cha wavumbuzi na yawezekana wanafahamu lakini kwa nini hawajawapeleka tupate picha ya chama kwa ujumla wake wakenaweza ukiwa mwalimu wao mkuu chama kuna f mm-hmm. na zile ndizo zitakazomfanya mtoto apende chu chama kuna sketi au suruali za daki mbuu mashati meupe pamoja na nembo za kwenye mashati kuna kofia kuna mkanda kwa hiyo mtoto anapokuwa kwenye sare anafurahia yule mzazi ambaye unaona anaregarega anakuwa ajamuweka mtoto kwenye mazingira ya unifm mtoto hata furahia kiapo ndio tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia nesoiwjatena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha napotoka hapa endelea kubarikiwa na waimbaji wa kowa ya mkundi wimbo kando ya mito tndiko tulikoketitukilatulipo ikumuka sayundi ukowalitucukuwa mateka katikatiya mitiiliyondani ya, miti ya kitulitundika vinudi vyetu togibete wimbo wa buana katika ncia ogeni aait Ilia, tulipo ikumuka sayuni uko walituchukua wa mateka katikati ya miji iliyo ndani ya kituulitunika vinu vivetu tuibeje wa bwana katika nchi ya ugeni wanawana naomba uniongoze kuimba wimbo wa bwana wenye nchi ya ugenienita ia wmo wimbo wa ushidini ta uimajenikiwaucuma ni baberi wana wana anaomba uniongoze kuima wimbo wa bwana kwenye nchi ya ugenijeni ta iawibo wimbo wa ushindini ta uwimajenikiwa uchuma ni bbr suameniwekahulu na kamwe sitaweza kunyamaza nitaimba nyimbo za sayuni wakati wote minali hai nitasema nitasemasema habari za huyu yesu limwengu wote usikie nitaimba tenda kwa sharshe nitatangaza sifa zake yesu ameniwekahulu mwesitaweza kunyamaza nitaimanibo za sayuni wakati wote nigali hai nitasema-sema habari za huyu yesu limwengu wate usikie nitahema tena kwa shage nitatangaza sifa zake wana wana naonga uniomaze kuima wimbo wa bwana e ya ugeni denita hima wibovuo wibowa useneni ta uwemaje