unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakewele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuja yeswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intesiti mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya www nchini kenya pia tunasikika katika masafa ya mita bendi 89 7 kisima fm uhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi hiki kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo jina langu naitwa habi machilmshana ninayoimani ya pekee ya kwamba uko salama na utakuwa pamoja nami tunapoanza kipindi hiki mpaka pale tunapofikia tamati hivyo basi tunapoelekea kuanza kipindi chetu tutawategea sikio kongoe kati sj kwaya na wimbo wanaosema sikutambua na, si na mara baada ya hapo basi tutapata fursa ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu فؤاد هل هو Mama, nilitanga pa Solomon asanteni sana kongoe kati na wimbo wenu huo mzuri na sasa huyu hapa mchungaji josefu chengula sehemu ya pili akieleza kuhusiana na pambano kuu lakini hoja ya kiulimwengu serikali na sheria ya mungu tunapoangalia katika yohana eh, wa kaz sura ya 3 wa 4 eh, uvunjaji wa sheria ya mungu ambayo kwa kiunani inaitwa anomia eh, sheria ya mungu inapovunjwa anomia sheria ya mungu mungu ame, ameweka sheria kama vile tunaona katika katika sherianci mbali mba, mbalimbali kunakuwa na sheria ambazo zinaka zimewekwa zinawekwa kwa ajili ya kuhakikisha kwamba eh, watu wanakuwa watii sheria ya mungu wanaitii kwa sababu hiyo watu wanapokuwa watii wa sheria ya mungu kunakuwa na usalama lakini pia watu wanapokuwa watii kwa sheria ya nchi wanakuwa ni raia wema lakini wale ambao wanashindwa kutii sheria ya mungu wanakuwa wasumbufu katikati ya raia na hivyo mungu ameweka sheria yake ili wanadamu waendelee kuishi na hiyo sheria wakati wote hiyo ndiyo sehemu ambayo mwenyezi mungu anatuhitaji tuweze kuishi na kuhakikisha tunafuata mlolongo ambao mungu wetu wa mbinguni ametupatia kwa hiyo matokeo katika jamii tunaona matokio mengi sana garika ilikuja watu wakaangamia wataalamu wengi wanasema kwamba ile garika iliweza kuangamiza watu zaidi ya bilioni kumi na moja na nusu kwa hiyo ni jeshi kubwa watu wengi sana bilioni kuminamoja pta ni jeshi kubwa sana la watu waliangamia kwa sababu ya kukosa utii kudharau sheria ya mungu kama huyu lusifer ambaye aliitwa shetani ambavyo alianza taratibu kuasi sheria ile ya mungu na matokeo yake yamekuwa mabaya sana wakati mwingine baadaye ulimwengu ulipokuwa karibu kuasi kabisa mungu alifanya agano na ibrahimu kupitia kwa ibrahimu mungu alipanga kuwabariki eh, mataifa yote ya ulimwengu ikiwa wataamua kuwa na imani kwa mungu aliye hai katika mwanzo sura ya kumi na mbii mstari wa kwanza hadi watatu tunakuta habari hii ya ibrahim ambaye anaitwa ni baba wa imani ambaye yeye tunajifunza jinsi ambavyo alifanya mambo mengi akaitwa rafiki wa mungu kwa sababu ya utii lakini tunapoangalia hii dunia ni uwanja wa maonyesho tunaona yubu katika ule mkutano wa ulimwengu mzima ambao ulihusika wawakilishi kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu eh, inatupasa inatupasa kufanya kazi ya kuwangazia ulimwengu kuhusu ili pambano kuu kuwasimulia lilianzaje hili pambano kuu ilikuwa siku moja ambayo hawa wana wa mungu walikwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuuliza shetani umetoka wapi wewe umetoka wapi ndipo shetani akamjibu bwana nakusema natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huku humo hiyo ni ayubu moja mstari wa sita na wasaba e, na ukisoma sura ya pili ya ayubu mstari wa kwanza mpaka wa saba ndipo bwana kimsingi akasema shetani shetani mtazame ayubu anaitii sheria ya yangu kwa uaminifu mtazame anam, an, mungu anamwambia e, shetani mtazame mtumishi wangu ayubu anatii sheria ya yangu kwa uaminifu ni mkamilifu huyo ayubu ukisoma mstari sura ya kwanza mstari wa a ni mkamilifu amilifushetani alipolalamika ndiyo lakini ni mkamilifu kwa sababu tu inalipa kumtumikia inalipa kumtumikia mungu kwani si unamlinda kristo alimjibu kwa kumruhusu shetani amjaribu ayubu kwa njia yoyote ile isipokuwa asimuue hiyo ni ayubu sura ile ya ya kwanza msari wa tisa, e, sura pili wa maa kwa hiyo katika maisha yetu tunaona e, matokeo makubwa yaliyoko duniani na hoja za kiulimwengu tunaona anazunguka eh, neno la mungu mungu unatoka unatoka wapi mungu namuliza, unatoka wapi shetani shetani anasema huko na huku shetai anunuaunukauukitafuta watu kwa hiyo shetani anafanya kazi katika pande nne za dunia upande wa mashariki upande wa magaribi upande wa kusini upande wa kaskazini shetani anazunguka huko na huko ili awapate watu waweze kuwa upande wake na kwa sababu hiyo tunapoangalia anomia uvunjaji wa sheria kama neno la kiunani anomia uvunjaji wa sheria ambayo linaonyesha masuala ya uwasi yanaotokana na kumkataa mungu na serikali yake kwa hiyo mwanadamu anapomwasi mungu maana yake amekataa serikali ya mungu na anapenda kuwa huru uwasi ambayo unatokana na kukataa au kumkataa mungu na serikali yake kama vile lusifa ambavyo alikataa serikali ya mungu eh, serikali kule mbinguni akaanzisha hoja za udanganyifu ili kuwapata watu waweze kuwa upande wake lakini ili pambano kuu pambano kuhusu ukweli kama ulivyi swala la muhimu kuliko yote watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani tunaona katika matayo sura ya kumi na sita msare wa kumi na tatu na kumi na nne matayo kumi na sita msare wa kumi na tano hadi kumi na saba tunaona maswari yalitokea mengi wengine wanasema wewe ndiyo elia wengine wanasema wewe sijui ndio nani majibu mengi mengi wengine wanasema elia majibu mengi lakini eh, suala ile la muhimu kuliko yote watu wanapomnena mwana wa adamu kama nani kwa sababu alikuwa hawamtambui um, kwamba yesu ni mwokozi wa ulimwengu ambaye anaweza katushindia mungu ambaye alimshindia ayubu katika changamoto mbalimbali mbali. ayubu akaugua mwili mzima akaugua majipu anajikunia vigae kwa sababu shetani amemletea shida kubwa hilo ni pambano kuu hilo ni pambano pambano kuu lakini tunaona shetani anaambiwa ayubu mungu anamwambia shetani ayubu ni mkamilifu hawezi kuniasi mimi ayubu ananifahamu mimi vizuri mimi nakuruhusu tu kamnaenda kamjaribu kamjaribu lakini usimuue shetani ni muuwaji kwa hiyo matokeo makubwa mengine shetani ni muuaji ambaye ameleta kifo mungu hakupenda kifo kije kwa mwanadamu lakini mungu alimpenda mwanadamu aishi milele bila kifo chochote lakini msingi wa mafundisho ya biblia tunaposoma katika yohana sura ya mstari wa w mungu anatuita kuelewa ukweli mungu anatuita tuuelewe ukweli hata tunaposoma katika efeso mstari tuosomatfeso1 mungu anatuita tuuelewe ukweli na tuuishi huo ukweli ndani yake katika huo ukweli ukweli ni neno la mungu na kweli ni yesu mwenyewe ambaye kupitia usomaji wa neno la mungu yesu tunamuona na tunaona hila za shetani kwa njia ya kujifunza neno la mungu kwa hiyo tunapojifunza neno la mungu linatusaidia kuelewa ukweli wote tunapojifunza neno la mungu inatufanya tuelewe pambano hili kubwa jinsi shetani anavyopambana lakini hajashinda kama alivyopambana hakushinda alianguka kwa hiyo hata sisi anapopambana na sisi bado tuseme kwamba shetani ulishindwa hata kule mbinguni kwao bado tutaendelea kushindwa kwa sababu huna nafasi maana yesu alikufa kwa ajili yangu umuhimu wa wa, wa fundisho hili tunapoangalia katika imani hii ya msingi ya pambano kuu e, inatu, inatusaidia tuweze kuelewa kwamba hatuko salama na tukijua kwamba hatuko salama basi tutajum, e, tutazidisha maombi katika maisha yetu pambano kuhusu ukweli kama ulivyo katika yesu tunaona yesu alivyosimama imara leo pambano kuu likiwa linaendelea kwa ghadhabu kali dhidi ya mamlaka ya kristo inahusisha sio tu sheria yake bali pia neno lake kwa kwahio shetani hapendi eh, neno hili watu waweze kulisoma yani maandiko matakatifu maandiko njia za kutafsiri biblia zimebuniwa ambazo zinatoa nafasi kidogo na ambazo hazitoi maana halisi inayotakiwa kwa hiyo shetani pia anatumia nafasi kwa watu mbalimbali wanaotafsiri bibilia wanaweza wakatafsiri vibaya wanavyoona ili shetani apate nafasi watu wasiutii wasi ule ukweli wote lakini tunaposoma katika waefeso 612 anasema kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falume na mamlaka fundisho ambalo linaonesha hitaji la kukesha daima tunapaswa kukesha daima tukimuomba mungu atusaidie tukimwomba mungu atupe nguvu na ushindi katika maisha yetu ya kila siku tunaposoma pia zaburi 24 wa 8 anasema bwana mwenye nguvu hodari yeye ni bwana wa vita hodari ni bwana wa vita huyo ni mungu ambaye atatupigania tuko katika vita kwa hiyo tunapokuwepo katika dunia hii tuko katika uwanja wa vita na hivyo tumuombe mungu atusaidie ili tupate ushindi lakini siri si, siri ya ya taabu na mateso tunaposoma katika waibrania sura ya kwanza mstari wa tisa umependa haki neno mungu nasema, umependa haki umechukia maasi kwa hiyo mungu mungu wako amekutia mafuta mafuta ya shangwe kupita wenzio unapoamua ku kusonga mbele katika hii vita ya kiroho unaona shetani ana, ana, ana, ana, ana, ana uweze kushika neno la mungu na na na na lingine kuriachi. unapiga vita unasema hapana imara nampinga huyu shetani sasa hapa bwana anawatia mafuta wale kevu, na mafuta wale wanyenyekevu haya roho mtakatifu hamu hamu ya ya ya kujifunza neno la mungu kuitii sheria mungu tunaendelea kusonga mbele na yesu akiwa pamoja nasi linairisha katika siri hii ya taabu na mateso inahiirisha pia siri ya msalaba siri ya msalaba ni yesu aliyekufa kwa ajili yangu mungu alipoona mwanadamu ameanguka katika dhambi amanguka ata hivi hivi akakubali kumtuma yesu aje af msalabai kwa ajili yetu waio yesu alikuja duniani kutoa maisha yake kwa ajili ya ondoleo la dhambi leo unapoona mwanadamu anasema njo uname dhambi kwangu kataa kwa sababu anayesamehe dhambi ni yesu tu wala hakuna uokovu kwa mtu mwingine ai yote mwingine lakini kwa yesu tu ndiko ambako kuna msamaha wa dhambi kwa kifo cha yesu pale msalabani yesu alimaliza kila kitu ukiona mtu anasema au kiongozi wa kanisa au mchungaji au nani anasema leta ungama dhambi zang, zako kwangu mwambie mimi nataka msalaba mimi nataka msalaba siri ya msalaba ni yesu aliyekufa kwa ajili yangu aliteseka kwa ajili yangu huyo ndiye ambaye atakubali msamaha wa dhambi zangu katika maisha yangu lakini waraka wa yohana sura ya wakwanzayoana surata sawaan atendaye dhambi ni wa ibilisi. kwa kwa kuwa hutenda dhambi tangu mwanzo kusudi hili mwana mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi. Kwa ibilisi, anafanya kazi mbalimbali mbali kupotosha ulimwengu lakini tunaposoma yohana mtakatifu sura ya msa neno la mungu linasema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamuna hiyo kweli ndani yake asemapo uwongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mwongo na baba wa huwo petro wa pili sura ya pili msaali wa nne anasema nenu lamungu linasema kwa maana ikiwa mungu hakuwachiliya malaika waliyo kosa bali aliwatupa shimoni akawatiya katika vifungo vya giza vilindwe hata ije hukumu kwa hiyo hata malaika waliwoasi amba walimutililusi fakule mbinguni na wenyewe waliangushwa therusi nzima ya malaika wakatupwa duniani kufanya kazi pamoja na shetani lakini mwanzo sura ya tatu msari kama masma kwa maana mungu anajua ya kwamba matunda matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa mtakuwa kama kama mungu mungu mungu mkijua mema na na mabaya ndivyo uongo wa shetani shetani shetani mkila aliona tu hamtakufa kazi maana ni baba wa uongo lakini ile mwanzo sita wa mariwatano bwana akaona yakua maovu ya mwanadamu yamekuwa makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya tu siku zote lakini mwanzo sura saba mstari wa kumi na saba na ishirin na mbili na ishiri na tatu ile garika ilikuwako juu ya nchi siku arobaini nayo na maji yakazidi yakaieleza e, yaka yakaieleleza ile safina safina ikaelea juu ya nchi Mbili. kila kitu chenye pumzi ya roho ya uhai pwani mwake kikafa kila kilichokuwako katika nchi kavu moja mstari wa sita limesoma ilikuwa siku moja ambayo wana mungu wa mungu alienda kujihudhurisha mbila bwana na shetani akahudhuria lakini tunaposoma katika yohana mstari wa msarwa yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi yesu ndiyo kimbilio letu apekee hiyo tunapaswa kumkimbilia yesu maana ndiyo mwokozi wa ulimwengu ya aebrania 1 basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu ya mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye alikuwa na nguvu ya mauti yani ibilisi kwaiyo shetani hana uwezo anaharibiwa uwezo wa mungu unaharibu nguvu za ibilisi katika nyakati zote nane shirini, na kuwafundisha kuyashika yote ndiliyoamuru ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari hapa tunajifunza jinsi ambavyo uwezo wa mungu ni mkuu na jinsi ambavyo mungu atatusaidia katika maisha yetu hatuko peke yetu tuna ushindi kupitia kifo cha yesu pale msalamani na yesu alikufa kwa ajili yangu na yesu alikufa kwa ajili yako hapa anasema kwamba kwa, kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falume na mamlaka juu ya wakuwa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu ulimwenguwa habari jemani hii pamoja na pambano hili kubwa ole wa nchi ufunuo kuminambiri, kuminambiri. ole wa nchi na bahari kwa kuwa huyo mshtaki wenu ibilisi ametupwa kwenu mwenye gahabu nyingi akijua kwamba ana wakati mchache tu lakini katika ufunuo sura surakmimb mstari wa kminasaba anasema shetani anakasirika kwa wale wanaozishika amri za mungu na pia wana ushuhuda wa yesu ukiona watu wanazishika amri kumi za mungu kama zirivyo, kama katika katika biblia tunavyosoma kutoka sura ile ya 20 msara wa kwanza mpaka wa kumi na saba shetani anawakasirikia hawa wanaozishika amri za mungu nenda kazifuatilia hizo amri za mungu kwa hiyo vita ya shetani anawakasirikia wale wanaozishika amri za mungu mkimbilie yesu leo katika hili pambano kuu ambalo tumeona usalama wetu ni kumkimbilia yesu katika fundisho hili tunajifunza kwamba kushindana kwetu sisi sijuu ya damu na nyama bali juu ya falume na mamlaka na wa kuagiza hili kwa hiyo sisi tupambane kwa njia ya kumwomba mungu kutafuta njia ya bwana kutii sheria ya mungu ndio usalama wetu katika maisha yetu ya kila siku ikiwa ni nia yako kwamba nataka mungu anisaidie nilishinde ili pambano hebu mtafute wa sabato popote kama ni kule zanzibar kama ni kule tanga arusha kule moshi kule mwanza msoma kila mahali mbeya iringa morogoro dares salam kote hebu tafuta kanisa la wadvendisi wa ya sabato ili uamue maisha yako kum kumkabidhi yesu ambaye alikufa kwa ajili yangu ambaye alishinda mapambano haya makubwa na sisi ametwaidia kutushindia mungu aliyemshindia ayubu katika mwili wake anaugua muda mrefu endi umeugua kama ayubu lakini habari njema ni hii ayubu alirudishiwa afya yake kwa sababu ya kumtegemea mungu na kama nasema mungu nisaidie namimi natoa maisha yangu mpendo pendonass nitoe maisha yangu kwa yesu Inua mkono wako baba hebu tuombe baba wa mbinguni mungu mwenye nguvu tunakushukuru sana kwa ulinzi wako na uongozi wako baba sande kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa ambaye amekuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha kujifunza juu ya pambano kuu baba tumejifunza kwamba pambano hili ni kubwa maana lilianzia mbinguni na limeshuka kwetu hapa duniani ili shetani apate wateja watakaokuwa upande wake bwana tunaomba bwana utusaidie utupatie ushindi bwana tunaomba utuwezeshe kwa msaada wako tushinde nguvu za iblisi tunaomba utusaidie tushinde kila kitu hapa duniani tujipatie nafasi ya kuokolewa asante kwa ajili ya mtumishi wako ambaye anaangaika alipate kanisa aweze kubatizwa baba naomba msaidie aweze kubatizwa neema yako naomba huyu pamoja naye msaidie amshinde ibilisi ambaye anamwambia subiri subiri bwana tunaomba kama ni sasa ni sasa hivi tunasalimisha maisha yetu kwako kwa jina la yesu sikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizia na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kufikia hapo sina la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mungu akubariki sana utke usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno faraja, usipange kukosa Napondoka studio nakuacha, na na kuacha wimbo kutoka kwao yaletayofarajausipange na wimbo cnmoasema tulistahili kufa jina langu jinalanguhabimache mshana