nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasara yesu yuwaja tena nakujnakuj wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio redio ya uadventista ulimwenguni awr ambao moja kwa moja unaipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweza kutupata kupitia kupitiamg fm radio na kwa mtandao wetu wa www org jina langu ni kibaga mwipaja na hii ni awr kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania ilompenwa msikilizaji ni ukaribishi katika kipindi kizuri cha muziki na wanamziki na hapa utakuwa naye ndugu yetu fano mwana a akija kwako na historia ya wimbo narudi nyumbani naamini ya kwamba utakubariki uh, wimbo huu kwa siku hii ya leo katika kipindi cha muziki na namziki <tune> Zaji wa kipindi cha muziki na namuziki nipenda ukaribisha tena katika kipindi kizuri kabisa cha muziki na wanamuziki leo tena hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo unasema kwamba narudi nyumbani narudi nyumbani mbao tausza katia sikuyalo tenampenowa mskiizaji asili ya imbo huu ni kutoka katika kitabu cha biblia kitabu cha zaburi fungu la maneno hayo yanasema hivi nami nalisema bwana unifadhili hivone roho yangu maana nimekutenda dhambi ndipo hasa aslipotok maneno haya ya wimbo huu aosema kwamba narudi nyumbani kwamba nami nalisema bwana unifadhili uniponye roho yangu maana nimekutenda dhambi ni kutoka katika kitabu kile cha zabuli 41 na fungolile la 4 mtunzi wa wimbo huu ni william j klpatric alizaliwa mnamo mwaka 188 tc alikuwa ni mwimbaji na mwalimu wa muziki katika kanisa la kimethodisti siku moja lpatric aliandaa mkutano mzuri kabisa mahususi kuhusiana na suala zima la kimziki aliarika waimbaji mbalimbali ambao walikuwa akiimba pekee bila ya kusikia neno lolote kwa maana nyimbo zilikuwa ni hubiri tosha katika mkutano huo katika mkutano huo ambao aliuandaa tc ulikuwa ni kama tamasha la muziki hivyo waimbaji walikuwa wakiimba pekee katika mkutano huo Patrick, kuwa waimbaji walikuwa wakiimba nyimbo katika mkutano huo bado hawajatambua kuwa bwana yesu ni mkombozi wao hivyo walikuwa wakiimba tu kama mazoea lakini siyo katika roho na kweli Ar- baada ya kuona hivyo alijiona mnyonge na mwenye mzigo mkubwa na akasema bwana anahitaji niandike wimbo maalum kwa ajili ya waimbaji ambao utanifanya ni tafakari kile ninachokiimba akilini mwangu kuwa bwana yesu ni mwokozi wangu wimbo huu nitaimba mimi pamoja na waimbaji wengine anasema nilifanikiwa kuandika wimbo huu na niliwimba kila siku jioni na wakati nikiimba wimbo huu nilisikia moyoni mwangu mungu wa mbinguni akiongea nami moja kwa moja ujumbe haukupotea wakati uouo mara kwa mara aliendelea kutafakari ujumbe wa wimbo huo mpendwa msikilizaji sikiliza wimbo huu ambao umeimbwa na dada betris wagala na kuandikwa kimuziki na william j arlatric ambapo umeweza kusikiliza historia yake katika siku ya leo mimi difano itanda barikiwaiptokkbisasaa yesu asifiwe sana msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri kipindi ukipendacho kipindi kinachokupatia maneno yanayoleta faraja wa haya masomo kwayo utaendelea kubalikiwa sana ko karibu sana karibu sana na somo letu la siku hii ya leo lina kichwa kinachosema majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu wasifiwe sana basi tuweze kuomba tujikabizi mikononi mwa mungu tunapoanza somo letu tuombe baba mungu wa bwana wetu mungu mkuu mwenye enzi na utukufu asante kwa upendo wako asante kwa ajili ya msikilizaji tun, tun, tunakushukuru na tunakuomba sasa ukatufunike kwa mbawa zako tulipotanga mbali nawe lakini basi tunahitaji maneno yako ya faraja maana tunaishi katika ulimwengu ambao unahitaji faraja mimi na msikilizaji wako tupatie faraja lako katika jina mskzaji yesu amina majibu ya mungu kwa maombi yetu niyo somo letu msikilizaji karibu twende pamoja katika somo la leo mungu amekuwa ni mwaminifu sana kwa watu wake mungu amekuwa akijibu maombi lakini mungu anataka tumweleze haja zetu anatambua tunachokihitaji na maombi yanaweza kupata majibu ombi linaweza kupata jibu tukimwomba mungu kwa sababu yeye ameahidi na ahadi zake ni za kweli ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa hizo zote ni ahadi za mungu lakini sasa lazima tuelewe ya kwamba maombi yanaweza kupata jibu la ndio bwana yesu asifiwe sana kama tumeomba sawasawa sawa na mapenzi ya mungu maombe mengine msikilizaji yanaweza kupata jibu la hapana kama hatujaomba sawasawa na mapenzi yake mungu huo ndiyo ukweli biblia inafundisha na kusema hivi katika kitabu cha yakobo aya ile ya yya andiko linasema hata mwaomba wala hampati hata mwaomba wala hampati kwa sababu mwaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu msikilizaji hapa andiko liko bayana liko wazi ya kwamba tunaweza tukaomba tusipate kwa sababu tunaomba vibaya kwa hapa cha kujifunza ni kwamba kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ukiona huja, umeomba kitu fulani hujapata jitasimini jpeleleze aiioma kaata kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ili mungu ampe jibu hapana kwa kitu unatazamia upate kitu. Inasema, vibaya vibaya mtu vizuri anapata bwana yesu so asifiwe sana neno faraja kwamba hapati mt vizuri anapata nasasa tutaangalia anayeomba vizuri anaombaje na anayeomba vibaya anaombaje sasa msikilizaji tunapaswa tutambue umuhimu wa maombi maana ya maombi kwa sababu somo linasema kwamba majibu ya mungu kwa maombi yetu kumbe mungu anajibu ila tu tukiomba vizuri sana lakini pia maombi mengine yanaweza kupata jibu la subiri maana mungu kwa hekima yake anaweza kuona ni vyema mtu asubiri kwanza unawezkaomba kitu fulani sawa kabisa kabisa una nacho sawa kabisa. ila kuna wakati mungu wakati mungu ataruhusu kwamba kwa kama huu kitu hiki kinakufaa kbisumnchsnaona umeomba sawa mapenzi ya mungu na kwa wakati huo kwa mtazamo wako kwa wakati wako mungu hajafanya wakati wa bwana ukifika atafanya bwana wanyesu asifw sana we subiri kwanza wakati wa bwana ukifika atafanya bwana yesu asifuwe sana uenda wakati hajafikia umri wa kupata mke au mume na anaomba kabisa ana miaka kumi na tatu kumi na nne au kumi na tano anaomba, hilo ombi sio baya anatamani jambo jema ila kwa wakati haaf kiwomba ungu mba mungu wakati, Nipe, si, wakati huo kifika wakati wa bwana wawewe kukuatia uwaayesuuia unaeza ukakuta mtu anaomba huenda naomba mchumba lakini mtu huyo ajafanya maandalizi ya kutosha huenda mtu huyo anaishi kwa shemeji anaishi kwa mjomba hana hata godoro hana hata kitanda anaomba apate mke apate mchumba sasa rafiki mungu awezi akakupatia huyo mchumba atakwambia a subiri jipange kwanza tafuta godoro tafuta kitanda alafu sasa utapata mke ka mtu anaweza kaangaika jamani mbona mke spati, kuna vitu ambavyo mungu anataka kwa na mke ni jambo jema ema tengeneza mazingira kwanza maana maaabbnasema kwamba ndoa yeshimiwe. jipange kwanza uwe uwe na na na kitanda mke mke mungu atakupa lakini ukiharakisha harakisha unaweza sawa kabisa lakini baada ya kuoa basi mambo yasiende vizuri na ukaanza kujuta fanya maandalizi kwanza maana mungu ni wa utaratibu na yeye anajibu maombi kwa utaratibu kwa hiyo msikilizaji hivyo tukiona kuwa mungu hatupi yale tunayoyaomba tusizani kuwa mungu anasema hapana huenda anatutaka tusubiri kwanza mungu anahitaji tusubiri kwanza atatujibu kwa wakati bwana yesu sana kwa hiyo mungu pia anaweza akatupatia jibu la fanya hivi kwanza ndipo upate ulichoomba umeomba jambo zuri Hina mungu anakwambia fanya moja mbili tatu kwanza aaf taata kile unachokihitaji labdate mfano mwingine katika biblia tunapata mfano wa yule kipofu aliyeomba aponywe upofu wake alipakwa tope machoni na akaambiwa aende akanawe kwenye bwawa la lasa ndipo apate kuona na neno hili tunalipata katika kitabu cha yohana ile ya tisa, ya aya na ya :67 bibliya inasema alipokwisha kusema hayo alitema mate chini akafanya tope kwa yale mate akampaka kipofu tope machoni aya ya akamwambia nenda ukanawe katika bwawa la siloamu maana yake aliyetumwa basi akayenda na kunawa akarudi akiwa anaona bwana yesu asifue sana kwa hiyo mungu alimpatia shariti huyo mtu aliyetaka kuona kwanza kwamba nenda kanawe mungu alikuwa na uwezo wa kumponya pale pale lakini akamwambia nenda kanawe mungu akataka afanye kitu fulani kwanza maana huyu ameomba aponywe upofu wake lakini mungu akamwambia nenda kafanye moja mbili tatu nenda kafanye moja mbili tatu nenda kanawe katika birika la suloamu na alipotii alipoenda alivyonawa akarudi ameona lakini vipofu wengine waliguswa tu na yesu wakaona na wengine wala hawakuguswa kabisa ila waliambiwa na yesu imani yako imefanya nini imekuponya nao wakaona ila huyu sasa tunayejifunza habari zake katika kitabu cha yohana sura ya tis aya ya sita na ya saba yeye alipewa jambo la kufanya kwanza ndipo apate kuona alikwenda kwenye bwawa la siloamu lile aliloambiwa na yesu aliponawa akaanza kuona io kt flaae usutndeuom iona kafaa sawasawa na mapenzi yake wakati fulani unaweza ukaomba kitu fulani lakisema wewe fanya kwanza moja mbili tatu ndipo nitakupa na hiki ulichokiomba kwa si kwamba mungu asikii hapana mungu anasikia ila mungu anafanya mambo kwa wakati wake anafanya mambo kwa mapenzi yake mungu ni mwaminifu kabisa na nikupatie mfano mwingine tena katika bibilia tunajifunza katika kile kita kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya tano pale kuna habari za mtu mmoja aliyekuwa ana ukoma yeye alikuwa ni jemidari wa jeshi alikuwa anaitwa naamani huyu naamani yeye baada ya kupata habari kupitia yule binti aliyekuwa ametekwa matekwa na yule binti baada ya kusema huyu bwana wangu angekuwa huko nabii angeweza kumponya na baada ya naamani kupata habari na kwenda bibilia inafundisha ya kwamba naamani aliambiwa akaoge mara saba ndani ya maji ya mto wa yordani ndipo apate kupona ule ukoma wake na biblia inaeleza naelezaai naamani aliana udhuru akasema kwetu kuna mito tena bora kuliko ya israeli lakini wakamshauri fanya kwanza ulivyoelekezwa wakamshaurifana anz ulvyeekezwa naamani na alikubaliana na mashariti aliyopewa alipooga mara saba akatakasika kwa hiyo msikilizaji hivyo mungu akituagiza kufanya kitu fulani kwanza tukifanye naye atatufanyia tunayoyaomba bwana bwanayes asifue sana kao naamani baada ya kuomba aponywe mungu kupitia mtumishi wake alimwambia naamani akaoge mara saba endapo angeoga mara tano asingeweza kupona ukoma wake angefanya mara sita isingewezekana akatimiza haki yote kwa kuoga mara saba katika ule mto yorodani na timaye akatakasika kwa hivyo ndivyo bwana anavyohitaji watu wake tuwe tuwe watu wa maombi tuwe watu wa kuacha mapenzi ya mungu yatimizwe tuombe sawa lakini tuache mapenzi ya mungu yatimizwe bwana yesu asifuwe sana kiwa huenda umeomba vitu fulani huenda hujapata jitatsimini je kuna kitu chochote ambacho nimekifanya ni kinyuma mapenzi ya mungu jitasimini lakini pia jitathimini kwamba huenda mimi nimeomba lakini kumbe wakati wa bwana haujafika wakufanya pia unahitaji faraja unahitaji maneno mengine ya frja unahitaji aya zingine za biblia za falaja lakini pia unatamani kuuliza swali katika biblia basi namba yangu ni sufuri sita tano sita ishirini na nne kumi ishii na tano na namba yangu ya voda ni sufuri saba tano nane thelathin na mbili hamsini na saba kumi na moja hiyo ndio namba yangu piga simu kwa ajili ya kuuliza swali au huenda jambo lolote unahitaji faraja katika neno la bwana bwana nami mtumishi wake taweza kupatia maneno ya labwana tums wakeeuta neno baba mungu wa bwana wetu asante kwa sababu tumeona unabu amb naunaibu kwa wakati wako lakini pia wakati fulani tunapoomba tujichunguze je tunaomba wakati fulani tucnuuaa saaaa ndio maana tupokee baraka hizi lakini sasa tunachokuomba na kukusihi ukatufundishe kuomba kama wanafunzi wako ulivyowafundisha msaidie msikilizaji nisaidie nami pia tuziamini ahadi zako na tena tunakuomba na kukusihi ukatuandae katika juma lijaro kwa maneno katika jina bwana wetu amina. Kama maswali, maoni edilimwengunianduku la posta 72 morogoro tanzania anani yetu ya baruapepe ni kiswalinamba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 0767, 50, 68, 82, au 078, 24, 29, 72 au 7972 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumrisha2 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzaniakuvuka siku ya kesho toka tukianza afoti yetu ambayo naamini ya kwamba itakuwa ni mbaraka pekee kwako basi endelea kujiandaa kwa ajili ya ot hiyo naamini ya kwamba mungu ataweza kutukuzwa kwa jina lake sina ziada tukutane kipd kiachosaut s kiliyona maombolezo mengi maheli akiwalilia watoto wake lakini hakutaka kufarijiwa kwa kuwa hawako tena bwana asema ekuzuiya ya sauti yako isiliye ya mama na macho yako kamwe yasitoke yasitokimachositulia ecipe hey, moyo wana asema kebuzuiya sauti yako usieliye baba na macho yako kamwenya sijoke macho zitulia hecipe moyo mana akazi yako itapata thawabu na kwa nguvu mpyanguvu mpya uta inuliwa tenawakato tuliwo nao si wakuomboleza tela Sikili simepita zimekwisha Sasa tusonge tena Bele kwa kasi ya kebwana Matokia kama haya tatu kakatisha tamaa Natutuweza yote kwa nguvu lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye mwenyewe atatuongoza wakati tuliona I can't believe I a nguku kwa neno lake bwana mungu, mungu. Uh, asemako badaya hayo yote nitarejea nami nitaijenga tena nyumba yake daudi iliyoanguka nitajenga tena manguko yake nitaisimamisha majili yake bwana taweza kuhawa mchana msiku kutwa twahesabiwa kuwakamakwanowasu ikuchinywa lakini katika mambo haya tumeshinda na zaidi ya kushinda waye aliyetupenda jina lake kelisiiwe milele baadaya siku hizo za kupiga vikali kama alivyo ahidi nguvu ya ametwe a tena wakati tulio nao zi wakuomboleza azimbe kushangaa sasa tusonge tena bele kwa kasi ya kebwana matokia kama haya tatu ka atisha tamaa atutuweza yote kwa jina lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye mwenyewe wakati tuliona si wako amboleza tena sakilio zimepita zimekwishasasa tosonga tena bele ka kazi yake bwada matokia kamweha ya tatu kahatishatama na tutaweza yote kwajimbe lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye usisumukie vamboya dulia kifo cha kikalali alisha kukumboa kwa yesu uwesalamanjonjrakt So, what is <muchas> it? i ya going to go to the