nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yammakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea mkoani morogoro kumbuka waweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya endelea kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www org hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikisimamia matangazo kwa siku hii tulionayo kwa upande wa waimbaji ni waimbaji wa msanii music ambapo watakuja kwako katika wimbo wa kwanza na wimbo unaosema mbinguni ni furaha Tizo, yesu ni e ye mabo yote ni furaha, aku na ye. nifuraha, matatizo. yesu ni ye na katika wimbo wa pili tutakuwa na kwaa ya mashahidi kutokea morogoro wao watakubariki kwa wimbo unaosema kwa mguso wa imani kwa mguso wa imaniwvazi lake yesu kweli leo tutapata wasaa wa kuweza kusikiliza mahojiano ambayo nilipata kuyafanya na walimu wa watoto wa chama cha wavumbuzi kutokea kanisa la bigwa basi nikusiiungane nami kwa siku ya leo na kwa kwanza tafadhali wategesikio waimbaji wa, wa msanii music na wimbo mbinguni Mbingu ni ni furaharah hakua matatz mambo yote tutagisi naye mbinguni ni furaha hakuna matatizo yesu ni ye mambo yote tutangisi naye Il justikia yeah. yale Cristo ka anda wow. wa wake yeah. ju kitjo alitajwai Newe yeah. ali alitajikia yo yeah. yale Cristo ka andaha. kwa walio wakeawe wezangutubuleho yeah. yesu aracikuitana chikuitrana nayo nafasi levo jo kutana naye a walio wake wakeasante sana msanii musik kwa ujumbe huu nami nikukaribisha katika kipindi chetu kwa siku ya leo vitu vingi sana ambavyo wanavifahamu kuliko tunavyofikiria na wamekuwa wadadisi mno kiasi kwamba usipokuwa makini mwalimu hawajui kumbe wanajua ila wanakuangalia unapokosea sasa wauawa kama mwalimu unapodili na watoto ambao wana uchokonozi wa vitu mbalimbali mbali, na wakati huo wanajua vitu vingi pengine tuambie ni changamoto gani hasa mnazozipata kwa watoto ambao mnaona kwamba ni watafiti na wanajua vitu vingi pengine kuwazidi nyenye walimu mnafanyaje changamoto tunayoipata ipo kwa pande zote mbili kuna wakati kwa wale watoto ambao wana udadisi ambao ni faida kwao hauna madhara yoyote hiyo inasaidia lakini tunaambiwa katika kuwafundisha tuwape na muda wa mapumziko ule muda wa mapumziko anapoenda kucheza tu kucheza usacht shughuli kucezaaendean pata muda tmdanaangali wanavyocheza vile wanavyo wanavyokuwa wakiwasiliana marafiki str zao wanazozipiga kwa hiyo kupitia zile story na vile wanavyocheza kwa sababu wengine kwawadadi kwa na, kwa kwa na hata uana atakifanya akiwa na ujasiri zaidi tunakushukuru mwalimu groli kwa maelezo hayo mazuri nitarejea kwako kwa baadaye lakini sasa hivi nizungumze na mwalimu jois kingu wewe bwana ndo umebeba idara unawafahamu watoto wako tumeona walikuwa wanapika si wanafanya nini nini kuna mambo mengi natamani liaa kwa ujumla wake tunataka kufahamu kwanza sifa zao kuu watoto wa chama hiki cha cha wavumbuzi wavumbuzi ni zipi hasa kabla maana kuna wazazi ambao wana watoto lakini lakini hawajui kama wanapaswa kuwa kwenye chama chama na yawezekana wanafahamu kwa kwa nini hawajawapeleka tupate picha ya ujumla wake unaweza ukiwa mwalimu wao mkuu hiki chama tuna ifomu mm-hmm. na zile ndizo zitakazomfanya mtoto apende hicho chana kuna sketi au suruali za daki bluu mashati meupe pamoja na nembo za kwenye mashati kuna kofia kuna mkanda mm-hmm. kwa hiyo mtoto anapokuwa kwenye sale anafurahia yule mzazi ambayo analega lega anakuwa ajamuweka mtoto kwenye mazingira ya unifomu mtoto hatafurahia stuambie tunajua kama wazazi hatu fanani. mmoja anaweza kawa na uwezo wa kumfanya mtoto wake aonekane kwenye mazingira ya mwingine hana uwezo huo kama mwalimu unafanyaje kwamba kwa angalau basi yule ambaye haja kwenye uniformu, anazipata unatumia mbindu gani kuwashawishi wazazi ili watoto kwenye ambayo kweli unaona kwamba nikipeleka watoto wangu sehemu si sehemflani watakuwa wote kwenye monekano sawa sio mmoja anayo mwingine hana unafanyaje ni kweli katika vipato vyetu hatufanani lakini sisi katika kanisa letu tunashirikisha kanisa tukiona mtoto hana uwezo na anatamani na unaona kabisa mzazi anatamani mtoto wake hawe kama mtoto wa fulani tunachokifanya sisi waalimu tunawaomba wazazi ambao wana watoto wanaweza kuwashonea hawa watoto o mwingine mzazi anashtukia tu mtoto amevaa ili sionekane kasaidiwa na fulani na fulani na fulani ila naona tu mtoto na pia tuna watoto ambao sio wa imani yetu wow. na wanapenda sana mm-hmm. hao ndio tunaowekea kabisa jicho kuona kwamba wawe kwenye namba moja halafu mm-hmm. tunakuja ndani ya kanisa kwa hiyo kwahiyo maana unakuta watoto ni wengi na wote wanasale tunakuwa kitu kimoja umezungumza kitu kizuri hapo naona kama unaanza kunishawishi kumbe watoto wana nafasi kubwa ya kufanya uinjilisti kwa watu wengine ilikuwaje mkawapata hao watoto wanne ambao unasema sio wasabatu na tayari wako kwenye mliwafikiaje mpaka wakawa hapo kwenu tuna idara ya watoto kanisani kwa hiyo tunapopanga muda wa kwenda kugawa vijizuo tunaenda tukiwa na na na sare sare sare tunaweza tukaenda tukaenda za za idara ya watoto au za chama tunapoenda vile wale watoto wanafurahia wanaona watoto wamependeza wanaenda wapi watakuja wanatufata utaona wazazi wao pia kama anavutiwa atamleta mtoto na hawa watoto tot ni tunaanza nao toka wadobo mpaka wanakuwa tunao ambao nao toka sasa hivi wanaenda kwenye vyama vya juu lakini wazazi wao sio yetu ila watoto wanawaruhusu hmm. na ndugu mtangazaji hmm. watoto hawa a noanaaa <tie> Sambili, lazime, Hili, kifanya, na na tunawasi... na lazima wawe pia ili wanachokifanya tukifanye aabili wanapokeaje hiki kitu mtoto ambacho anakitoa kanisani kwa hiyo tunakuwa na ya namna a kwaho kumbe mnawashirikisha watoto mnapokuwa mkitoka nje ya kanisa kwa ajili ya uinjilisti umesema wazazi wanawaruhusu watoto wao kuja kanisani lakini wao hawaji je yeah, mnafikiri kwamba kwa, kwa kile ambacho mnakifanya kwa watoto watotowao wazazi wanaweza wakapata imani hii Tuna imani watapata hii imani watapata kwa kupitia watoto wao ungemwambia nini msikilizaji ambaye pengine hakutumia fursa yake aliyoipata kuwasaidia watu wengine kama ambavyo nyinyi mmewasaidia watoto ambao mliona wanavutiwa kuwa kwenye kile chama na mkaamua kuwa mnawashonea mnawafanyia kile kitu chochote ambacho mtoto ambaye yuko kanisani ungetamani kumwambia kumwambia nini kitu ninachotamani anafanyiwatamw mtoto siku hizi sio wa mlezi mmoja ila zamani ilikuwa hivyo kwa sasa hivi mtoto amekuwa ni wa mzazi kwa changamoto ambazo zimekuwa ni nyingi inabidi tutawanye imani huku na huku na hawa watoto wanapokuja kanisani atamleta na wajirani na mskilizaji hiki kipindi ni cha watoto na tumekuwa na watoto kutoka kanisa la bigwa lakini ni chama cha wavumbuzi ka leo hii tulikuwa na watoto wavumbuzi pekee yao hatukua nawatafuta njia wala mabarozi wamefanya vitu vizuri naamini kwamba na okwamba, na ninatamani tuendelee kuzungumza na walimu walimu kwa kwa sababu wanayo mengi ya ya kutuambia mwalimu naelijwa ulikuwa mmoja kati ambao zoezi la mapishi unafikiri nini ni ni muhimu kuwafundisha watoto wetu kupika hata kama wadogo hawa kuanzia miaka minne kuwafundisha watoto wetu kupika ili hata pale mz napotokea naumwa au mzazi hayupo mtoto amewahi kurudi shule mtoto asiwe tegemezi kwa mzazi akirudi ananjaa njaa anakoroga kama yale maandazi tuliokuwa tunayapika anachemsha chai anakunywa kama ana wadogo zake pia anawapa wanakunywa kwa pamoja sio mpaka mama arudi baba arudi ndo awafanyie hivyo vitu inawezekana kuna msikilizaji ambaye alikosa nafasi ya kuweza kukiangalia kipindi hiki kwenye televishen lakini basi anaowasawa wa kuweza kukisikiliza kupitia radio naomba tutajie hatua muhimu za kutengeneza hayo maandazi au kuyapika hayo maandazi wewe kama mwalimu ashum sasa uko jikoni hapa yule msikilizaji ambaye hakuona kwenye tv basi anakisikia lakini ni kama anakiona akiwa kwenye radio pengine we nataka useme hicho ni sana karibu pamoja na watoto watotouia mandazi ya kumimina mandazi haya mm-hmm. yanachukua muda mfupi sana yainmada aau da fup an a aukuzadadakika kumi na tanoaa aaat fanaa aaadaka ishii maa laipishiaitai tu mafuta vikombe i mm-hmm. vipo spesho kwa ajili ya kipimo hiko mm-hmm. ni kikombe gani hasa maana mwingine naweza kasema nitumie kikombe cha robo kumbe huo litumia cha nusu kikombe cha robo a tupatie hivo mm-hmm. vipimo halisi e, cha robo natumia vikombe viwli vya unga wa ngano kikombe kimoja cha maziwa sukari vijiko vinne baking nganoioa natumia kijiko kidogo kimoja cha chakula, cha chai pia tunakuwa tunakuwa na mafuta ya kupikia vikombe vitatu kia kombe vitatu vya mafuta ya kula E, mafuta ya yakula ajili okay. ya kupikia okay, okay. Mm-hmm. tunakuwa na yai moja pia tunakuwa na flavor au tunatumia ganda la limao hizi flva au ganda la limao lina- inaeta radha kwenye mandazi yetu lakini pia wakati huo inakata shombo ya mayai kwa hiyo unachukua unachuka lako safi unaweka unga wako wangano ambayo ni vikombe viwili utatia pamoja na sukari baking oda yai utachanganya mkorogo wako pamoja na maziiwa kikumbi kimoja utakoroga mpaka mpakae mlaini wa kuvutika baada ya hapo unabandika mafuta yako jikoni unachota kwa kijiko yawe madogo kiasi yasio makubwa sana ili yawivi mpaka ndani unayachoma mandazi yako yanakuwa tu na rangi nzuri ya yabnye kuvutia yani sababu tunaamini kwamba t watoto wa miaka minne hawawezi kufanya kitu kumbe tukiwashirikisha wana uwezo wa kufanya kitu kama msikilizaji ulipata nafasi au mtazamaji ulipata nafasi ya kuweza kuona kwenye tv naamini ya kwamba kila ambacho tunakiongea utakuwa umekishuhudia kwa hiyo sasa kumbe tuwahusishe watoto ili waweze kujisaidia wao wenyewe hata kama sizi wazazi hatupo kwa nini ulikuja na wazo hili la kuwafundisha watoto kuwa wanajitegemea zaidi mwalimu joyce katika chama chao zaidimwalimu hiyo ni mojawapo ya tuzo kuna madarasa ya pine pamoja na madarasa ya tuzo kwa hiyo hapo tulikuwa kwenye tuzo ya mapiuna mm. tuzo za aina mbalimbali ambazo tumewafundisha watoto kuna tuzo ya mapishi kuna tuzo ya hali ya hewa kuna tuzo ya bustani kuna tuzo ya rafiki anayejali ni tuzo nyingi tunazowafundisha hawa watoto nao wanazifurahia kwa sababu tuzo zao nyingi zinatumia kazi za mikono mm. Mm-hmm. lakini watoto wanaposhirikishwa wao huwa wanawambia nini nyiwe walimuwao kama mrejeshwa kile ambacho mmewasaidia okay, nyumbani wanawaeleza wazazi na wanaelezeana mashuleni maana wanaalikana kwa hiyo wanapotuletea hizo taarifa mmewasaidiaaa ninaamini ya kwamba katika kuwafundisha watoto sio kitu kidogo tunakumbuka kwamba watoto ni aina mbalimbali kuna wastaarabu kuna wakorofi kuna nyinyi kama walimu kwa kwa wenu sasa kila mtu ataniambia wakati wake kwa kwamba watoto hawa wanakuwa ni wenye utii adabu lakini zaidi wanasikiliza kila ambacho mnataka wakifanye kama waalimu kua kama walivyofanya na mpaka wakafanya vizuri kama walivyofanya najua sio kitu kidogo kwa mtoto nyinyi mnafanyaje kufanikisha jambo. hili jamboili kujua tabia zao tunapokuwa kwenye mafunzo tunatumia siku nzima tutawaambia kila kila mmoja aje na pale na pale wanapokuja vile ndipo utakapopima tabia ya kila mtoto hmm. akija anajitenga yake anaenda anakula kuna mwingine anakusanya wenzake anataka wale pamoja kuna mwingine hataki chakula chake kiguswi mwingine anakuja hana chakula kwa hiyo yule ambaye hana kwa hiyo hapo kwenye potai ndipo tunapojua tabia za watoto mwingine hmm. anaweza ukaona tabia yake hii sio unatafuta namna ya kumwingia mzazi kuongea naye ili tusaidiane kanisani tusaidiane na nyumbani kumbuka asilimia sab5 toto ni kanisa linaazia unasemaje maana ni mwalimu wa watoto kwa mtazamo wako kwa mtazamo wangu watoto hawa ili kuwafanya ilikuwafanya kitu kimoja mm-hmm. tu, ni ku, tuseme kuwapongeza kupitia kazi mbalibali tunazoapa kuna kazi za mikono tunawapa wanaenamwfana wo tunapokutana kwa pamoja yule ambaye anaonyesha juhudi unampongeza ili na mwenzake pia ambaye hajafanya na nayy atajitaidi afanye ili apongezwe nawatoto hawa hawapongezi tu kwa, mdomo. kwa pungera, lazima na vitu ambavyo vitawashawishi kuendelea kufanya mm-hmm. no, kama hivyo na na maandalizi tunaandaa vibites kidogo juisi muda mwingine unaweza ukawapongeza ah basi leo tunaenda kutembea no, wanafurahia kuwa na vitu tofauti tofauti tofauti tofauti kwa sababu wanatoka kwenye mazingira unakuta no, mwingine anatoka nyumbani yuko ndani ya geti tu hatoki akitoka ni shuleni kurudi ndani ya geti kanisani ndo hivo kwa mnapotoka mnatembea anafurahi naya kake anaona <coughs> mizawadi na kushukuru msikilizaji kwa kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa yakuniandikianakjnkuj yeshjtena so na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho tutakuwa na kipindi cha vijana na maisha naamini hutapungukiwa kitu kuweza kututegea sikio na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo kumbuka utabarikiwa na waimbaji wa mashahidi kwaya na wimbo unaosema kwa mguso wa imani wa mguso wa