unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti hi <muchilis> basara yesu yuaja tena njnakuj yesu wt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena thegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa ward2ts0 ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intercity mbeya vilevile tupo katika tovuti ya www awr org nchini kenya tunasikika katika 897 kisima fm mpenzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili karibu tena katika kipindi kizuri sana cha sela za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakualika kualika tuwe sote tunapoanza mpaka pale tutakapofika tamati ya kipindi hiki basi kwa kuanza kipindi chetu tutasikiliza wimbo kutoka kwao triumph Generation, wimbo unaosema usiache kutenda wema jina langu asiye haki haoni aivukamwe yeyekutenda uavu kuiridisha nafsi yake bali mwenye valimwenyeloho wa mungu <mulia> out will come with Shanna care, Bali wema? I will come Nani yake usiache kutenda with Wewe tena wema Tenda wema wako waleo yako ya kesho kutenda we wema take wema. wema wako waleo yako ya Tenda not go with me, wako waleo, lia kiba yako ya kesho, usiache, cute don't go with me, we will take, don't wako waleo, lia kiba yako ya kesho We will take our wind, check, in ya kesho, sateni sana triumph generation na wimbo wenu huu mzuri na sasa tunamsikiliza mchungaji prigodinzota katika kipindi cha sera za ndoa katika mada hii nzuri ya kwamba ndoa ni tam kama segala asali sehemu ya tatu ukizingatia haya basi utaona utamu katika ndoa ulio nayo katika somo ambalo nimelipenda sana ni hili somo la migogoro e, kwenye biblia kwenye wimbo uliogora mbili fungu la kumi na tano anatumia lugha rahisi anasema tukamatie mbweha wadogo waharibuo mizabibu maana mizabibu yetu yachanua yaani unakuta kwamba kuna mbweha wadogo wanaharibu mizabibu kwenye nchi za mashariki yakati mizabibu ilikuwa ndio zao kubwa na kama mnavyojua zabibu ni tamu mbweha wadogo lazima wakamatwe ili sabibu ziendelee na katika ndoa kuna sabibu tamu kuna yale maisha ya furaha lakini ndani ya hayo maisha ya furaha ni lazima upige hatua vizuri kuelewa kwamba kuna mbweha wadogo wanaosumbua ukisikia mbweha wadogo wanaosumbua ndani ya ndoa ni kwamba ni vijitu vidogo vidogo ambavyo vinafanya watu wasiendelee kupendana na unajua wakati mwingine vitu vidogo vidogo hivyo vinaweza kukuletea shida sana nakumbuka wakati fulani kulikuwa na ndoa fulani ilikuwa na matatizo na wao walifikiri jambo ni kubwa lakini lile jambo kumbe lilikuwa dogo sana na wao walikuwa watu waheshima sana wakashangaa kwamba katika hali ya pekee sisi tunaheshimiana tunajaliana lakini mbona tunakuwa hatuelewani basi wale watu wakaulizwa vizuri kwamba tamka kitu gani ambacho ndicho kinaleta shida yule baba akaeleza jambo moja e, yule baba akaeleza jambo moja zuri sana akaeleza kwamba huyu mama simpendi kwa vile amenikosea na yule mama akaambiwa na nawewe nafikiri amenikosea sasa wakaambiwa kosa lenu ni nini akasema wel unajua huyu mtu hanistahi je hakustahi kwa jambo gani sasa kumbe watu hawa wanapendana na jambo lililotokea lilikuwa rahisi lakini hawakuweza kulijua kwamba ni rahisi na walipolieleza kwa yule mshauri wa ndoa walipowaeleza suluhisho walicheka na kukumbatiana na ikaishi yaani mwanamme aliitwa usiku saa tisa uh, ofisini sasa yule mama naye akakasirika akasema megani ambaye anaitwa usiku ofisini lakini sasa yule mpatanishi wa ndoa alipokuja kuwapatanisha yule baba akasema kulikuwa na dharura ofisini saa tisa tulikuwa tunaandaa ripoti fulani iende kwenye bunge na hii ilikuwa muhimu sana e, ilikuwa ni mambo muhimu na tukaandaa lakini ajabu huyu mwingine yeye akawa amelalamika kwamba saa tisa mtu utaitwaje lakini kumbe katika hali ya pekee kule kuitwa au kutokuitwa kulikuwa ni jambo ambalo lina sababu zake unajua wakati mwingine kwenye nchi zingine kuna kawaida kwamba watu wanapitisha sheria fulani na kuna watu ambao wengine wanaitwa minority rights kwamba haki za wachache kwa hiyo yule msee akaeleza kwamba mimi ni mtu mkuu wa uhuru wa dini kwa hiyo nimegundua kwamba kwenye bunge la nchi fulani e, ambayo naishi imepitishwa kwamba kila mtu afanye hivi na hivi lakini kajua kwenye dini yangu hii haikubaliki kwa hiyo tukaandika mswada unaohusu haki za wachache kwa hiyo nlienda kushughulikia jambo nyeti yule huh? mama akasema huyu mtu ameondoka usiku sasa mpatanishi wa ndoo akauliza jambo zuri sana kwamba mama sasa huyu aliondoka mara moja na kama unavyoelewa ni mtu mwaminifu tena ni mtu anayemjali mungu na hata akapewa kitengo cha uhuru wa dini na anakiongoza vizuri na alipogundua kuna jambo haliko sawa akabidi andae jambo apeleke panapohusika ili haki eleweki sasa wewe kwa nini unakasirika nasa mimi sitaki mwanamme ambaye anaitwa saa tisa usiku na anatawanyika lakini katika hali ya pekee jambo lililotokea ni kwamba yule mama akaulizwa sasa huyu mmeo hiki cheo chake cha kurugenzi wa uhuru wa dini unafikiri kitaendelea miaka yote asema hpana kinaisha kwa miaka mitano na sasa, sasa kimebakiza tu wiki sasa naambiwa sasa kama mtu aliitwa kwa sababu ya majukumu yake na hilo jambo halijirudii sasa hujui itakuwa ujinga mkiachana kwa jambo ambalo lilitokea tu mara moja na halitajirudia kweli wakacheka na kushangaa kwamba kwa kweli hapa tumefanya faul katika hali ya pekee nkuambie tu kwamba kuna wakati ambapo mnakuwa na mgogoro na jambo ambalo halihusiki wengine tu ni namna labda mtu anavyonywa eh, nywele au namna anavyofanya kitu fulani sasa kumbe kile kitu ni kitu ambacho kimefanyika mara moja na hakirudii kwa hiyo jambo likiwa ni hivyo ni vizuri kuwa mwazi sasa kuna sheria kumi za kutatua migogoro ya kwanza inasema uwe wazi e, kama kuna jambo ambalo linakukera kuhusu mwenzako uwe wazi kwamba baba fulani kwa kweli unavyoingia na mabuti yako mpaka ndani na umekanyega matope kweli hainifurahishi basi baba watoto wataelewa kwamba la kumbe haya mabuti yanakukosesha raha alafu jambo la pili ni uache ubinafsi kuwacha ubinafsi maana yake ni kwamba ujali mwenzako anafikiriaje anatakaje e? usijitangulize wewe e? kama mmewana watu wa makabila mbalimbali wo mbali. e? unatoka milimani na mwingine anatoka usukumani basi mwenzako anaposema napenda samaki usilazimishe kwamba napenda makande hapana kubali makande yapikwe na samaki wapikwe kila mtu achague ale ashibe kwa vile pale ni nyumbani alafu ya tatu mjue kusameheana e, uh, makosa yanatokea lakini mnaposameheana na kuendelea mbele inakuwa vizuri unaona tu watu hata walimu utakuta mwalimu mmoja anaandika ubaoni kwa furaha kabisa pale ameandika somo la jography na kwa vile ameandika somo la jography utakuta mwalimu mwingine akija anasema no huu ni uchafu futeni anaandika kiswahili kiswahili akimaliza sema futeni anakuja wahistr na uwewe kwenye maisha kuwa mwalimu unayefuta mambo siyo jambo limetokea asubuhi mpaka jioni alafu kwenye familia sio lazima uombe msamaha kwa kupiga magoti kuna namna zinazoeleweka za kuomba msamaha unakuta mama alizoea kukupikia kande lakini siku hiyo katumia blenda yake vizuri kakuandalia nzuri elewa tu kwamba haya maandalizi yanasema nisamehe na wewe ukinywa ile juisimwambie kwa kweli nashukuru kwa nzuri nimekusamehe makosa yaliyopo na yajaye kwa lugha rahisi ni kwamba unaonyesha thamani ya kuelewa kwamba umeombwa msamaha halafu kuna kanuni nyingine ya upendo unapoonyesha upendo na kumthamini mtu na kumjali inatatua migogoro iliyo mingi mtu anajua kwamba naheshimika halafu uwe mtu uliyejaa hekima na busara unapomwona mwenzako kwa mfano kavaa kanda mbili na mnaenda mahali usiwe mjinga wa kumwambia kwamba na nawee mshamba kwa nini umevaa vibaya mweleze tu vizuri dada ulivyo mrembo angalau kwenye harusi hii isingependa uvae kanda mbili vaa vile viatu vyako utokelezee basi kwa vile umezungumza katika hali ambayo ni ya hekima unakuta mnaenda vizuri alafu kuna kitu tunakiita kanuni ya utu e, ungwana tumie maneno makali hata kama mambo yameenda vibaya tumia lugha ya unyenyekevu lugha iliyo nzuri na unapozoea kuwa na lugha ya ungwana unakuta kwamba mtu anafurahi japo mtu unataka kumwambia labda kuning'inizie nguo wewe mfupi basi uh, usemiei hey, wewe njo kaanike nguo pale hapana badala yake unaweza kusema mama watoto unaweza unisaidie kidogo kunianikia nguo zangu pale unajua e, sipafikii pale basi unakuta kwamba ufupi wako si tatizo unatumia a alau kanuni nyingine anasema unyofu uyofu e, lazima uwe mtu ambaye maneno yako na lugha yako inajali na kuheshimu wengine lakini unapokuwa mtu ambaye kila saa unachemka nazungumza asiofaa unakuwa mtu hufai kwenye ndoa watu wanapenda maneno mazuri hakuna kukemewa ovyovyo na kusemewa mabaya halafu kanuni ya nane uwe mkweli unaposema kweli unakuta kwamba ndoa inasogea vizuri jamani leo ntachelewa nitakuja saa fulani tuna shughuli hii lakini unaponyamaza watu wanaangalia sawanasambona imefika saa, saa sita usiku mzee haonekani au mama haonekani ukija ndio unasema unajua leo tulikuwa na kikao sasa kwa nini hukueleza tangu jana kuwa mkweli alafu kuna kitu muhimu sana sheria nabasema kuutawala ulimi eh? wako uweze kuutawala uweze kuzungumza maneno ya busara hata kama mtu ana matatizo yake lakini mwelezee vizuri Nakumka wakati mmoja alikuwa mwalimu unakuta mwanafunzi fulani anatakiwa kuelezewa kuwa yeye ni nani basi eleza tu vizuri kwamba huyu ni kijana john aa, ni kijana mashughuri anacheza mpira vizuri ametusaidia kupataombe e, usiingilie ule udhaifu wake kwenye kusoma kwamba huyu ni kijana hovyo tu anapata ziro hapana tafuta sifa nzuri ambayo ule mtu anaifanya na hiyo huizungumze vizuri kuna wengine hata kwa mabinti unamjua binti fulani ndiyo baadaye ya kusema ile ni binti chapakazi anajitegemea na eka moja ya ngano unakuta mwingine anasema ah yule binti bwana na kichogo E, kisogo chake kimesogea maili nzima basi zungumza yale mambo ambayo tumia anapasatumaulm wako e, fi mpaka mpaa utakuta e alie mumbaji aliweza kujinyenyekeza akaja duniani akazaliwa akaishi pamoja nasi akafa akafufuka akapaa wewe nawe katika hali ya pekee unapotaka ndoa yako iweze kwenda vizuri uweze kuwa namna hiyo kwa hiyo mara nyingi vimbweha vinavyoharibu ndoa vimbweha hivi vidogo vinaweza kufukuzwa na njia rahisi ni wewe mwenyewe kuwa mkweli kuwa mwazi kujua kusamehe kupenda kuwa mtu wa hekima kuwa mnyofu mungwana kutawala ulimi na kuonyesha upole mbweha wanapovamia bustani yako ya mihabibu hupaswi kukasirika na kuonyesha harara hapana e, badala yake unawafukuza hata huku kwetu utakuta kwamba kama mtu ana shamba la mpunga na ndege wanasumbua hachukii shamba lake badala yake anashughulikia wale ndege namna ya kuwafukuza na uuyo kwenye ndoa yale mambo ambayo yanasumbua sumbua yanaleta mgogoro hayo fikiria namna ya kuyatatua badala ya kuwa mkali kuona kwamba mambo yatakuaje ndugu msikilizaji napenda kukutia moyo kwamba hata kama ndoa yako ina mgogoro mkubwa kiasi gani unaweza kutatua hatua kwa hatua na unapoanza mapema mambo yanakuwa mazuri kuna mtu mmoja yeye alikosea akawa ni mke akaacha akakasirika kuwa mmeo yampendi lakini hakusema kakaa kwenye karibu miaka mitano lala siku moja ndiyo akasema imetosha sasa nataka nipambane na mme wangu na akamambia baba watoto leo na jambo wambia haya sasa akaambiwa sema akasema we mmee wangu mkhorofi akasema ukorofi gani akasema nakupakulia chakula lakini naona baada ya daka mbili unanitoroka kwa nini unafanya ukorofi huo nimejaribu kujipakaa marashi na kila kitu kizuri lakini naona nkikupa chakula unanitoroka mmewa akasema pole laitungenieleza tangu mapema sababu yake ni rahisi akasema nini akasema unajua tulipowana tulikuwa tunakula chakula saa kumi na mbili kwa hiyo tunakula tunashiba alafu ikifika saa mbili tunaenda kwenye chumba chetu tunasikiliza au kuangalia taarifa a habari sasa polepole pole, chakula badala ya kuliwa saa kumi na mbili kimekuja kuliwa saa moja na hivi kinaliwa saa mbili kasoro dakika tatu sasa mimi kawaida yangu ni kupenda taarifa na saa mbili nakuwa kwenye chumba ambacho kinahusika kutazama taarifa sasa weo mke wangu sio kwamba nakuchukia lakini kwa kawaida napenda chakula na nakula lakini baada ya chakula naenda taarifa lakini sasa wavii chakula chako kimekuja dakika cheche tu kabla ya taarifa basi unaponipatia chakula na kutoroka naenda sebuleni kuangalia taarifa ile mama ndiyo akasema liti ningejua kumbe ni jambo rahisi mimi kwa miaka hii nimekuwa na mjihoji mbona mme wangu ananitoroka lakini kumbe Ebu una jambo jema hebu ndugu ambaye unahusika nipende kukutia moyo kwamba bwana aliye muumba wa mbingu na nchi anapenda uweze kufanikiwa katika maisha yako na katika maisha yako hayo unayofanikiwa ni lazima uwe mtu ambaye ujasiri kujua kwamba mungu wa mbinguni anapenda mambo yako yaweze kufanikiwa na kufaulu kwa vile mungu anapenda mafanikio na mafanikio katika ndoa hayapatikani isipokuwa umejifunza namna sahihi ya kuweza kutatua matatizo hebu bwana akubariki kwa jina lake yesu amina nawezekana kabisa ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi stna yes, so hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na hapo tumefika tamati ya kipindi hiki hatuna la ziada asante sana kwa kuwa pamoja nami toka tulipoanza na paka hapa tumefika mwisho mungu akubariki sana jina langu naakaasutakie uskilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu yakwamba hapokesho tutakepo nacho kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa wimbo na kuacha nao ni kutoka kwao triumph generaion unasema tutakwenda mbinguni endelea kubarikiwa Amen. Hallelujah. Amen. <öz>、sa <obscure uno> Raha, tuta na Yesu um fame a kiru ee. Lautu kufu mingi namalaika. Wa wote wataki mea. Qua tuku wakem woko siale ya kufu manda kufu, man kufu wato maribishwa. Wile wakufu wakufu wakem wakufu wakufu wakufu Porque because me walk see porque quando você on totaueda setona yesu o mingoni tutapama malaika tokefika ueye mbalango ya mingoni tuta temea waxi Guide ring, to will sisituwasafiri tunakwenda juumbinguni jia ndaye kukutana na yesu iliajapo akutwae duniani sisi tu wasafiri tunakwenda jubingun jia ndaeuu Oh, I could do When the sun on Sunday, the to on the yesu ikarita torurimanangu dikoneli politika semanami bwana udihokove semanami bwana udihokove sikutamgoha sikumelewa dilipasimama go oh.